CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

Dạ dư thì có dư nhưng fe này tôi chỉ có kinh nghiệm làm OPT cho EL84 thôi còn làm choke thì không biết có làm được không vì nó dày 0,5 cơ.Tôi kỷ niệm anh em,muốn kích cầu anh em làm EL84 pp ấy mà.Một âm ly hay rẻ.Fe này tôi đã quấn 3 cặp OPT ráp 2 âmli mini tiếng rất thuyết phục mọi người.[/quote]

Hay thì rất hay nhưng rẻ thì chưa chắc đâu bác.

2. tranchung159

Chào bác Caoan.chúc bác thành đạt trong sự nghiệp nói chung và sự nghiệp DIY nói riêng.Hôm nào mời bác ghé qua tôi chơi anh em hàn huyên cho đỡ buồn.
    THÔNG BÁO TIN NÓNG VỚI ANH EM:
    1-Xuân Sơn vừa mua được 1 số fe trắng tháo trên máy vitinh có gausser khá lớn.fe này Sơn đã dùng quấn OPT cho con âmli nho nhỏ mà các bác nghe thấy rất hay.Cũng vì thế mà bác Chung mới ráp con EL84 đó.Em hứa cho mỗi người trong CLB 1 sản phẩm DIY giờ có bác Hôngf.bác Hiếu bác Đồng bác Chung,bác Hùng chưa nhận được sản phẩm mà em tặng.Em rất áy náy,Vậy em tặng mỗi người 1 bộ fe.Các bác muốn quấn gì mang dây em quấn giúp.Cái này các bác có thể quấn Choke.hoặc OPT cho EL84 tiếng được.Hân hạnh được đón tiếp.
    2-Theo đề nghị của anh Tuấn để chào mừng ngày thành lập QĐND câu lạc bộ cột cờ góc đời thường anh bộ đội cụ Hồ phối hợp với CLB Long biên tổ chức show diễn các âm li SE lòng cốt là 300B.các loại khác phụ họa cho zui.Địa điểm hoặc là bên Long biên hoặc là bên nội thành.Kinh báo để cá bác chuẩn bị và bố trí.Thời gian địa điểm sẽ thông báo sau chính trên diễn dàn này.
    3-Chiếc pre-phono của mình sau khi có IT hay nên nhiều.Hôm qua mình hoàn thiện thêm phần to nhỏ tiếng hay lên quá nhiều.Như vậy Pre thì nên có volume vì chỉ cần lượng tìn hiệu nhỏ là được.tín hiệu nhiều dễ vỡ tiếng.Và có biến thế liên tầng thì hay lên nhiều lắm.Chứng tỏ bước đầu anh em mình đã quấn được biến thế liên tầng rôi.giống như OPT không khó nhưng đẻ nó hay thì cần phải nghiên cứu thêm.Có fe tốt là thành công mà.
    Hình em nó đây ạ[/quote]

Thanks bác Sơn, em đang định nghỉ DIY một thời gian bác tặng fe thế thì phải làm cái gì đó để khỏi phụ công người tặng, hay để em làm con pre đèn cho nó đủ bộ.
    Vụ off line 300B để em thầu địa điểm nhé mặc dù em không có 300B, hôm đó để em mode lại el84 pp của em chạy class A cho nó ra chất âm của SE chắc cũng giao lưu được bác nhỉ (vụ này các bác chắc phải đợi em hơi lâu tí vì khoảng 2 tuần nữa loa của em mới về và setuo cho nó chắc cũng mất ít thời gian)

3. tranchung159

Ấy chết, Fe này em mua ở VN chứ không phải của em. Bác Caoan lại nói Fe của em ngon hơn fe của hãng thì toi em rồi. Có kẻ lại bảo em được đội đồng lát VM trả tiền để pro mấy cho mấy thứ đồng nát này (chắc tại em làm giầu được bằng nghề này).
    Báo cáo: fe này em mua ở VM giá 50K/VNĐ/1 cục em đã quấn opt PP cho amply tube el84 của em và cũng đã giao lưu với vài amply đồ hãng cùng chủng loại này giá khoảng 2 to 3K/USD, phải nói là bên tám lạng bên nửa cân (của em nửa cân, mắc bệnh pro các bác thông cảm).

Thôi đành đem lòng tốt gửi vào thiên hạ./.

Quấn Biến thế của hãng cũng giống anh em mình quấn quá.Duy thấy fe của ho ngon đấy.Quyết định chất âm vẫn là fe[/quote]
    Cháu nghĩ fe của bác Chung còn ngon hơn fe hãng, còn về chất âm thì có ai giống ai đâu hả, giống như ko có tube nào giống tube nào.... :)
    Thêm 1 chút hình anh quấn biến áp nguồn....cùng các bác trong hội cho vui..... :)[/quote]

4. tmvinh

tmvinh Advanced Member

Anh Chung có DIY con SE nào k ạ? so bass vs el84 pp thì như thế nào hả anh?

