Chia sẻ trải nghiệm phối ghép sản phẩm Thi Văn

Discussion in 'Thiết bị khuếch đại' started by hoangtrong, 10/10/13.

1. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Bác cứ bán con integrate này đi rồi mua bộ Mono block.
    Mạch SE bản thân nó công suất đầu ra thấp. Giả sử như có chuyển sang mono block được thì cũng ko giải quyết được vấn đề gì.
    Hay có 1 phương án khác là bác dùng loa có active sub woofer, như vậy amp sẽ nhẹ đánh rất nhiều, SE 811 dư sức chơi....

guile and leminhtulinh like this.
  2. Hoang_Anh

Hoang_Anh Advanced Member

bác đánh cặp loa nào mà phải vất vả thế. nếu khó kéo quá thì bác còn giải pháp là bán em đèn này đi, rùi lấy Power bán dẫn + pre đèn (vẫn có mùi đèn đóm theo ý bác) chi phí cách này cũng mềm so với việc chơi 2 em mono đèn ấy (tính cả chi phí bóng công suất ngon nữa, em này mới tốn ác) trên chợ có bác đang tìm mua mark III đấy.

Last edited: 7/3/19
    leminhtulinh likes this.
  3. emem

emem New Member

5D0805AF-7615-4EFC-B1DB-712AC40BB9A1.jpeg B0C327FB-831C-4CEE-8533-7E87B35952E5.jpeg
    Các bác cho e hỏi con amply này có phải hàng xịn ko ạ. Với ghép bmb 450 có ổn ko

4. Hoang_Anh

Có pre x9 lâu nay, giờ có ít lúa tính nâng cấp chất âm. Đã thay đèn. Thì nên mods lại (ở đâu nhận làm tốt nhất ạ) hay bán đi mua cục ngon (nên mua loại nào nhỉ)

5. ngdhieu

ngdhieu Advanced Member

Bác đưa về cho NSX xem họ có nhận giúp bác không?
    Nếu họ nhận giúp thì đây chính là chỗ tốt nhất... he he...

6. meocon07

meocon07 Advanced Member

Em tính chuyển qua amp tube để trải nghiệm. Hiện tại em đang nghe hai cặp, Tannoy Berkely và JBL96. Em tính kiếm amp 811SE mark3 để ghép với Bekerly. Tuy nhiên em cũng muốn thỉnh thoảng ghép với JBL L96. Vì L96 độ nhạy 89dB nên cũng không biết 811SE có kéo được L96 hay không.

Em thấy bên ThiVan gần vừa ra amp 211SE nhưng không biết sự khác biệt với 811se như thế nào khi ghép Tannoy Bekerly và JBL L96. Các bác có kinh nghiệm sản phẩm Thi Van tư vấn giúp em với. Em sẽ sắp xếp thời gian đi nghe thử sau.

Hệ thống hiện tại
    1/ Cd Sansui 917XR + Amp Sansui 907LTD + Tannoy Bekerly

2/ DVD Pi AX10 + Amp Pioneer A09 + JBL L96

Thể loại nhạc em nghe: nhạc vàng, thỉnh thoảng pre75 (không nhiều), nhạc nhẹ piano, guitar.

Thanks các bác.

Last edited: 20/5/19
  7. KevinTeo

KevinTeo Advanced Member

Độ nhạy loa < 90db và nhất định chơi đèn thì bác kiếm con nào công suất cao tí, em chưa thử nhưng e rang 811se kéo đuối bác ak. 811 mono block cũng là 01 phương án có thể xem xét.

Việc đánh cho ra tiếng và hay/hợp là 02 chuyện khác nhau. tốt nhất bác nên đi nghe thử hay mượn về ghép thử xem hợp không rồi xuống tiền.

leminhtulinh likes this.
  8. meocon07

meocon07 Advanced Member

Thanks bác nhé. Em nghĩ cái 811 ghép Bekerly thì OK vì có bác ghép Arden khen hay rồi. Để đi nghe thử rồi cân nhắc thêm.

Do giới hạn kệ audio nên giải pháp monoblock sẽ gặp khó khăn nên em ưu tiên intergrated.

9. Audiotaitrau

Audiotaitrau Advanced Member

Tình hình là không có thời gian nghe nên thanh lý DAC X-Grand mua cuối 2018 cho bác nào cần giá 19tr. Mình ở Bình Tân tpHCM. đt 0982785579.

CXX likes this.
  10. Satuki

Satuki Advanced Member

hàng cọp 100%. ghép gì cũng được, bmb 450 thì chỉ để hát thôi bác ạ

11. CXX

CXX Advanced Member

Hàng ngon, giá tốt.
    Úp phụ bác chủ.

Audiotaitrau likes this.
  12. dinatri

dinatri New Member

DL50 nghe hơi ồn, các bác nên thay 6H8 = 6SN7 loại tốt chút

13. Van_Basten

Van_Basten Advanced Member

Em chém tý: chọn phương án nào tùy điều kiện kinh tế và lỗ tai mình thôi ạ :).

Nếu giờ thấy pre X9 nghe chối quá không thể chịu nổi thì kiểu gì cũng phải bán đi mua đồ khác nâng đời, dù rằng lỗ bao nhiêu đi nữa. Như thế chắc tốn nhiều xèng đấy ạ, em dự chắc bù thêm một vài chục củ.

