Chario - Nhà nghèo nghe giao hưởng

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 4/12/08.

1. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Hay rồi thì giữ lại thôi bác. Chỉ sợ lăn tăn chưa hay thì mới đổi thôi.

lenamvl likes this.
  2. fanofeminem

fanofeminem Advanced Member

Nâng cấp loa rồi phải nâng cấp tiếp amply nữa. Vậy tính ra giá cũng lên thành 4 lần rồi cụ ạ. Nói chung ko có khái niệm ngon bổ rẻ đc mà tầm tiền nào thì chơi mức đó thôi.

3. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Đúng là hay rồi. Mình thích mua con mới vì màu trắng. Con cũ dại dột chọn màu đen nên không hợp với bộ dàn .Còn chất lượng thì như nhau thôi vì ông kỹ sư của hãng nói là chất âm như nhau ,có khác một chút là cong suất con Dragon cao hơn 25 W

4. caobobin

caobobin Advanced Member

Vấn đề này là khó và nan giải nhất với những người nghe nhạc như chúng ta, thực chất thiết bị đang có đã rất hay rồi nhưng cảm giác muốn trải nghiệm và chinh phục những cái mới (về chất âm, thiết kế, thương hiệu...) của thiết bị trong khi túi tiền thì lại bị giới hạn nên cứ phải đổi chác, mua bán mà kết quả thì vô thường

5. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

:) Vậy là nhất định phải đổi tiếp rồi. Chính vì vậy mà e cứ chơi những hãng “quen thuộc”, chấp nhận hơi cao hơn chút xíu với hãng khác (chất âm/ giá) để phòng sau này đổi chác các bù nó dễ. Chứ cứ hàng độc lúc cần…. mệt lắm bác :D

6. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Các huynh giỏi hơn mình. Lúc mới mua được chọn màu mình theo thói quen chọn màu đen .Sau ba năm thấy màu đen tăm tối quá ,nhìn màu trắng bạc thấy sáng sủa ,rõ ràng và đẹp hơn. Biết làm sao vì nghe nhạc là chính ,màu sắc dàn máy là phụ nên nếu không đổi được cũng khong sau cả .Cứ nhạc Rock Metal mà nghe thôi. Hôm trước nghe Death ,hôm nay nghe Van Halen. Có thể tối nay hoặc mai nghe Genesis hoặc Elton John

7. autobot

autobot Approved Member

Mình cũng mới rước cặp syntar tower 100T, nghe hay quá bác ah. Loa độ nhạy và trở kháng thấp nhưng lại dễ ghép lắm. Phòng e có 15m thôi nhưng nghe vẫn hay, không bị ù rền gì cả.

HoangHuan81 likes this.
  8. Agalloch

Agalloch Advanced Member

E đọc 1 mạch hết 46 trang comment của các bác, cũng như tuần trước được thưởng thức dàn nghe rock của bác lenamvl, e hoàn toàn bị chinh phục và mong muốn sở hữu 1 đôi loa Chario, do chưa đủ khả năng kinh tế nhưng cứ lấy đôi pagasus làm động lực phấn đấu hết 2023 có thể mua đc.

9. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chúc bạn nhanh chóng thực hiện được ước mơ của mình

Agalloch likes this.
  10. Agalloch

Agalloch Advanced Member

Cháu cám ơn chú ạ.
    Pegasus thì nên ghép với ampli gì ạ?

11. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Ampli Mỹ hoặc ampli có Damping Factor từ 600-1000

Agalloch and mikaelknudsen like this.
  12. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chario mà nghe Rock Metal thì ghép với Rogue Audio là cực kỳ OK. Lý do là ông chủ hãng kiêm kỹ sư trưởng là người rất mê Rock. Ông hay chọn album The Long Run - Eagles và Dire Straits để thử ampli và pre

13. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Bản thân mình cũng xài power Medusa và pre Metis của Rogue Audio.
    Riêng đầu CD thì xài của Nhật Bản .Mình muốn nâng cấp lên Pre Rogue Audio RP 5 nhưng không đủ tiền nên nhân có con ModWright bán rẻ nên chơi luôn. ModWright rất hay nhưng nghe Metal thì Rogue Audio nghe sướng hơn

Last edited: 10/1/23
  14. Agalloch

Agalloch Advanced Member

Dạ cám ơn chú. Cháu cuối năm nay cháu sẽ sắm, từ giờ tới lúc đó tìm hiểu và đi nghe thử. Kì tới vào saigon thi cháu lại xin phép đến nhà chú nghe ké tiếp ạ.

