CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. lexuanson

lexuanson Advanced Member

- NHÂN DỊP NĂM MỚI XIN CHÚC MỌI NGƯỜI MỘT NĂM CÔNG TÁC THU ĐƯỢC NHIỀU THẮNG LỢI.GẶT ĐƯƠC NHIỀU LÚA.TRỒNG ĐƯỢC NHIỀU KHOAI.XẬY CUỘC SỐNG ÂM LO ĐẤY ĐỦ ĐẢM BẢO HẠNH PHÚC GIA ĐÌNH DÀI LÂU.ĐIỀU ĐÓ LÀM CHO CHÚNG MÌNH DIY ĐƯỢC NHIỀU HƠN.VÀ LÀM CHO ANH EM MÌNH KẾT NỐI ĐƯỢC BỀN CHẶT HƠN.
    -NẾU ANH EM KHÔNG BẬN CHIỀU 2/2/2015 QUA TÔI CHƠI NGHE CON ÂM LI TÔI VỪA CẤY BIÊN THẾ ĐẢO PHA VÀO GIÚP TÔI ĐÁNH XEM THỀ NÀO. RỒI ANH EM MÌNH GẶP MĂT NHAU TÝ CHÚT ĐẦU NĂM DƯƠNG LỊCH.

Trân trọng kính mời mọi người.

2. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

Sang năm mới xin gửi lời chúc mừng năm mới đến các anh em trong CLB Long biên cùng gia đình.
    .+””-.,_,.-“”+.
    ; #”-.Happy_.-“#
    *’+. New +”+*
    +-.Year.-+
    “-._.-“
    “-..-*”-..2015.-*”-..-“
    Cung chúc tân niên,
    Sức khỏe vô biên, thành công liên miên,
    hạnh phúc triền miên, túi luôn đầy tiền,
    sung sướng như tiên.Chúc mừng năm mới.

3. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

Bác Sơn mời sớm thế. Trước 1 tháng cơ à?!

4. bluemoon1974

bluemoon1974 Advanced Member

Anh mời anh em đến nhà mà gọi điện thì ko thưa. Bấm chuông ko mở cửa. Bó tay.

5. lexuanson

Hôm trước mất ngủ.Ngủ quá quên,Xin lỗi mọi người.
    Qua buổi giao lưu tối qua.xin thông báo 2 tin vắn sau ạ.
    1-Sau khi tham khảo ý kiến mọi người sẽ lấy ngày mọi người gặp gỡ đầu tiên tại nhà Hồng.Ngày13 tháng 1 làm ngày thành lập câu lạc bộ.
    2-Qua OTK của bạn Tuấn Tràn phú thì Biền thế Liên tầng có 60H là dùng hay hơn cả.
    Sau đay là mấy hình ảnh mà Hoài bo chụp ngày đó đây ạ

6. Dongghitar

Nhìn số Ampli đèn đó là biết CLB mạnh ngay từ ngày đầu. Sắp đến ngày kỷ niệm thành lập CLB, đề nghị mọi người thu xếp công việc để tham dự đầy đủ!

7. Dongghitar

Báo cáo CLB là chiếc EL84 của tôi đã hoàn thành sau khi được chú Chung hỗ trợ về kỹ thuật; chú Hồng, chú Công giúp đỡ về một số linh kiện; bóng nắn và bóng công suất của bác Sơn. Chú Đức và Hùng, Hiếu hỗ trợ rất tích cực về mặt tinh thần.
    Tôi dự định ra mắt vào một chiều Chủ nhật để cảm ơn anh em đã đồng hành cùng tôi trong suốt quá trình thực hiện dự án này.

Attached Files:

8. tranchung159

Amply mới của anh rất hợp với với đôi loa AR. Chúc mừng anh.

9. tranchung159

chắc fe cài lên H sẽ lên cao, nhưng loại này chịu DC kém vì vậy khi lắp vào vị trí bóng lái phải rất cân nhé bác.
    Bóng 6h1p sao bác chơi Herry cao vậy cho mất công?

10. tranchung159

Cái này còn phụ thuộc vào Fe và cách quẩn nữa, có Fe cho H cao nhưng bass vẫn nhẹ như thường.

