CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. caoan

caoan Advanced Member

300B chơi quad core đi bác..... :)

2. Tran Minh Cong

Tran Minh Cong Advanced Member

Tình hình là thiếu fe bác "CaoAn" ạ. Bác nào còn để lại em một bộ!

3. caoan

caoan Advanced Member

Tình hình là em cũng đang kiếm để mua thêm vì khi đó em mua cũng tính đủ dùng, không ngờ có ông nào hốt hết luôn, giờ ra cục nào mất cục đó....em làm 1 bộ amply hết 16 quả rồi..... :) , chắc là hôm nào gặp fe choke châu âu cũng cố mua để dành vậy.... hihi mời các bác tham khảo kiểu opt phía dưới...khá là hay và có nhiều điểm tương đồng với cách hướng dẫn bác teablue
    http://www.turneraudio.com.au/se-output ... alc-1.html

4. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

Em mua mớ này từ Văn Môn tròn 16 cục. Đúng là em có duyên với loại này, lại vất vả dài dài đây, nhưng mà sướng!

Attached Files:

5. caoan

caoan Advanced Member

Chất lượng fe nhật có vẻ tốt hơn cả fe châu âu nhiều........em thì chưa gặp c core mỹ bao giờ không biết nó thế nào... :)

6. cup_of_cafe

cup_of_cafe Advanced Member

Em kiếm được 4 cục thế này, bác Chung tính giúp em xem làm được món gì hay không nhé. Thanks bác

7. lvm

lvm Advanced Member

CỤ Cup kiếm được ở đâu vậy cho em kiếm với ! 8)

8. tranchung159

Em đang hướng tới bộ sản phảm này. Nhìn phê quá!

Attached Files:

9. caoan

caoan Advanced Member

Em thì khoái Quad core và D core hơn..... :)

10. tranchung159

Mình cũng tính chơi 2 loại đó thôi, loại triple C-core khó quá vì khích thước không hợp.

11. cup_of_cafe

Mấy cục này em lượm cũng lâu lâu rồi, để mốc meo giờ thấy các cụ bàn tán xôm quá em lôi ra tính làm gì cho nó máu :mrgreen:

12. lvm

lvm Advanced Member

Trước em thấy cụ caoan ôm được bao tải fe xuê này mà ! Hồi đấy vm rã rôm rả luôn , hình như trước hay sau thi overturn thì phải :D

13. caoan

caoan Advanced Member

Chắc bác nhầm ai với em...hehe... bao tải fe core liên xô thì em có đấy ạ.....

14. tranchung159

Em có cập fe C - core của Liên Xô quấn cho El 34 PP nghe cũng rất tốt.

15. My FB

My FB Advanced Member

Gom được cả bao tải cơ à? thế thì action thôi :mrgreen:

Attached Files:

File size:
      59,4 KB
      Views:
      184
  16. My FB

My FB Advanced Member

Bác caoan thích Quad thì có cái này, có thông số để tham khảo luôn :D
    Thông số so với Tamura F2007 hơi ẹ (F2007 dùng C-core đơn :p )

Attached Files:

17. tranchung159

18. caoan

caoan Advanced Member

Cảm ơn bác... cái này hay quá nhưng phải kiếm fe phù hợp kích thước...cái này mới khó...... :)

19. cup_of_cafe

Cặp FE của em giống cặp này, mỗi tội trông xấu hơn tí được cái là double C core, em định quấn cho GM70 SE hoặc 300B PSE. Chắc là ổn :mrgreen:

20. lexuanson

lexuanson Advanced Member

Ôi phong trào OPT rề lại lên quá ta.Mà chú Công à.anh đã hứa quấn cho chú 1 cặp OPT rề.Quấn rồi lúc nào chú qua lây không phải mần chi nữa.
    Các bác quấn OPT cho rế em xin có một vài trải nghiệm để các bác tham khảo ạ.
    1 Mối đèn có một trở kháng suy ra mỗi đèn sẽ có 1 OPT theo mạch.
    2 .Biến thế liên tầng khác OPT ở chỗ trước sau nó đểu có đèn.và điện dung của đèn và điện dung cùa cuôn dây ghép với cuộn dây sẽ thành 1 mạch cộng hưởng LC.khi làm thì phải tính cả chuyện đó ạ
    3 .Cảm kháng của cuộn dây: L = ZL/2*pi*f.Thí dụ đèn có trở kháng 5k thì :
    Chọn f = 20 hz -> cảm kháng mà em cần để có tải là 5k ở quân sơ cấp là L = 5000/2*3,14*20 = 39,8 H
    Đây có lẽ là yếu tố quan trọng và là cái khác căn bản với OPT trong thức hành.Xuất âm Henry không cần cao lắm thì phải.
    4-Biến thế liên tầng xuất sang SUMO là phải đủ tiết diện phe.Hối mới quấn tôi quân bằng loại Score Nhật mà các chú vừa trình ở trên ý.Chú Hồng vào nghe bảo chói quá hóa ra không có tiếng trầm.Tháo ra tăng số vòng gấp đôi vẫn vậy.sau đó tôi bỏ luôn mặc dú quấn đi quấn lại nhiều lần.quấn sang EI có tiết diện to hơn.quấn 3200vong nhiều bass ít treble.sau mấy lần gỡ ra quân lại thấy ổn hơn.Hôm nào mời các bác qua trải nghiệm ạ'
    Còn xuất âm rề các bác biết con rề tôi làm đầu tiên có mang vào nhà chú Công quá hay.sau đó tôi làm 2 con rề nữa ráp IT vào lại kém tụ.Tôi cũng chưa tim ra nguyên nhân.kinh nghiệm quấn OPT rể chác tiết diện không cần lớn lắm đâu ạ.Con của tôi S=2,4cm2 thôi.chắc to thì cũng không sao.DIY là phải hoành tráng mà.
    Lý thuyết thì tôi kém nhưng kinh nghiệm thưc hành tôi nghĩ là mình cho fe tốt rồi quấn thử 500 vòng đo H suy ra Hen ry cần quấn sau đó từ tý số truyền tính ra số vòng của cuộn thứ cấp.cho chạy nghe nhờ mọi nghười nghe doán ra tần số quấn lại.Đó là cách mà tôi vẫn làm đấy ạ.Chắc là xác xuất thành công sẽ cao đây vì đó là con đường mình đi đã hoàn thành rồi.Chúc mọi người thành công.
    4.Xin giới thiệu mọi người sơ đồ một IT chạy fe 32

Attached Files:

21. caoan

caoan Advanced Member

cái vụ C core quấn cho sumo không có tiếng trầm là do khối lượng không đủ bác ơi..hihi

22. lexuanson

Bác gặp chú Đồng trong nhóm vùa vào CLB hơn 1 năm thế mà đã ráp được 4 chú âm ly đèn.và quấn OPT hơi suya luôn,đẹp như đồ hãng.Còn mấy anh em trong nhóm họ rất đếu tay và cần mẫn.họ đã đi trước hàng chục năm rôi kinh nghệm cũng khá.Theo lời anh Tuấn thì nhóm CLB Long biên khá điều tay.Chúc bác mọi sự như ý tỷ sự như mơ.

23. Tran Minh Cong

Đúng là bóng hay có khác, mượn tube GZ34 của anh Chung về lắp vô amp 300B SE của em điện áp như ý luôn mới hay. Không cưỡng được em cũng phải rinh một em về thay thế cho 5u4 kết quả thật bất ngờ áp tăng lên hẳn 57V đang loay hoay tăng áp thì giờ em lại phải làm ngược lại là hạ áp.

Attached Files:

24. Tran Minh Cong

Cảm ơn anh Sơn nhiều, cuối tuần em qua lấy nhé.

