CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. Hoaibo

Hoaibo Advanced Member

Năm mới chúc toàn thể a e trong club sức khoẻ, vạn sự như ý!

2. metalmit

metalmit New Member

Thân chào các anh, các chú.
    Lời đầu tiên xin cho phép em/cháu gửi lời chúc sức khỏe tới toàn bộ thành viên diễn đàn nhân dịp năm mới.
    Thôi thì cái sự xưng hô của người Việt mình cũng hơi rắc rối nên xin cho phép em/cháu được xưng ngắn gọn là em ạ.
    Vâng, chắc hẳn mọi người cũng đoán ra em là thành viên mới tinh. Em có vài dòng gọi là xin phép tham gia CLB Long Biên ạ.
    Em tên Hoàng Anh, năm nay 27 tuổi.
    Em thích âm nhạc từ lâu rồi, thể loại nhạc em nghe cũng hơi khác người một chút nên cũng hơi khó tìm được người có chung sở thích. Nói chung với em, âm nhạc gần như là 1 thứ tôn giáo chứ không chỉ đơn thuần là giải trí.
    Thế nên em cũng rất muốn đầu tư cho cái sự nghe nhạc "sướng lỗ tai". Nhưng ngặt nỗi là em bị....mù âm nhạc. Em chỉ biết nghe và cảm nhận thôi, chứ hoàn toàn không hiểu gì về âm nhạc. Đến nhạc có bao nhiêu nốt em còn không biết hết nữa là....Thế nên các định nghĩa về dải cao, trung, trầm...em nghe mà như vịt nghe sấm vậy.
    Chính vì vậy nên từ ngày đi làm để dành được ít tiền, em cũng nhiều lần nhăm nhe tậu 1 dàn âm thanh nghe cho sướng, nhưng chần chừ mãi mà chưa dám quyết.
    Vậy nên em quyết chí "tầm sư học nghệ", tăng thêm ít hiểu biết về đồ âm thanh rồi mới hạ sơn đi chợ.
    Đến ngày hôm nay em mới biết diễn đàn này, quả là 1 diễn đàn chuyên về âm thanh có khác, vào đọc mà....chả hiểu gì.
    May quá thấy có clb Long Biên, đúng khu em sống. Nên em mạo muội xin phép các anh cho em tham dự học hỏi với ạ. Em xin chân thành cảm ơn.
    Một lần nữa, xin chúc các anh năm mới nhiều niềm vui và sức khỏe!

3. lexuanson

lexuanson Advanced Member

Khủng quá xắp xếp gặp nhau đầu năm nhé.

4. hieu77nt

hieu77nt Advanced Member

Thanks Bác, Vâng, Bác cứ hô, em sẽ có mặt ạ

5. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

Chú để lại số đt nhé.
    Bác Chủ nhiệm cho ý kiến ạ!

6. lexuanson

Vâng xin cám ơn chú Đồng sao lại gọi tôi là bacs chủ nhiệm.Mình nên hân hạnh đón tiếp mọi người đến với CLB nệu họ thực sự có thành ý.Còn nếu chỉ là vãng cảnh chùa thì chắc là không được rồi.Vả lại CLB LB là nơi làm ra để mà sướng.nên những ai không phù hợp chắc là sẽ không phù hợp với bác này lắm ạ.

Trân thành cám ơn các bác đã đến nhà Sơn chơi nhân dịp năm mới hôm đó chú Đồng có chụp ảnh sao chưa thấy đưa thấy đưa nên để mọi người xem nhỉ.

Tuần tới sẽ tổ chức gặp nhau đầu năm ở nhà chú Hiếu với việc ra mắt sản phẩm Turntable DIY.Thời gian 3g chiều chủ nhật ngày 8/3/2015. Rất mong mọi người tới dự qua đây sẽ xin ý kiến mọi người về 2 buổi sẽ làm:
    1-Đo kiểm các sp DIY cho các SP DIY của CLB LB.
    2-Trình diễn các SP DIY với CLB Cột cờ.

7. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

Tình hình là con ampli 6p14p se của bác Sơn kéo cập loa khủng bố của em một cách ngon lành vậy lên em quyết định thực thi dự án 4p1l se ngon bổ rẻ. Kính báo các bác trong CLB.

8. Dongghitar

Máy tính nhà em hỏng nên hôm nay mới đưa ảnh lên báo cáo các bác.
    Chủ nhật này em có mặt. Mong mọi người tham dự buổi đầu năm đầy đủ.

Attached Files:

File size:
      53,3 KB
      Views:
      255
  9. wfo555

wfo555 Advanced Member

Happy new year 2015, chúc mọi nguoi năm mới luôn khỏe và công tác tốt.

10. tranchung159

11. lexuanson

Vâng mọi người sẽ ủng hộ chú Chung rất mong chú được 4 quả KT150.

Buổi giao lưu gặp mặt đầu năm tại nhà chú Hiếu diễn ra vui vẻ suông sẻ và thân thiện với sản phẩm sản phẩm Turntable DIY.
    Sau đó anh em lại giao lưu tại nhà hàng Hiếu táo vừa uống bia đầu xuân vửa bàn chuyện DIY.

Rất tiếc hôm đó vắng một số nhân vật quan trọng,nên một số vấn đề quan trọng anh em không dám quyết.Vậy sẽ phải xin ý kiến các thủ trưởng sau ạ.

Kính báo

12. Tran Minh Cong

Tran Minh Cong Advanced Member

13. tranchung159

Báo cáo các bác trong CLB, Ampli EL 84 pp của em tham gia giao lưu trương trình của Overture tổ chức đã không đạt được mục tiêu là mang 4 quả KT150 về CLB mình để lắp sumo 2015. Mặc dù vậy cũng được anh em cộng đồng VNAV ưu ái chấm điểm ampli đạt hiệu quả cao nhất (Nghĩa là cân bằng cả phần nghe và phần nhìn) lên cũng được vinh dự lên bục nhận quà từ các nhà tài trợ. phần thưởng nhận được là 4 bóng EL 34 Tesla do shop Master Audio tài trợ.
    Trong niềm vui hân hoan khi nhận được quà và sự chúc mừng của các anh em trong cộng đồng mạng VNAV em vẫn mang trong mình một lỗi buồn mang mác của tiết trời mùa xuân cây cối đang đâm trồi lẩy lộc thì trong CLB Audio Long Biên của mình có mỗi mình em lúc đó :D.

Kính báo!

Attached Files:

14. bluemoon1974

bluemoon1974 Advanced Member

Chúc mừng em. Hôm đó có Anh sơn đi mà Chung?

15. caoan

caoan Advanced Member

Chúc mừng bác , cầm 4 quả tesla là ngon rồi, cơ bản là món quà động viên tiên thiần DIY của bác..... :)

16. tranchung159

Vâng, thấy cũng máu hắn lên, qua lần giao lưu này mới thấy mình còn phải học hỏi các anh em nhiều! Cá nhân em thấy rất bổ ích.

17. tranchung159

Em có thấy một lúc, sau đó em và bác tuantranphu tìm mãi bác Sơn không thấy.

18. Dongghitar

Chúc mừng chú. Tinh thần lên cao đấy!

