CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. wfo555

wfo555 Advanced Member

Bác để ý nhé kích thuoc fe cua 6e5p nhé theo sơ đồ bác gửi nó gần tương với 6p15p để đẩy cho gm70 nếu miễn cưõng thì tạm đủ, nhất là nối tâng bằng it (liên quan đến chất lượng fe biến áp)

2. wfo555

wfo555 Advanced Member

Nói túm lại dân diy vẫn chưa chủ động được nguồn va chất lượng fe để dựng opt. Em chém tý cho đỡ ngứa mồm

3. lexuanson

lexuanson Advanced Member

Sau khi đã có pre đỉnh cao MBL 6010D em làm tiếp dự án Pre đèn.
    Em kheo hàng dự án pre đèn của em.
    Nguồn Fe Niken :lol: , OPT fe double C-Nhật (Design and make by Tranchung159), Điện trở là sự phối ghép giữa Amtran và Tatanlum, tụ thoát , black gate, lọc điện công nghiệp 15A.
    Em chỉ còn thiếu chassic là em pre chào đời.[/quote]
    Em cũng đang loay hoay vụ rề đèn xuất opt tự quấn. Hóng bác Chung xem sản phẩm thế nào?[/quote]

Ôi phong trào OPT rề lại lên quá ta.Mà chú Công à.anh đã hứa quấn cho chú 1 cặp OPT rề.Quấn rồi lúc nào chú qua lây không phải mần chi nữa.
    Các bác quấn OPT cho rế em xin có một vài trải nghiệm để các bác tham khảo ạ.
    1 Mối đèn có một trở kháng suy ra mỗi đèn sẽ có 1 OPT theo mạch.
    2 .Biến thế liên tầng khác OPT ở chỗ trước sau nó đểu có đèn.và điện dung của đèn và điện dung cùa cuôn dây ghép với cuộn dây sẽ thành 1 mạch cộng hưởng LC.khi làm thì phải tính cả chuyện đó ạ
    3 .Cảm kháng của cuộn dây: L = ZL/2*pi*f.Thí dụ đèn có trở kháng 5k thì :
    Chọn f = 20 hz -> cảm kháng mà em cần để có tải là 5k ở quân sơ cấp là L = 5000/2*3,14*20 = 39,8 H
    Đây có lẽ là yếu tố quan trọng và là cái khác căn bản với OPT trong thức hành.Xuất âm Henry không cần cao lắm thì phải.
    4-Biến thế liên tầng xuất sang SUMO là phải đủ tiết diện phe.Hối mới quấn tôi quân bằng loại Score Nhật mà các chú vừa trình ở trên ý.Chú Hồng vào nghe bảo chói quá hóa ra không có tiếng trầm.Tháo ra tăng số vòng gấp đôi vẫn vậy.sau đó tôi bỏ luôn mặc dú quấn đi quấn lại nhiều lần.quấn sang EI có tiết diện to hơn.quấn 3200vong nhiều bass ít treble.sau mấy lần gỡ ra quân lại thấy ổn hơn.Hôm nào mời các bác qua trải nghiệm ạ'
    Còn xuất âm rề các bác biết con rề tôi làm đầu tiên có mang vào nhà chú Công quá hay.sau đó tôi làm 2 con rề nữa ráp IT vào lại kém tụ.Tôi cũng chưa tim ra nguyên nhân.kinh nghiệm quấn OPT rể chác tiết diện không cần lớn lắm đâu ạ.Con của tôi S=2,4cm2 thôi.chắc to thì cũng không sao.DIY là phải hoành tráng mà.
    Lý thuyết thì tôi kém nhưng kinh nghiệm thưc hành tôi nghĩ là mình cho fe tốt rồi quấn thử 500 vòng đo H suy ra Hen ry cần quấn sau đó từ tý số truyền tính ra số vòng của cuộn thứ cấp.cho chạy nghe nhờ mọi nghười nghe doán ra tần số quấn lại.Đó là cách mà tôi vẫn làm đấy ạ.Chắc là xác xuất thành công sẽ cao đây vì đó là con đường mình đi đã hoàn thành rồi.Chúc mọi người thành công.
    4.Xin giới thiệu mọi người sơ đồ một IT chạy fe 32[/quote]
    Bác để ý nhé kích thuoc fe cua 6e5p nhé theo sơ đồ bác gửi nó gần tương với 6p15p để đẩy cho gm70 nếu miễn cưõng thì tạm đủ, nhất là nối tâng bằng it (liên quan đến chất lượng fe biến áp)[/quote]

Kich thước quá dư đấy chú à nó là 32mmx 45mm=1440mm2 tiết diên này quấn OPT của 6L6 được rồi chứ không phải miễn cưỡng đâu.Chú thì cứ hay khiêm tốn.Tặng chú 1 sơ đồ hay cho GU 81 kích bằng 6E5p ghép trực tiếp đây.Có 2 loại RC và LC đấy.Quan trọng đây.GM70 PP của anh không tim được tụ 1000v đành phải ghép IT đấy.

