CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. wfo555

wfo555 Advanced Member

Hay day anh chung to chuc contest. Em thay dia diem nha bac son la hop ly. Em se vac gm70 di (hien dang chay 10k) roi thanh ly nghi mot thoi gian. Than

2. lexuanson

lexuanson Advanced Member

Vâng nếu mọi người không phản đối,thì tổ chức ở nhà mình.mọi người cứ cho lịch.mình tuần này được nghỉ 2 ngày.

3. bluemoon1974

bluemoon1974 Advanced Member

Thêm hoặc bớt vài vòng cho cân đi khỏi lăn tăn, lệch nhau <1volt thôi. Sau lắp vào rồi tháo ra ngại lắm.
    Dễ nhất là tháo fe ra, biết chính xác số vòng/volt rồi thì nối thêm vào quận thiếu, đỡ phải đụng chạm đến các quận khác.OK

4. caoan

caoan Advanced Member

Khi nắn qua bóng nó sụt áp vài chục vôn , lệch vài von chả ăn thua gì đâu bác, quan trong là mạch lọc tiếp theo có tốt hay ko thôi....

5. bluemoon1974

Em biết lệch vài volt không vấn đề gì, nhưng DIY nó là như vậy, làm mà không ưng ý thì làm làm gì, khác đồ hãng là ở chỗ đó, phải theo ý mình mới vui. :p

6. tranchung159

tranchung159 Advanced Member

vâng, em cũng chưa ngâm tẩm gì, có lẽ tháo ra quấn thêm vài vòng cho nó cân, đang không nhớ là mình quấn theo chiều nào, có lẽ cứ quấn rồi đổi chiều đấu dây vậy.

7. caoan

caoan Advanced Member

vâng, em cũng chưa ngâm tẩm gì, có lẽ tháo ra quấn thêm vài vòng cho nó cân, đang không nhớ là mình quấn theo chiều nào, có lẽ cứ quấn rồi đổi chiều đấu dây vậy.[/quote]
    Có cái khác quan trọng hơn nhiều bác à, đấy là đi mạch và nắn điện cho ngon..hihi

Attached Files:

8. hieu77nt

hieu77nt Advanced Member

Mình ở Hà Huy Tập- Yên Viên- Gia Lâm
    Thích audio, không biết DIY
    Cho mình gia nhập CLB với nhé.

9. lexuanson

vâng CLB gì đâu.mấy anh em hợp tính.hôm tới mời bạn qua nhà anh em làm quen.Hôm nào ra mắt tính sau.Mình cũng tham gia cho vui ấy mà.

10. hieu77nt

hieu77nt Advanced Member

Vâng ạ, Cảm ơn bác cùng anh em

11. Hoaibo

Hoaibo Advanced Member

Chú xếp lịch đi hôm này cháu mang dac tda1541 mới xong sang giao lưu,lâu lắm không gặp chú

12. lexuanson

Để chú xin ý kến mọi người nhưng chưa thấy ai cho ý kiến cả.tuần này chú nghỉ cả 2 ngày.

13. lexuanson

Để chú xin ý kến mọi người nhưng chưa thấy ai cho ý kiến cả.tuần này chú nghỉ cả 2 ngày.

14. Tuantranphu

Tuantranphu Advanced Member

Ông bây giờ lên chức to rồi, một bước từ tay quản đốc ( quản đốc chỉ hơn công nhân có tí thôi ) nay trở thành Chủ nhiệm một CLB một quận to của Thủ đô. Vẫn chưa ra mắt, chết thật không nói có khi quên mất.

15. bluemoon1974

Anh Sơn cứ lên lịch đi, triệu tập ngày nào đó thì thông báo để mọi người tự bố trí thời gian. Nên tránh ngày 1-6 vì ngày đó nhiều ông bố bà mẹ phải dành chút thời gian cho mấy siêu nhân nhí. :mrgreen:

16. lexuanson

Ông bạn già của tôi ơi.chức ngoài đời tôi con chán mớ đời chỉ được mong được nghỉ thôi.còn cái chức ảo ở trên mạng chỉ có anh gọi chứ đã ai phong cho tôi đâu.mà tôi cũng có quan tâm lắm.Lý do đơn giản mình định lấy công việc giúp mọi người cho vui nhưng lại bị ném đá quá trời nên phải vể đây ở ẩn.kể cả như vậy.khi biết tôi là BS sau bài viết của anh thì mọi người càng coi thường.vậy là hết chỗ chơi rồi Tuấn ạ.Cũng nhờ có ông động viên nên Sơn này mới bình tâm chút it.Nhưng giờ cũng không thiết tha như trước nữa Tuấn a.

