CLB audio Long Biên

Discussion in 'Bang hội / Câu lạc bộ' started by Virgo, 15/5/13.

1. lexuanson

lexuanson Advanced Member

Kính thưa mọi người
    Thời gian đang lững lờ trôi về tháng 9 lịch sử. Và cuộc giao lưu của chúng mình chỉ còn hơn một tháng nữa là tiến hành trang trọng.
    Trước thềm của cuộc giao lưu. Có một số vấn đề được đặt ra. Và cần được giải quyết và sử lý như sau:
    1/Câu lạc bộ Long biên mở rộng đã được thành lập. Có trang west để tiện các bác giao lưu có cả trên face book. Và cả trên zalo. Các bác có thể vào và giao lưu trao đổi. Cho vui và bổ ích.
    2/ Các bạn trong clb đã tìm ra cho clb một địa điểm họp mặt vào sáng chủ nhật hàng tuần. Trân trọng kính mời bác nào quan tâm đến cuộc thi âmly đèn hoặc muốn vào clb Long biên mở rộng thì tới đây giao lưu vào sáng chủ nhật hàng tuần. Rất có thể đây là địa điểm giao lưu luôn. Địa chỉ quán cafe green house. 189 HOÀNG NHƯ TIẾP -LONG BIÊN.
    3/ Một số bác cho rằng phần lớn âm ly đèn tự giáp là 8om. Và để cuộc giao lưu này thêm sôi nổi. Ta lên chuyển sang loa 8om. Cho dễ phối ghép.
    4/Thể thức thi và cách thức đánh giá sao cho hiệu quả và tránh sự hiểu lầm mất đoàn kết. Cũng xin ý kiến luôn.
    5/ Dự kiến thi sẽ khoảng chiều ngày 8/9/2019. Hiện chúng tôi chưa nhận thêm âm ly nào đăng ký. Nên chưa biết chính xác số lâm y giao lưu. Nên trân trong kính mời các bác đăng ký. Hoặc là trên VNAv hoặc là trên mạng zalo. Và face book. Hoặc là vào 2 số điện thoại thường trực của CLB. Đồng 091 3513815. Đức 098 5749288. Rất hạnh được đón tiếp mọi người.

Last edited: 29/7/19
  2. lexuanson

B4A5315B-B6E0-42D0-9FA2-F137173CA543.jpeg Bề ngoài quán cà phê giao lưu.

3. tinhdhmo

tinhdhmo Advanced Member

Cạnh đó có quán Cafe Ba tư nguyên chất 102 em thấy view cũng đẹp đó bác

4. lexuanson

Ok. Anh sẽ xem xét và xin ý kiến mọi người. Cám ơn chú.

5. Duong Vinh Phu

Duong Vinh Phu Advanced Member

OPT của e chỉ có 8ohm và 16ohm nếu dùng loa 8ohm thì cho e đăng ký 1 vé.
    Bác Sơn cho e hỏi luôn là đèn nắn có phải dùng đèn chân tăm ko vì ampli của e đang dùng GZ37.

6. lexuanson

Theo ý kiến cá nhân thì chân tăm cho bóng trên đường tin hiệu. Còn bóng nắn k phải là bóng khuyêch đại. Thì có thể bác tham gia đc. Còn xin ý kiến của mọi người ạ.

7. lexuanson

Xin đăng lại thông báo. Có chỉnh sửa của các anh em trong CLB. Đây là thông báo chính thức.Thông báo cũ. Nhờ Mod xoá đc thì tốt.

Kính thưa anh em đam mê đèn điện tử,

Thời gian đang lững lờ trôi về tháng 9 lịch sử. Và cuộc giao lưu của chúng mình chỉ còn hơn một tháng nữa là tiến hành trang trọng.

Trước thềm của cuộc giao lưu. Có một số vấn đề được đặt ra,cần được giải quyết và cần sự đóng góp ý kiến như sau:

1/Câu lạc bộ Long Biên mở rộng đã được thành lập. Có vị trí trên diễn đàn vnav.vn, để tiện các bác giao lưu CLB đã tạo nhóm trên facebook và trên Zalo. Các bác có thể vào và giao lưu trao đổi với mục đich chia sẻ kinh nghiệm vui và bổ ích.

