CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. lexuanson

lexuanson Advanced Member

Chú nói đúng.anh vẫn nhớ.Ngày đó còn nhiều ý kiến trái chiều Nên anh không dám triển khai.Vả lại ngày đó anh cũng chưa yêu CLB như bây giờ.Xin lỗi đã nói thật mong mọi người đừng giận và xá tội cho mình nhé.

2. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

Em vừa quấn xong 1 cập opt pp bằng fe double C - Core.
    sau khi quấn xong cập opt bằng fe này và nghe thử em mới hiểu tại sao opt hãng làm bằng fe double C - Core đắt gấp 5 đến 10 opt làm bằng fe IE (chải nghiệm của riêng em - không mang tính quảng cáo).

Opt 5K/8r PP, quấn 12 lớp thứ cấp, 5 lớp sơ cấp:

Attached Files:

3. lexuanson

Chú Chung dạo này lên tay nhiều so với trước xin chúc mừng chú.

Được sự đồng ý cùa chú Hồng.Buổi gặp nhau cuối năm sẽ tiến hánh đúng 14g sớm hơn 1h so vời thông báo cũ.Đề nghị mọi người đến đúng giờ để buổi giao lưu được dài lâu hơn.Một năm anh em mình mới giao lưu cuối năm 1 lần nên kéo dài hơn và kỹ lưỡng hơn.Rất mong mọi người vì người khác tôn trọng người khác trong CLB hãy đền đúng giờ để người khác không phải chờ đợi.
    Chú Hùng mời các anh bên CLB Cột cờ và nhũng anh em yêu CLB Long biên giúp.
    Mọi thành viên trong CLB thông báo cho vợ và con biết từ tối hôm trước để các bà xã và các con yêu quý của chúng ta biết bố nó, chồng mình sẽ làm gì,và sẽ tự hào về hoạt động của chúng mình.Đêm hôm đó thì tùy các bạn úng sử nhé miễn là chiều hôm sau chủ nhật để cho bọn mình ra đị thỏa mái.Anh em CLB Long biên sẽ cố gắng phấn đấu GIỎI VIỆC NƯỚC GIỮ YÊN KHÔNG KHÍ GIA ĐÌNH.VUI CHƠI KHÔNG ẢNH HƯỞNG ĐẾN SỰ NGHIỆP.
    HẸN GẶP LẠI CHIỀU CHÚ NHẬT ĐÚNG 14G
    Xuân Sơn.

4. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

E đến muộn tí nhé. Có lịch làm việc với bên Hội Nghệ sĩ nhiếp ảnh Hà nội. :D

5. Dongghitar

E theo bài của Chung, cũng làm theo 1 cặp

Attached Files:

6. lexuanson

Chiều nay ở nhà một mình buồn quá hoàn thiện nốt sản phẩm mới của mình giới thiệu để các bác xem.Khoe tý để mọi người phấn khích phong trào của ta ngày càng phát triển.Sản phẩn công nghệ cao này có 11 đầu ra.Nhìn như liên tầng nhưng không phải OPT quấn fe dị.Fe silic xịn.âm thanh cực chuẩn.quân theo kỹ thuật mới có nhiều đầu các các đoán xem là những đầu gì nhé.Kỹ nghệ này đã qua thử nghiệm cho tiếng chắc nịch và dải tần rộng hơn.Post hình xấu quá mai vào fe rồi gửi các bác xem sau ạ

7. caoan

caoan Advanced Member

các bác quấn nhanh thế, em mới quấn xong choke, dùng fe như fe opt của các bác...hihi

8. Dongghitar

CLB Long Biên tổ chức buổi gặp mặt cuối năm tại nhà Hồng nhân dịp ra mắt Ampli đặc biệt của Hùng và chiêm ngưỡng đôi loa hiếm gặp của chủ nhà. Khách mời truyền thống là các anh bên CLB Cột Cờ. Tuy một vài anh em vắng mặt vì việc riêng nhưng tiệc vui vẫn rất hoành tráng với màn kết thúc không thể tuyệt vời hơn tại một nhà hàng KROK sang trọng nhất Hà thành.
    Thay mặt Ban truyền thông của CLB, chân thành cảm ơn CLB Cột cờ và chúc tình đoàn kết giữa hai CLB ngày càng phát triển.

