Chia sẻ trải nghiệm phối ghép sản phẩm Thi Văn

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by hoangtrong, 10/10/13.

1. henry7588

henry7588 Advanced Member

Dạ bình dương thì xa chỗ em quá ạ. Được thì bác cho em xin review ạ

2. hoang964

hoang964 Advanced Member

Theo em bác hãy trãi nghiệm thực tế. Chứ review cũng chỉ là để tham khảo. Nếu bác ở xa thì pm địa chỉ cho e.E gửi cho bác

henry7588 likes this.
  3. henry7588

Bác Trọng cho em mạn phép xin hỏi là hiên tại bác có còn giữ lại bóng 812A không ạ? Có thể cho em xin mượn về cắm vào amp em nghe thử được không ạ? Thú thật bác em cũng ngại đổi amp vì kinh tế em có hạn mà lại thích amp đèn hơn bán dẫn nên ngoại trừ amp 811 thivan giá phải chăng thì em cũng không biết amp nào cho chất âm hay trong tầm giá. Giờ tạm thời em sẽ thay đổi bộ bóng cho amp xem sao rồi tính tiếp ạ.

4. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Amp 811 SE đời đầu và MkII cũng đã ra đi khá lâu rồi, sau đó bóng 812A đã ra Hà Nội định cư lâu rồi bác à!

henry7588 likes this.
  5. henry7588

Tiếc quá. Bác Trọng ở Tphcm bữa nào em ghé nhà chơi nghe bộ dàn của bác học hỏi được không bác?

6. hoangtrong

Rất sẵn lòng, mình có 1 bộ nhỏ trong phòng nhỏ 11 m vuông, chất âm acoustic và khá chững chạc, đồ đánh nhẹ tiền và dây nhợ bình dân, được setup tương đối kỹ, một số bác chơi loa & đồ đánh khá nhiều tiền đến nghe cũng phải ngạc nhiên.

henry7588 likes this.
  7. henry7588

Dạ vậy để khi nào ghé em gọi hẹn bác trước. Cám ơn bác nhiều ạ

8. guile

guile Advanced Member

Bóng 812A mình còn. Bác muốn có thể ghé nhà lấy về nghe thử

henry7588 likes this.
  9. henry7588

Cám ơn bác guile nhiều ạ. Cho e xin địa chỉ nhà bác nhé.

10. Phuonganh0202

Phuonganh0202 Advanced Member

Bác nói chuẩn quá!

11. hoangtrong

Bóng nào cũng có cái hay của nó, còn tương ứng với giá tiền của nó hay không là chuyện khác, nhưng vấn đề chính ở đây là những chữ bôi đậm ở trên, cần tập trung chứ audio thì vô cùng lắm. Đương nhiên mong muốn hiện tại của bác chủ ý kiến này hiện nay là như vậy, chứ mong muốn này khó kéo dài suốt quãng đời còn lại đâu, còn hàng trăm cung bậc cảm xúc và hàng ngàn bước cải thiện chất âm bác chủ còn phải kinh qua, nếu bác chủ có mong muốn như vậy, thì ngoài việc nói hạn chế của mong muốn này (đã viết ở 1-2 trang trước), nếu bác chủ vẫn khăng khăng như thế, thì ý kiến tư vấn nên tập trung vào mong muốn in đậm của bác ấy.

Xin ý kiến tư vấn thật ra hầu hết là đẽo cày giữa đàng, nếu không muốn mất thời gian đi nghe đó đấy thì phải mất kha khá học phí mới rút ra được kinh nghiệm bản thân. Vả lại môi trường sống và làm việc, kiến thức, kinh nghiệm sống và quan niệm về cuộc sống rất khác nhau, nên yêu cầu / mong muốn khi nghe nhạc, khi chơi audio của mỗi người rất khác nhau, khi tham khảo các ý kiến mà không có các thông tin về bối cảnh của người đưa ra ý kiến thì khó mà cho trọng số cho các ý kiến khác nhau đó, để đi tới một giải pháp phù hợp cho bản thân, cho nên mới có câu nói "mọi sự tùy duyên".

Last edited: 8/5/18
    mtbc, henry7588 and hoang964 like this.
  12. hoang964

hoang964 Advanced Member

Bác Trọng xét quá chuẩn. Mỗi ý kiến chỉ là một góc nhìn. Đứng ở góc độ này sẽ nhìn khác đứng ở góc độ khác. Có khi đứng cùng chỗ,nhìn về cùng một hướng. Thì nhận định của hai người chưa chắc đã giống nhau.

hoangtrong and henry7588 like this.
  13. henry7588

Dạ em cũng hiểu là mỗi ng gu nhạc khác nhau, cùng gu nhạc thì lại có cách cảm âm khác nhau chưa kể một bộ dàn phải phối hợp từ nguồn điện đến thiết bị phát, amp, loa, dây dẫn nên rất khó để tư vấn chính xác hoàn toàn. Nên e cũng chỉ muốn biết đặc tính cụ thể, đó là cơ bản vì mù tịt cũng khó mà chọn lựa. Nhân tiện các anh cho em hỏi giữa 12at7 và 12ax7 đặc tính của 2 bóng này chất âm thế nào ạ?