25. lexuanson

Sau khi đã có pre đỉnh cao MBL 6010D em làm tiếp dự án Pre đèn.
    Em kheo hàng dự án pre đèn của em.
    Nguồn Fe Niken :lol: , OPT fe double C-Nhật (Design and make by Tranchung159), Điện trở là sự phối ghép giữa Amtran và Tatanlum, tụ thoát , black gate, lọc điện công nghiệp 15A.
    Em chỉ còn thiếu chassic là em pre chào đời.[/quote]
    Em cũng đang loay hoay vụ rề đèn xuất opt tự quấn. Hóng bác Chung xem sản phẩm thế nào?[/quote]

Ôi phong trào OPT rề lại lên quá ta.Mà chú Công à.anh đã hứa quấn cho chú 1 cặp OPT rề.Quấn rồi lúc nào chú qua lây không phải mần chi nữa.
    Các bác quấn OPT cho rế em xin có một vài trải nghiệm để các bác tham khảo ạ.
    1 Mối đèn có một trở kháng suy ra mỗi đèn sẽ có 1 OPT theo mạch.
    2 .Biến thế liên tầng khác OPT ở chỗ trước sau nó đểu có đèn.và điện dung của đèn và điện dung cùa cuôn dây ghép với cuộn dây sẽ thành 1 mạch cộng hưởng LC.khi làm thì phải tính cả chuyện đó ạ
    3 .Cảm kháng của cuộn dây: L = ZL/2*pi*f.Thí dụ đèn có trở kháng 5k thì :
    Chọn f = 20 hz -> cảm kháng mà em cần để có tải là 5k ở quân sơ cấp là L = 5000/2*3,14*20 = 39,8 H
    Đây có lẽ là yếu tố quan trọng và là cái khác căn bản với OPT trong thức hành.Xuất âm Henry không cần cao lắm thì phải.
    4-Biến thế liên tầng xuất sang SUMO là phải đủ tiết diện phe.Hối mới quấn tôi quân bằng loại Score Nhật mà các chú vừa trình ở trên ý.Chú Hồng vào nghe bảo chói quá hóa ra không có tiếng trầm.Tháo ra tăng số vòng gấp đôi vẫn vậy.sau đó tôi bỏ luôn mặc dú quấn đi quấn lại nhiều lần.quấn sang EI có tiết diện to hơn.quấn 3200vong nhiều bass ít treble.sau mấy lần gỡ ra quân lại thấy ổn hơn.Hôm nào mời các bác qua trải nghiệm ạ'
    Còn xuất âm rề các bác biết con rề tôi làm đầu tiên có mang vào nhà chú Công quá hay.sau đó tôi làm 2 con rề nữa ráp IT vào lại kém tụ.Tôi cũng chưa tim ra nguyên nhân.kinh nghiệm quấn OPT rể chác tiết diện không cần lớn lắm đâu ạ.Con của tôi S=2,4cm2 thôi.chắc to thì cũng không sao.DIY là phải hoành tráng mà.
    Lý thuyết thì tôi kém nhưng kinh nghiệm thưc hành tôi nghĩ là mình cho fe tốt rồi quấn thử 500 vòng đo H suy ra Hen ry cần quấn sau đó từ tý số truyền tính ra số vòng của cuộn thứ cấp.cho chạy nghe nhờ mọi nghười nghe doán ra tần số quấn lại.Đó là cách mà tôi vẫn làm đấy ạ.Chắc là xác xuất thành công sẽ cao đây vì đó là con đường mình đi đã hoàn thành rồi.Chúc mọi người thành công.
    4.Xin giới thiệu mọi người sơ đồ một IT chạy fe 32[/quote]
    cái vụ C core quấn cho sumo không có tiếng trầm là do khối lượng không đủ bác ơi..hihi[/quote]

Bác nói đúng 1 phần và cũng đúng với bản chất của anh em DIY.Khi liên tầng làm nhiệm vụ truyền đat cả công xuất như khi ghép từ tầng công xuất sang bóng SUMO.hoặc khi ghép sang tầng công xuất có công xuất ra cao thì phải đủ cân đủ lạng vì phải truyền cả công xuất.còn các trường hợp khác thì không nhất thiết đâu.Con liên tầng của mình cho rề Tiết diện là 1,6cm x 1.5cm quấn dây 0.08mm, cho vào hay ơi là hay.Tất nhiên với anh em DIY thì to cho chắc ăn.gọi là lấy thịt đè người ý mà.hơn nữa fe các bác không rõ thì phải quấn to lên thôi.
    Cuối tuần chú Công qua lấy nhé.
    Hôm nào anh trả chú Chung cặp tụ 0.22/1000v nhé.

Share This Page

Loading...