Attached Files:

9. Dongghitar

tiếp vài hình ảnh minh hoạ cho buổi gặp mặt

Attached Files:

10. Tuantranphu

Tuantranphu Advanced Member

Cảm ơn sự đón tiếp rất ân cần, nhiệt tình và chu đáo của anh em Câu lạc bộ Long Biên đối với các đại biểu khách mời Câu lạc bộ Cột Cờ nhân dịp tổng kết hoạt động năm 2014 và phương hướng hoạt động năm 2015 của câu lạc bộ Long Biên.

* Hôm qua là ngày vui của Câu lạc bộ Long Biên là khách mời có đôi lời nhận xét sau:
    - Hoạt động của Câu lạc bộ Long Biên khá sôi nổi về DIY, thành viên nào cũng có vài sản phẩm khá chất lượng, các sản phẩm có tỷ lệ DIY rất cao thậm chí cả về mộc cũng như cơ khí... sản phẩm đa phần rất ấn tượng, nghe khá hay, trình bày với con mắt thẩm mỹ khá, chỉ mỗi tội là chưa được đo đạc cẩn thận ( do chưa có các máy đo lường phục vụ đo kiểm ).
    - Các thành viên khi DIY sản phẩm rất hay trao đổi, chịu khó học hỏi lẫn nhau... toàn là tay ngang không có ai có nghề điện tử thực sự.
    - Qua trình diễn một số amly vào loa của Hồng, nhìn chung là hay và đặc biệt là các amply tý hon của thủ lĩnh Câu lạc bộ Long Biên ( bác sĩ Lê Xuân Sơn ), rất sống động lung linh và đặc biệt hơn nữa là không có preamply mà hay như vậy, thực sự hay hơn đánh với Altec Valencia.
    - Đặc biệt thủ lĩnh Câu lạc bộ Long Biên là người truyền cho các thành viên lứa đàn em một sự say mê DIY nên phong trào của Câu lạc bộ Long Biên rất khá ( hay có lẽ trong tình hình hiện nay nhiều Câu lạc bộ, bang hội đã chán DIY chăng ? ). Trong sinh hoạt cộng đồng, Câu lạc bộ Long Biên rất mến khách, rất hay giao lưu, trao đổi, học hỏi về kỹ thuật nhằm hoàn thiện thêm cho các thành viên, đây là điều đặc biệt hiếm.

* Thay cho lời kết là Cảm ơn tập thể anh em Câu lạc bộ Long Biên đã chu đáo, ân cần với các khách mời.
    Chúc cho tình đoàn kết giữa hai Câu lạc bộ DIY của Thủ đô ngày càng mật thiết, nhất là các dự định việc làm của hai Câu lạc bộ năm 2015 thành hiện thực trong sinh hoạt cộng đồng của VNAV.

11. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

Tiếc quá em lại không gia được, bác Tuấn nhận xét con 6p14p pp của bác Sơn trưởng lão quá đúng, mấy lần xin mạch mà chưa thấy bác ý vẽ ra :lol: :lol: .
    Thôi hẹn các bác tiệc khai xuân vậy.

12. lexuanson

Xin cám ơn chú Đồng về những bức ảnh chất lượng và những lời bình sắc nét.Chú quả là bộ trưởng thông tin và truyền thông của CLB.

Xin cám ơn anh Tuấn và anh Hải đã không quản ngại khó khăn rét mướt qua bên Long biên chúng thôi tham gia buổi liên hoan cuối năm.Hy vọng 2 anh hãy phát huy điều này ạ.Xin cám ơn anh Tuấn về những lời nhận xét trân tình.