2/ Các bạn trong CLB đã tìm ra cho CLB một địa điểm họp mặt vào sáng chủ nhật hàng tuần. Trân trọng kính mời bác nàoquan tâm đến cuộc thi âmly đèn hoặc muốn gia nhập CLBLong Biên mở rộng hãy tới và giao lưu vào sáng chủ nhật hàng tuần. Rất có thể đây là địa điểm giao cố định của CLB, quán cafe GREEN HOUSE địa chỉ: 189 Hoàng Như Tiếp, Long Biên, Hà Nội.

3/ Theo ý kiến của anh em âm ly đèn tự ráp thường trở kháng là 8Omh, và để cuộc giao lưu này thêm sôi nổi ta lên chuyểnsang loa 8Omh cho dễ phối ghép.

4/Thể thức thi và cách thức đánh giá sao cho hiệu quả và tránhsự hiểu lầm mất đoàn kết. Cũng xin ý kiến luôn.

5/ Thời gian dự kiến thi sẽ khoảng đầu trung tuần tháng 9.Hiện chúng tôi vẫn đang nhận âm ly đăng ký, nên chưa chốt danh sách âm ly giao lưu. Nên trân trong kính mời các bác tiếp tục đăng ký bằng cách trực tiếp trên VNAV hoặc facebook (linkhttps://www.facebook.com/groups/993752811016111/). Zalo hoặc theo 2 số điện thoai thường trực của CLB. Đồng 091 3513815.
    Đức 098 5749288.
    Rất hạnh được đón tiếp mọi người.

solo_gl likes this.
  8. Maidanhan

Maidanhan Advanced Member

Rất vui vì còn chỗ các bác còn nhiệt hy vọng sẽ là nơi duy trì nhiệt lượng DIY, các bác xem nên có kênh công bố Website, tránh xung đột với những gì đang tồn tại và sớm có tiêu chí rõ ràng về các thể thức đi kèm.
    Theo thiển ý của tôi, CLB khg nên giới hạn chỉ ở amply đèn vì thực tế cho thấy tube ở bất kỳ vị trí nhóm thiết bị Audio nào ( kể cả Video ), phẩm âm nghe nhìn đều thay đổi theo xu hướng thực lên cho dù là sau DAC, LP, LD, CD, R2R hay các định dạng băng dây tưởng chừng cổ kính khác.

Last edited: 30/7/19
  9. Maidanhan

Đèn nắn có tham gia vào khuyếch đại hay khg, cũng tùy quan niệm vì nếu nắn diode cho cả mạch, nó khg thấy đc, chả nhẽ cũng cố quy về chân tăm hay chân tám, phải khg các bác :D? Bác thay GZ bằng diode hay hai hay ba đèn // EZ80 là đúng chân tăm ngay :D.

Duong Vinh Phu likes this.
  10. lexuanson

Vâng xin cám ơn bác đã cho chúng tôi những ý kiến chân tình và quí báu. Chúng tôi cũng chỉ mong lắm được số liệu âm li tham dự cụ thể để bố trí nơi thi cho tương xứng. Còn các bác đến càng nhiều thì càng tốt. Bàn về thể loại thì cũng là sắp ra mấy loại same same cho dễ so sánh thôi. Vì mấy lần trước cũng tạp phế lù rồi vẫn vui. Lần này chuyên sâu hơn. Còn thể thức. Về tài chính. Thì chúng ta tự chủ. Tài chính công khai. Lệ quyên. Về thể thức thi. Có 2 hình thái. Thi công khai rồ anh em đánh giá. Hoặc là test mù có chấm điểm. Cái này tôi chưa xin ý kiến mọi người đc. Sẽ thông báo cho bác sau. Rất cám ơn sự đóng góp quý báu. Hẹn gặp lại bác.

