Chario - Nhà nghèo nghe giao hưởng

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by chich_bong_oi, 4/12/08.

1. caithang

caithang Advanced Member

Vật liệu kê dứoi loa cho lỗ thoát hơi đánh xuống khác nhau làm thay đổi đáng kể tiếng bass bác ạ,
    Bác thử kê 1 tấm đá và 1 tấm thảm sẽ thấy khác biệt rõ rệt,
    Em thử kê mấy đồng xu vào chân cho gầm loa cao thêm 1-2cm thấy bass cũng khác lắm, bác cứ thử nghiệm cho hợp với phòng theo tai mình xem sao

2. vinh67

vinh67 Advanced Member

=======
    Thanks bác. em sẽ thử xem sao.
    Em kéo nó bằng cái Amply Hibrid DIY nghe Classic cả buổi mà không thấy mệt, càng nghe càng khoái. khác trước đây nghe bằng cặp JBL 4313B. chỉ thích nghe khoảng nửa giờ là muốn đứng lên rồi mà giá cặp này chỉ bằng 1/2 giá cặp JBL - em khoái quá.
    Cảm ơn topix :D

3. Audio Choice

Audio Choice Advanced Members

Giới thiệu loa Italy CHARIO

Lược sử hãng loa Italia ‘CHARIO loudspeakers’
    ‘Khoa học là mục tiêu của chúng tôi, để phục vụ mục tiêu Nghe Nhạc của bạn’
    Chario Loudspeakers là công ty lớn nhất và có lẽ lâu đời nhất nước Ý chuyên nghiên cứu và chế tạo loa cao cấp. Ra đời năm 1975, già hơn Sonus Faber 08 tuổi, ngày nay công ty Chario Loudspeakers đã vượt xa biên giới nước Ý để trở thành môt trong những nhà sản xuất Loa Nghe Nhạc Cao Cấp hàng đầu thế giới. Điểm khác biệt của Chario là họ nghiên cứu rất sâu về âm học, có bằng sáng chế và hơn thế nữa, Chario tự chế tạo lấy củ loa, bộ phân tần, cũng như các thùng loa ghép gỗ tuyệt mỹ .
    Chario có trên 20 năm nghiên cứu về khoa học thính âm Psychoacoustics, hiện nay Phòng Nghiên cứu và Phát triển do chuyên gia âm thanh nổi tiếng Mario Marcello Murace đứng đầu; Ông ứng dụng các nghiên cứu về đường truyền âm và khả năng thính âm của đôi tai vào việc xây dựng các đôi loa Chario thế hệ gần đây nhằm đạt mức tối ưu về nhạc tính cũng như sự thoải mái nhất cho thính giác.
    Có thể bạn chưa biết nhưng Chario có hơn 1/3 thế kỷ liên tục nghiên cứu và phát triển, và họ đã để lại nhiều dấu ấn kỹ thuật quan trọng trong ngành chế tạo loa nghe nhạc.
    Xin xem thêm chi tiết về Lịch Sử, Kỹ thuật chế tạo, Vật liệu và các phát minh của Chario tại website chính hãng : http://www.Chario.it
    Dòng loa Chario Constlellation và Academy với thiết kế và vật liệu mới nhất là thành quả mà các kỹ sư Chario đã khổ công lao động trong nhiều năm để cống hiến âm nhạc cho người nghe. Và Chario luôn tự hào là được “Phục vụ Âm nhạc cho mọi người”.
    Giới thiệu Loa Chario Ursa Major
    Chario URSA MAJOR là hệ thống loa đứng đầu trong serie loa Constlellation “Chùm sao sáng”. Được thiết kế bởi Mario Marcello Murace, Kỹ sư trưởng phòng Nghiên cứu và Phát triển âm thanh cuả công ty Chario Loudspeakers Italia.
    Đôi loa Ursa Major này ứng dụng kỹ thuật tân tiến nhất về vật liệu và khoa học thính âm nên có chất lượng phi thường và được báo giới đánh giá là hoàn mỹ cả về âm thanh lẫn hình thức.
    Xin xem bài viết cuả báo HiFi tại: http://www.chario.it/pdf/hi-fi_news/HFN_Ursa_Major.pdf
    Đặc điểm của loa ‘Đại Hùng Tinh’ - Chario Ursa Major
    Kích cỡ: cao 145cm, rộng 25cm và sâu 61cm, nặng 60kg mỗi bên.
    Độ nhạy : 91db, cần 140 Watts /4 Ohms với ampli bán dẫn, và 70w-90w với ampli đèn
    Thiết kế 4 đường tiếng / 5 loa Vented Isobaric Compound - 2 thùng loa chồng lên nhau.
    * Thùng trên chứa 1 loa Woofer đường kính 170mm Paper Carbon Compound ,1 loa trung đường kính 130mm Paper Carbon Compound và 1 loa Soft dome Tweeter T38mm.
    * Thùng dưới chứa hai loa Bass Natural Fibres-NeFeB motor đường kính 170mm

