CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

Bóng tầng đầu em dùng con bóng còi nay thôi. 12ax7 tè lè fun k.èn phiến gân 17.

Attached Files:

2. tranchung159

4 chú bóng công suất el84 nhỏ xinh match quad xông khói hiếm có khó tìm

Attached Files:

3. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

Hàng ngon thế. Hôm nào thi công cho a sang dự để học hỏi nhé!

4. tranchung159

Hôm nay em vừa đặt CNC chassis rồi chắc tuần sau là bắt đầu hàn được khi đó mời bác sang nhà, anh em mình cùng thi công p2p.

5. tranchung159

Thanks bác nhắc nhở, dự án này em cũng chuẩn bị cả năm nay mới đủ linh kiện, đợt này cũng bận quá nên chụp vài tấm hình lên để cùng anh em chém gió cho vui.

6. wfo555

wfo555 Advanced Member

Hô hô ... tai tai, lại nhầm chủ thể, đối tượng thể rồi. chuyện xưa có kể con ếch ngồi đáy giếng .... :idea:
    từ cờ ....lônf mà không biết. thôi chào các bác em đi hàn linh kiện lên board để đi cà kheo đây.... may quá quen được cao nhân học nhiều lên em khôn lên được tý, nghe lỏm thêm một tý, tai lòi thêm một tý, thanks you, thanks kìu. :roll:
    ôi sao bộ dàn nhà mình lại nhiều bass thế nhỉ......... chắc mình nghe nhiều lên tẩu rồi. lại phải nghe lỏm nữa rồi

7. Dongghitar

anh chờ nhé.

8. tranchung159

vừa gửi file hồi sáng cho bên CNC chiều các em ấy đã gửi lại sản phẩm. quá nhanh và quá lợi hại. tổng thiệt hại hết 120K tiền công.

Attached Files:

9. lexuanson

lexuanson Advanced Member

Sao toàn chơi bóng bác Tập vậy? Opt 845 của chú hát có mùi matits bả không vậy?[/quote]
    Em mới sắm được 2 cặp 300B full music, của Hồ Cẩm Đào. Đang lắp Push pull :). Sắp có sản phẩm mang đi chém gió rồi![/quote]
    chúc mừng anh nhé, anh em mình ít bác hồ nên đành chơi đồ của bác tập vậy. miễn là không phải đi nghe ké là được
    bác sơn: em làm choke tải thế mới cần. choke nguồn em có dăm trăm cục (à quên dăm cục). sai chinh ta cac bac thong cam nhe vua up phan mem bg cho con nokia 1100i nen chua ho˜ tro tieng viet[/quote]

Làm choke tải thì OK con gà đen.nhưng để hôm nào anh đi tìm với chú .

10. lexuanson

Chết sao chú Hồng lại nói vậy làm giảm mất tinh thần DIY của anh em.Chú lấy được OPT để tiến hanh dự án 422 chưa vậy.Các chú lên mạng nhiều làm tinh thần anh phấn chấn quá
    Xin chúc mừng chú Chung và mọi người đã và đang có nhiều dự án hay.Hẹn ngày tái ngộ với những sản phẩm hay của mình.
    Xin giới thiệu mọi người mình vừa quấn được 2 bộ IT kích thước bằng 2/3 bao diêm nhưng Henry =200 quá khủng.đợi hôm nào chú Hùng về giúp anh sẽ úp ảnh cho mọi người xem.ai có nhu cầu chuột bạch anh cho mượn.

11. tranchung159

Bác Sơn nhắc đến 4d32 em lại phải khoe hàng tí toàn hàng England thôi bác ạ, dự án này khi triển khai chắc phải nhờ anh em nhiều lắm.

Attached Files:

12. tranchung159

hôm qua mặt chassis CNC xong về nhà bắt tạm mấy cái đế đèn lên để chụp ảnh tự sướng, mấy cái để của Liên xô cũ hôm đi cùng bác Sơn mua ở VM giá 80k/10 cái về gỡ ra mất toi 30 phút, lần sau nhình thấy chắc ngoảnh đi quá mặc dù ngon, rẻ nhưng chưa chắc đẵ bổ.