11. Maidanhan

Vâng ý tôi cũng là như thế, AE đến càng nhiều càng tốt, một cơ ngơi DIY của diễn đàn thực sự đang chùng xuống, có đc 1 tổ chức thế này là mừng, cho nên ý tôi là chọn cái tên sao cho khg chỉ là hữu hạn một khg gian vùng miền mà những AE khác đọc cảm thấy họ có thể tham dự dễ dàng.
    Bác cho cái Website của CLB như bác nói để AE vào tham khảo.
    Tài chính như bác nói thì cũng đc biết rồi và cái hài của kinh phí chắc các bác đều rõ, lần này các bác cũng báo công khai tránh ai đó theo cách tự do rồi lại sinh ra chuyện hài như tháng 4 vừa rồi :p, mà thú thực tôi ban đầu khg để ý tưởng là hội phải truy hội phí của hội viên công khai thì buồn cười quá.
    Còn về vấn đề TEST, phần lớn hầu hết đã ai dính đến tube amply đều ít hay nhiều dính đến các thiết bị nghe cổ thời Analog ( hoặc các CD ghi lại nội dung thời analog ) và thực tế có những amply đánh rất thuyết phục bắt tai với CD nhưng nghe bằng cassette, LP nó khg hay ngoài sự to và rõ... nhưng ngược lại ampl đã chơi hay nhiều xúc cảm với nhóm Analog thuần khi chơi với CD, DVD ít ý kiến ngược lại. Ý tôi là nếu các bác mở rộng khung thử Audio, tôi tin sự đánh giá sẽ sát hơn.
    Thêm vào đó, tiếng Bass là cái đa phần AE nghe đều đi tìm và tìm trên các CD ngoại trong khi tiếng Bass trống chèo, tiếng tom chát trầu văn hiện rất sẵn các bản thu chuẩn của ĐTNVN cũ lại ít đc chú ý dù nó THỰC vô cùng và dễ cảm nhận do HAY gặp ngoài đời thường ( Cũng cần nói thêm rằng Chính Phủ Đức đã đánh giá kho lưu trữ các bản thu của DTNVN là kho lưu trữ tốt nhất khu vực và đã có dự án tài trợ với kinh phí cao do tính đa dạng và phong phú của nội dung các CT ).
    Gần đây có bác vào 4R hỏi ý kiến để soạn 1 đĩa tiếng Việt tuyển chọn để Test nhưng ít ai lên tiếng và bác đó khg ngại bày tỏ sự thất vọng. Biết đâu qua cuộc thi này các bác góp phần làm đc gì thêm cho cộng đồng.

12. Duong Vinh Phu

Duong Vinh Phu Advanced Member

Nói thật là e ko thích đèn chân tăm
    Thấy các bác trong câu lạc bộ Long Biên tổ chức giao lưu lên e tham gia giao lưu là chính. Ampli e đang dùng là đèn công suất khác tháo ra để dùng đèn công suất chân tăm,lên ko có chỗ để lắp 2 đèn nắn chân tăm bác à

13. Maidanhan

À tức là đền CS chân 8 octan bác rút ra để đấu nối lại với chân tăm. Khổ thực, cái để chuyển đổi octan sáng chân tăm nay khuất dạng khg bán nữa, trc tôi còn vài bộ, bác nói tôi mới nhớ ra.
    Khg sao đâu bác, tôi giả sử thôi, 6L6 chân 8 vỏ to nhưng thực ra công suất ra SE ngang ngửa EL84 chân tăm SE với cùng áp thiết kế. Bác thay vậy cũng chả sao nhưng rõ ràng làm cho cuộc thi vui thêm.
    Thích hay khg là cảm xúc tôi hiểu cảm giác đó bác ạ, tuy nhiên bác có loa -100dB, tôi tin là quả 6C45П chân tăm hay 2 quả PSE 6C19П đánh loa -96dB nảy tung lên đó bác, chân tăm nhưng nó khg xoàng đâu.
    Mỹ và Liên xô cũ đều thiết kế những minisub tube chân mềm mà công suất khg thua kém gì nhiều đèn hạng trung kiểu EL84 đâu bác.

