Crazywithsound-vungtau Audio từ Đông sang Tây

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by crazywithsound-vungtau, 15/2/13.

1. crazywithsound-vungtau

crazywithsound-vungtau Advanced Member

Em chào bác VINSTAR, Vâng nhà em diện tích đất xd rất nhỏ xong em cũng cố gắng dành riêng ra cho mình một phòng ngang 5,400 X dài 5,800 X cao 2,800 bác ạ, cũng còn nhiều điểm cần bố trí tiêu âm và tán âm, em vẫn đang âm thầm ngâm cứu và tự xử lý vụ này, khi nào ưng cái bụng em sẽ khoe các bác. Cặp 515B trước khi DIY thùng em đã đi nghe ké rất nhiều hệ thống thùng diy cho driver Altec, theo em mỗi kiểu thùng sẽ cho ra âm thanh tương ứng với kích thước phòng mà cặp loa đó được đặt. không hẳn với thùng diy mà với thùng loa original cũng vậy.! về dòng driver bass altec nói chung thì quá nổi tiếng thiên về trung trầm đúng không ạ, cặp 515B này cũng không ngoại lệ, sở dĩ em quyết diy kiểu Onken 360 cho cặp 515B này cũng vì thùng Onken có lợi điểm là ngoài trung trầm ra nó còn tương hỗ rất tốt dải bass. kết quả đúng như dự kiến bác ạ, bass nhiều, nhiều như JBL :D
    Theo thiển ý của em Driver bass 515B + thùng bass horn có lẽ sẽ phù hợp với phòng thật rộng và có chiều dài lý tưởng. em đã từng nghe ké thùng bass horn ở nhà một bác nọ toàn phải mở của phòng ra ngoài sân ngồi nghe mới có bass :lol:
    Thân chào bác

@NTL
    Vâng, cảm ơn bác NTL ghé thăm em, mong gặp lại bác sớm.
    Thân chào bác

2. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

E cũng rất thích tiếng của thùng Onken 360, thùng này cho tiếng bass nhanh, gọn, Midlow vừa đủ, mỗi tội là thùng khá lớn so với phòng nhỏ. 515 thùng A5 zin e cũng đã nghe thì tiếng Midlow khá rộng, thích hợp cho phòng lớn.

E hiện chơi thùng 360, trước đây e lắp 416-8A, từ khi e thử cặp Bass TAD vào thùng này e thấy nghe cũng khá tốt, thế là e giữ cặp thùng 360 chơi tạm với bass TAD nghe cũng ổn.

3. crazywithsound-vungtau

Vâng, dòng TAD của pioneer em cũng kết lắm mà chưa có cơ hội để chơi, có một bác ở vũng tàu cũng đang chơi bộ loa diy theo kiểu thùng Exclusive 2404 nghe ấn tượng lắm ạ, bass nhanh, có sức nặng và có cung bậc rõ ràng, mid khều khào chỉ thua cái anh kèn tây này chút thôi nhưng xét về tổng thể khi nghe nhạc vàng có thể nói là rất tốt.
    Altec dòng 416, em thích nhất là 416-16B hoặc 416-8B kết hợp Mid 288-16G hoặc 288-8G + Horn 311-90 thùng oken 360 vẫn là niềm mơ ước của em đấy ạ.
    Thân chào bác

4. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

E thấy cái Horn bên trái có vẻ bác kê lệch hay sao ấy nhỉ? Theo e bác kê miệng Horn cao lên cách thùng loa 5cm nhìn đẹp và âm thanh sẽ tốt hơn.

Vũng tàu có nhiều bác có phòng rộng và đẹp quá. Thầy giáo Phạm Huỳnh đâu rồi bác nhỉ? Dạo này ko thấy bác ấy xuất hiện trên màn ảnh :D

5. crazywithsound-vungtau

Vâng em sẽ sớm tiếp thu ý kiến của bác.!
    Thầy Phạm Huỳnh cùng gia đình đều khoẻ cả, em mới gặp thầy cách nay mấy bữa.
    Thanks bác VINSTA

6. crazywithsound-vungtau

Trước kia em cứ loay hoay mãi với Xcross, cho tới khi em lượm được mấy cục này về thế là mọi thứ thanh thoát hẳn các bác ạ.
    DIY loa theo em phần quan trọng nhất để thành công có lẽ là bộ phân tần. em đang thi công phần hộp cho bộ xcross, mai mốt xong em sẽ lại khoe các bác :D

7. NTL

NTL Advanced Member

Hôm nay thấy trên shop bán cặp củ kèn như của bác, cặp củ và giá khủng quá. Theo như bác VINSTAR, kê mid kèn lên cao chút chắc cải thiện nhiều đó ạ. :)

8. uydo

uydo Advanced Member

Cảm ơn bác chủ nhà đã tiếp đón dip cuối tuần, cũng như niềm đam mê âm nhạc của bác.

Hẹn gặp lại bác chủ nhà ở Sài Gòn nhé!

Thân ái

9. crazywithsound-vungtau

Vâng đã chót mê cái vụ nhạc nhẽo này anh em gặp nhau lần nào cũng vội bác nhể ? :D có dịp đi Sài Gòn em sẽ liên lạc với bác.