11. caoan

caoan Advanced Member

ái chà nhìn các bác làm đẹp quá

12. Dongghitar

Bác Toàn ở Âu Cơ, một người chơi thâm niên loa AR, cũng nhận xét là EL84 rất hợp với loa này.

13. lexuanson

Xin chúc mừng sự thành công cúa chú Đồng.Tuổi tré tài cao.Chú chốt ngày rồi anh em đến mừng cho đứa con tinh thần của chú.

14. Dongghitar

Em dự kiến là chiều Chủ nhật này. Nếu nhiều bác bận thì sẽ dời sang Chủ nhật sau. Các bác cho ý kiến ạ!

15. hieu77nt

hieu77nt Advanced Member

Xin chúc mừng anh Đồng, hoàn thành dự án sớm thế , nhìn C- core sướng thế nhỉ, đến tết âm lịch chắc sẽ có them dự án mới chứ anh?

16. lexuanson

Thôi mình nghĩ chốt lại chiều chủ nhật.Anh em mình tập hợp rồi kỷ niệm ngày thành lập CLB luôn mọi nên cố gắng bố trí giúp nhé.Nếu tổ chức đúng ngày 13/1 lại trùng vào ngày đi làm e ràng nhiều người bận hơn đầy

17. Dongghitar

Dự án tiếp theo là Phono theo mạch của bác Sơn.

18. lexuanson

Kính thưa Anh em.để chuẩn bị cho buổi tổng kết cuối năm.
    nhằm đưa hoạt động của CLB mình có khoa học và hiệu quả.Thay mặt CLB Xuân Sơn có sơ soạn ra bản báo cáo tống kết.bản này chưa chi tiết và mang tính chủ quan của tôi.Rất mong anh em đọc và đóng góp.Hy vong qua đóng góp và xây dựng của anh em.CLB mình có những thay đổi cơ bản.

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
    Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
    Long biên, ngày 8 tháng 1 năm 2015

DỰ THẢO
    TỔNG KẾT HOẠT ĐỘNG CÂU LẠC BỘ LONG BIÊN NĂM 2014 PHƯƠNG HƯỚNG HOẠT ĐỘNG NĂM 2015

1- ĐẶC ĐIỂM TÌNH HÌNH

 Câu lạc bộ được hình thành trên cơ sở những anh em sống ở quận Long biên và các quận lân cận có tình yêu với âm nhạc và sự say mê DIY.
     Phần lớn anh em trong CLB đều là người trẻ có năng lực có trình độ và đặc biệt đang ở tuổi lao động.Một số lớn anh em đang công tác trong các cơ quan nhà nước giữ một vai trò trong xã hội và đóng góp không nhỏ công sức của minhsg trong sự phát triển của đất nước.
     Độ tuổi của các thành viên không đồng đều song anh en đã sống trong sự tôn trọng quý mến và thương yêu lẫn nhau.Điều đó làm cho tình cảm và không khí sống trong CLB ngày càng được cải thiện và củng cố lên thêm.
     Các sản phẩn của CLB ngáy càng hoàn thiện về thẩm mỹ và chất lượng.

2- NHỮNG THÀNH TÍCH TRONG NĂM QUA
    2.1- Về phong trào DIY
    Từ khi thành lập thì CLB một người chỉ có 1 sản phẩm.qua một năm hoạt động thì tối thiểu mỗi thành viên đầu có 2 -3 sản phẩm.Tổng cộng trong năm qua CLB đã làm được trên 20 sản phẩm.
    Đặc biệt anh em đã có rấy nhiều cố gắng để cho sản phầm của mình ngày càng đẹp hơn nhiều.
    Nhưng quan trọng anh em đã tự quấn được các loại biến thế trong âm ly đèn khiến cho sản phẩm của các thành viên có tỷ lệ nôi đại hóa rất cao.
    Sản phẩm chính cúa CLB là âm ly đèn song bên cạnh đó còn có DAC.AE .Loa vv…
    2.2 -Về lối sống và ý thức chấp hành quy định VNAV
    Nói chung anh em trong CLB là người sống vui vẻ chấp hành nghiêm túc quy định của các MOD
    2.3-Đặc biệt trong năm CLB ngoài việc phát triển trên .đã kết nạp được 1 thành viên mới.
    2.4-Đáng chú ý là CLB đã sinh được 3 quí tử sẽ là những aufe sau nay
    2.5- Đã tổ chức giao lưu với CLB bạn và với các thành viên khác trong cộng đồng mạng VNAV