Xin cám ơn và biểu dương mọi thành viên trong năm qua đã nhiệt tình xây dựng CLB.và tự giác đóng góp công sức của mình làm cho CLB LB ngày càng lờn mạnh.Và chúng ta có quyền tự hào rằng ngày hôm nay tại lúc này thành tích của CLB chính là thành tích của anh em mình.Một mình Xuân Sơn không làm nổi đâu.Xin cám ơn mọi người.Qua anh em xin gửi lời chia sẻ tới những người vợ.những người bạn gái đã động viên khích lệ anh em làm cho anh em mình yên tâm với sự nghiêp DIY.

Xin cám ơn anh Tuấn, chú Chung đã đánh giá tốt về âm li của mình.Mạch thì bình thường thôi.Mạch cơ bản mà.Mình muốn chứng minh cho mọi người 2 ý:
    1-Không có đèn nào là không hay kể cả đèn Nga.chỉ có điều mình có biết chúng ta đã làm cho nó hay chưa.Hày cố gắng chứng tỏ.
    2-OPT không cần to quá.cần phải phù hợp với công xuất thiết kế.Mọi người cũng đã thấy con 6p14p SE có xuất âm S= 1.6cm x 2cm đánh còn hơn cả âm ly to của chú Hồng.Tự các bác hãy xem,nghe và rút ra thôi ạ.Minh đã bỏ ra 3 năm nay để trải nghiệm và nghiên cứu nó.Vài lời chia sẻ không mang tính khoe khoang.Rất mong mọi người chú ý và cố gắng.Mình sẽ chia sẻ hết với mọi người sau.

Cuối cùng cũng cần phải biểu dương và nêu gương nhũng bác đã bớt chút thời gian để đi dự buổi gặp mặt cuối năm.Nếu không có sự cố gắng và nhiệt tình của các bác đến dự thì sao mà buổi gặp mặt đó có được thành công như vậy được.

Thân
    Lê xuân Sơn.

13. lexuanson

Hôm nay là tết ông công ông táo.Mọi việc của CLB LB làm được trong năm qua đã được bẩm báo với ngọc hoàng từ trưa nay.

Trong năm tới năm con dê theo mạn đàm của một số anh em trong câu lạc bộ sẽ tiến hành một số việc chính như sau:
    1-Ra giêng sẽ tốt chức lại buổi giao lưu các sản phẩm âm li đèn giữa 2CLB Long biên và Cột cờ.Đáng ra sẽ làm trong năm nhưng vì có tang của mẹ tôi nên hoãn lại.
    2- Theo ý của bác Tuân Trần phú thì khoáng giữa năm sẽ tổ chức giao lưu âm li chim sâu là loại âm li nhỏ.và pretube.
    3- Cuối năm sẽ tham gia thi SUMO nhân 10 năm thành lập VNAV.

Rất mong các bác hưởng ứng và cho ý kiến sao cho tổ chức tốt các buổi trên.Đặc biệt là chuẩn bị sản phẩm để trình diễn,
    Đặc biệt để chuẩn bị cho SUMO rất mong các bác nhiệt tình tham gia.Hiện tại có chú Chung chú Đức Chú Công là có khả năng ráp SUMO cao nên bắt đầu ngay từ bây giờ.Minh sẽ hỗ trợ các chú thêm.và cùng tiến hành ráp cùng mọi người.

RẤT MONG MỌI NGƯỜI NHIỆT TÌNH THAM GIA ĐỂ MỌI VIỆC ĐƯỢC TIỀN HÀNH THUẬN LỢI

14. Dongghitar

Trước buổi giao lưu các sản phẩm ampli đèn sẽ là một ngày để đo kiểm Ampli do CLB Cột Cờ hỗ trợ giúp đỡ CLB Long biên. Đây sẽ là ngày rất quan trọng. E dự kiến tổ chức tại nhà em, tầng 2 để đỡ phải mang vác nặng. Các bác cho ý kiến?!

