CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

Anh em bận làm Sumo, 1 tháng nay mới gặp.

Attached Files:

2. lexuanson

lexuanson Advanced Member

Cám ơn chú Đồng,Ảnh chú chụp rất đẹp và lúc nào cũng rất đẹp.Mọi người đếu rất hân hoan vui vẻ.

Hôm qua tôi đã tim được cho chú Công bộ Biên thế liên tầng xịn được tháo từ máy của máy bay MIC 21 đã bắn tan xác máy bay B52 trên bầu trời Hà nội năm 1972.Nay lại được ráp vào âm ly của chú quá ý nghĩa.Hôm nào chú qua tôi lấy nhé.Gửi chú cái hình minh hoạ.

Anh đã hoà thành con rề mini kích thước vừa bằng cái hộp chụp biến thế.Mong chú Chung hôm nào tổ chức 1 buổi giao lưu tại nhà chú về rề để tôi xin được giao lưu với con rề Sumo của chú nhé.Ảnh có đây ạ,nó năm ngay trên đỉnh hộp biến thế xuất âm của âmly gm70pp đó

Thêm tý.Hôm qua quên.
    -Căn cứ vào trình độ quấn OPT của chú Đồng,căn cứ vào tình hình sức khỏe và tuổi tác của anh.Nay quyết định truyền nghề quấn OPT cho chú Đồng.học phí là 2 buổi bia và rượu mời anh em trong câu lạc bộ ạ.Ý chú Đống có đồng ý không đấy.
    - Theo yêu cầu của chú Chung anh đac chuyển con GM70 PP sang nối tầng bằng tụ.tiếng chát chúa hơn nối IT.IT tiếng mềm như nhung.

Attached Files:

3. Tran Minh Cong

Tran Minh Cong Advanced Member

Cảm ơn anh Sơn nhiều.
    OPT rất đẹp, cuối tuần em qua anh lấy nhé.

4. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

Vụ truyền nghề này là nhất bác Sơn rồi còn gì :roll: .Khi nào phụ huynh em ổn chút em sẽ làm buổi off line Pre Ampli nhỏ nhỏ trong CLB tại nhà em!

5. Dongghitar

Chân thành cám ơn bác Sơn. CLB sẽ tiếp tục phát triển vì có những người nhiệt tình như bác.
    Hôm nào làm buổi lễ ra mắt bác nhỉ!

6. Tran Minh Cong

Cuối tuần qua anh Sơn lấy OPT về triển khai lắp Pre cho bóng E182CC ngay, em định nhốt chung chuồng với con Pre MBL và dùng chung cọc RCA IN & Out Put hai con này trên một Chassic được không ạ? Nó có ảnh hưởng đến tín hiệu không? Các anh cho ý kiến để em triển khai lắp.

Attached Files:

7. Tran Minh Cong

Hôm nay em đuợc một bác ở Long Biên cho muợn các tấm tiêu tán âm không thời hạn, về nhà em đang để tạm ở các vị trí và kết quả thật sự rất ngạc nhiên. Dàn âm thanh em vẫn nghe như là một bộ khác vậy. Âm thanh chi tiết hơn, âm trầm ấn tượng hơn và đặc biệt nghe được lấu hơn. Em show mấy tấm hình để cả nhà mình chiêm ngưỡng.

Attached Files:

8. lexuanson

Sao ở nhà anh nhìn OPT liên tầng ô mai sấu về chú làm đẹp vậy,Chúc mừng chú Công pre OPT mới và Phòng nghe chuẩn,Hôm nào xong anh em mình giao lưu nhé.

Chú Chung cho anh em biết bố chú ốm sao vậy để anh em tới thăm hỏi,và có thể anh giúp gì đó về mặt chuyên môn được mà.

