CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

[/quote]

Tụ này là tụ hóa Nga đó chú.định ráp âmli SUMO nhưng anh Tuấn không thích cho vào đây cho đỡ phí.
    Mình vừa hoàn thành chiếc pre tube không có phono,chiếc này không có IT.nghe được.Hình đây ạ[/quote]
    Chúc mừng bác Chủ Tịch, em cũng muốn làm cái pre + Phono mà khoai quá, ko biết làm, vẫn đang ngâm cứu[/quote]

Thì vẫn là tụ cũ thôi, dùng tụ nos cho khỏi giật điện. :roll:
    Hơi giống chuyện Đôrêmon!

2. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

Chú kiểm tra lại thật kỹ phần nguồn. Bác Sơn nói đúng, chắc phải quấn lại.

3. Tuantranphu

Tuantranphu Advanced Member

Kiểm tra lại cực tính của biến áp xuất âm nếu mạch có hồi tiếp.

4. wfo555

wfo555 Advanced Member

Cám on bac tuan, da dao lai cuc tinh cua thu cap kenh bi tu kích amp da ok roii, de ngji a dong sau quan opt can danh dau cuc tinh cua opt nhe thu 2 em se manh qua cho vi thieu dien tro 100ohm va 1 con 270k nua

5. lexuanson

lexuanson Advanced Member

Tụ này là tụ hóa Nga đó chú.định ráp âmli SUMO nhưng anh Tuấn không thích cho vào đây cho đỡ phí.
    Mình vừa hoàn thành chiếc pre tube không có phono,chiếc này không có IT.nghe được.Hình đây ạ[/quote]
    Chúc mừng bác Chủ Tịch, em cũng muốn làm cái pre + Phono mà khoai quá, ko biết làm, vẫn đang ngâm cứu[/quote]

Thì vẫn là tụ cũ thôi, dùng tụ nos cho khỏi giật điện. :roll:
    Hơi giống chuyện Đôrêmon![/quote]

ôi tụ anh mới cứng đó.tất nhiên không bằng hàng nos rồi.Xin cám ơn chú.hôm nào Anh qua nhé.
    Hôm qua cứ đợi chú Hùng rủ đi uống bia.không thấy hồi âm.buồn quá mang OPT EL84 ra quấn.kết quả biền nỗi buồn thành hành động DIY.giờ OPT đã hoàn thành chắc hôm nào phải Cám ơn chú Hùng.Chiều tối đứng đây.đau lưng mỏi gôi.mắt hoa nảy đom đóm măt Lảo đảo quay cuồng tý thì ngã.Đúng là cơn nghiện thật rôi.
    Đây là kết quả của 2 ngày lao động cật lực.Xin bẩm báo với mọi người ạ.còn mấy công đoạn nữa mới hoàn thành được ạ

Attached Files:

6. Dongghitar

[quote

ôi tụ anh mới cứng đó.tất nhiên không bằng hàng nos rồi.Xin cám ơn chú.hôm nào Anh qua nhé.
    Hôm qua cứ đợi chú Hùng rủ đi uống bia.không thấy hồi âm.buồn quá mang OPT EL84 ra quấn.kết quả biền nỗi buồn thành hành động DIY.giờ OPT đã hoàn thành chắc hôm nào phải Cám ơn chú Hùng.Chiều tối đứng đây.đau lưng mỏi gôi.mắt hoa nảy đom đóm măt Lảo đảo quay cuồng tý thì ngã.Đúng là cơn nghiện thật rôi.
    Đây là kết quả của 2 ngày lao động cật lực.Xin bẩm báo với mọi người ạ.còn mấy công đoạn nữa mới hoàn thành được ạ[/quote][/quote]
    Dùng Fe gì vậy anh?

7. lexuanson

[/quote]
    Dùng Fe gì vậy anh?[/quote]

Fe EI đời mới của Mỹ.tháo từ nguồn cao tần.Quấn mãi fe Nga mãi cũng chán.Hôm nào xong mời mấy chú có OPT Score Nhật mang vào mình xem chất âm của 2 loại xem sao nhé.Nhưng Lõi của anh hơi nhỏ.chắc công xuất không được cao như của chú rồi.

8. Dongghitar

A đang quấn cặp OPT mới và sẽ đánh dấu cực tính cẩn thận.

9. lexuanson

Đánh dấu cũng tốt sau làm nhanh hơn nếu quên không đánh dấu thì sau này đo sau không sao đâu chú.
    Nắng nóng quá mọi người ốm hết rôi không ai muốn DIY nữa.Mình quấn xong OPT và nguồn rồi không làm được nắng quá.Có lẽ phải làm vài vại bia cho nó mát không thì ốm hêt.Chiều chủ nhật được không chú Hùng và mọi người.
    Giờ mời mọi người xem bộ OPT và nguôn cho EL84 mới quấn ạ.Sau đó chủ nhật minh chiêu đãi sau nhé.

