CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. lexuanson

lexuanson Advanced Member

Em dảnh chủ nhật lên tham gia được. Thấy Công bảo anh lắp KT88 và fd422 trên cùng 1 chassic à?[/quote]

@Chung: KT88 và FD 422 cùng 1 chassis, cùng tầng đầu, khác mỗi đèn công suất.
    @Hungnt: Chưa đi à? Tôi tưởng bác đi vắng nên không kêu gọi chương trình kia, ở nhà test amp thui.
    Anh Sơn đứng ra làm Bô lão tổ chức đi, cứ để mấy thèng trẻ trâu bọn em kêu gào nhiều quá.
    Chung hoặc Công còn cặp BG màu đỏ nonpolar thì mang đi để test thoát K bóng tầng đầu nhé.[/quote]
    Chém gió tí! Em có nhà đâu mà tham gia. Hóng hớt từ xa!!![/quote]

Chú đi Pháp mà không báo cho CLB để anh em mừng cho chú.Khi nào về nhớ mua cho mỗi anh em 1lon bia Pháp nhé.Anh dạo này thèm bia quá mà chú lai đi xa.

2. bluemoon1974

bluemoon1974 Advanced Member

Cả nhà Bác về quê àh. Gớm quê bác có cái cổng làng cao thía. :mrgreen: :lol: :lol:
    Hôm qua bàn giao con Boeing không thấy bác ký, ủy quyền hết rồi àh?

3. Tran Minh Cong

Tran Minh Cong Advanced Member

Dự định thời gian giao lưu thế nào anh Hồng? Khoảng 14h chiều bắt đầu có hợp lý không anh? Am của em chạy 1 bóng thì áp rất đẹp, chạy 2 bóng xụt áp mất gần 60V, không biết tăng tụ sau choke có giải quyết được vấn đề không ạ?[/quote]

Nếu bóng nắn là gz37 thì tụ sau đèn chỉ được phép 5 uf thôi. 5u4g thì tối đa là 47 uf,[/quote]

Báo cáo cả nhà 300B đã hát, lâu ko nghe đèn bây giờ mới được thưởng thức lại nghe cũng thấy hay nhưng ù thì rinh tai và vặn volume đến 11h thì vỡ tiếng đã thử thay bóng nắn cũ mới các loại nhưng không cải thiện. Xem ra đường trần còn lắm gian truân!!!

4. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

Nếu bóng nắn là gz37 thì tụ sau đèn chỉ được phép 5 uf thôi. 5u4g thì tối đa là 47 uf,[/quote]

Báo cáo cả nhà 300B đã hát, lâu ko nghe đèn bây giờ mới được thưởng thức lại nghe cũng thấy hay nhưng ù thì rinh tai và vặn volume đến 11h thì vỡ tiếng đã thử thay bóng nắn cũ mới các loại nhưng không cải thiện. Xem ra đường trần còn lắm gian truân!!![/quote]

Khả năng cao là cục choke đã bị bão hoà từ.

5. lexuanson

Báo cáo cả nhà 300B đã hát, lâu ko nghe đèn bây giờ mới được thưởng thức lại nghe cũng thấy hay nhưng ù thì rinh tai và vặn volume đến 11h thì vỡ tiếng đã thử thay bóng nắn cũ mới các loại nhưng không cải thiện. Xem ra đường trần còn lắm gian truân!!![/quote]

Chú Hồng đang ở Sapa.Đi công tác với bạn.Tôi lại phải khất các bác đên tuần sau.Chờ chú Hùng đi Pháp về anh em mình gặp nhau luôn thể anh cũng đang muôn bia Pháp quá rồi.Có gí mình thông tin sao.Dạo này anh em nhiều việc quá trục trặc mãi không tụ tập được.Chốt chủ nhật tuấn sau 14g.Chủ nhà Hồng không đi được thì ra nhà Sơn ta giao lưu.Quá tam 3 bận rồi mà không làm được xấu hổ quá.Thế nhé tuần sau nhé.
    Chú Công và anh hôm đó sẽ thi Ù nhé xem ai về nhất nhé.
    Chú Chung cắt cốt cho anh chưa đấy.

6. tranchung159

Chú Hồng đang ở Sapa.Đi công tác với bạn.Tôi lại phải khất các bác đên tuần sau.Chờ chú Hùng đi Pháp về anh em mình gặp nhau luôn thể anh cũng đang muôn bia Pháp quá rồi.Có gí mình thông tin sao.Dạo này anh em nhiều việc quá trục trặc mãi không tụ tập được.Chốt chủ nhật tuấn sau 14g.Chủ nhà Hồng không đi được thì ra nhà Sơn ta giao lưu.Quá tam 3 bận rồi mà không làm được xấu hổ quá.Thế nhé tuần sau nhé.
    Chú Chung cắt cốt cho anh chưa đấy.[/quote]

Chiều nay em sẽ cắt. Hay chiều chủ nhật các bác mang amply qua nhà em giao lưu. em cũng vừa hoàn thành xong con Power el34 PP ghép với pre 25 K nghe hay lắm. (lắp con này 6 tháng mới xong, nếu tính cả thời gian làm nguồn và opt thì gần năm).