Attached Files:

13. tranchung159

Tụ nối tầng và tụ thoát cathode cho dự án, nhiều bác bảo chơi tụ nối tầng dễ dính tụ giả lên em cũng không biết thế nào, khi mới mua về lắp vào ampli chạy già khoảng 1 tuần thấy đắt sắt ra miếng.

Attached Files:

14. Tran Minh Cong

Tran Minh Cong Advanced Member

@Bác tranchung159
    Bác vui tính ghê, dạo này em bận việc riêng nên it có thời gian sinh hoạt cộng đồng bác ạ. Em thích DIY và cũng thích thỏa mãn cái lỗ tai mình, do ko có nhiều thời gian nên em chon san pham ma đã được tác giả của nó mang đi thi đoạt giả 3 "Sumo Contest" năm 2012 (sản phẩm không còn nguyên bản do có một số thuốc độc tác giả đã tháo ra, nhưng cơ bản về hình thức thì còn nguyên vẹn ạ), em chia sẻ hình ảnh sản phẩm để niềm vui của mình được chia sẻ và nhân lên...bác "tranchung159" ạ. Em cũng không quan tâm đến vấn đề thi thố ở đây bác ạ. Chúc mừng các anh trong câu lạc bộ có những dự án mới, hy vọng sớm được thưởng thức các sản phẩm sắp tới ạ. Chúc các anh sức khỏe và có nhiều sản phẩm DIY vừa ý.

15. cup_of_cafe

cup_of_cafe Advanced Member

Bác Chung chơi gấu quá. Hôm nào xong em chạy qua ngó cái nhé. Thân :mrgreen:

16. tranchung159

Đến phần chọn mạch để đặt mua linh kiện, các bác tư vấn giúp em lên theo mạch nào ạ? em lắp con này để nghe nhạc vàng,

Bóng el 84 em chọn để độ class AB1 theo thông số tra được trên Web http://tdsl.duncanamps.com/show.php?des=EL84 với lại thấy mạch của các hãng đều chơi như vậy.
    trở Rg em đang có sẵn 4 con carbon film 270 K kết hợp với tụ nối tầng 0,22 uf chắc đủ dải theo tính toán nếu thiếu bass sẽ điều chỉnh sau,
    bóng 12ax7 em định làm theo mạch này? hay theo luôn các mạch anh em đang làm trên diễn đàn, L1 hặc L3 của AN vì bóng 6bm8 của Mulard cũng có? Mạch CS 300 thì đã có bác a cup of cafe chơi rồi lên hôm nào giao lưu sẽ được thưởng thức.
    Các chém giúp

Attached Files:

17. tranchung159

\

Vậy là anh đã đạt được mục đích rồi, cảm ơn chú, có gì mạo phạm cho anh xin lỗi các chú nhe, hôm naò of line CLB anh cùng chú uống cốc bia, chú có mạch nào hay cho dự án của anh góp ý cho anh với.

18. lexuanson

Các chú rầm rộ quá làm anh máu.Các chú làm từ từ đợi anh làm xong con PCL82 PSE sẽ triển khai 6p14p pp xem có hay bằng hàng khủng của hai chú không nhé.Ngày xưa bố anh ở Nga lên anh chỉ chơi Liên xô thôi.

19. Dongghitar

CLB Long Biên phải mạnh như Rồng thế này mới phải. Chuẩn bị gặp mặt CLB một buổi làm vài kiểu ảnh đưa lên cho khí thế các bác nhỉ!?

20. Dongghitar

chassis đẹp thế! A đang tìm mấy con tụ nối tầng 0,22

21. wfo555

wfo555 Advanced Member

thôi chết, công lại phải khổ thê´ .anh đang kể chuyên vêˋ một đại cao thủ khiến nhiều người đều phải ngoái lại nhìn maˋ. báo cáo clb lb em vừa hoàn thành con rêˋ đèn 5687 xuất âm biến áp (sơ cấp em chỉ để co´ 17hen phê´ quản thôi _ do em lót dép nghe lỏm đươc) ôi sao no´ hay thê´, phê lòi thê´, dải trầm xuống tận dđất dải cao lên tân nóc nhaˋ nghe mãi một ca khúc do chị phi thanh vân thể hiện (cái tai trâu, cái tai trâu, cái tai con trâu....) cả đêm maˋ không muốn tắt. cám ơn anh thần tượng trong tim em

