CLB người yêu đĩa than VNAV

Discussion in 'VNAV's Fan Club' started by Tuananhmaungo, 19/1/06.

1. hanoivinyl

hanoivinyl Advanced Member

mình nhớ là 51 lò đúc, chỗ ngã 4 . đĩa của dihavina phát hành còn bán ở hàng bài và hàng dầu

2. ANHTUAN76

ANHTUAN76 Approved Member

18/10 này bác nhacxua đem dĩa nhựa 45v nhạc vàng trước 75 và tờ nhạc có nốt nhạc ra bán ở 60 lò đúc các bác nào yêu thích món này có thể gọi điện thoại cho bác ấy để mua 01654908604

3. chelinh77

chelinh77 New Member

Re:

làm ơn cho xem ảnh của anbum đó tại vì đặng thái sơn có thu âm vài bản cơ

4. music-lover

music-lover Advanced Member

Em xin được ra nhập hội thích LP
    Món quà ra mắt các bác là Lp Carmen và 47 nhạc cụ bộ gõ, Hãng RCA phát hành- Nhãn vàng (Golden Seal) đấy ạ

Attached Files:

5. Aries

Aries Advanced Member

Em cũng dọn nhà như bác, lôi ra được mớ này, lâu lắm mới quay lại topic này nên show lên cho vui.

6. pastyrice

pastyrice Advanced Member

hàng quý hiếm quá ...

7. ChếLinh

ChếLinh Approved Member

chuyển nhượng cho mấy cái đê bác

8. kapri

kapri New Member

chào mấy anh, em rất thích nghe nhạc thời 70s 80s (progressive rock, newwave, synthpop, gothic postpunk...). Thời sinh viên em đc sang Đức nhưng nghèo tiền & ko có chỗ đem về nên mua được chừng mới 25 cái. Em biết được vài chỗ bán LP cũ ở SG như giadinhaudio, tea time LP với có anh Thaovan audio ở Đà Nẵng thôi. Còn lại thấy đa số thích nghe jazz, audiophile & mấy band thịnh hành ở VN như Abba Carpenters, Beatles...

Không biết mọi người còn biết chỗ nào chuyên bán đĩa nhựa cũ thời này ko chỉ em nghen. Thanks mọi người !

9. hautiend

hautiend Advanced Member

Quý hiếm đáng sưu tầm. Còn nghe được ko bác chủ :D

10. hoa audio

hoa audio Advanced Member

Hi !tất cả các thành viên CLB người yêu đĩa than VNAV, nay E tham gia CLB thú chơi tao nhã và cầu kỳ này nhằm học hỏi KN các AE chơi trước; E đang nghe con MICRO MR-611, Belt-Briver Turntable . Kim MM nào tương đối xin các bác chỉ giúp ! Thank !

11. sanhthi

sanhthi Shop

Em cần mua đĩa than Ballad with Luv và Quang Dũng.
    Bác nào nghe không hợp xin nhượng lại cho em nhé.

12. audioinme

audioinme Advanced Member

Bác mua tạm cái otofon red new tầm 2t về nghe cho quen vì tiếng khá gần với cd nếu bác nghe classic :D , còn cao nữa thì... black
    Đang dùng cái 611 nghe cũng khá , xin chia sẻ với bác là cái kim cũ nào mà người ta hay khen thì bác đừng mua vội & nên cân nhắc , còn cái nào mà mới giá hợp lý thì mua về dùng cho yên tâm ( kim tết cũng có khấu hao)
    Quan điểm cá nhân

13. hoa audio

hoa audio Advanced Member

Cám ơn bac audioinme nhé ! Nhờ bác E học được KN . Vậy mà E nghĩ đầu kim LP bằng kim cương sẽ không mòn chứ . E định đặt mua kim củ chứ ? cho rẻ mà tốt ,ok ! kim mới thôi . Thank !

14. stentorian1936

stentorian1936 Advanced Member

Em chưa đc nghe 1 đĩa nào của Robertino cả. Thật đáng tiếc. Nhưng có 1 ca sĩ Pháp mà e rất ngưỡng mộ. Đó là Bel Lafonte. Ko chỉ em mà các quí bà trên thế giới rất hâm mộ chàng ca sĩ hào hoa này. Mâm của em chỉ là mâm Elac chạy kim thạch anh cỏ mà mỗi khi nghe... phê quá

15. chichsg

chichsg Advanced Member

cả thèm chóng chán. e mới lấy 30 cái lp cũ về đem rữa và bọc nilong ngon lành. nhưng đem về nghe thì toàn tiếng anh không hiểu gì hết trơn. Tiếc công

16. albatron

albatron Approved Member

các bác có đĩa tiếng Việt show cho anh em chiêm ngưỡng với ạ.
    Giờ ở HN mua đĩa than cổ ở đâu các bác nhỉ, e thích đĩa tiếng Việt thôi, đĩa Tiếng Anh nghe mãi chán vì k hiểu, trừ mấy bài nổi tiếng

hd_bank likes this.
  17. duongnv

duongnv Advanced Member

Em có mấy LP này ạ.