Attached Files:

10. Dongghitar

E đánh đấu để làm nhanh hơn thôi. Đang quấn cặp OPT C core cho Hồng.

11. wfo555

wfo555 Advanced Member

Bác sơn vẫn còn fe EI dị này à: quấn bằng fe dị đó thì
    quấn OPT SE 5k/7k\16-8-4 ohm for tube 45 hoặc 47 tube
    7k Sơ câp 3704
    5k Sơ câp 3131
    8cm2 cho ra 3W
    14cm2 cho 10w
    liệu có ổn không bác

12. tranchung159

Đánh dấu cũng tốt sau làm nhanh hơn nếu quên không đánh dấu thì sau này đo sau không sao đâu chú.
    Nắng nóng quá mọi người ốm hết rôi không ai muốn DIY nữa.Mình quấn xong OPT và nguồn rồi không làm được nắng quá.Có lẽ phải làm vài vại bia cho nó mát không thì ốm hêt.Chiều chủ nhật được không chú Hùng và mọi người.
    Giờ mời mọi người xem bộ OPT và nguôn cho EL84 mới quấn ạ.Sau đó chủ nhật minh chiêu đãi sau nhé.[/quote]

Anh Đồng đang hỏi em làm sao quấn được opt cong như của bác Sơn. Bác Sơn chỉ cho anh Đồng giúp em phát.

13. lexuanson

Cám on bac tuan, da dao lai cuc tinh cua thu cap kenh bi tu kích amp da ok roii, de ngji a dong sau quan opt can danh dau cuc tinh cua opt nhe thu 2 em se manh qua cho vi thieu dien tro 100ohm va 1 con 270k nua[/quote]
    A đang quấn cặp OPT mới và sẽ đánh dấu cực tính cẩn thận.[/quote]

Giờ mời mọi người xem bộ OPT và nguôn cho EL84 mới quấn ạ.Sau đó chủ nhật minh chiêu đãi sau nhé.[/quote]
    7k Sơ câp 3704
    5k Sơ câp 3131
    8cm2 cho ra 3W
    14cm2 cho 10w
    liệu có ổn không bác[/quote]

Số liệu này cùng được chú à.Anh quấn Fe dị 5k 4 cuộn mỗi cuộn 700vong.Tổng 2800.cho fe 13cm2.tiếng cũng đầy đặn lắm.
    Ngày mai anh muốn thứ âm ly mới chạy fe dị tại nhà Chú Hồng trân trọng kính mời mọi người đến nghe giúp và đánh giá;khoảng 15g chiều sau đó ra Hiếu táo làm vài vại bia cho mát như đã ý kiến hôm rồi.
    Khoảng 17g30 thì ra quán bia.Ai bận có thể ra thẳng Hiếu táo cũng được.

14. Dongghitar

A đang quấn cặp OPT mới và sẽ đánh dấu cực tính cẩn thận.[/quote]

7k Sơ câp 3704
    5k Sơ câp 3131
    8cm2 cho ra 3W
    14cm2 cho 10w
    liệu có ổn không bác[/quote]

Số liệu này cùng được chú à.Anh quấn Fe dị 5k 4 cuộn mỗi cuộn 700vong.Tổng 2800.cho fe 13cm2.tiếng cũng đầy đặn lắm.
    Ngày mai anh muốn thứ âm ly mới chạy fe dị tại nhà Chú Hồng trân trọng kính mời mọi người đến nghe giúp và đánh giá;khoảng 15g chiều sau đó ra Hiếu táo làm vài vại bia cho mát như đã ý kiến hôm rồi.
    Khoảng 17g30 thì ra quán bia.Ai bận có thể ra thẳng Hiếu táo cũng được.[/quote]
    Cặp OPT của Hồng đã hoàn thành. A Sơn nhắn tin cho mọi người đi, ai không vào đây thì không biết để đến. Nóng quá!!

15. Dongghitar

Đơn đặt hàng của chú Hồng đã được hoàn thành. Anh em rảnh ra uống bia thôi!

Attached Files:

16. Dongghitar

Anh Em CLB Long Biên chúc mừng cặp OPT mới của chú Hồng.
    Thiết kế: tranchung159; thi công: dongghitar.
    Chúc chú sớm có được Ampli như ý!

