CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

Cái này mình cắt CNC ngon, bổ, rẻ. Nếu có nhu cầu chuyển kích thước Bobin mình đặt giúp. Khuyến cáo không dùng cho nguồn.

2. caoan

caoan Advanced Member

tiếc quá nếu biết sơm thì em đã đạt vài bộ rồi, hic hic, tính ta bao tiền 1 bộ thế bác? em vẫn khoái cnc hơn là làm tay vì nó đẹp hơn.... :)

3. tranchung159

15 K một bộ bác ạ bao gồm 2 bobin.

4. caoan

caoan Advanced Member

má ơi rẻ hơn cả em tự làm...hic hic tội gì mà từ nay ko đặt........em vẽ bằng core được ko bác......mà có dùng phíp ko hay chỉ có chất liệu là meca hả bác?

5. tranchung159

Em chỉ thấy ở đó họ làm Mica, không có phíp, nếu có phíp em đã đặt luôn bobin cho nguồn.

6. lexuanson

lexuanson Advanced Member

CLB mình có khá nhiều phó nháy đó là một môn nghệ thuật nhiều người đam mê hơn cả âm ly đèn.Các chú nên giao lưu trao đổi vời nhau.

Sau buổi giao lưu âm ly đèn 2 CLB tâm trạng mình vẫn nâng nâng khó tả quá.CLB mình mới thành lập mà đã tổ chức thành công 1 buổi giao lưu lớn như vậy đó là một điều đáng nghi nhớ và tự hào.Riêng Xuân Sơn Vừa ra đến cửa nhà đã rơi vỡ âm ly.Nghĩ đến ngày mình bị ném đá ở Hải phòng nữa thì suy ra số mình không có duyên mang âm ly đi đi giao lưu.đi thi thì chắc là không ra gì rồi.Hôm đó cứ nghĩ vậy mình lại buồn quá cũng làm cho mấy anh em mất vui.Có gì các bạn bỏ qua cho mình nhé.

Từ giờ đến cuối năm còn 2 việc mà mọi người cần chú ý.
    1- Theo đề nghị của anh Tuấn Trần phú 2 CLB sẽ thi giao lưu âm ly đèn chân tăm công xuất nhỏ.kích thước nhỏ.rất mong mọi ngưòi cho ý kiến về việc này và chuẩn bị âm ly để giao lưu cho khí thế.
    2-CLB Long biên sẽ tham gia thi SUMO chào mừng 10 năm thành lập VNAV.Trước mắt đang co 3 người đang tiến hành ráp âm ly.Mình đề nghị ai ngại quấn mình sẽ quấn giúp miễn phí.Rất mong mọi người ủng hộ.Đây là phong trào.cũng là màu cờ sắc áo của cả CLB.Và cũng hưởng ưng phong trào của VNAV nhân 10 thành lập nữa.
    Tất nhiên được giải là cả một vấn đề cần phải bàn.
    Chú Đức gửi lại cho anh bộ OPT để anh quấn lại và tìm ra nguyên nhân tại sao.

7. tranchung159

Em theo mục 1 và ý 2 của mục 2 (bác giúp em phần nguồn) với đèn PCL86 hoặc 6E6P hoặc 6P1P với cấu hình PP. Tổng dự toán cho em này khoảng 2 tr đến 2,5 tr, không biết như thế đã ngon, bổ, rẻ chưa.
    P/S: Hôm trước ngồi làm vài vại bia chi phí đã gấp đôi dự toán trên rồi :mrgreen: .

8. lexuanson

Ok được giúp chú là anh zui rồi.Hôm nào mang fe vào nhé.Anh hay quấn sát công xuất lắm nên kích thước nhỏ.Con EL84 SE anh quấn nguồn fe 25 đấy kích thươc âmli nhỏ bằng 1/2 khổ giấy A5 giờ nó bay lên trời rồi.Dự án này tiền như thế là cao vì mình làm được gần hết.mỗi chassid và tụ là phải mua thôi. đèn 50n quả PCL 86 rẻ mà hay lắm.
    Mình vừa tiền hành ráp thí nghiệm con 6L6 PP 1 bên ghép tụ.một bên ghép Biên thế liên tầng mình nghe tụ vẫn hay hơn.Chiều thứ 7 mời các bác nghe giúp để còn chỉnh lại xem sao.4 giờ được không ạ

9. tranchung159

Em mua PCL 86 80k/bóng, Fe em đang nhờ mua, khi nào có em sẽ chuyển cho bác, em đang có 4 bóng 6E6P chân vàng đang định hôm nào mod chỉnh lại điện áp của EL 84 rồi cắm vào xem chất âm nó ra sao.

10. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

E làm một con EL84 khác để tham gia gia được kg?

11. Tuantranphu

Tuantranphu Advanced Member

Sao lại không được, là thành viên được quá đi chứ lị.
    Nhưng nhớ rằng tớ và anh Sơn sẽ thống nhất về ba kích thước dài, rộng, cao, trọng lượng và đặc biệt là đèn chân tăm 7 chân, 9 chân ; 4, 5 và 8 chân sẽ không có cửa ở sân chơi đặc biệt này không cần số lượng đông, chỉ cần tinh. Đảm bảo rằng độ hấp dẫn không kém thi Sumô mấy đâu.

12. tranchung159

Bác Tuấn đưa ra cả quy định cân, đo là khoai à nha.
    Bác cho thông số luôn đi để em còn chuẩn bị bóng để còn tiến hành lắp ráp. Chứ em thấy 6c33c cũng chân tăm đấy.

13. Tuantranphu

Tuantranphu Advanced Member

6C33C tuy là đèn 7 chân đấy, nhưng là đế kiểu đặc biệt rồi, không vào hàng được đâu.
    Quy định cụ thể chắc là đèn kiểu chân NOVAL, thế nhé.
    Còn về loa cứ quấn cả 4 lẫn 8 Omh cho nó chắc, biết đâu máu lên oánh bằng loa Đức 4 Omh thì sao.
    Khỏi lăn tăn mất thòi gian. Hôm nào cafe bàn sẽ bàn bạc cho nó cụ thể vì thời gian còn dài, nhưng sân chơi này chắc chắn sẽ hấp dẫn cỡ Olympic đấy vì nó đại chúng.
    Còn cân thì đã có cân Nhơn Hoà, đo kích thươc thì sẽ làm 1 cái dưỡng kiểu hàng không chuyên kiểm tra hành lý của những Thượng đế có các hành lý quá khổ cho nó chuẩn khỏi kêu ca thắc mắc gì.

Thế là chuẩn chưa? Chặt chẽ chưa? Hỏi gì nữa không nhỉ ?

14. Dongghitar

E cảm thấy kích thích rồi đấy.! Các bác sớm đưa nội qui, điều lệ... để tiến hành thôi.
    Vụ này thú vị không kém trận vừa rồi.!

15. lexuanson

Fe không phải mua lên VM mà xin.Hôm đi với chú Hiếu mình cũng xin được 3 cục hàng tháo từ tên lửa SAM 2 bắn hạ B52 ngày xưa.Có vậy âm ly mới ngon bổ rẻ chứ.Vụ Score chú được giải chưa khao anh đâu đây nhé.Hôm nào cafe nhé.

16. tranchung159

Dạo này em bận quá lên không có thời gian đi VM, hôm qua cũng đã nhờ được người mua cho cục fe nguồn 35.
    Tối qua mod lại chút con El 84 để cắm bóng 6E6P thấy trung và cao chi tiết hơn hẳn bóng el84 mỹ, bass thì lỏng hơn có thể do công suất ampli bị giảm.
    Hay sáng chủ nhật này anh em trong CLB cafe ở đường Nguyễn Sơn rồi bóng bàn vụ đèn chân tăm luôn thể.

17. lexuanson

Đèn chân tăm pp cao nhất ra 20w 1 vế.2 vế xuất 40w.công xuât nguồn 100w chạy tẹt chú à.dùng fe 32 dày 5 là quá ổn mà.Cafe sáng quá hay đấy.

18. tranchung159

Hôm qua em cũng nhờ mua fe 32 nhưng không có lên dùng fe 35 cũng tốt dùng hơi to.
    Vậy chốt sáng chủ nhật tuần này cafe tại phố Nguyễn Sơn.

19. Dongghitar

Sáng CN này cafe 194 Nguyễn Sơn.
    E dùng fe32, xếp dầy 6.

20. tranchung159

Anh nhận được bản vẽ bobin cho nguồn chưa? cái bobi mica có ổn không?

21. lexuanson

Anh dùng fe 32 x4 cho EL 84 pp là quá đủ

22. bluemoon1974

bluemoon1974 Advanced Member

Các cụ chém gì đấy.

23. Dongghitar

A đang tiến hành cắt bobin nguồn. Cái mica tốt đấy. Lần này chắc đẹp hơn lần trước.

24. tranchung159

đang chém mấy vụ làm bóng chân tăm anh ạ, Đợt này anh định làm PP hay SE?

25. tranchung159

Sáng mai CN 8h mời các bác ra cafe 194 Nguyễn Sơn anh em mình chém gió

Share This Page

Loading...