Còn nếu thấy pre X9 nghe vẫn tạm được, nâng cấp tý chút là đáp ứng được yêu cầu của mình thì tốn xèng ít hơn, khoảng vài củ là thấy hay hơn hẳn rồi.

Ví dụ như em, trước kia mua một bộ pre X7i và 811 mark iii, đến giờ vẫn để nghe trong phòng nhỏ vì thấy nghe cũng vẫn được và bán cũng chẳng làm gì, để đó làm kỷ niệm cho vui. Em chọn phương án nâng cấp để có được âm thanh tốt hơn.

Đầu tư vào nâng cấp pre, em tự mua linh kiện về làm theo các hướng dẫn của các bác trên này, từ thay tụ lọc nguồn két nước, tụ trên bo lọc chính, tụ nối tầng, jack rca, dây tín hiệu… loăng quăng hết khoảng 3 trđ và đến giờ vẫn hài lòng với quyết định này.

Vài lời chia sẻ như vậy và chúc bác sớm có được lựa chọn phù hợp với điều kiện cá nhân mình.

Thân,

14. Hoang_Anh

Trước mắt đang đầu tư thêm cho hát karaoke tại nhà, thế là hết kinh phí cho vụ đèn đóm rùi. HUHU.

Van_Basten likes this.
  15. Van_Basten

Van_Basten Advanced Member

Với thể loại nhạc bác hay nghe thì em nghĩ lựa chọn amply SE là phù hợp, bác chỉ đang phân vân giữa 811se hay 211se chỉ vì lo có kéo nổi JBL L96 hay không và khác biệt chất âm như thế nào.

Về công suất thì 211se cho công suất lớn hơn 811se nên chắc chắn sẽ kéo L96 tốt hơn. Về chất âm thì do bác chưa nghe cả 2 loại nên tốt nhất nên đi nghe thử để lựa chọn loại phù hợp với mình, vác hẳn theo L96 để thử trực tiếp luôn.

Vài lời chia sẻ như vậy và chúc bác sớm có được lựa chọn phù hợp với điều kiện cá nhân mình (về ý kiến cá nhân thì em vẫn thích 211se hơn).

Thân,

meocon07 likes this.
  16. meocon07

meocon07 Advanced Member

Thanks bác. Em mua 811/572B rồi. Em ghép JBL L96 nghe rất tốt, đúng như kỳ vọng và không có cảm giác hụt hơi khi ghép L96.

Van_Basten likes this.
  17. Audiotaitrau

Audiotaitrau Advanced Member

DAC X-Grand em đã bán cảm ơn các bác đã đọc tin

an1234 likes this.
  18. leminhtulinh

leminhtulinh Advanced Member

Con 811SE của em nghe tầm khoảng 1 giờ nóng máy là thi thoảng nó có hiện tượng lẹt xẹt nhẹ. Ban đầu em tưởng do điện bị nhiễu. Đã dùng ổ cắm lọc nhiễu cũng không hết. Nối mass đầy đủ chất lượng. Có ai biết cách khắc phục không ạ ?

19. meocon07

meocon07 Advanced Member

Bác thử rút mấy cái tube ra rồi gắn lại xem sao.

leminhtulinh likes this.
  20. leminhtulinh

Em cũng từng làm rồi. Tháo tube dùng cồn 90 lau sạch kỹ lưỡng nhưng cũng không hết. E tháo luôn cả máy, vệ sinh hết các jack kết nối bên tring luôn rồi, ko ăn thua. Em đang nghi ngờ đến con linh kiện nào đó bị khùng khi nóng ạ

21. KevinTeo

KevinTeo Advanced Member

Em đảo 2 bóng 6v6 qua lại với nhau xem có hết không

22. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Máy của bạn dùng được bao lâu rồi. Cao áp của các bóng là bao nhiêu bạn có nắm được không....

Theo mình có thể máy chạy lâu cao áp của bóng nào đó hơi cao nên bóng đó đã đi vào vùng hoạt động không ổn định nên dẫn tới hiện tượng như bạn nói...

leminhtulinh likes this.
  23. leminhtulinh

Máy xài được khoảng 1 năm anh ạ. Cao áp bao nhiêu em cũng không rành được? Chắc để em lấy VOM đo.
    Nếu giống như bác nói thì vấn đề gốc rễ là do máy phải không ạ ?

24. hoangtrong

hoangtrong Advanced Member

Bác đang dùng 2 bóng 6V6 đế sắt theo máy? Bác thử mượn 2 bóng 6V6 khác thay vào xem nghe thật nóng máy hết lẹt xẹt không nhé.

leminhtulinh likes this.
  25. leminhtulinh

Dạ cảm ơn bác Trọng. E vẫn sử dụng bóng nga đế sắt theo máy. Đó giờ cũng chưa thay bóng. Đợt này em thay thử luôn cho rồi. Nhưng nghe các bác nói em mới để ý đó là hình như cái bóng 6v6 bên trái tim đốt có vẻ sáng hơn bóng bên phải. Không biết có phải là do nguyên nhân hày không

Share This Page

Loading...