Về vụ SUMO xin chúc mừng chú Đức đã đăng ký GU81 SE.khi nào xong mang qua anh giao lưu với con GM70 PP anh cũng vừa chỉnh xong nhé.
    Cũng vế việc này hôm rồi ở quán Hiếu táo anh có xin phép mọi người ráp cho CLB Long biên con GK71 SE để tham gia cho có phong trào hưởng ứng 10 năm ngày thành lập VNAV sau đó anh có gặp Hùng trình bầy ý tưởng làm chassit nhưng chắc không kịp,Tuy vậy anh cũng đang ráp 1 con SE để tham gia mang tên CLB kịp thì ta tham gia.Tiện đây cũng xin ý kiến mọi người luôn ạ.
    Không biết có đăng ký tiếp để tham gia thi không nhỉ,Chú Hùng hỏi giúp anh tý xem nhé

Xin chào chú Đồng việc chuyền nghế quấn cho chú cũng không có gì to tát cả.chú chon ngày rồi anh em ta bắt đầu nhé.Năm nay anh sao thái bach nên không làm an gì chỉ nghịch đèn tẹt ga.sang năm chắc chuyển nghề bỏ cũng phí chí bằng bàn giao nó cho chú Đồng,vời lại anh mắt kém quà rồi khó làm lắm,

Xin chúc mọi người vui vẻ ạ

9. tranchung159

Cảm ơn bác Sơn. Phụ huynh em ổ rồi ạ.

10. tranchung159

Mua thêm độ 10 cập loa để chỉnh damping cho phòng nghe còn ngon hơn nữa.

11. tranchung159

Cuối tuần qua anh Sơn lấy OPT về triển khai lắp Pre cho bóng E182CC ngay, em định nhốt chung chuồng với con Pre MBL và dùng chung cọc RCA IN & Out Put hai con này trên một Chassic được không ạ? Nó có ảnh hưởng đến tín hiệu không? Các anh cho ý kiến để em triển khai lắp.[/quote]

Cách này có nghĩa là gọi nàng u huyền về sống chung cho vui :D . Mà đã con pre nào cất tiếng hát phục mình chưa?

12. caoan

caoan Advanced Member

Cách này có nghĩa là gọi nàng u huyền về sống chung cho vui :D . Mà đã con pre nào cất tiếng hát phục mình chưa?[/quote]
    đã chơi thì tách riêng cho nó pro bác à.... :mrgreen:

13. lexuanson

Dây đẹp xin đây nghe cũng hơn dây DIY tý ty thôi.giá trên mạng hơn 4tr = con âm ly còi đó các bắc ạ,Khủng khiếp quá

Attached Files:

14. bonnehn

bonnehn New Member

Hi, toàn hàng xóm, cho nhà em tham gia với nhé

15. tranchung159

Pre đèn nguồn dời của em mới hoàn thành. Đẹp lung linh cả phần nghe lẫn phần nhìn.

Attached Files:

16. lexuanson

Vâng cũng được.nhưng bác ạ vào nhóm này toàn dân DIY thứ thiệt không có tý hàng hiệu nào cả.Bác có theo được không.

Xin chúc mừng chú Chung nhìn rất pro.chắc là nghe nhất định là hay rồi.chú đang nợ anh và mọi người một lời hứa là tổ chức một buổi trình diễn pre tại nhà chú.Chú chủ động xắp lịch nhé.Tốt nhất là sau SUMO.

Anh vùa đươc biết CLB mình đã đăng cai dự tiệc tối sau khi tham dự buổi thi Âm ly SUMO.và để cổ vũ cho chú Đức có nhiết huyết thi.Trân trọng kính mời mọi thành viên của CLB long biên đến tham gia SUMO 2015 với một khí thế vui vẻ chan hòa với mọi CLB và với mọi thành viên trong cộng đồng mạng VNAN để chào mừng 10 năm thành lập mạng ạ.

Theo đại đa số anh em của CLB LB trong buổi gặp gỡ tại nhà chú Đồng.thì mọi người muốn giao lưu 1 buổi âm ly đèn 300B.xin ý kiến mọi người luôn.Theo mình sẽ có 2 phương án có khả thi.1-Giao lưu mấy anh em trong CLB thì tổ chức luôn tại nhà chú Hồng.hiện ta đang có 3 con 300B và con 2A3 của chú Hiếu.2 con FD422 của chú Hồng và cháu Hoài cũng đủ để giao lưu.có khả năng thì Sơn sẽ ráp thêm 1 con nghe SE xem sao.xin ý kiến mọi người nhé.2-Giao lưu chung với CLB Cột cờ tổ chức như năm vừa rồi anh em mình làm đấy.thời gian khoảng 2/3/2016.chào mừng ngày thành lập Đảng cộng sản Việt nam.đấy là dự định vậy thôi rất mong mọi người cho ý kiến xem nhé.