22. Dongghitar

báo cáo clb lb em vừa hoàn thành con rêˋ đèn 5687 xuất âm biến áp (sơ cấp em chỉ để co´ 17hen phê´ quản thôi _ do em lót dép nghe lỏm đươc) ôi sao no´ hay thê´, phê lòi thê´, dải trầm xuống tận dđất dải cao lên tân nóc nhaˋ nghe mãi một ca khúc do chị phi thanh vân thể hiện (cái tai trâu, cái tai trâu, cái tai con trâu....) cả đêm maˋ không muốn tắt. cám ơn anh thần tượng trong tim em[/quote]
    Chưa ai trong Clb được nghe con rề 5687 này nhỉ?

23. lexuanson

À thì ra thế, hóa ra chú đi khóc thuê cho người khác chứ chú sao sở hữu được con đó. mà con nào đoạt giải năm đó chú chỉ cho anh biết với hay tại anh đọc nhầm thứ tự xếp hạng.

chủ sở hữu hiện tại của con ampli đó đâu rồi lên tiếng cái nào. Con đó là mono Block đủ cho các chú cờ ....lônf em nó mỗi chú một bên, mà các chú cờ ..lônf em nó sao cho nguyên bản nhé không thì em nó lại oán cho.
    Đây chắc là em ampli mà các chú đang cờ...... em nó.
    Con này mà đang ký thi sumo năm nay anh chắc 100% là loại từ vòng gửi xe nhé.[/quote]

@Bác tranchung159
    Bác vui tính ghê, dạo này em bận việc riêng nên it có thời gian sinh hoạt cộng đồng bác ạ. Em thích DIY và cũng thích thỏa mãn cái lỗ tai mình, do ko có nhiều thời gian nên em chon san pham ma đã được tác giả của nó mang đi thi đoạt giả 3 "Sumo Contest" năm 2012 (sản phẩm không còn nguyên bản do có một số thuốc độc tác giả đã tháo ra, nhưng cơ bản về hình thức thì còn nguyên vẹn ạ), em chia sẻ hình ảnh sản phẩm để niềm vui của mình được chia sẻ và nhân lên...bác "tranchung159" ạ. Em cũng không quan tâm đến vấn đề thi thố ở đây bác ạ. Chúc mừng các anh trong câu lạc bộ có những dự án mới, hy vọng sớm được thưởng thức các sản phẩm sắp tới ạ. Chúc các anh sức khỏe và có nhiều sản phẩm DIY vừa ý.[/quote]
    thôi chết, công lại phải khổ thê´ .anh đang kể chuyên vêˋ một đại cao thủ khiến nhiều người đều phải ngoái lại nhìn maˋ. báo cáo clb lb em vừa hoàn thành con rêˋ đèn 5687 xuất âm biến áp (sơ cấp em chỉ để co´ 17hen phê´ quản thôi _ do em lót dép nghe lỏm đươc) ôi sao no´ hay thê´, phê lòi thê´, dải trầm xuống tận dđất dải cao lên tân nóc nhaˋ nghe mãi một ca khúc do chị phi thanh vân thể hiện (cái tai trâu, cái tai trâu, cái tai con trâu....) cả đêm maˋ không muốn tắt. cám ơn anh thần tượng trong tim em[/quote]

Hôm nào qua anh đưa cho bộ xuất âm pre về ráp thử xem sao nhé.

24. tranchung159

Không bác nào chém giúp em vụ này à?
    Hôm qua có hỏi mấy bác hay lắp EL 84 tư vấn giúp là muốn nghe nhạc vàng thì chọn bóng tầng đầu có nội trở cao thì nghe nó sẽ dẻo dẻo hơn, vậy em sẽ chọn phương án dùng 12ax7, bóng 6bm8 khi nào có thời gian thử sau vì mấy Ampli L1, L3 của AN cũng chưa được nghe bao giờ cứ nghe theo các tiền bối cho chắc.

25. tranchung159

Tụ chiều nay qua em đi bác em đưa mấy con tụ ghẻ về bác dùng thứ rồi quyết định sau.

Share This Page

Loading...