CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

Cái này gọi là tiếng lành đồn xa........ :lol: . quá thú vị. Bác nhậy bén à nha. Em cũng định gửi ai lên VM mua giúp thêm vài bộ vì không có số điện thoại bác chủ để dặt trước. Giời thì thôi xong, may mà lần trước mua 10 bộ lên vẫn còn có thể quấn được cập opt nữa.

Nghe lời cậu bạn quảng cáo Fe Niken đặt được mấy cục nguồn của Đức dạng Fe gài nhưng về tháo ra thất vọng quá, đo được 7,7 henry khi tháo ra tận 1800 vòng, quá chán so với quy định mặc dù là fe gài em nghĩ fe này không thể là Niken được coi như là học phí đồng nát.

Attached Files:

2. espadon_vn

espadon_vn Advanced Member

KenKen /Xóm 4 - Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội/ Số 4
    Hình anh chụp mờ quá nên em cũng ko biết có giống FE nhà em không nữa.
    Fe này kích thước sao anh Trung ?

3. caoan

caoan Advanced Member

Fe cài này em cũng có mua cách đây khá lâu, chất lượng khá tốt nhưng không thể là niken vì nó to tương đương fe 38... Fe niken để lâu không bị han rỉ vì vậy nó em thấy nó thường là fe trắng như một số tên chủ bán fe nói... nhưng một số fe vuông của tiệp nhìn tưởng Niken nhưng không phải vậy đặc biệt giá bán từ 150k đến 200k/ kg.. Fe cài nói chung là làm cốt và quấn khá mất công......Còn vụ fe C core em chọc các bác cho vui... chứ mấy tháng rồi em chưa mò qua đó..... :)

4. tranchung159

Đây là Fe mầu trắng, lưỡi 23 mm, cửa sổ rộng x dài là 14mm x 51 mm, một mặt là fe nó sơn mầu vàng vàng.

5. tranchung159

Chúc mừng Chung, đầu năm đã có giải rồi, cả năm sẽ được hái thêm nhiều giải khác nhé, "Bravo"[/quote]

Quá đúng cả năm nay không những chú Chung và mọi người khác sẽ cố gắng được giải.Nếu như lối chấm công minh như hôm rồi thì hay cho mọi người biết mấy.Biết đâu Sumo đợt tới CLB LB lai có giải nhỉ.

Thành công của chú Chung Công đầu là của chú Chung.Sau nữa phải nói đến phong trào của câu lạc bộ.Nhưng cuối cùng là phải kể đến công của OPT đó là do fe mình mua được ở Văn môn.Chính vì lẽ đó Chủ chật tuần này CLB sẽ tổ chức buổi đi VM đầu năm mới.Nhằm 2 mục đích

1-Anh em sẽ cùng nhau cám ơn nhân dân xã Văn môn đã cho anh em mình những bộ fe tốt làm ra những bộ âm ly trên cả hàng hãng.Quá tự hào.Quá xứng đáng.
    2-Tiếp tục tìm mua những bộ fe tốt để làm âm ly khác

Thời gian 2h chiều anh em tập trung tai nhà Xuân Sơn nhé.Rất mong mọi người cố gắng bố trí để buổi vãng cảnh đầu Xuân thành công và long trọng[/quote]

Bác Sơn mới có mặt ở đó có một tí mà chém kinh :lol:. quả này ampli của hãng và của các anh em khác về nhì hết so với sản phẩm của CLB audio Long Biên. bá đạo à nha. (Em thấy cá nhân em còn phải học hỏi nhiều)

6. tranchung159

Nghe lời cậu bạn quảng cáo Fe Niken đặt được mấy cục nguồn của Đức dạng Fe gài nhưng về tháo ra thất vọng quá, đo được 7,7 henry khi tháo ra tận 1800 vòng, quá chán so với quy định mặc dù là fe gài em nghĩ fe này không thể là Niken được coi như là học phí đồng nát.[/quote]

Fe cài này em cũng có mua cách đây khá lâu, chất lượng khá tốt nhưng không thể là niken vì nó to tương đương fe 38... Fe niken để lâu không bị han rỉ vì vậy nó em thấy nó thường là fe trắng như một số tên chủ bán fe nói... nhưng một số fe vuông của tiệp nhìn tưởng Niken nhưng không phải vậy đặc biệt giá bán từ 150k đến 200k/ kg.. Fe cài nói chung là làm cốt và quấn khá mất công......Còn vụ fe C core em chọc các bác cho vui... chứ mấy tháng rồi em chưa mò qua đó..... :)[/quote]

Fe này tốt sao Henry thấp vậy nhỉ? 1800 vòng được có 7.7 Henry.

