CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. lexuanson

lexuanson Advanced Member

Chú ơi quấn được tiếng trấm nhiều là tốt đấy.quấn tốt fe tốt mới được còn nếu muốn giảm trầm chú thay air-gap dầy hơn là được chú a.còn muốn gảm nữa thì ráp mạch bù trầm chú à.Chúc chú có 1 âm ly như ý.

Xin cám ơn các chú đã đên OTK cho cái âm ly của anh.giờ anh theo ý kiến mọi người là ghép sang tầng công xuất bằng IT.

2. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

Chú qua anh đi để triển khai dự án mới!

3. lexuanson

Chúc mọi người thượng lộ bình an.Mai mình chuyển nhà nên không tham gia được.Đáng tiếc quá.

4. lexuanson

Chúc mọi người thượng lộ bình an. Mai mình chuyển nhà nên không tham gia được.Đáng tiếc quá.

Đã hoàn thành 2 cục IT dùng cho GM70 sau gần 20 lần quấn vào fe đấu nghe rồi tháo ra quấn lại.Vất vả và sung sướng vô cùng.Vì cũng đã có ít trải nghiệm về biến thế liên tầng.Chăc cũng không khó như mọi người chém gió đâu ạ.Không tin mọi người cứ làm mà xem sẽ có kinh nghiệm ngay mà.Cũng phải cám ơn mọi người đã đến nghe giúp không thì cái tai trâu của Sơn không đạt đươc vậy đâu.
    Theo ý kiến của chú Chung thì nếu đi thi SUMO sẽ ghép tụ còn để tai mình và anh em nghe thì ghép IT.tiếng IT mềm mại nghe thích lắm.Đây ló đây ạ.Khi nào rảnh em ráp vào máy rồi mời các bác vào thưởng thức ạ.Chắc cũng bắng 90% tụ là chắc theo ý kiến của chú Đức đấy.
    Tinh tướng vài câu mời các bác chém thỏa mái đi ạ.

Attached Files:

5. caoan

caoan Advanced Member

bàng 90% của tụ thì quấn nối tầng làm chi cho mệt hả bác ơi...!

6. bluemoon1974

bluemoon1974 Advanced Member

Có mà thêm 90% nữa thì mới bằng tụ thì có.

7. tubedream

tubedream Approved Member

...............................................................................

8. wfo555

wfo555 Advanced Member

Chúc mừng bác có sản phẩm hay, it đó có fe tốt thay vào nữa thì tốt quá, hôm đi văn môn tiếc là bác không lấy fe tháo máy đó, bây giờ họ không bán nữa

9. lexuanson

Kém 90 hay bằng 90% không quan trọng cái quan trọng là có chất âm của IT là hay rồi.Nghe chán tụ nay chuyển qua chất âm của IT thấy rất hay.Khó miêu tả quá thôi cứ áng như này nhé. Nếu ví chất âm tụ như là thịt chó thì chất âm của IT như cầy hương.nó dẻo thơm và lung linh lắm.Không tin hôm nào ạnh ráp vào các chú qua nghe rồi đánh giá nhé.Nhưng phải mang Âm ly có tụ tốt rôi phải test mù và có ban giám khảo cơ.Không thì các chú lại dìm hàng của anh ngay.
    Tất nhiên 90% là ý kiến của chú Đức.Còn anh đánh giá phải hơn.Theo Tuấn Trần phú là tùy tai mà.Thôi hôm nào nhé vào nghe là biết liền.Không hay ta lại chuyển qua tụ.Sơ đồ anh ráp thì chuyển gì cũng được đa năng mà.Chú Chung hứa cho mượn 4 quả tụ 1000v rồi.
    Chú Đức à.hôm rồi anh và chú Hùng nên cửa hàng đó không còn 1 cục nào.Chúc mừng chú nhé.
    Biến thê của GU 17 đã hoàn thành.Chú nào có quấn loại biến thế nhỏ này anh xin phục vụ.mây ngày nghỉ Quốc khánh đang không biết làm gi,Giúp bạn là của để dành mà.
    Mời các bác xem loại OPT GU 17 nhé lâu không quấn loại nhỏ mãi mới quen.