17. lexuanson

Anh Sơn cứ lên lịch đi, triệu tập ngày nào đó thì thông báo để mọi người tự bố trí thời gian. Nên tránh ngày 1-6 vì ngày đó nhiều ông bố bà mẹ phải dành chút thời gian cho mấy siêu nhân nhí. :mrgreen:[/quote]

Nếu thế thống nhất sáng ngày chủ nhật 2/6/2013.thời gian 8g30.Địa điểm Nhà mới của mình.số 4 ngõ 11 phố Trường lâm.
    trân trọng kính mời mọi người.Kinh báo và kính mời tất cả anh em cũ của CLB và cả nhũng ai yêu DIY và dùng SP DIY khu vục Long biên,Gia lâm đến dự.

18. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Đố kỵ, nhỏ nhen, bầy đàn, ném đá, dìm hàng....là đặc tính chung của đa số người Vịt ngan mà bác. Bơ đi mà làm việc của mình chứ cứ để tâm thì mệt mỏi lắm bác ạ.

19. lexuanson

Xin cám ơn bác,cũng có thể đây là ý trời nhắc nhở tôi không được quên cái nghề y của mình.DIY chỉ là 1 kỷ niêm thời khó khăn đã qua thôi

20. lexuanson

KÍNH BÁO;
    NGÀY MAI CHỦ NHẬT 2/6/2013.HỘI NHỮNG NGƯỜI THÍCH DIY LONG BIÊN SẼ TỔ CHÚC GẶP GỠ GIAO LƯU.VỚI 2 NỘI DUNG
    1-trình diễn các sản phẩm DIY.mới của các thành viên.
    2-Gặp gỡ giao lưu và ăn trưa.
    Do điều kiện chủ nhà đăng cai có cháu nhỏ nên đề nghị mọi người đến đúng 8g30.xin trân thành cám ơn.Đây là cuộc gặp mặt thường niên nên mọi người chủ động thòi gian và các sản phẩm của mình.Hẹn gặp vào ngày mai.

21. tranchung159

amply của em vừa mod lại, đang bị ù theo volume, vặn càng to càng ù, để volume mức 0 thì không ù, bác nào có kinh nghiệm triệt ù kiểu này giúp em với?

22. bluemoon1974

xem lại mass tín hiệu, mass volume đã gắn chưa.
    Hôm trước mấy anh em đi dãi nắng có nhặt được gì không? :D

23. tranchung159

Em đã nối mass tín hiệu và volume, trước không bị bệnh này, giời lại bị chắc phải hàn lại anh nhỉ? hôm trước đi văn môn nhặt được 2 bộ Fe và ít tụ tepflon ạnh ạ.

24. bluemoon1974

Xem lại dây tín hiệu hàn vào Volume có bị ngược không. Hôm trước anh quên hàn mass cho volume bị ùh, dây tín hiệu có bọc giáp chống nhiễu không, cho 1đầu giáp chống nhiễu xuống mass luôn.
    Không có xu ảnh nào, hỏi thế này toàn đoán mò không àh.
    Nắng như thế kéo nhau đi VM, bõ công nhỉ. :mrgreen:
    @hoaibo: Lặn đâu mất tiêu rồi không thấy đọc PM.

25. lexuanson

Nếu vặn càng to càng u to.nhiễu ở tầng iènkhuyeechs đại sang.
    1-Ù do nguồn.kiểm tra tụ và vết hàn tụ.
    2- Ù do khuyêch đại lón.kiểm tra hồi tiếp.chế độ dòng điện áp của cáddeneef.
    3-U do sợi đốt.kiểm tra và dùng các biện pháp triệt ù do sợi đốt.
    Chúc bạn thành công

Share This Page

Loading...