5. tranchung159

Mình không có SE, Vinh lắp theo mạch nào vậy?
    Con el84 này kén loa phết, nếu loa nặng kéo nghe nó cứ buồn buồn nhưng lại hợp với nhạc vàng trước 75.

6. tmvinh

tmvinh Advanced Member

e mới thử bass của con 807 Se vs con L1 thì L1 bass nặng, sâu hơn. Chưa nghe thử vs Nimis đc vì ku em đang dùng
    Đang tìm cách để bass con SE xuống tí nữa ạ

7. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

Bác Sơn xem thế nào, cho ý kiến chỉ đạo vụ này đi ạ

8. lexuanson

lexuanson Advanced Member

[/quote]
    Em cũng có kế hoạch làm EL84 PP nhưng mà dự án thực hiện chậm quá....em ko quan trọng dày mỏng, cứ fe tốt là em thích.....vậy bác cứ để tặng các bác đang thực hiện dự án vậy...1 vài năm nữa còn thì em xin..hihi[/quote]

Hôm nào bác qua nếu dùng được vào việc gì bác cứ lấy.Đợi 1 năm nữa chắc mình toi rồi mất.

9. caoan

caoan Advanced Member

Thử tăng AIR thêm một tý nữa xem có giảm bass ko ! nếu giảm thì lần sau anh cũng làm theo..hihi

10. lexuanson

Mình đang dự kiến chọn địa điểm 1 là nhà chú Chung.2 là nhà chú Đồng.Nếu chú Chung về loa kịp thì ở nhà chú Chung,nếu không kịp thì ở nhà chú Đồng.Nếu mình thống nhất vậy thì anh trao đổi với anh Tuấn Trần phú rồi sẽ thông báo sau với các bạn nhé.
    Thân!

11. Dongghitar

E OK. Nhưng vấn đề chính là chú Chung muốn giới thiệu cặp loa và EL84 mới xuất xưởng.

12. tranchung159

300B thôi anh ơi, để còn giao lưu với các bác bên CLB Cột cờ, El84 là chủng loại khác lên để dịp khác.

13. lexuanson

KHOE !
    TỐI QUA BẠN ĐỨC QUA NHÀ XUÂN SƠN TRÌNH BÀY PHIÊN BẢN MỚI NHẤT CỦA MÌNH PRE AMPLI NHIỀU ĐÈN HƠN CỦA SƠN NHIỀU.TIẾNG RẤT KHÁ.VÌ LÀ BẢN NHÁP NÊN CÁC BÁC XEM TẠM NHÉ.KHI NÀO HOÀN THIỆN SẼ TRÌNH LÀNG SAU Ạ.ĐÂY LÀ HÌNH MÌNH CHỤP TRỘM. gửi mọi người xem thôi..không được cho khoe với bác Đức. ví sợ bác Đức mắng mình.

Attached Files:

14. Dongghitar

Phong trào DIY của Clb đang đi lên mạnh mẽ và đúng với slogan đã đặt ra.

15. Dongghitar

Đồng ý với ý kiến của chú. EL84 thì chờ con của anh rồi cùng giới thiệu 1 thể nhỉ.

16. lexuanson

Thanks bác Sơn, em đang định nghỉ DIY một thời gian bác tặng fe thế thì phải làm cái gì đó để khỏi phụ công người tặng, hay để em làm con pre đèn cho nó đủ bộ.
    Vụ off line 300B để em thầu địa điểm nhé mặc dù em không có 300B, hôm đó để em mode lại el84 pp của em chạy class A cho nó ra chất âm của SE chắc cũng giao lưu được bác nhỉ (vụ này các bác chắc phải đợi em hơi lâu tí vì khoảng 2 tuần nữa loa của em mới về và setuo cho nó chắc cũng mất ít thời gian)[/quote]

Vâng!một quyết định sáng suốt và đúng đắn.

17. tranchung159

Chiều mai em qua bác Sơn lấy Fe nhé.
    Kỳ này làm pre xuất âm biến áp cho âm thanh nó dầy dặn lả lướt giống của bác.
    Bác Sơn up lên cách biến áp nguồn để em học hỏi cái chứ em tính cái nào quấn xong cũng to vật, trong khi thấy của bác toàn nhỏ nhỏ xinh xinh.

18. caoan

caoan Advanced Member

bác đang lấy hệ số vòng vôn 45-48 bác hạ xuống 35-38 là nó giảm kích cỡ biến áp ngay....

19. tranchung159

Hệ số hao hụt bác tính bao nhiêu %? mình toàn để hệ số này là 20% thấy có vẻ hơi cao và mật độ dòng điện trên tiết diện dây nữa, mình thấy biến áp nguồn của hãng dùng tiết diện dây nhỏ hơn thì phải.