3- PHƯƠNG HƯỚNG NĂM 2015
     Tiếp tục ráp thêm và hoàn thiện các sản phẩm của mình vói chất lượng và thẩm mỹ cao.
     Nâng cao khả năng chuyên môn của các thành viên.
     Tăng cường giao tiếp với các thành viên trong cộng đồng mạng VNAV.
     Triển khai dự thi sumo chào mừng 10 năm thành lập VNAV.

TRÊN ĐÂY LÀ DỰ THẢO TỔNG KẾT NĂM RẤT MONG MỌI CHO Ý KIẾN GÓP Ý ĐỂ CLB LONG BIÊN MÌNH NGÀY CÀNG PHÁT TRIỂN HƠN.

19. Dongghitar

Trân trọng kính mời anh em trong CLB đến dự lễ ra mắt Ampli EL84 của tôi tại nhà riêng, vào hồi 15h ngày Chủ nhật 11/1/2015. Rất mong sự tham dự của mọi người.

20. lexuanson

Xin cám ơn Đồng mai mình sẽ đến Mai mọi người cố gắng đến để có thêm 1 số hoạt động khác của CLB,nữa đấy ạ.không biết ý kiến của mọi người về ngày thành lập CLB ra sao.
    Nhân ngày thành lập CLB Long biên mình cũng có 1 SP xin giới thiệu mọi người. Đó là IT đa năng.SP này được chếtậo thử theo ý tướng của chú Chung.gốm 3 cuộn
    Cuộn có CT Hen ri 75H.1/2 cuộn 17H
    2 cuộn mỗi cuộn 17H như nhau.
    Nếu đâu liên tâng đao pha thi đấu 2 cuộn rời thành 1 cuôn CT.rồi thay luôn tu.Nếu không hợp thì đấu luôn làm tải choke.Tải chocke CT
    Tải choke SE thì đấu nối tiếp 3 cuôn lại cho ra 200H
    Nêu đấu để ra choPre thí đâu1 cuộn 15H với cuộn 75H.Còn 1 cuộn 15H làm đầu ra.hoặc ngược lại làm đầu vào
    SP này chạy thích hợp cho 6SN7 đèn khách chưa thử không dám chém.
    Bác nào muốn mượn về thử cho âm li của mình thì vào tôi:Xuân Sơn.
    Ảnh đây ạ,và đang chạy thử trong máy
    Về cách đấu hôm nào rảnh mình xin vẽ lại sơ đồ để các bác rõ ạ.

Attached Files:

21. Dongghitar

Chân thành cảm ơn anh em trong CLB đã có mặt trong buổi ra mắt Ampli EL84 của tôi ngày hôm nay. Cảm ơn anh Tuấn Trần phú (đại diện cho CLB Cột Cờ) không quản ngại mưa gió rét cũng đã tham dự để động viên và đưa ra một vài góp ý để sản phẩm thêm hoàn thiện.
    Sản phẩm tiếp theo sẽ là Pre đèn. Hy vọng tiếp tục nhận được sự giúp đỡ từ các bác trong sự nghiệp DIY.

Attached Files:

22. wfo555

wfo555 Advanced Member

mưng anh đông có sản phẩm quá hay, quá đẹp. rươu sâm cua a hùng quả thật tốt thật uống êm và không say

23. tranchung159

Bác nào trong hội có đế đèn 8 chân octan của Liên Xô cũ để lại cho em 3 cái? Đi VM thì ngại quá.

24. Dongghitar

Để anh xem lại ở nhà

25. tranchung159

Em cũng có một cập fe này, chắc theo chân bác vụ này không thì không biết dùng vào việc gì.
    bác quấn bao nhiêu vòng và kích cỡ dây bao nhiêu? bác cho thêm thông số điện trở thuần nữa?

Share This Page

Loading...