15. Truong27HD

Truong27HD Advanced Member

Sau gần 10 năm theo dõi hội nay em mới bén duyên được với Chario. Cặp của em là Lynx. Mong các bác trong hội chỉ điểm giúp em ghép amply nào ngon bổ rẻ với em này với ạ.
    Em cũng muốn nâng cấp tụ cho loa treble. Bác nào đã từng phẫu thuật phân tần em nó rồi cho em hỏi trị số với ạ. Em tra mạng chỉ ra được dòng Delphinus cũng cắt tần ở 1500Hz nhưng không biết giống nhau không ạ

16. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Chario nghe nhạc Rock Pop rất hay so với tầm tiền. Với nhạc Vàng ,Bolero thì không ngon bằng các hãng khác. Bạn kiếm ampli Rogue Audio đánh thử xem sao. Hy vọng ngon

Truong27HD likes this.
  17. Truong27HD

Cảm ơn gợi ý của bác. Đọc hết topic em cũng có một loạt các danh sách ampi cần để thử với em nó và cũng muốn biết thêm sau thời gian dài ăn nằm với chario các bậc tiền bối có thêm các gợi ý cho em cũng như các hãng mới có thể hạp được với em nó

18. HoangHuan81

HoangHuan81 Approved Member

Thể loại nhạc bác nghe là gì vậy ạ? bác ghép với amply gì bác? e đang có creek evolution 2 ko biết có hợp với chairo ko bác nhỉ?

19. Truong27HD

Bác nào đã từng mổ xẻ phân tần em Chario Lynx tư vấn giúp em vụ tụ của loa treble với ạ. Em cảm ơn các bác

20. Toan3004

Toan3004 Approved Member

Mọi người cho e xin review dòng chario syntar 533 với, thấy có bác đang bán

21. autobot

autobot Approved Member

Câc bác ơi có ai đã kết hợp Chario với loa Sub để nghe nhạc chưa? cho e xin ít ý kiến với ah

22. caobobin

caobobin Advanced Member

Về cơ bản thì chario cho tiếng bass tốt rồi nên bác thêm sub nữa thì hơi mặn đấy

23. Bùm2016

Bùm2016 Advanced Member

Loa cột thì tiếng bass khủng, nhưng dòng bookshelf thì có thể chơi thêm sub

lenamvl likes this.
  24. lenamvl

lenamvl Advanced Member

Cách đây mấy năm mình xài con Pegasus. Tiếng ngon nhưng bass chưa đã .tính mua thêm sub Rell nhưng nhà chật hẹp nên tính đi tính lại chưa mua. Có người quen mua thêm sub thấy OK nên tính bắt chước.
    May mắn có được món tiền nên nâng cấp lên Ursa Major. Không ngờ hay quá xá luôn nên không mua Sub nữa. Tuy nhiên sau đó gặp đại gia anh ta cũng chơi loa cột loại lớn nhưng vẫn mua thêm sub Rell không phải 1 mà 2 con luôn. Lúc này nghe những đoạn solo trống phải nói ngây ngất luôn. Do phòng rộng có chiều ngang nên có chỗ để sub

25. junnynguyen169

junnynguyen169 Advanced Member

Chơi sub dĩ nhiên phải chơi stereo để đảm bảo tính chất acoustic của bản thu. Chơi mono chỉ là 1 biện pháp khỏa lấp thiếu hiểu biết và phá vỡ mọi tính chất stereo đẹp đẽ vốn có.

phucfcgialai likes this.

Share This Page

Loading...