20. lexuanson

chú qua rồi anh đưa cả fe và sơ đồ quấn cho.Tặng cho chú mà.
    Các bác nhớ sáng chủ nhật tập trung nhà chú Hiếu lúc 9h nhé.Chú Hiếu có nhiều sphay lắm.Chú Hồng qua cho anh đi nhờ nhé đên sơm nghe nhạc 1 lúc rồi đi.
    Chiều nay được nghỉ không thấy chú Hông chú Hùng gọi,Đi lang lthang vớ được 8cục fe cực chuẩn còn nguyên bản trên PCB đo 1 đầu 56H 1 đâu 0,56H. fe tốt có thể là xuất âm hoặc nguồn rung.đây sẽ là nguồn nguyên liệu quí để làm IT.Xuân Sơn sẽ quyết tâm làm biến thiế liên tầng cái này theo mình sẽ là thìa khoá làm cho âm li hay hơn.Mời các bác xem nhé.fe này rất. nhỏ.bản 16mm nhỏ hơn cái mình cho các bác

Attached Files:

21. Dongghitar

"...nhỏ hơn cái mình tặng các bác"
    OPT cho EL84 của em đã xong. Bác Sơn để phần Fe cho em tiếp tục nhé.

22. lexuanson

OK chú lúc nào qua lấy.

NHÂN ĐÂY TRÂN TRỌNG KÍNH MỜI CÁC BÁC QUAN TÂM VÀ YÊU CLB LONG BIÊN TỚI DỰ VÀ CHIA VUI VỚI CHÚNG TÔI.RẤT VUI VÀ HÂN HẠNH ĐƯỢC LÀM QUEN VÀ HÂN HẠN ĐƯỢC ĐÒN TIẾP CÁC BAC thời gian.địa chỉ và điện thoại đã có ở trên.thông cảm đây là lời mời chính thức của CLB

23. lexuanson

Chú Đồng chú Hồng chú Hùng đã tỉnh chưa? tội của anh quá lớn có xin lỗi ngàn lần chắc các chú cũng không tha thứ.Thôi để anh chuộc lỗi dần dần nhé.Cho anh chết ngay thì ai đi với các chú nữa.
    Hôm nay lang trên mạng thây cái âm ly đèn của mỹ cổ có dùng fe như của anh xin tặng các chú.ngày xưa những đồ cổ họ dùng OPT rất nhỏ.nhất là nhũng cái radio OPT SE của Đức lại hàn ngay trên đầu vào của loa.Nhưng về sau này thì chính các hãng đó lại dùng OPT to gần như nguồn.Mình không biết đâu là tốt hơn vì mình chỉ là nhà thực hành thôi.
    Chiều mai thứ 3 chú Đồng chú Chung qua anh nhé.anh sẽ có thông số cụ thể cho fe tặng các chú.
    Đây là hình ảnh bộ monoblok chạy đèn 6v6 của Mỹ quốc hàng zin giá rất cao đấy.OPT có kích cỡ nhỏ chưa.

Attached Files:

24. Dongghitar

Chú Đồng chú Hồng chú Hùng đã tỉnh chưa? tội của anh quá lớn có xin lỗi ngàn lần chắc các chú cũng không tha thứ.Thôi để anh chuộc lỗi dần dần nhé.Cho anh chết ngay thì ai đi với các chú nữa.
    Hôm nay lang trên mạng thây cái âm ly đèn của mỹ cổ có dùng fe như của anh xin tặng các chú.ngày xưa những đồ cổ họ dùng OPT rất nhỏ.nhất là nhũng cái radio OPT SE của Đức lại hàn ngay trên đầu vào của loa.Nhưng về sau này thì chính các hãng đó lại dùng OPT to gần như nguồn.Mình không biết đâu là tốt hơn vì mình chỉ là nhà thực hành thôi.
    Chiều mai thứ 3 chú Đồng chú Chung qua anh nhé.anh sẽ có thông số cụ thể cho fe tặng các chú.
    Đây là hình ảnh bộ monoblok chạy đèn 6v6 của Mỹ quốc hàng zin giá rất cao đấy.[/quote]
    Hôm CN 14-12, CLB Long Biên có buổi họp mặt tại nhà Hiếu theo lịch đã sắp xếp. Chủ nhà rất nhiệt tình và hiếu khách. Mọi người được chiêm nguỡng đôi loa rất đẹp của Hiếu, thử cùng DAC của Công, 300B của Đức và Ampli Chim chích của bác Sơn. Buổi gặp mặt kết thúc tại Nhà hàng thịt chó Khang Chi mà bác chủ đã đặt trước. (Em say quá bác Sơn ạ) Có vài hình ảnh minh hoạ.

Attached Files:

25. Dongghitar

Tiếp vài hình ảnh của buổi gặp mặt...

Attached Files:

Share This Page

Loading...