7. espadon_vn

Thôi thì chuyển nhượng em đê, em có 2 cục fe dạng này nhưng chỉ là lưỡi 20. để chung với nhau là được con pre :mrgreen:

8. caoan

caoan Advanced Member

Em ko biết fe này của bác có Air bao nhiêu mm nhưng fe của em quấn 2800v đo được khoảng 32H. có thể do fe của em to hơn fe của bác và fe của em nó sơn mâu xanh lá cây.....em nghĩ fe nguồn như thế là cao lắm rồi.......bác tính diện tích lõi chỉ được khoảng 9cm H nó bé là phải....

9. lexuanson

lexuanson Advanced Member

Fe cài này em cũng có mua cách đây khá lâu, chất lượng khá tốt nhưng không thể là niken vì nó to tương đương fe 38... Fe niken để lâu không bị han rỉ vì vậy nó em thấy nó thường là fe trắng như một số tên chủ bán fe nói... nhưng một số fe vuông của tiệp nhìn tưởng Niken nhưng không phải vậy đặc biệt giá bán từ 150k đến 200k/ kg.. Fe cài nói chung là làm cốt và quấn khá mất công......Còn vụ fe C core em chọc các bác cho vui... chứ mấy tháng rồi em chưa mò qua đó..... :)[/quote]

Fe này tốt sao Henry thấp vậy nhỉ? 1800 vòng được có 7.7 Henry.[/quote]

Tội gì mà không đánh giá đúng thực lực của anh em mình chú.Đó là sự thật mà anh đã nghe luych man chạy KT 88 pp của bác ở TT Sài đồng do Nhật sản xuất không lại âm ly của anh chưa nói là so với của chú nũa.Mình không giỏi hơn họ nhưng mình ráp đơn chiếc chi tiết và tỷ mỷ lại có fe tốt làm OPT sao lại không hơn nhỉ.Không hơn là vô lý.

Fe của chú là fe trắng của Đức rất tốt để quấn OPT.fe niken chỉ cho liên tầng thôi chú.Anh đẫ thử 2 loại này chất âm fe trắng tốt hơn rõ đấy.Hôm đó có cả Tuấn Trần phú nghe.Nên Hen ri cao chưa phải là thông số duy nhất đâu chú.

Không dùng đến hãy để đó sẽ có lúc dùng đến đấy.Đã có chú nào trong CLB LB nhiều fe bằng anh chưa??? Cho nên không nên lăn tăn làm gì để cho chóng già rồi vợ nó chê nó đi với trai lúc đó âm ly có hay cũng thành dở đấy.Yên tâm đi chú.

10. lexuanson

CHÉM BẠT CẢ GIÓ KHÔNG AI DÁM RA GIÓ NŨA.
    GỬI CÁC BẠN YÊU 845 CHÊD ĐỘ ĐÈN VÀ TRỞ KHÀNG LOA CỦA ĐÈN 845 CHO AI ĐANG MUỐN RÁP 845 SE

Attached Files:

11. Hoaibo

Hoaibo Advanced Member

ông chú máu lửa rồi đấy. đã tìm sơ đồ dưa lên ngay . :wink:

12. caoan

caoan Advanced Member

Tội gì mà không đánh giá đúng thực lực của anh em mình chú.Đó là sự thật mà anh đã nghe luych man chạy KT 88 pp của bác ở TT Sài đồng do Nhật sản xuất không lại âm ly của anh chưa nói là so với của chú nũa.Mình không giỏi hơn họ nhưng mình ráp đơn chiếc chi tiết và tỷ mỷ lại có fe tốt làm OPT sao lại không hơn nhỉ.Không hơn là vô lý.

Fe của chú là fe trắng của Đức rất tốt để quấn OPT.fe niken chỉ cho liên tầng thôi chú.Anh đẫ thử 2 loại này chất âm fe trắng tốt hơn rõ đấy.Hôm đó có cả Tuấn Trần phú nghe.Nên Hen ri cao chưa phải là thông số duy nhất đâu chú.