14. KevinTeo

KevinTeo Advanced Member

bác hỏi thế này thì bố bảo ai trả lời được. Chất âm chỉ nên so sánh trong cùng 01 loại bóng, bác đem 02 bóng khác nhau ra so thì …. em pó tay, không biết phán thế nào cho đúng

15. Minhkhue

Minhkhue Advanced Member

2 bóng này về cơ bản là khác nhau hệ số khuếch đại (12at hệ số khoảng 80 còn 12ax khoảng 100).
    mà chơi đồ TV bác loay hoay thay bóng làm gì cho mất tiền, mất công...riêng đồ TV chơi chán thì bán không nên loay hoay nâng cấp vì hiệu quả mang lại quá nhỏ so với số tiền bỏ ra.

CXX likes this.
  16. Hom_zui

Hom_zui Advanced Member

Em co it bong ecc40 bac nao can hu em.nhe cua valvo va tele ....

17. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

Một kinh nghiệm nhỏ khi chơi đồ đèn của mình là nên đầu tư lọc điện, dây điện tốt, chống rung. Ko cần loại đắt đâu.
    Mình đang xài lọc điện Lioa, chống rung magic hexa.

guile likes this.
  18. Audiotaitrau

Audiotaitrau Advanced Member

Tình hình là mình đã bán 811 giờ dư ra nguyên bộ bóng nâng cấp gồm 2 bóng 811 RCA và 2 bóng quả lê số đo trên 90 tất cả đều mua của bác Vũ Đà nẵng tube, giờ thanh lý cho bác nào cần nhé. Sđt 0982785579 mình ở HCM quận Bình tân

19. TaiThoi2009

TaiThoi2009 Advanced Member

Xin đánh giá của các cao nhân về cặp loa EROS-9 của Thi Văn? ghép với Amply nào thì hay ah?

20. yzukon

yzukon Advanced Member

Em xin phép hỏi ý kiến các bác là em đang có 1 amp DL-50 mrk II, do nhà có con nhỏ nên 3, 4 năm qua em ko dám dùng, bây giờ con nó có lớn có đỡ dại hơn nên em mới dám giở ra, sau khi nghe ngóng em chưa thấy ưng tai lắm nên muốn nâng cấp amply lên đôi chút. Các bác cho em hỏi ngoài phương án đổi bóng thì có phương án nào khác không ạ?
    Có thể trong diễn đàn đã trao đổi vấn đề này, nhưng em tìm mãi không thấy, mà giờ trang chia sẻ amply Thi Văn đã lên đến 224 trang nên em không biết lần mò ở đâu nữa. Nên có gì mong các bác thông cảm và hướng dẫn giúp em.
    Cảm ơn các bác và mong sự chỉ giáo!

KevinTeo likes this.
  21. KevinTeo

KevinTeo Advanced Member

Bác chưa ưng ở điểm nào? mềm quá? căng quá? gắt quá?

Kinh tế nhất, ngoài phương án đổi bóng, bác bán đi và tìm amp khác.

em đang chơi TMP TV 2017, bóng công suất em đổi đủ kiểu, nào là Mullard, Phillips Miniwats D getter, amperex bugle boy D getter. Bóng pre thì mullard, phillips miniwats…, cuối cùng phôi hay nhất vẫn là bóng theo máy + 12au7 phillips miniwats. Giờ dư ra 1 lố bóng el84.

yzukon likes this.
  22. Nguyen Phong

Nguyen Phong Approved Member

Em hiện cũng đang chơi 1 bộ mono block 811 Thi van, quả thật là rất tốt trong tầm tiền. Em đã độ lên tụ và ít bóng, nhiều cụ ko biết tưởng em đang chơi hàng xịn của Mẽo =))

drhuy81 likes this.
  23. Audiotaitrau

Audiotaitrau Advanced Member

Tình hình là mình đã bán 811 giờ dư ra nguyên bộ bóng nâng cấp gồm 2 bóng 811 RCA và 2 bóng quả lê số đo trên 90 tất cả đều mua của bác Vũ Đà nẵng tube, giờ thanh lý cho bác nào cần nhé. Sđt 0982785579 mình ở HCM quận Bình tân

24. Hoang0112

Hoang0112 Advanced Member

Chào các bác, em dùng amly 811a mk 3, nghe 1 bên loa có tiếng xì xoẹt, em đã đảo các bóng mà vẫn bị cái loa đó, các bác nào biết chỉ em cách khắc phục với

25. hoangtrong

1. Bác chùi sạch các socket và chân bóng đèn cắm lại xem có hết không.
    2. Bác cắm đảo dây loa trái qua cọc loa phải trên ampli, và cắm dây loa phải qua cọc loa trái xem là do amp hay do loa. Nếu đảo lại vẫn xì xoẹt là do loa chứ không phải cái ampli.
    3. Kiểm tra jack loa cắm có chắc chắn không, jack loa cần siết mà quên siết cũng có thể xì xoẹt.

Nếu không hết thì cho đi bảo hành đi bác.

Share This Page

Loading...