15. lexuanson

Tối xin cám ơn chú Đồng đã nhắc.Việc đo kiểm đã được các bác bên Cột cờ hỗ trợ nhiệt tình.Để chỗ chú Đồng cũng tốt.Nhất là chú đã chuyển địa điểm xuống tầng 2.
    Đến giờ chúng ta có rất nhiều địa điểm đạt tiêu chuẩn nghe nhạc vậy nên thỉnh thoảng chúng ta nên chủ động tổ chức nghe nhac ở các địa điểm để cho thay đổi chất âm và làm cho sướng cái lỗ tai.Thay cho việc giới thiệu sản phẩm như trươc nũa.Bởi vì theo mình thì số lượng đến lúc nào đó sẽ bão hòa và chúng ta nên củng cố chất lượng SP và nâng cao sắc đẹp cho chúng.

16. lexuanson

Chuẩn bị tết nên không để ý đến trang mạng của CLB.Nay công việc nhà đã hòm hòm,không có việc lại nhớ đến DIY nhớ đến anh em trong CLB.không biết giờ này mọi người đang làm gì.Nấu bánh trưng hay chăm sóc vợ con.Sao không thấy ai vào mạng vậy.Chắc là cũng bận như mình.

Trước thềm của năm mới nhìn lại một năm qua 365 ngày đã trôi qua.khối lượng công việc đã làm mới thấy mình đã làm được một số việc đáng kể.Song so với thiên hạ thì con nhiều kém cỏi cần phấn đấu thạt nhiều mới sánh kịp bầu bạn đươc.Hy vọng mọi người cũng có những ý nghĩ như vậy để sang năm phấn đấu thêm.

Nhân dip sang năm mới năm con dê thay mặt cho câu lạc bộ Long biên xin chúc MOD của mạng VNAV:SỨC KHOẺ-HẠNH PHÚC VÀ THÀNH ĐẠT TRONG SỰ NGHIÊP.Xin cám ơn các MOD trong một năm qua đã giúp đỡ và quan tâm đến Câu lạc bộ Long biên.Tạo điều kiện để câu lạc bộ của chúng tôi ngày càng phát triển.Hy vọng sang năm mới sẽ được sự quan tâm và giúp đỡ của các bác hơn năm ngoái.Qua các bác cho gửi lời chúc tết của CLB tới toàn thể gia đình và bạn bè thân thiết.

Cũng qua trang tropic này gửi tới toàn thể anh em trong CLB một năm mới AN KHANG VÀ THỊNH VƯỢNG.Chúc các bác có một gia đình hạnh phúc.một sự nghiệp thành đạt và tỏa sáng.Cũng xin lỗi mọi nguời là Mình năm nay không đi chơi đâu được.Mời mọi người đến nhà mình ăn tết.

Trong một năm hoạt động của CLB sự thành công của CLB Long biên đó là sự cố gắng sự đóng góp của mọi người.Xin cám ơn tất cả mọi người vì sự cố gắng và nhiệt tình đó.Chắc chắn trongquas trình hoạt động sẽ có nhiều điều chưa vẹn toàn làm cho các bác chưa vừa lòng.rất mong sự đóng góp cho CLB để CLB phát triển hơn.

Để chào xuân mới tôi xin trích bài thơ Xuân 61 của Tố Hữu để các bác đọc cho đỡ nhớ DIY

Tôi viết bài thơ xuân
    Nghìn chín trăm sáu mốt
    Cành táo đầu hè rung rinh quả ngọt
    Nắng soi sương giọt long lanh...
    Rét nhiều nên ấm nắng hanh
    Đắng cay lắm mới ngọt lành đó chăng?
    Giã từ năm cũ bâng khuâng
    Đã nghe xuân mới lâng lâng lạ thường!

*
    **

Chào xuân đẹp! Có gì vui đấy
    Hỡi em yêu? Mà má em đỏ dậy
    Như buổi đầu hò hẹn, say mê
    Anh nắm tay em, sôi nổi, vụng về
    Mà nói vậy: "Trái tim anh đó
    Rất chân thật chia ba phần tươi đỏ:
    Anh dành riêng cho Đảng phần nhiều
    Phần cho thơ, và phần để em yêu..."
    Em xấu hổ: "Thế cũng nhiều anh nhỉ!"
    Rồi hai đứa hôn nhau, hai người đồng chí
    Dắt nhau đi, cho đến sáng mai nay
    Anh đón em về, xuân cũng đến trong tay!