@ TNL Cảm ơn hai bác, nhất thiết em sẽ xử lý triệt để cái horn ạ, Khi nào về Vũng Tàu anh em lại cafe bác Long nhé !

Thân chào bác

10. crazywithsound-vungtau

Em update cặp củ 291-16k diaphragm xịn mới lấy về,nghe bass tốt quá.Xíu em up cái hình diaphragm zin khoe các bác :D ...

11. crazywithsound-vungtau

Đây là diaphragm Symbiotic # 21531 original sau hai năm tìm kiếm bây giờ em mới được mục sở thị :D

12. TonyKay

TonyKay Advanced Member

chúc mừng bác Công tìm được đồ ưng ý rồi nhé. hôm qua có việc em k lên mục thị được tiếc quá hôm khác nhé bác

13. crazywithsound-vungtau

Vâng cảm ơn bác TonyKay, em mèo mù may mắn kiếm được con cá rán ấy mà hehe, cũng bởi giang hồ hiểm ác thành ra trong cái khó tự dưng nó lại ló ra cái hay hay :lol: chứ không thì ........ !!! !?
    tối cafe dinh bác TonyKay nhé !
    Thanks bác.

14. NTL

NTL Advanced Member

Ái chà củ altec như bầy heo con bác chủ ơi :lol: . Giờ chắc nghe phê lắm he...

15. crazywithsound-vungtau

Hi bác Long, Cặp 291 em vừa nhờ ship về tuy chưa phải cặp cao nhất của altec nhưng được cái nguyên bản bác long ạ, chất âm rất đặc trưng đúng chất Altec - khều khào, nhẹ nhàng và thanh thoát. không còn gò bó, thô và bì như bữa trước nữa bác ạ. đợt tới về vũng tàu ghé chỉ bảo thêm cho em nhé :D
    Thân chào bác

16. NTL

NTL Advanced Member

Chữ đỏ bác dùng làm e ngại quá :) . Kế hoạch lễ giổ e về VT nhưng tiếc là lại có việc đột xuất nên ko về đc. Chứ ko thì lại đc nghe altec và 845se và lại cafe Dinh với các bác. Nhìn cặp còi thấy phê quá. Thôi bác cứ hoàn thiện bộ dàn đi, có dịp về nhà em lại ghé bác nhé :)

17. crazywithsound-vungtau

Hôm rồi uống cafe với các bác xong em đi dự Sinh nhật hội HD Sài Gòn bên HD-Việtnam vui quá.!
    Mong gặp lại bác Long sớm

18. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Lễ đám giỗ bác chủ có đi đâu o? Hay ở nhà thưởng thức bộ dàn vậy ?

Attached Files:

File size:
      88,2 KB
      Views:
      9
  19. mucangchai

mucangchai Advanced Member

Đồ sân khấu này thì nghe ra cái gì. Tự sướng thôi.
    Giỗ Tổ Hùng Vương phải làm ít hải sản, mấy con gà và vài lít rượu mời các bác Cafe Dinh lên thẩm âm giúp thì mới linh!!!

20. huyvuacobac

huyvuacobac Advanced Member

Bác mucangchai o đi chym ưng sao mà lặn lội thẩm âm thía :lol:

21. crazywithsound-vungtau

Em đang tính đi cafe dinh chém gió thì cơn mưa bất chợt ngày giỗ tổ đành ở nhà tự sướng với mớ F1 mà vưỡn phê nè bác hehe.

@ mucangchai ---->>> Thế mới gọi là mang được cả sân khấu về nhà bác nhể :D Mừng ngày các Vua Hùng dựng nước em đã chuẩn bị sẵn cafe dinh, original sticky rice wine và ít fry peanut cứ gọi là bình dân học vụ thân mời các bác ạ :lol:

22. crazywithsound-vungtau

.....................................................:D :D

23. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

Cái Horn của bác nhìn qua ảnh chẳng khác là Horn zin, e soi lại trang đầu thì Horn của bác ThanhVNS thi công. Hay bác thay Horn zin rồi ạ. Khi nào bác chán cái Horn đó cho e đặt gạch nhé.

24. crazywithsound-vungtau

Bác VINSTAR tinh thật, dạ em mới mượn được cặp Horn altec 311-60 của anh bạn dư không dùng đến em mượn về nghe đỡ ít bữa ạ, Vâng em cũng đang gom lúa để kiếm cặp altec 311-90 khi nào kiếm được em sẽ alo cho bác.!
    Chúc bác cuối tuần vui vẻ
    Thân chào bác
    Em Công VT

25. crazywithsound-vungtau

Sau mấy tháng hết xoay dọc lại xoay ngang mấy cuộn cảm, rồi cách bố trí tụ trở...... hôm nay nhân tiện nghỉ lễ hai ngày em đã thi công xong bộ Xcross mà em cho là tối ưu nhất so với mấy phương án em đã nghịch qua, Em thảy lên đây các bác tham gia xem có ổn không ạ :D

Share This Page

Loading...