CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

Chiều thứ bảy phải kg a Sơn?

2. Tran Minh Cong

Tran Minh Cong Advanced Member

Địa chỉ và time ntn anh Sơn ơi!

3. Ocean of Music

Ocean of Music Approved Member

Bác Sơn đâu rồi sao không pm cho em cái địa chỉ chê em new bi rồi?

4. cup_of_cafe

cup_of_cafe Advanced Member

Cảm ơn bác Sơn, bác Tuấn trần phú và các bác đã ghé thăm. Tiếc là thời gian ít quá nên cũng chưa giao lưu được nhiều.
    Hy vọng sẽ có nhiều dịp anh em ngồi trao đổi sâu hơn. Cảm ơn các bác :D

5. lexuanson

lexuanson Advanced Member

Không phải chê đâu bác khi nhận lời của chú Thái tôi đã pm song không có số của bác nên bị thiếu.Thành thật xin lỗi.Hẹn dịp khác nhé.

6. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

Giời em mới biết vụ này, tiếc quá, chiều thứ 7 rồi lại không có hẹn gì với bác Dongghita lên dảnh quá chỉ còn biết đá bóng và xem phim với 2 nhóc nhà em. Bác nào chụp ảnh thì chia sẻ vài tấm hình nhé.

7. lexuanson

Cảm ơn các bác

PS: địa chỉ em gửi qua bác Sơn nhé ;)[/quote]

Cám ơn bác Thái tôi đã chuyển địa chỉ và lời mời.[/quote]
    Chiều thứ bảy phải kg a Sơn?[/quote]

Giời em mới biết vụ này, tiếc quá, chiều thứ 7 rồi lại không có hẹn gì với bác Dongghita lên dảnh quá chỉ còn biết đá bóng và xem phim với 2 nhóc nhà em. Bác nào chụp ảnh thì chia sẻ vài tấm hình nhé.[/quote]

Ôi hình như anh có nhắn cho chú mà..Mà chú ạ.Moi người không đi cũng tiếc thật.Vì đến nhà chú Thái mới biết Nhận xét của anh là đúng.Chú thái đã có thâm niên về DIY nên đồ DIY rất pro.Anh em mính cũng phải đến học hỏi.Rất tiếc nữa là anh không có máy ảnh.thôi để mọi người không mắng được anh.Chú Thái tụ tập lại.Anh cò có lỗi nữa là ít vào mạng nên chú Đồng và chú Công hỏi anh không biêt để gọi hai chú.

8. tranchung159

Cám ơn bác Thái tôi đã chuyển địa chỉ và lời mời.[/quote]

Giời em mới biết vụ này, tiếc quá, chiều thứ 7 rồi lại không có hẹn gì với bác Dongghita lên dảnh quá chỉ còn biết đá bóng và xem phim với 2 nhóc nhà em. Bác nào chụp ảnh thì chia sẻ vài tấm hình nhé.[/quote]

Ôi hình như anh có nhắn cho chú mà..Mà chú ạ.Moi người không đi cũng tiếc thật.Vì đến nhà chú Thái mới biết Nhận xét của anh là đúng.Chú thái đã có thâm niên về DIY nên đồ DIY rất pro.Anh em mính cũng phải đến học hỏi.Rất tiếc nữa là anh không có máy ảnh.thôi để mọi người không mắng được anh.Chú Thái tụ tập lại.Anh cò có lỗi nữa là ít vào mạng nên chú Đồng và chú Công hỏi anh không biêt để gọi hai chú.[/quote],

Em không nhận được tin nhắn của bác :D ạ. bài viết thứ 500 của bác trên diễn đàn này lại là một câu xin lỗi :D . (Làm anh khó thật)

9. cup_of_cafe

Vậy thôi chờ EL84 của bác Chung ra mắt nhỉ :D

10. tranchung159

Ok bác. Em đang định làm quả này nữa cho cái phòng nghe mới của em.
    (có lẽ chỉ chơi cái vỏ thôi, cái lõi tính sau)

Attached Files:

11. cup_of_cafe

Wow, quả này cũng nặng ví đấy bác Chung ơi. Em nó mà nghe vocal thì tuyệt vời :mrgreen:

12. tmvinh

tmvinh Advanced Member

anh Chung lắp el84 pp theo mạch nào thế ạ? e hóng cái "... là chơi bóng ÂU, Mỹ cũng chưa chắc ăn được bóng Nga ngố dù rất rẻ tiền..."
    bởi vì e cũng k có tiền chơi bóng tư bản, toàn nga cả :(