Không dùng đến hãy để đó sẽ có lúc dùng đến đấy.Đã có chú nào trong CLB LB nhiều fe bằng anh chưa??? Cho nên không nên lăn tăn làm gì để cho chóng già rồi vợ nó chê nó đi với trai lúc đó âm ly có hay cũng thành dở đấy.Yên tâm đi chú.[/quote]
    Từ ngày cháu đi chơi cái món audio này vợ kêu quá trời, tóc cũng bạc nhiều.... vì vậy lăn tăn nhiều cái vụ fe mệt lắm.... nhiều bác cũng bảo H cao không phải yếu tố then chốt để làm ra sản phẩm hay.....mà phải cân bằng để đạt được dải tần tốt nhất.....em chỉ hóng lại và cũng làm theo quan điểm như vậy.....

13. tranchung159

Không dùng đến hãy để đó sẽ có lúc dùng đến đấy.Đã có chú nào trong CLB LB nhiều fe bằng anh chưa??? Cho nên không nên lăn tăn làm gì để cho chóng già rồi vợ nó chê nó đi với trai lúc đó âm ly có hay cũng thành dở đấy.Yên tâm đi chú.[/quote].

Mấy năm nay tóc bạc nhiều, chắc vợ sắp bỏ đi theo trai rồi :( :roll: , bác nào có kinh nghiệm dữ vợ tư vấn giúp em trước với chứ để sự đã rồi mệt lắm.
    Từ ngày tham gia VNAV thấy bị doạ vợ bỏ mấy lần là thế qoái nào nhỉ? chắc diễn đàn này nhiều bác bị vợ bỏ?

14. caoan

caoan Advanced Member

Không dùng đến hãy để đó sẽ có lúc dùng đến đấy.Đã có chú nào trong CLB LB nhiều fe bằng anh chưa??? Cho nên không nên lăn tăn làm gì để cho chóng già rồi vợ nó chê nó đi với trai lúc đó âm ly có hay cũng thành dở đấy.Yên tâm đi chú.[/quote].

Mấy năm nay tóc bạc nhiều, chắc vợ sắp bỏ đi theo trai rồi :( :roll: , bác nào có kinh nghiệm dữ vợ tư vấn giúp em trước với chứ để sự đã rồi mệt lắm.
    Từ ngày tham gia VNAV thấy bị doạ vợ bỏ mấy lần là thế qoái nào nhỉ? chắc diễn đàn này nhiều bác bị vợ bỏ?[/quote]
    Bác ơi phải đi ngủ trước 10h đêm....hihi :mrgreen:

15. tranchung159

Good idea! Em toàn đi ngủ lúc 11h nay sẽ đi ngủ sớm hơn.
    Bác nào có thêm kinh nghiệm giữ vợ chia sẻ thêm nhé.

16. espadon_vn

Rủ vợ quay tay cùng là Ok anh ạ :D

P/s: Cái lõi anh quấn El84PP mặt cắt được mấy cm vuông anh nhỉ !?

17. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

Mình rủ vợ cùng đi nghe nhạc, quần áo , cơm nước cứ để anh lo. :D
    Đi mua linh kiện cũng đưa đi mua cùng.
    Cứ Lắp xong 1 cái Ampli là được tặng chai rượu. Sắp hoàn thành nốt L34, chuẩn bị mời các bác.

18. tranchung159

.

Vợ quay còn mình giải dây là hết ý luôn.
    Cái lõi đó được 10 cm2, bên KK có board sala chưa? có rồi báo mình qua lấy nhé.

19. espadon_vn

Bo Salas V1.5 phải hơn tuần nữa mới có anh ạ. Bản V2 thì đã có rồi... :mrgreen:

20. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

Attached Files:

21. lexuanson

Hôm nay là ngày khí tượng thế giơi xin chúc mừng chú Đức,mời chú một cốc bia cho mát

22. tubedream

tubedream Approved Member

Thanks bác, bên em đang dùng con kara6 số hơi bị ngon.

23. caoan

caoan Advanced Member

Em quấn xong 2 cái cao áp áp cao nhất 400V - 0- 400v, up lên 1 tý để cổ động phong trào, quấn xong vô fe em rút ra kinh nghiệm làm nguồn chơi fe mỏng quá rất chi là mệt khi vô fe....... :mrgreen:

Attached Files:

24. tubedream

tubedream Approved Member

Bác sơn có phương án nào tạo air gap cho fe lưỡi gài không nhỉ.

25. tranchung159

.

Bác này chắc chơi mono block lên quấn hai nguồn, ra dây đẹp quá, nguồn này chắc dùng 100 năm không hỏng. Cho nên êtô kẹp (mình toàn làm thế).

Share This Page

Loading...