Attached Files:

4. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

Tình hình là em vừa quấn xong một em IT dùng cho bóng lái 300 B bằng Fe 38 x 5 to hơn cả OPT nhưng nghe phê vãi hết cả hàng.

5. lexuanson

Chiếc âm ly GM 70PP đã hoàn thiện cơ bản.ghép sang bóng công xuất bằng IT.trân trọng kings mời các chú chiều thứ 7 16g chiều qua nhà anh ghe thử.Hôm anh Tuấn sang nghe anh thấy không có trống mấy hôm nay nghe thì trông đầy đặn và tròn rõ lắm.Chú Hông mang đến cho anh cái đĩa nhạc giao hưởng để test nhé.
    Ảnh chụp âm li đang chạy cho mọi người xem và chém ạ

Attached Files:

6. tranchung159

Còn chém gì nữa, đăng ký thi sumo thôi bác ơi.

Em hoàn thiệt được thầm nguồn cho Pre:

Attached Files:

7. caoan

caoan Advanced Member

Tưởng bác nghỉ chơi 300B rồi mà :mrgreen:

8. tranchung159

Em cũng máu 300b lắm, cơ mà đi nghe nhiều 300b SE vẫn chưa nghiện được chất âm của nó, vậỵ lên em vẫn pp và phải Class AB mới lọt tại đặc biệt là tube EL 34.

9. caoan

caoan Advanced Member

Với sở thích nhạc hiện tại của bác thì khó mà nghe được SE 3 cực...hihi... mà hôm nào lắp kt88 PP đi bác nghe cho nó khỏe...hihi

10. tranchung159

KT 88 em thử rồi, phòng em hơi nhỏ cho em nó thể hiện, bạo lực quá, chắc sau này lắp liên tầng IT cho âm thanh nó tươi tắn, rộn ràng.

11. caoan

caoan Advanced Member

Thêm nối tầng vào dải thấp dải cao đều kém đi vì vậy có khi hay hơn..... :mrgreen:

12. tranchung159

Con Pre L3 với phần nguồn QH HV của em đã cất tiếng hát lúc 11h30' đêm qua. Sắp tới em sẽ làm quả nguồn M2 để có cái so sánh và trải nghiệm.
    Bây giờ đến phần ngại nhất là làm chassic với cập opt to quá khổ.

Attached Files:

13. cup_of_cafe

cup_of_cafe Advanced Member

Bác Chung thử nghiệm xuất OPT cho pre xem sao. Như cặp này bé tí thôi bác :)

14. tranchung159

Attached Files:

15. caoan

caoan Advanced Member

16. cup_of_cafe

cup_of_cafe Advanced Member

Hic, cục FE chỉ cỡ 2 bao diêm bác ah, nhẹ hều à :( . Cục của bác Chung có vẻ to nhỉ :mrgreen:

17. tranchung159

Của em nặng 1,8 kg/1 opt nhưng cồng kềnh lắm lên hơi khó làm chassic.

18. caoan

caoan Advanced Member

Vậy em cũng có 4 cụ như thế, nhưng bé quá quấn rất chi là mệt.....

19. tranchung159

Tối qua đã cân chỉnh xong để tìm điểm ngọt cho Pre L3 Diy. hiện giời âm thanh đã xứng tần Hí end.
    Đang để bổ ngửa nghe tạm sang tuần sẽ làm chassic là có thể vác đi giao lưu được rồi.

Attached Files:

20. Tran Minh Cong

Tran Minh Cong Advanced Member

Báo cáo cả nhà sau khi mode lại phần nguồn cho 300B (thay bóng nắn bằng GZ34 và tụ lọc dầu USA cho tầng công suất) thì thấy âm thanh cũng rất cá tính và mượt mà, đúng là 300B vẫn rất đáng chơi.

Attached Files:

File size:
      109,6 KB
      Views:
      122
  21. wfo555

wfo555 Advanced Member

Đổi cho anh cặp bóng nhé, anh các.. các thêm xèng...nhé.

22. Tran Minh Cong

Tran Minh Cong Advanced Member

Cặp 300B của anh Đức nghe cũng rất hay, đặc biệt là điện áp xụt thấp hơn so với khi nghe bằng 300B của em.