13. lexuanson

Ôi hình như anh có nhắn cho chú mà..Mà chú ạ.Moi người không đi cũng tiếc thật.Vì đến nhà chú Thái mới biết Nhận xét của anh là đúng.Chú thái đã có thâm niên về DIY nên đồ DIY rất pro.Anh em mính cũng phải đến học hỏi.Rất tiếc nữa là anh không có máy ảnh.thôi để mọi người không mắng được anh.Chú Thái tụ tập lại.Anh cò có lỗi nữa là ít vào mạng nên chú Đồng và chú Công hỏi anh không biêt để gọi hai chú.[/quote],

Em không nhận được tin nhắn của bác :D ạ. bài viết thứ 500 của bác trên diễn đàn này lại là một câu xin lỗi :D . (Làm anh khó thật)[/quote]

Chú à.Anh nhắn tin thông báo từ tối hôm trước.Đến 15giờ thứ 7. anh có gọi cho chú Hồng chú Đồng.chú Công.chú Hùng.mọi người đều bận nên anh nghĩ chắc thứ 7 mọi người vẫn đi làm nên anh tự đi vậy.Cũng không nghĩ chú có nhà để gọi cơ thế anh mới áy náy.

14. lexuanson

KÌNH BÁO.
    Có người vừa cho mình chiếc đầu đĩa than+ đĩa luôn nhug nhà chưa có phono bác nào có mạch đã ráp rồi post lên cho Sơn xin để về ráp nghe xem sao.Hoặc có máy cho mượn để nghe luôn.Thanks.
    Hình đây không các bác bảo em nói đùa

Attached Files:

15. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

,

Em không nhận được tin nhắn của bác :D ạ. bài viết thứ 500 của bác trên diễn đàn này lại là một câu xin lỗi :D . (Làm anh khó thật)[/quote]

Chú à.Anh nhắn tin thông báo từ tối hôm trước.Đến 15giờ thứ 7. anh có gọi cho chú Hồng chú Đồng.chú Công.chú Hùng.mọi người đều bận nên anh nghĩ chắc thứ 7 mọi người vẫn đi làm nên anh tự đi vậy.Cũng không nghĩ chú có nhà để gọi cơ thế anh mới áy náy.[/quote]
    Vậy là buổi thứ bảy vừa qua thiếu nhiều anh em trong CLB. Có lẽ buổi ra mắt EL84 của Chung nên làm vào Chủ nhật.

16. lexuanson

Ngay từ đầu anh đã muồn 2 chú tổ chức 1 buổi giao lưu rồi mà.Ý chú Chung thế nào.Hai chú thống nhất rồi post lên để mọi người bố trí.tuần sau anh lai bận rồi.

17. tranchung159

,

Mình lắp theo mạch bác Quang bên topic EL84 đơn giản, mình có hai bộ bóng công suất, 1 bộ là 6bq5 của RCA, một bộ 6p14p của Liên Xô, mình thay qua lại 2 bộ bóng này. bóng Liên xô thì chạy cao áp hơn chút đỉnh vì của nó là 14W còn bộ kia là 12W. Trước cùng đăng ký với Vinh bộ L1 của anh em Hải phòng giờ vẫn chưa giáp bộ đó dùng bóng bánh đã mua từ lâu.

18. hungnt

hungnt Advanced Member

Có tí GATO :) (Ngôn ngữ face book cho nó teen). Ước gì mình được như anh ấy, có người biếu đồ Hiend :)

Phono thì em có đấy đại ca. Đại ca huýt sáo cái là có ngay!!!!

19. bluemoon1974

bluemoon1974 Advanced Member

@hungnt: Trên shop có thấy bán 300B gì đó 36 củ 1 cặp, gom dần về làm OTL đi. :lol:

20. hungnt

hungnt Advanced Member

Oạch! chát qué, chưa gom đủ thóc! Có shop nào bán khoảng 30 củ :D thì bác bluemoon1974 ới em! Nhưng gửi vào chỗ kín nhé! đừng đưa lên diễn đàn, em xấu hổ lém :lol:

21. lexuanson

Nhìn lá mơ là thèm thịt chó rồi

22. tmvinh

tmvinh Advanced Member

Tầng đầu a đang chạy bóng gì ạ? e dùng 6h2 nên chắc k hay = bóng tư bản. Cục OPT c-core a làm bộ gông xịn thế :D

23. caoan

caoan Advanced Member

Thật đáng tiếc, bác cắt cnc đẹp thế mà lại không gấp vuông luôn cái chân dưới cho đẹp....

24. tranchung159

,

Ở chỗ CNC họ không làm được kiểu đó lên đành phải làm thêm mấy cái chân, mình cũng muốn làm theo kiểu của AN nhưng kích thức Fe không giống họ lên không chơi được trip core.

25. tranchung159

Đang dùng 12ax của tele, thỉnh thoảng cũng thay sang 12at và 12ay nghe có ngọt hơn tí nhưng không tê tê như 12ax.

Share This Page

Loading...