17. tranchung159

Thích thì tổ chức giao lưu thôi bác, sao phải chờ đợi? Hiện giờ em có cả pre bán dẫn và đèn để giao lưu cùng mọi người.
    Em up mấy file nhạc để bác nào có pre dowload về cho em nó luyện giọng. Đảm bảo đầy đủ các tiêu chí, âm hình, độ động, chiều sâu sân khấu.
    1. https://secufiles.com/768/1._Losing_han ... afonte.wav
    2. https://secufiles.com/767/2._Killing_Me ... usan_Wong_[FLAC_Lossless].wav
    3. https://secufiles.com/766/3.wav

18. BTC_CONTEST

BTC_CONTEST Advanced Member

Kính gửi:CLB audio Long Biên

Ban Quản trị Diễn đàn VNAV trân trọng kính mời Quí vị tham dự:

VNAV SUMO CONTEST 2015
    LỄ KỶ NIỆM 10 NĂM THÀNH LẬP MẠNG NGHE NHÌN VIỆT NAM (VNAV)​

Thời gian: Thứ bảy ngày 5 tháng 12 năm 2015
    09h00 - 17h00: VNAV SUMO Contest 2015
    17h30 - 21h00: Lễ kỷ niệm 10 năm hành lập
    Tổ chức tại: Trung tâm hội nghị Forevermark - 614 Lạc Long Quân, Hà nội

Với mong muốn tổ chức trọng thể các hoạt động chào mừng kỷ niệm 10 năm ngày thành lập Mạng Nghe Nhìn Việt Nam, đánh dấu một quá trình phát triển không ngừng của Mạng Nghe nhìn Việt Nam, Ban quản trị Mạng Nghe Nhìn Việt Nam rất mong nhận được sự ủng hộ nhiệt tình và hiện diện của Quý vị
    Về việc đăng ký tham dự quý vị tham khảo thêm trong topic http://vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=60&t=87357
    Trân trọng.

T/M BAN TỔ CHỨC

19. Dongghitar

Ta tổ chức vụ 300B các bác nhỉ?

20. Tran Minh Cong

300B của em đang sẵn sàng chờ thách đấu anh Sơn nhé.

21. Tran Minh Cong

300B của em đang sẵn sàng chờ thách đấu anh Sơn nhé.

22. lexuanson

OK! xin cám ơn chú Công đã đi tiên phong.Còn 2 con 300B của chú Hùng và chú Đức chưa thấy nên tiếng.Chắc là đang bận chuẩn bị thi SUMO.
    Anh tạm cặp nhật thế này để các chú chuẩn bị nhé.

1- Amli 300B của chú Công.
    2- Amli 300B của chú Hùng.
    3- Amli 300B của chú Đức.
    4- Amli 2A3 của chú Hiếu.
    5- Amli FD 422 kép cùng KT 88 của chú Hồng.
    6- Amli FD422 của Hoài.

Rất mong mọi người chuẩn bị chu đáo âm ly của mình để giao lưu nhé
    Còn ai đăng ký tên tiếp thì ghi thêm vào ạ.Riêng Anh sẽ ráp 1 con kiểu như của chú Hồng.KT 88 kiêm 300B hoăc 807 để giao lưu cùng mọi người.Bóng 807- KT 88 mình có rồi.thiếu bóng 300b thôi

23. Tran Minh Cong

Trong khi chờ giao lưu hàng ngày em vẫn vật amp 300B của em ra ngắm và chỉnh chọt cho vui.
    Em khoe tý ạ.

Attached Files:

File size:
      143,5 KB
      Views:
      52
  24. tranchung159

Ôi vui quá! đá ở sân nào đấy các bác ơi?

25. tranchung159

Con này mỗi lần giao lưu lại đổi 1 cập opt, không biết lần này ra răng?

Share This Page

Loading...