14. lexuanson

Anh là người có kinh nghiệm và cũng rất nhiệt huyết. Xin cám ơn anh. Mình nhà ở đâu lúc nào qua tôi chơi. Anh em hàn huyên được nhiều hơn.
    Về đối tượng tham gia. Tôi k hạn chế vùng miền. Về câu lạc bộ. Chúng tôi đã mở rộng thành CLB LONG BIÊN MỞ RỘNG. Có kết nạp cả những người khác ngoài Long biên. Có trang diễn đàn trên face book. Và trên zalo để các bác tham gia trao đổi. Riêng trang West cung có nhiều ý kiến tôi chưa thống nhất được ý kiến mọi người. Xin bác chờ thêm và cũng cho tôi vài ý kiến tiến hành. Trân trọng cám ơn.

15. Maidanhan

Tôi nhớ khg nhầm năm 2011 bác qua nhà tôi rồi, khi đó tôi đấu con CDP tube mạch tôi làm qua máy cassette AKAI 7100, lúc test mù bác nhận xét rất chính xác cái nào đi thẳng từ CDP tube, cái nào đi qua cassette 3head.
    Nhiệt huyết cũng khg hẳn, chỉ tiếc cả 1 cơ đồ DIY hừng cháy suốt từ 2006 đến 2009 nay chỉ còn hơi ấm và tôi tin trong số các AE Hà nội thế nào cũng có bác có nhiều băng cối chương trình hay gốc, chắc tôi có thể nhờ sao chép lại, logic rất đơn giản bác ạ.

16. Niagara

Niagara Advanced Member

Em chào các bác Audio Long Biên. E nhập khẩu về đây được 3 năm rồi ah. Rất vui được làm quen với các bác!

17. lexuanson

Vâng lâu quá không nhớ nữa.Thành thật xin lỗi bác.Bác cho tôi xin địa chỉ và số điện thoại tôi sẽ qua chơi.

18. lexuanson

Vâng rất hân hạnh được đón tiếp.Trân trọng kính mời bác sáng chủ nhật qua quán cà phê Green house giao lưu với mọi người.

19. Maidanhan

Nhà tôi trong làng- thôn Kim quan, yên viên, khg có số nhà. Bác ll trc với tôi nhé 0987779413, tôi đi từ sáng sớm, tối mới về, nhà nhiều trẻ con cũng bận nên khg có thời gian tham dự off line, dù hội họp cũng thú.

Last edited: 31/7/19
  20. Dongghitar

Dongghitar Advanced Member

Bass trống chèo hoặc chầu văn cũng là một ý kiến hay, bác Sơn

21. cup_of_cafe

cup_of_cafe Advanced Member

Sắp đến hội mà amp của em vẫn trên giấy. Haizzzz

22. Maidanhan

Thì bác chuẩn bị 250K kinh phí thôi, chả nhẽ chơi toàn đồ khủng cassette như bác mà lại có " giấy " này :D:D:D ngoài giấy kia. Tranh thủ đo hộ tôi con FET trong Naka 750 MKII nhé

Last edited: 31/7/19
  23. cup_of_cafe

Vấn đề không phải ở 250k bác ơi, nếu thế đơn giản quá :D. Dự hội phải có sản phẩm mới vui chứ vác mỗi người không đến rồi đánh chén thì không ý nghĩa nhiều lắm :D.

PS: Con Naka 750MKII là con gì thế bác, em đâu có con này :)

24. Maidanhan

Bác làm tôi ngại quá, đang âm mưu lặng lẽ đến xem rồi về.

Đại loại là con Naka khác 1000 của bác, con FET ngay tầng đầu từ sau HeadPlay, lần trc nhờ bác rồi đso nhưng bac bận

25. cup_of_cafe

Không vấn đề gì bác ơi, tham dự được là vui rồi :D
    Em nhớ rồi, con Naka Dragon. Khi nào đo được em sẽ báo bác nhé :)

Share This Page

Loading...