*
    **

Ôi tiếng hót vui say con chim chiền chiện
    Trên đồng lúa chiêm xuân chao mình bay liệng
    Xuân ơi xuân, vui tới mông mênh
    Biển vui dâng sóng trắng đầu ghềnh

Thơ đã hát, mát trong lời chúc:
    Đường lên hạnh phúc rộng thênh thênh
    Tam Đảo, Ba Vì vui núi xuân xanh...

Chào 61! Đỉnh cao muôn trượng
    Ta đứng đây, mắt nhìn bốn hướng
    Trông lại nghìn xưa, trông tới mai sau
    Trông Bắc trông Nam, trông cả địa cầu!

Trải qua một cuộc bể dâu
    Câu thơ còn đọng nỗi đau nhân tình
    Nổi chìm kiếp sống lênh đênh
    Tố Như ơi, lệ chảy quanh thân Kiều!
    Nghe hồn Nguyễn Trãi phiêu diêu
    Tiếng gươm khua, tiếng thơ kêu xé lòng...

Ôi tiếng của cha ông thuở trước
    Xin hát mừng non nước hôm nay:
    Một vùng trời đất trong tay
    Dẫu chưa toàn vẹn, cũng bay cờ hồng!
    Việt Nam, dân tộc anh hùng
    Tay không mà đã thành công nên người!

Có gì đẹp trên đời hơn thế
    Người yêu người sống để yêu nhau
    Đảng cho ta trái tim giàu
    Thẳng lưng mà bước, ngẩng đầu mà bay!

*
    **

Đời vui đó, hôm nay mở cửa
    Như dãy hàng bách hóa của ta
    Hỡi những người yêu, hãy ghé mua hoa
    Và đến đó, sắm ít quà lễ cưới:
    Lụa Nam Định đẹp tươi mát rượi
    Lược Hàng Đào chải mái tóc xanh!

Ta còn nghèo, phố chật nhà gianh
    Nhưng cũng đủ vài tranh treo Tết...
    Đời vui đó, tiếng ca Đoàn kết
    Ta nắm tay nhau xây lại đời ta.

17. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4
    Chúc các cụ và gia đình một năm mới an khang - thịnh vượng - van sự như ý !

18. Dongghitar

Nhân dịp năm mới, kính chúc anh em CLB Long Biên sức khoẻ, gia đình hạnh phúc và vững chắc tay hàn cho sự nghiệp DIY phát triển.

Attached Files:

File size:
      33,7 KB
      Views:
      62
  19. Dongghitar

Chúc CLB Long Biên sẽ phát triển mạnh mẽ như cây cầu này

Attached Files:

File size:
      35,7 KB
      Views:
      61
  20. caoan

caoan Advanced Member

Chúc các bác tronc câu lạc bộ trong năm mới gặt hái nhiều thành công và luôn mạnh khoẻ...!

21. buong_chuoi

buong_chuoi Advanced Member

Chào 61 đỉnh cao muôn trượng... Mồ ma bác Hữu làm thơ hài thật. Năm Ất mùi đọc lại bài thơ này mà thấy nẫu :lol:. nhưng vui như Xuân đã đến.
    Chúc mừng năm mới

22. hieu77nt

hieu77nt Advanced Member

Chúc mừng năm mới toàn thể Anh em, một năm mới an lành, mạnh khỏe, hạnh phúc và thành công trong cuộc sống

23. caoan

caoan Advanced Member

đau long 1 quả 6sn7w date 45 đã ra đi.... chúc các bác vui vẻ...huhu

24. hieu77nt

hieu77nt Advanced Member

Sao lại như thế bác, rất tiếc, chúc mừng năm mới

25. hieu77nt

hieu77nt Advanced Member

Xuân mới em show sản phẩm Turntable DIY của em đây, chúc Ất mùi vui xuân không quên DIY

Attached Files:

Share This Page

Loading...