7. lexuanson

Chú Chung cắt cốt cho anh chưa đấy.[/quote]

Chiều nay em sẽ cắt. Hay chiều chủ nhật các bác mang amply qua nhà em giao lưu. em cũng vừa hoàn thành xong con Power el34 PP ghép với pre 25 K nghe hay lắm. (lắp con này 6 tháng mới xong, nếu tính cả thời gian làm nguồn và opt thì gần năm).[/quote]

Cám ơn chú.Chú cứ chủ động gọi mọi người đi.Mai anh sẽ qua chú.Anh mang âm li chủ yếu giao lưu fe scor các chú với fe di Nga thôi âm ly anh ù nên hơi cao.mai mấy giờ chú gọi báo cho mọi người nhé.
    Lịch ở nhà chú Hồng vẫn giữ nguyên.Chiều chủ nhật tuấn sau ta vừa giao lưu vừa ra mắt âm ly chú Hồng.

8. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

Chú Hùng đi hết tuần sau mới về. Chủ nhật chưa có nhà đâu anh Sơn. Hay chiều nay qua Chung nhỉ?

9. bluemoon1974

Kết quả chiều qua sao rồi các bác. 6h chiều qua em mới về đến HN.

10. tranchung159

Nếu không tính phần u huyền thì con con el34 pp của em là đạt nhất (mặc dù em mới hoàn thành xong trước đó khoảng 20 giờ) nếu tính cả u huyền con 6p3c PP của bác Sơn là đạt nhất, con này tầng lái dùng choke load làm âm thanh cực kỳ rộng (cấu hình rất đáng tham khảo), mỗi tội nghe vocal thì có thêm nhạc cụ đêm là u huyền.

Chắc đợt tới em kiếm fe để làm bộ choke load để chải nghiệm.

11. bluemoon1974

Anh Sơn có nhiều cái nhất nhỉ, đặc biệt là Uh huyền Ùh. Tải chocke đại ca bẩu nghe không khác mấy, thế mà cố tình làm. Ương quá cơ :lol:

12. tranchung159

Đấy là trên loa của em thì u huyền mới thành nhạc đệm, thấy anh Sơn bảo ở nhà không to như thế. Nhưng mà rất hay, đáng để thử.

13. lexuanson

Chú Hồng ơi.Hôm qua anh đến giao lưu với tư cách là xem chất fe dị của Liên xô với fe Score của Nhật của chú Chung thôi.Nên Ù anh cũng mang đi.Nhưng khi so với âm li L34 của chú Chung thì âm li của anh trường âm rộng hơn.Trung và trepbl long lanh hơn.và Bass thì không căng được như của chú Chung.Đầy là theo lời chú Chung.Anh nói ra đây và tiết lộ cho chú là anh có tải choke đấy.Hôm nay anh đang chuẩn bị quân cho chú đấy.

14. hungnt

hungnt Advanced Member

E vừa kiếm được 100 quả PL86. Made in Poland. Đại ca thấy có nên mua k nhỉ? Có 20K/1 quả.

15. Tuantranphu

Tuantranphu Advanced Member

Mua về nếu thấy thuận lợi various tiện... sau đó chia cho anh em mỗi người một ít chơi... Thế là hết veo. Loại này như EL86 nhưng khác điện áp đốt tim. Tóm lại khá hay.
    Đi chơi sướng quá nhỉ, hôm nào thì về đấy

16. lexuanson

Chú tìm mua giúp anh 100 quả nữa.loại này tốt thôi rồi

17. caoan

caoan Advanced Member

Bác ơi nếu được kiếm giúp em 8 quả nhé... cảm ơn bác trước.... :)

18. Dongghitar

Mang về anh đổi cho 1 cặp OPT!

19. tranchung159

Nếu được em cũng đang ký số lượng như của bác Sơn. Vậy nên anh nhớ mua 300 quả nhé.

20. bluemoon1974

500 cho dễ tính tiền há há...

21. caoan

caoan Advanced Member

Chia nhau mỗi bác vài quả đi các bác ơi, không đầu cơ thế, mà bác nào đầu cơ thừa thãi cho em xin 100 quả..^^

22. Dongghitar

500 cho dễ tính tiền há há...[/quote]
    Các bác nghe phê thế này thì ham là phải!

Attached Files:

23. lexuanson

Các bác nghe phê thế này thì ham là phải![/quote]

Hôm giao lưu thấy chú không mang máy ảnh anh nghĩ buổi giao lưu này là giao lưu chui trốn chú Hồng và chú Hùng.thế mà chú chụp lúc nào anh không biết.Giỏi thật,Đúng là nhiếp ảnh gia.

24. Tran Minh Cong

Tran Minh Cong Advanced Member

Em vừa đi đồng nát nhặt được chiếc này, định DIY thành lọc điện được không các bác? Thấy sơ đồ mạch lọc 2 tầng và kích thước nhỉnh hơn ampli mini của a Sơn một chút.

Attached Files:

25. tranchung159

Có chữ Audio chắc ngon đó. DIY đi để chải nghiệm.
    @ bác Lexuanson, em không có thép quấn choke load cho tầng lái lên đã dùng LM 317 làm CCS cho cathode bóng lái thấy âm thanh rộng rãi hắn, âm nhạc thoát ra hắn khỏi loa. CN bác nhớ mang âm ampli sang nhà bác Hồng làm tham chiếu nhé.

Share This Page

Loading...