19. wfo555

wfo555 Advanced Member

Up để ủng hộ phong trào nào. Sumo mới làm được đến đây (may quá mua được cặp tụ 10Uf/1600V); uốn được cái chassis khoai quá

Attached Files:

20. lexuanson

Em tham gia với mục tiêu kiếm 4 quả KT150 về CLB lắp ampli tham gia sumo kỷ niệm 10 thành lập VNAV.[/quote]

Báo cáo các bác trong CLB, Ampli EL 84 pp của em tham gia giao lưu trương trình của Overture tổ chức đã không đạt được mục tiêu là mang 4 quả KT150 về CLB mình để lắp sumo 2015. Mặc dù vậy cũng được anh em cộng đồng VNAV ưu ái chấm điểm ampli đạt hiệu quả cao nhất (Nghĩa là cân bằng cả phần nghe và phần nhìn) lên cũng được vinh dự lên bục nhận quà từ các nhà tài trợ. phần thưởng nhận được là 4 bóng EL 34 Tesla do shop Master Audio tài trợ.
    Trong niềm vui hân hoan khi nhận được quà và sự chúc mừng của các anh em trong cộng đồng mạng VNAV em vẫn mang trong mình một lỗi buồn mang mác của tiết trời mùa xuân cây cối đang đâm trồi lẩy lộc thì trong CLB Audio Long Biên của mình có mỗi mình em lúc đó :D.

Kính báo![/quote]
    Chúc mừng em. Hôm đó có Anh sơn đi mà Chung?[/quote]

Em có thấy một lúc, sau đó em và bác tuantranphu tìm mãi bác Sơn không thấy.[/quote]

Xin chúc mừng chú Chung.Qua đây chứng tỏ năng lực DIY âm li đèn của mình đã thiên hạ chấp nhận ở múc cao.Với phần thưởng này anh em trong CLB hãy nhìn nhận đó là thành quả của chính mình và của CLB mình,

Hãy cố gắng làm những sp sao cho vừa tai mọi người như Sp của chú Chung vậy.

Mình cũng rất biết là trong CLB mình cũng có nhiều âm li cũng nghe hay.chúng mình hãy cùng nhau hoàn thiện và nâng cấp dần sao cho mọi SP củae chú ta đều hay các bạn nhé.

21. hieu77nt

hieu77nt Advanced Member

Chúc mừng Chung, đầu năm đã có giải rồi, cả năm sẽ được hái thêm nhiều giải khác nhé, "Bravo"

22. lexuanson

Quá đúng cả năm nay không những chú Chung và mọi người khác sẽ cố gắng được giải.Nếu như lối chấm công minh như hôm rồi thì hay cho mọi người biết mấy.Biết đâu Sumo đợt tới CLB LB lai có giải nhỉ.

Thành công của chú Chung Công đầu là của chú Chung.Sau nữa phải nói đến phong trào của câu lạc bộ.Nhưng cuối cùng là phải kể đến công của OPT đó là do fe mình mua được ở Văn môn.Chính vì lẽ đó Chủ chật tuần này CLB sẽ tổ chức buổi đi VM đầu năm mới.Nhằm 2 mục đích

1-Anh em sẽ cùng nhau cám ơn nhân dân xã Văn môn đã cho anh em mình những bộ fe tốt làm ra những bộ âm ly trên cả hàng hãng.Quá tự hào.Quá xứng đáng.
    2-Tiếp tục tìm mua những bộ fe tốt để làm âm ly khác

Thời gian 2h chiều anh em tập trung tai nhà Xuân Sơn nhé.Rất mong mọi người cố gắng bố trí để buổi vãng cảnh đầu Xuân thành công và long trọng

23. caoan

caoan Advanced Member

hôm truớc thấy bác Chung được giải em đi VM hốt hết Fe rồi...... :mrgreen:

24. wfo555

wfo555 Advanced Member

bác cao an lấy nhiều làm gì (chỉ đủ dùng là được) với lại bác đã tính được sơ đồ quấn dây chuẩn chưa (tính không chuẩn thì fe tốt cũng chỉ như fe xấu thôi). fe đó nhìn chung là tốt (cái quan trọng nhất là hợp túi tiền với dân diy).kính

25. caoan

caoan Advanced Member

Em mua để tích sau này đầu cơ tăng giá theo giải của các bác CLB Long Biên.... :mrgreen:

Share This Page

Loading...