Chém nhiều gió,không ai dám lên mạng nữa
    Không biết cánh chú Hồng đi Tây bắc đã về chưa.Quà cáp có gì cho anh em không nhỉ.

Attached Files:

10. bluemoon1974

Có mấy con ghẹ ngon quá mà không dám mang về. Chỉ nhậu tại chỗ thôi, đau hết cả lưng.

11. wfo555

wfo555 Advanced Member

Ghẹ ngon that, em tuc cai cai ong duoc an ghẹ nuôi 15y mà không chia sẻ với anh em. Ke ke, may mà với ít kinh nghiện vốn có nên cũng ăn được ghẹ ngon. Em cám ơn 02 anh H nhé.

12. bluemoon1974

Hehe, cụ nào có ghẹ ngon thía, con đấy mà mang nấu canh rau muống ngọt nước phải biết. Ướt cả bàn phím.
    Hôm nay mát trời ngồi rảnh chỉ nghĩ đến mấy món nhậu.
    Đầu tiên là thịt chó:
    Hôm trước về quê BG của một ông bạn, trời mưa rất to, đi mua thị chó về tự chế biến, ra bờ ao hái lá mơ to như cái quạt, quá ngon luôn. Đặc thù vùng miền, quê BG nấu thịt chó với tương chứ không cổ truyền là giềng mẻ mắm tôm. Hehe nhập gia tùy tục, cũng thử thịt chó với tương xem sao, ngon nhưng không khoái khẩu lắm.
    Lại nói đến Cầy hương: Đương nhiên là đặc sản rồi, nhưng không phải quá hiếm, loại này phải biết chế biến và lấy được túi xạ của nó thì mới chuẩn. Nói tóm lại nếu biết làm thì OK.
    Chốt lại, Chó hay Cầy đều ngon, nhưng cứ chém to kho mặn, hôi mù, ... thì gọi đĩa đậu phụ luộc cho nó lành, chịu khó ăn đậu phụ đỡ phải đi cắt tóc.
    So sánh audio với Chó và Cầy thì không hay lém các cụ nhỉ.
    Rảnh rỗi sinh nông nổi, trảm phong hầu các cụ ... :mrgreen: .Em xin được đại xá các cụ nhé.

13. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

Mai tết độc lập, bác nào dảnh mời các 8h anh em mình cafe ở quán Quen nhé.

14. lexuanson

Ôi tiếc quá sáng nay không có việc gì định đi sang xem duyệt binh thì đường cấm lung tung cả phải vế không rõ các chú uống cà phê để vào chém gió.
    Lõi tại không vào mạng đây.

Xin thay mặt cho anh em trong CLB được thông báo để kỷ niệm tròn 1 năm 1 tháng 1 ngày 1 giờ tham gia CLB Long biên ,chú Đồng có nhã ý đến nhà chú dự tiệc và nghe nhạc của âm ly đèn EL84 pp có OPT tự dệt bằng fe Score của Nhật bổn.Thời gian dự kiến vào ngày 23/9/2015.Chiều tối đấy.thời gian cụ thể sẽ báo cụ thể sau.Ngày thì chốt rồi đấy.
    Hôm đó có mời anh Hải và anh Tuấn bên CLB Cột cờ.Có khách nên yêu cầu mọi người cố gắng đến dự đông đủ và đúng giờ.Nhớ ăn mặc đẹp và nói năng lịch sự.Nhà có khách mà.
    Tiên thể mong các bác cho ý kiến về buổi giao lưu giữa 2 CLB về âm ly đèn chân tăm ạ.

15. bluemoon1974

Nhà có khách nên nhớ ăn mặc đẹp và nói năng lịch sự. Vậy lâu nay mình toàn là cái đám ăn mặc thì "giẻ rách" và nói năng thì "Mồm chó vó ngựa" àh anh? :oops: :(
    Chán, việc chính là chúc mừng chủ nhà hôm đó là anh Dongghitar thì không quan tâm...