Attached Files:

18. music-lover

Các bác cho em hỏi chút ạ,
    Chả là hôm nay lượn lên chỗ cửa hàng băng đĩa Hồ gươm audio có thấy bán một số LP mới 100% nhạc việt: Tiền chiến, duy khánh, chế linh...có bác nào đã từng mua ở đó cho em xin tí nhận xét chất lượng đĩa ra sao ạ. có đáng mua không, vì cũng khá đắt 1tr-1,3 tr/cái
    Tks các bác

19. mrttlinh

mrttlinh Advanced Member

Mua đi bác. Bác ko mua thì sau này lấy ai thanh lý đĩa cũ cho nhũng ng như em đc nghe :lol:

20. music-lover

Không thấy bác nào mua nhỉ, kiểu này khéo phải làm chuột bạch vậy :)

21. hunglh

hunglh Advanced Member

Sắp tròn 1 năm rồi các bác không chia sẻ thêm thông tin gì trên group này nhỉ?!

22. hunglh

hunglh Advanced Member

NORTH PLAIN - Cơn gió bất tận đến từ phương Bắc

"Những mỹ từ ca ngợi hết lời Eiji Nakayama khi Album "North Plain" ra mắt và lên kệ. Một trong những album nhạc jazz có thể khiến người ta phải nghe lại nhiều lần trong một buổi tối và dường như không muốn ấn nút "stop". Một album tuyệt hay và thuộc diện "must try before you die", được thu âm chỉ trong 2 ngày của tháng tư năm 1982 tại phòng thu Onkio Haus bởi Mr. Yoshihiko Kannari (kỹ sư của phòng thu Epicurus huyền thoại) và Mr. Fujii của nhãn đĩa TBM.

Trong album này Eiji Nakayama kết hợp với Masaru Imada một nghệ sỹ jazz pianist được biết đến với khả năng chơi piano vô cùng xuất sắc thời bấy giờ để tạo nên một đội hình hoàn hảo cùng với những nghệ sỹ trẻ như Yoshiyuki Yamanaka chơi Tenor&Soprano sax, Flute, Hiroki Miyano chơi Guitar, Suzanne Kim Vocal, Takaaki Atsumi chơi Drums. Ngoài bản Summertime của George Gershwin (truyền thống của nhạc công jazz bao giờ cũng phải chơi lại một vài bản nhạc kinh điển) thì các bản nhạc còn lại đều do Nakayama hòa âm, sáng tác cùng với nỗi nhớ, ký ức về quê hương ở vùng đồng bằng phương Bắc xa xôi.

Như Yoshio Gyoda người viết notes cho LP này đề từ: "Yearn for one's faraway hometown", cả album là những đoạn solo bass đầy nỗi buồn xa xôi day dứt, khắc khoải, khi thì ào ạt khi lững lờ làm nền cho những đoạn hòa thanh tuyệt đẹp của Masaru Imada, pha trộn tiếng guitar và giọng hát nhẹ như gió thoảng của Suzanne Kim. Cả album là những giai điệu đơn lẻ của các nhạc cụ hòa quyện chặt chẽ, nối tiếp nhau bất tận... từ "North Plain" trải dài tới "My Memories" tiếp tục với "Wheel of Fortune", "April Song" cho đến "Spanish Highway".

Đây là một trong những tuyệt tác mà tài năng của Eiji Nakayama đạt tới độ chín hoàn hảo. Tiếng đàn bass của Nakayama không mềm mượt như Ray Brown, không đanh gọn đến gai người như của Isao Suzuki nhưng nó là tiếng đàn tuyệt đẹp của nỗi buồn, một nỗi buồn xa xôi như những cơn gió lạnh thổi tới từ phương Bắc, khi thì ào ạt dữ dội, khi thì nhẹ nhàng khắc khoải, mang lại những giai điệu trữ tình vô cùng cảm xúc."

BY CHRISTIAN PHAN

[Bài viết hay quá. Em quote lại chia sẻ với các bác]

Scorpio likes this.
  23. hd_bank

hd_bank Advanced Member

[QUOTE="albatron, post:
    các bác có đĩa tiếng Việt show cho anh em chiêm ngưỡng với ạ.
    Giờ ở HN mua đĩa than cổ ở đâu các bác nhỉ, e thích đĩa tiếng Việt thôi, đĩa Tiếng Anh nghe mãi chán vì k hiểu, trừ mấy bài nổi tiếng[/QUOTE]

Ôi thế mà e lục ra cũng gần đủ L việt đây ạ.

Attached Files:

24. hd_bank

hd_bank Advanced Member

E tiếp ạ

Attached Files:

25. hunglh

hunglh Advanced Member

Nhạc việt em có mỗi cái thuốc độc này để khoe các bác ;)

Share This Page

Loading...