23. lexuanson

Nhân việc của anh va cham với chú Hồng.xin có một số ý kiến sau ạ.
    1-Ngày 23/9/2015.Chú Đồng muồn mời anh em mính đến nhà chú giao lưu âm ly và liên hoan.nhân dịp sinh nhật chú.Nhưng vì CLB mình chưa có tiền lệ tổ chức sinh nhật nên anh đã nói lại sang chuyện khác ví sợ mời thẳng thì mọi người không đến.Nhưng cách nói của anh không khéo làm cho mọi người hiểu lầm .Thành thật xin lỗi mọi người và hứa sẽ sửa sai.Thực sự thì post chuyện này khó thật.nhất.
    2-Bình đẳng và tôn trọng lẫn nhau là thía khóa để tồn tại 1 CLB.Vậy khi ai đó sai sót ta không nên làm tổn thương họ thêm.Vì điều đó sẽ làm cho sư chia rẻ và mất đoàn kết ngày càng sâu sắc mà thôi.
    3- Qua 1 số việc vừa rồi anh thấy cần phải tổ chức 1 đại hội CLB Long biên từ đó mình sẽ được thoả mái bày tỏ quan điểm và chia sẻ.Đồng thời bầu ra 1 chủ nhiệm CLB sao cho có uy tin và sứng tầm.Qua đại hội này các chú cũng nên quy định cụ thể một số hoạt đôngh cụ thể cho CLB chúng ta.
    4.Có lẽ chú Đồng là người tổn thương nhất mặc dù chú không nói.Hôm nào rảnh anh gặp chú để tạ tội với chú.Riêng Son mọi người biết rồi nhưng ngày đầu bỏ tropic cũ về đây vài tháng đâu Sơn không thiết tha lắm.Nhưng thấy anh em tốt quá từ đó lòng nhiệt tình lại được sưởi âm lên.Nay thì độ cao hứng lại giảm mất rồi

Vài lời chia sẻ kính mong mọi người phân tích và bình luận để cho CLB mình ngày càng phát triển hơn.

24. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

[quote="lexuanson"
    Hope everything will be fine[/quote]

[/quote]

Nhân việc của anh va cham với chú Hồng.xin có một số ý kiến sau ạ.
    1-Ngày 23/9/2015.Chú Đồng muồn mời anh em mính đến nhà chú giao lưu âm ly và liên hoan.nhân dịp sinh nhật chú.Nhưng vì CLB mình chưa có tiền lệ tổ chức sinh nhật nên anh đã nói lại sang chuyện khác ví sợ mời thẳng thì mọi người không đến.Nhưng cách nói của anh không khéo làm cho mọi người hiểu lầm .Thành thật xin lỗi mọi người và hứa sẽ sửa sai.Thực sự thì post chuyện này khó thật.nhất.
    2-Bình đẳng và tôn trọng lẫn nhau là thía khóa để tồn tại 1 CLB.Vậy khi ai đó sai sót ta không nên làm tổn thương họ thêm.Vì điều đó sẽ làm cho sư chia rẻ và mất đoàn kết ngày càng sâu sắc mà thôi.
    3- Qua 1 số việc vừa rồi anh thấy cần phải tổ chức 1 đại hội CLB Long biên từ đó mình sẽ được thoả mái bày tỏ quan điểm và chia sẻ.Đồng thời bầu ra 1 chủ nhiệm CLB sao cho có uy tin và sứng tầm.Qua đại hội này các chú cũng nên quy định cụ thể một số hoạt đôngh cụ thể cho CLB chúng ta.
    4.Có lẽ chú Đồng là người tổn thương nhất mặc dù chú không nói.Hôm nào rảnh anh gặp chú để tạ tội với chú.Riêng Son mọi người biết rồi nhưng ngày đầu bỏ tropic cũ về đây vài tháng đâu Sơn không thiết tha lắm.Nhưng thấy anh em tốt quá từ đó lòng nhiệt tình lại được sưởi âm lên.Nay thì độ cao hứng lại giảm mất rồi

Vài lời chia sẻ kính mong mọi người phân tích và bình luận để cho CLB mình ngày càng phát triển hơn.[/quote]

Chuyện có gì đâu anh. 4h Chiều Chủ nhật này mời các bác qua nhà em uống rượu và nghe băng cối. Trời thu này nghe nhạc thật tuyệt. ( cũng nhân dịp e và Hùng vừa tham dự triển lãm ảnh Hà nội về)

25. kamikaze

kamikaze Advanced Member

Các cụ có cho " người lạ " nghe ké băng cối không ạ.em đang tạm trú tại Long biên...khu đô thị Việt hưng..
    xin nộp lý lịch
    nick thanh vien kamikaze
    thường trú sì phố
    sở trường : đong đưa đánh hơi các bang hội ( nghe ké . giao lưu . được chiêm ngưỡng nhiều đồ lạ / hay )
    : thịt gâu/ rượu nhạt
    : thích ngắm đồ D.I.Y ( mặc dù mỏ hàng là gì không biết )
    sở đoản : thích hàn dây loa vào giắc

thàn tích nổi trội
    : đã hàn thành công giắc càng cua vào cặp dây loa ( và loa vẫn kêu ) --> thành công

thank các cụ

Share This Page

Loading...