Chario - Nhà nghèo nghe giao hưởng

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 4/12/08.

1. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Tiếc nhỉ. Con Đại Hùng phải mono block đánh mới đã lỗ nhĩ .
    Ursa rất hay nhưng chưa là tuyệt đỉnh vì vẫn còn nhiều con hay hơn .Khi có tiền thì nâng cấp là một thú vui ít người theo được

caobobin likes this.
  2. fanofeminem

fanofeminem Advanced Member

Nhà có cặp loa liền amply dùng hơn chục năm, nay có tiền rồi mà muốn nâng cấp cũng khó bác ạ :).

lenamvl likes this.
  3. fanofeminem

fanofeminem Advanced Member

Em cũng mong đc trải nghiệm Pegasus 2 mà chưa có dịp.

4. caobobin

caobobin Advanced Member

Tiếc thì đúng là tiếc thật nhưng công cuộc chinh phục các đỉnh cao thì không thể ngừng được ạ

5. quyennguyen

quyennguyen Advanced Member

Bác chủ nhảy sang dali hả ?

caobobin likes this.
  6. caobobin

caobobin Advanced Member

Epicon 8 nhìn cũng khá hấp dẫn mà không biết hát hò sao nên trải nghiệm thử xem sao, có điều hơi lo là cặp mono 100w pure class A sợ không kham nổi cặp epicon 8

7. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Mình đã viết thư hỏi Chario thì họ cho biết nếu nâng cấp thì nên mua Aria vì con này nặng hơn và độ nhạy tốt hơn Ursa .Tiếng bass hay hơn vì chỉ 1 loa hướng sàn ,loa thứ hai đặt hướng về sau loa .
    Tiếc là đã về hưu nên chỉ ngắm nghía thôi

caoha likes this.
  8. eng.tuananh

eng.tuananh Advanced Member

Bác nào có thông số kỹ thuật loa Chario Syntar 3 mk2 cho e xin nhé!
    Em tìm trên mạng mà k thấy

9. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Con này có độ nhạy 91 dB ,giải tầng từ 35 tới 20k hz .nặng 30 kg .cong suất ampli từ 20 tới 200 W.

eng.tuananh likes this.
  10. eng.tuananh

Em đang oánh bằng 300B, bass xuống k đc sâu nắm, chỉ lưng lửng tầm 30cm

Attached Files:

11. casperhn

casperhn Advanced Member

300B thì lợi trung âm, em thích ghép vs kèn hoặc đồng trục hơn. Chario thường độ nhạy không cao nên chắc ghép cũng vất

12. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Muốn bass xuống sâu thì phải xài ampli bán dẫn. Nếu có điều kiện thì dùng class D .
    Nếu vẫn muốn xài đèn thì tìm mua ampli đèn của Rogue Audio vì hãng này chú trọng tiếng bass - đây là tôn chỉ của ông chủ hãng

eng.tuananh likes this.
  13. eng.tuananh

e đang tính khuân amp Pucini SE về oánh cho nó có cặp! Đã thử amp Onix OA21s tiếng căng quá

14. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Mình cũng ở chung cư và lúc đầu chơi Pegasus. Sau 3 năm mình may mắn có được món tiền nên nâng cấp lên Ursa Major. Mình để loa ở phòng khách. Do chật chội nên phòng khách và phòng ngủ chung nhau. Loa Chario có cái hay là ít phụ thuộc vào phòng ốc

Võ Hoàng Gia, caoha and DHL like this.
  15. DHL

DHL Advanced Member

Dạ vâng, cơ mà phòng ngủ em 10m2 nên khó nghe quá, dễ ù bass nên đành chia tay ạ.

16. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Thời xưa vợ chồng mình ở phòng 12 mét vuông gồm ngủ, bếp và bàn làm việc. Hồi đó mình đang xài AR 3a .
    Nghe vẫn thấy hay, chẳng ù gì cả. Bạn đừng bán loa vội. Cứ mang về nhà mới nghe xem sao vì chống ù không khó

17. DHL

DHL Advanced Member

Dạ em cũng thử mượn tiêu âm về gắn, để đá dưới chân loa, có thảm nhưng nhà dưới họ phàn nàn là loa đánh rung trần họ nên em đứt ruột phải bán nó đi.

18. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Sàn nhà bằng Gỗ hay sao mà rung được?
    Nếu bạn ở Sài Gòn thì khi nào rảnh mình tới nghe thử xem sao vì hơn 10 năm trước mình có vào một phòng nghe nhạc có ,9 mét vuông thôi mà họ đánh con loa to đùng mà chẳng thấy bass rền gì cả

DHL likes this.
  19. DHL

DHL Advanced Member

Dạ em xin cảm ơn ý tốt của bác, do dưới phòng ngủ của em là phòng ngủ của nhà khác, em bật nhạc thì họ có phàn nàn là rung (phòng lót sàn gỗ) chắc do em hay nghe âm lượng to. Em cũng đành tạm chia tay Pegasus, sau này có điều kiện phòng ốc tốt hơn thì lại tìm về nó thôi ạ :D

20. hai_tung1990

hai_tung1990 Approved Member

Em bên Jamila Khang Điền, sàn gỗ phòng ngủ lớn nhà em tầm 18m2 thôi nhưng có đợt e cũng bị rung nhiều lần rồi, ác cái bị rung về đem lúc hơn 11h không mới ác, khúc giờ đó tắt đèn ngủ rồi nên im lặng nghe cực kì rõ, e áp tai vô tường thôi là như nghe dc nhạc lun á chứ, lúc đó e phải báo bảo vệ gấp, xong em với nhà hàng xóm kế bên cả 2 cũng tưởng nhà của nhau, 2 bên qua chào nhau hỏi thăm thử thì té là ra là căn trên em 1 tầng, 2 anh em lội bộ lên thì gần tới cửa nghe nó đập ầm ầm luôn :| Nên này em nghĩ chắc do cấu trúc của thằng thầu chung cư rồi, nếu cách âm tốt thì chắc như của a Nam không đến nỗi, nhưng em thấy tình hình chung ở sg thì ở chung cư chắc chỉ dám chơi loa book vừa phải vì hầu như cách âm kém lắm

Last edited: 6/3/22
    Võ Hoàng Gia, DHL and lenamvl like this.
  21. Võ Hoàng Gia

Võ Hoàng Gia Advanced Member

Bật volume như trong quán bar thì nhà, phòng nào chả rung nhỉ!

nobody01 likes this.
  22. HoangHuan81

HoangHuan81 Approved Member

Các bác cho em hỏi chút là e đang lăn tăn giữa 2 em chairo syntar 100 (bookshelf) giá 7tr và chairo syntar 2 mk2 giá 8.5 tr. Nhu cầu của em là nghe nhạc Việt là chủ yếu, thể loại hay nghe là Tuấn anh, Xuân Hảo, Tuấn Hiệp, Nguyên Khang, LN Tiến, bolero hải ngoại,..... Hiện amply có sẵn là Creek 4140s2, phòng em rộng khoảng 16m2 thì giữa 2 loa trên nên chọn em nào ạ? Mong các bác tư vấn giúp em. Cảm ơn các bác!

Thanh Nguye likes this.
  23. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chario nghe ampli đèn rất du dương. Do nghe Rock nên mình khoái đồ bán dẫn hơn. Tuy nhiên bán dẫn lai đèn rất hay nên hệ thống của mình có 2 bóng 6sn7 và 2 bóng 12au7

24. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Hôm qua có bạn hỏi mình về Chario. Mình trả lời là trước khi chẳng có chút xíu khái niệm nào về loa Ý cả nhưng sau khi được giới thiệu thì mê luôn.
    Nếu nói về loa hay thì có nhiều lắm vì mình nhận thấy cứ cao tiền là hay hết nhưng vấn đề là còn phải tiện lợi và hàng có sẵn nữa .Do ở Sài Gòn có Shop Audio Choice luôn nhập Chario nên mình mua luôn. Lúc đầu là Pegasus và bây giờ là Ursa Major. Giá tiền của Ursa chỉ gấp đôi Pegasus nhưng mức độ hay thì theo mình gấp bốn lần .Tất nhiên cong suất để Ursa hát hay thì phải 200W / 4 ohms trở lên nghe mới sướng tai .
    Anh bạn mới quen muốn mua Ursa Major đã xài rồi nên có anh em nào muốn bán lại để nâng cấp lên tầm cao mới thì để lại cho bạn ấy .Bản thân mình hết tiền rồi nên không còn ý nghĩ nâng cấp nữa

Võ Hoàng Gia likes this.
  25. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Thật ra cũng muốn bán con power Medusa để nâng cấp lên Dragon nhưng chẳng ai mua cả nên cứ giữ lại chơi tiếp thôi.

Võ Hoàng Gia likes this.

Share This Page

Loading...