Attached Files:

17. bluemoon1974

bluemoon1974 Advanced Member

Trời ơi nóng quá. Hôm qua có cơn mưa rất to thể mà về vẫn phê lòi mắt ra.
    Trân trọng cảm ơn Tác giả Tranchung và Thi công bác Dongghitar. Sắp có đồ chơi mới roài.
    Hehe. OPT đồ hãng 11 củ, OPT tự thi công hết có 0.5 củ +Chầu nhâụ có Quốc vương Campuchia tài trợ.
    Anh em trong CLB Long Biên có nhu cầu vẽ việc cho Anh Đồng, chú Chung làm đê...

18. lexuanson

[Anh Em CLB Long Biên chúc mừng cặp OPT mới của chú Hồng.
    Thiết kế: tranchung159; thi công: dongghitar.
    Chúc chú sớm có được Ampli như ý![/quote]
    Trân trọng cảm ơn Tác giả Tranchung và Thi công bác Dongghitar. Sắp có đồ chơi mới roài.
    Hehe. OPT đồ hãng 11 củ, OPT tự thi công hết có 0.5 củ +Chầu nhâụ có Quốc vương Campuchia tài trợ.
    Anh em trong CLB Long Biên có nhu cầu vẽ việc cho Anh Đồng, chú Chung làm đê...[/quote]

Nghe tin vỉa hè có 1 chai rượi to để khao cái âm ly này.Chắc phải gọi thêm nồi nẩu rồi không thì uống rươu xếch xơ gan chết mất.

Từ nay anh em CLB Long biên không phải mua OPT rồi.Các kết quả đo kiểm gần đây cho thấy dải tần OPTcủa anh em Long biên quấn vượt xa đồ hãng.Từ đó sẽ ra đời những chiếc âm ly hay hơn đồ hãng là cái chắc.Vì thế nếu đi giao lưu anh em sẽ có khả năng được giải cao hơn nếu cuộc thi khách quan và không thiên vị.
    Xin chúc mùng mọi người

19. tranchung159

Hưng phấn quá các bác ơi, kiểu này em lại cầm mỏ hàn chơi tiếp. Đợt này không làm gì thấy vật vã quá.
    Chiều về em chuyển opt cho anh Bluemoon1974 nhé.

20. bluemoon1974

Chai rượu chỉ để khao cặp OPT tự làm khác sướng của anh em trong CLB thoai.
    Không phải mua OPT thì OK rồi nhưng khiêm tốn tí đê anh ơi, để có cái AMP hay thì còn nhiều yếu tố khác nữa...Chém kinh quá, ở nhà nhất mẹ nhì con mừ...

21. wfo555

wfo555 Advanced Member

Anh em trong CLB Long Biên có nhu cầu vẽ việc cho Anh Đồng, chú Chung làm đê...[/quote]

Nghe tin vỉa hè có 1 chai rượi to để khao cái âm ly này.Chắc phải gọi thêm nồi nẩu rồi không thì uống rươu xếch xơ gan chết mất.

Từ nay anh em CLB Long biên không phải mua OPT rồi.Các kết quả đo kiểm gần đây cho thấy dải tần OPTcủa anh em Long biên quấn vượt xa đồ hãng.Từ đó sẽ ra đời những chiếc âm ly hay hơn đồ hãng là cái chắc.Vì thế nếu đi giao lưu anh em sẽ có khả năng được giải cao hơn nếu cuộc thi khách quan và không thiên vị.
    Xin chúc mùng mọi người[/quote]
    nghe tin có chai rượu to nên em ké máu ăn phần, em xin lỗi vì chủ nhật đau đầu quá không tham dự được, nhưng không biết Anh hồng có đo henry không nếu với số vòng khoảng 2800 vòng với 10cm2 dung airgap 0.2mm thì henry sẽ rất thấp chỉ được 7-8 henry thôi (nếu em nhớ không nhầm). với số vòng như vậy tăng henry được lên em nghĩ sẽ hay hơn nhiều.

22. tranchung159

Em thấy bức ảnh này hay hay copy về đây để các bác xem.

Attached Files:

23. bluemoon1974

Chai rượu to lém, tất cả mọi người có mặt là OK, lý do to hơn mục đích.
    Có đồng hồ do Henry nhưng OPT mỗi nơi một chiếc đã về nhà anh đâu. Đồng hồ cũng đang đi ở mà.
    @Hungnt: Chai rượu chả nhìn thấy cái búa nào, mà là búa đinh hay búa bổ củi hay búa kiểm tu nhể? Búa Thiên Lôi hay búa của Bác tiều phu chuyên vào rừng đốn củi...hehe.

24. Dongghitar

Tinh thần anh em đang lên cao. Bác nào cần quấn OPT, tôi xin giúp!

25. wfo555

wfo555 Advanced Member

Phong trào đang lên: hội họa và ca nhạc. em cũng xin góp vui mấy bức hình hay phết mời các anh thưởng lãm và cho tý review nhé

Attached Files:

Share This Page

Loading...