Attached Files:

4. KtsHoangLe

KtsHoangLe Advanced Member

Re: Giới thiệu loa Italy CHARIO

Thế muốn mua ở VN thì mua ở đâu hả Bác? :)

5. chich_bong_oi

chich_bong_oi Advanced Member

Re: Giới thiệu loa Italy CHARIO

Em cũng rất mê âm thanh của Chario, đậm chất cổ điển & chất Ý. Nếu có thể Audio Choice show dần các model Chario trong gian hàng của hãng thì tốt biết mấy.

6. tai_trau

tai_trau Moderator

Xin phép các bác em gộp 2 topic cùng chủ đề để các bác tiện theo dõi.

7. alcapone

alcapone Advanced Member

Chào các bác!
    Em đang muốn mua 1 cặp loa để nghe giao hưởng, violon..., phòng nghe của em khoảng 28m. Nghe các bác nói về Chario em cũng thấy mê quá, ko biết trong này có bác nào có cặp Chario cho em đến nghe thử đc ko a? Thanks!

8. Không Tâm Thái

Không Tâm Thái Advanced Member

Bác trực tiếp gọi điện cho Khanh phù thủy, làm đại lý cho Chario tại VN, hình như có show hàng tại SGofn và HNooji

9. Lduyvn

Lduyvn Advanced Member

hôm triển lãm nghe bác Khanh phối chario với pre pow rogue nghe rất hay.mình nghĩ chario cũng để đánh chứ.tại pre pơ đó tầm tiền cũng rẽ thôi.

10. hamanhmac

hamanhmac Approved Member

Kính chào các bác;
    Em cũng đang xài 1 em Chario SYNTAR 100 TOWER đánh với Denon PMA 2000, nhưng vì em co xem HD nữa nên định thay amply khác để kéo them HD. Nhờ các bác tư vấn dùm em xem em nao tầm 700 usd tro lai hợp lý với ạ.Em thì tai trâu, không đòi hỏi cao trong âm nhạc lắm. Em định ráp HTTC để nghe nhac xem phim luon cho tiện. Hiện e dang chú ý SONY - V777ES giá 680 usd, hoac VSA-D10EX PIONEER 9,5 t hoac Denon A1D giá 550 usd. Nhờ các bác tư vấn giúp dùm em gấp với.Cám ơn cac bác nhieu

11. meo_hoang

meo_hoang Advanced Member

e đang có chario syntac5 mk2 đang rất đau đầu tìm apli ghép với nó . có bác nào biêt xin tư ván giúp e với . e chủ yếu nghe thể loại chậm rãi ngọt ngào nhưng phải có lực.

12. caithang

caithang Advanced Member

Với Chario khoai nhất là chậm rãi ngọt ngào, bass có lực mà gọn đó bác :(
    Bác ghép thử với ampli Allchemist shop Phuthanh đang có xem sao, nếu k cầu kỳ về tiếng tép bác thử với mấy dòng NAD cổ đi

13. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

nhà nghèo tốt hơn, đừng bon chen... nghe giao hưởng :wink:

14. caithang

caithang Advanced Member

15. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Hôm trước em còn được đi nhờ trên con Lếch sợt cỡ... nhiều tiền, chủ nhân chứng tỏ không nghèo. Thế mà thử nghe giao hưởng vẫn như... mứt :cry:

Ai mà dám chê Chario nào :lol:

Attached Files:

16. musicphile

musicphile Advanced Member

bác cũng có synta 5 giống em.bác mua mấy đồng vậy?
    em cũng loay hoay tìm amp mãi. Bây giờ đang nghe Audiolab 8000A cũng khá lắm. giá lại rẻ. Bác tham khảo nhé

17. vinh67

vinh67 Advanced Member

==========
    Em vẫn nghe và vẫn phê như thường - Chỉ khổ cho những bác chi ra nhiều tiền mà nghe vẫn chưa thấy hay - thì thật là khổ hết chỗ nói-đáng thương quá :lol:

18. sleeping

sleeping Advanced Member

E đã từng nghe SYNTAR 3 mark2, theo cảm nhận đây là dòng loa rất hay, bán nó đi rồi mà vẫn phải nhớ đến chất âm của nó.

19. dunghpc

dunghpc Advanced Member

E Chào các bác!
    Em có cặp Chario syntar 4 MK2, còn ngon lắm, nhưng cũng đau nhiều thứ khi chọn Amp, e đang chơi với Power Dynaco ST150 WPC, cảm thấy cũng hay hay, nhưng có vẻ tiếng bass chưa gon lắm, bác nào đã dùng r cho e cái ý kiến
    Có thể thay Amp nào cho tốt hơn a??
    Kính!

20. TrongTri

TrongTri Approved Member

cho em xin ké luôn :D
    em đang sử dụng CD Arcam CD93T-loa Chairo hiper 2000tower mong các Bác dã nghe qua xin cho em biết kiếm bộ Pre-power nào nghe cho ra hết chất của nó luôn ạ. Cám ơn các Bác nhiều!

21. sonar4x

sonar4x Advanced Member

Tôi cũng rất thích nghe giao hưởng, bữa nọ lên nghe ké nhà bác ngocbaduy thấy Chario dải trung âm nghe rất hay và ngọt, bác ấy đang ghép với Luxkit 3600 thì phải và nói rằng Chario rất hợp với Luxman L11 (mà bác ấy vừa bán) Các bác đang chơi cặp loa này thử làm theo mẹo của bác ấy thử xem: Đặt ngang loa, phần đáy trầm quay ra vách tường có dán mút trứng. Còn nếu không thì phải tìm rề pao tốn kém vậy, tôi cũng đang đầu tư Power Linn và MF A200 để ghép loa nghe giao hưởng, vì quả thật phần trầm không vững nghe giao hưởng sẽ chóng mệt và rối.

22. BCP

BCP New Member

Tôi thấy anh ban tôi ghép Syntar 5 MKII với Luxman 505 và CD Rotel 06 nghe rất hay, hay hơn hẳn khi ghép với Mr Pm8

23. times123

times123 Advanced Member

em chuyển từ loa Nhật ( Pioneer) - qua Mỹ ( JBL monitor) - Sang loa Anh ( Tannoy) và bây giờ đang nghe cặp Chario của Ý , thấy mỹ mãn với "gu" của em là hai dải Mid và treb sao mà hay thế, còn bass em không thích nhiều "Thoảng thoảng thôi , nên nó hợp với em lăm, chắc không bao giờ bán, nếu có tiền em sẽ mua thêm và mua đồ Amply tốt hơn để kéo em nó.

24. minhhaimdc

minhhaimdc Advanced Member

Nhờ các bác đánh giá Chario Syntha 100. Em thích nghe nhạc trử tình, Vocal....
    Cảm ơn các bác vô cùng

25. vinh67

vinh67 Advanced Member

===========
    Chống chỉ định Ampli Japan và Arcam. Em ghép với ampli NAD dòng 3 số không hợp nhưng lại hơp hơn với dòng Ampli NAD 4 số kể cả chú ampli còi như NAD 3020. Với ampli Cyrus nghe rất ổn kể cả Cyrus one và Cyrus Two. Cặp loa này là cặp em quý nhất trong các cặp em có (JBL 4013B; Tannoy T125 ; Monitor Audio MA 700Gold)

Share This Page

Loading...