16. lexuanson

Ừ nhỉ.Quên anh xin lỗi.Cũng muốn nói nhiều thông tin.Nhưng thôi để hôm đó cho bất ngờ ạ
    Mà cũng nên cần rèn luyện nếp sống văn hóa người Tràng an mà chú.
    “Chẳng thơm cũng thể hoa nhài
    Dẫu không thanh lịch cũng người Tràng An” mà.

Và mục đích mình viết:Nhà có khách nên nhớ ăn mặc đẹp và nói năng lịch sự để nâng tầm quan trọng của buổi gặp mặt lên thôi.không có ý xấu như chú Hồng nghĩ đâu ạ.Và khi nói với nhau trên mạng các chú cũng không nên trần xì và cay nghiệt như mẹ chồng vậy dễ mất hòa khí lắm.Hơn nữa đây ngoài anh em mình còn nhiều người trong và ngoài nước đọc họ sẽ đánh giá thấp mình đấy ạ.Anh hy vọng từ nay nhũng lời lẽ như thế này sẽ chấm dứt trên diễn dàn này.Hãy suy nghĩ kỹ khi viết để giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt và tạo không khí tốt trên diên dàn.Góp phần xây dựng diễn dàn trong sáng nhân kỷ niệm 10 năm ngày thành lập VNAV
    Hope everything will be fine

17. tranchung159

Sưa tầm được mạch 300B rất hay, em post vào đây để làm tài liệu sau này tham khảo.

Attached Files:

18. bluemoon1974

Diễn đàn công khai, mở, Không ai áp đặt được suy nghĩ cho người khác.
    Anh là trưởng nhóm, lời mời trân trọng thì anh em sẽ theo.
    Em không cay nghiệt với ai cả nhưng cách đặt vấn đề của anh không ổn...Em không bằng lòng thì em nói suy nghĩ của em.
    Người khác đọc và hiểu,OK, người ta sẽ đánh giá được đúng bản chất vấn đề.

19. tranchung159

Sau khi đã có pre đỉnh cao MBL 6010D em làm tiếp dự án Pre đèn.
    Em kheo hàng dự án pre đèn của em.
    Nguồn Fe Niken :lol: , OPT fe double C-Nhật (Design and make by Tranchung159), Điện trở là sự phối ghép giữa Amtran và Tatanlum, tụ thoát , black gate, lọc điện công nghiệp 15A.
    Em chỉ còn thiếu chassic là em pre chào đời.

Attached Files:

20. bluemoon1974

Cho ngồi lên tấm ván là ok rồi. Khỏi chassiss...

21. tranchung159

Em sẽ thử theo chiêu này, chứ làm chassic là khâu ngại nhất trong quá ttrinhf DIY một sản phẩm.

22. Tran Minh Cong

Tran Minh Cong Advanced Member

Em cũng đang loay hoay vụ rề đèn xuất opt tự quấn. Hóng bác Chung xem sản phẩm thế nào?

23. lexuanson

Chú cùng ngồi uống bia thì hiểu vậy.Còn những người không có đấy anh phải viết vậy để kích thích sự tò mò.Thể họ mới đến.Thôi được anh sai.Anh xin lỗi và rút kinh nghiệm với anh em.
    Chức trưởng nhóm chả ai bẩu cho anh cả.giờ anh không muốn làm nữa mời chú giúp nhóm đi.Hôm nào bàn giao trưởng nhóm anh sẽ chịu mọi phí tổn.kể cả anh em mình đi Đồ sơn.
    Mọi việc sẽ chốt như vậy nhé.

24. Thangthuy86

Thangthuy86 Advanced Member

Chào các bác, các bác cho em vào tham quan với nhé, em đọc mấy topic của các bác em thấy hay quá, em cũng muốn làm 1 cái ampli đèn mà em thấy quấn biến thế xuất âm phức tạp ghê
    Kính!

25. Tran Minh Cong

Tran Minh Cong Advanced Member

Anh chung tính cho em xuất âm rề 5687 nhé, dùng 2 tube, fe C-core của Tiệp Khắc, em đo trên quận 6K a Đồng cuốn được 6.3H anh nhé. Anh tính thêm cho em OPT 300B 3.5K dùng Double C-core fe nhật nữa nhé.
    BR

Share This Page

Loading...