Dây nguồn có vẻ ko ảnh hưởng gì đến chất lượng âm thanh

Discussion in 'Phụ kiện' started by Chim Sâu, 4/7/22.

1. Chim Sâu

Chim Sâu Advanced Member

Bộ của e có mỗi loa và con naim unitistar thôi bác

2. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

Tôi nghĩ, "Em nghe các bác chạy rà nó mới hay " ... thực chất là muốn nói chạy rà trên hệ thống âm thanh đang sử dụng chứ không phải chạy rà bằng cách cắm vào nồi cơm điện đâu bạn ạ. Với dây mới, việc chạy rà rất quan trọng cho chất lượng dây sử dụng sau này. Đôi khi sử dụng dây cũ có hiện tượng: cùng dây hãng, cùng lever mà chất âm lại khác nhau... cũng bởi vì điều này mà khi sử dụng dây cũ người ta hay đi cryo lại là vậy ( Ý kiến cá nhân )

Last edited: 6/7/22
  3. tran minh phuong

tran minh phuong Advanced Member

Vâng bác, chủ đề đã có nhiều bác bình luận theo hướng hài hước nên em sợ làm tổn thương bác chủ nên đã lái sang hướng “ mua sự yên tâm” ạ. Vì dầu gì chúng ta cũng là “anh em một nhà” cùng yêu âm thanh - yêu thiết bị. Xin cám ơn!
    Nghe đâu còn có máy chạy rà và cả dịch vụ.

Wilson Fans and 666 like this.
  4. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Dạng “sóng do lò vi sóng” chẳng hạn bác! E dốt nên chỉ nghĩ ra dc loại đó thôi. :)

5. 666

666 Advanced Member

Thôi nhường e đi bác, e vẫn đang xài
    bác lại buồn cười, trên này toàn thánh nhân, tôi cảm thấy thế nghĩa nó là chân lý, game này là game cảm thụ cá nhân nên tôi thấy thế nào k ai có thể khai sáng cho tôi đc đâu bác :D
    Tôi nghe thấy sơn tùng cảm xúc hơn beethoven nên là sơn tùng phải đỉnh hơn, tôi nghe cái loa phường còn cảm xúc hơn cái dàn triệu đô nên cái loa phường nó phải hay hơn :D
    Anh em 1 nhà đến lúc phân lô chia tài sản xem có lấy dao lấy súng nói chuyện k bác :D
    Edit cái nữa là xin lỗi em k yêu âm thanh, em yêu âm nhạc ghét thiết bị cơ bác ạ, k đủ may mắn anh em với mấy bác trên này rồi :D

hhiepbi likes this.
  6. lethanhngoc

lethanhngoc Advanced Member

Nhà e cái lò vi sóng dưới trệt, dàn máy lầu thượng do vậy dây nguồn chắc chỉ phí tiền nhỉ

hhiepbi likes this.
  7. phuongaudio

phuongaudio Advanced Member

Vào một ngày đầu tháng tư năm 2020, khi ngoài trời đang mưa to gió lớn, toàn quốc dãn cách phòng dịch, dây nồi cơm điện bị hỏng, lại đúng lúc em chán một cái dây nguồn cỏ. Bộ phích được tháo ra tận dụng và cơm dẻo, canh ngọt, vợ vui vẻ hát khe khẽ …chưa bao giờ em thấy âm nhạc hay đến thế…Vài phút thư giãn cùng các bác và hy vọng thời gian sẽ trả lời bác chủ thớt. Mong các bác nhiều kinh nghiệm viết hay viết đẹp ở đây, vài năm nữa bác chủ thớt xem lại sẽ thấy đây là một kỷ niệm đẹp đẽ upload_2022-7-6_20-44-43.jpeg

yellowriver and Hainguyen81 like this.
  8. Hainguyen81

Hainguyen81 Advanced Member

Nếu dây cắt mét tầm giá dứoi 5tr 1m thì nên chơi dây nào các bác. E lính mới không biết bắt đầu từ đâu

9. lethanhngoc

Đơn giản nhất là Furutech (ấm, mạnh) hoặc Nordost (rõ, sáng). 2 dây này dễ bán lại nếu bác chán

drhuy81 and Hainguyen81 like this.
  10. Hainguyen81

Ngoaid hãng trên còn loại nào tốt trong tầm giá không bác. E hỏi cắt mét thôi ah

11. tuanhcm

tuanhcm Advanced Member

Xin chúc mừng bác, đỡ tốn tầm 15tr trở lên 1 cọng dây nguồn cũ 1-1,5m, em thì lại lỡ dại mượn về cắm, Và không khó để nhận thấy sự khác biệt. Trước khi mượn em chả tin là nó có ảnh hưởng, lại lăn tăn và sẽ lại tốn lúa, hic

Wilson Fans likes this.
  12. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Dây cùng giá 5tr/m thì không test cũng biết …. tốt như nhau bác à.:) Vì nếu tốt hơn thì giá chắc chắn cao hơn :D

13. Hainguyen81

Bác phán chuẩn cmnr. [emoji13][emoji13][emoji13][emoji13]

phuongaudio likes this.
  14. lethanhngoc

Cắt m mình thấy có thêm Vdh, Dhlab đó. Bác vào shop dodientu mà tham khảo.

15. lethanhngoc

Kaka. Cho bác ấy chọn màu sáng hoặc ấm bác ah. Cái này ng ta hợp và thỏa mãn.

16. 666

666 Advanced Member

Bác lính mới thì e cũng khuyên bác là k có cái định nghĩa “hay vượt tầm giá đâu”, hay thì chắc chắn ngta sẽ bán đắt. Tất nhiên sẽ có những sp giá rẻ mà hay hơn nordost furutech, cơ mà phải thợ, thầy, chuyên gia, pro ngta mới biết và tìm được, mà khi tìm được ngta sẽ bán nó “đúng với tầm giá”.
    Đơn giản như đĩa, Alice Coltrane - vợ John Coltrane, bác đi google price guide các nơi e đảm bảo đắt nhất là 50$, cơ mà giờ muốn động đĩa chị đẹp này k có chuyện dưới 100$, những album hay nhất có thể 300-400$ là bt.

truongv0ky and Hainguyen81 like this.
  17. LoTaiSat

LoTaiSat Approved Member

Giờ thì em biết tại sao công dây không có tác dụng với bác rồi ạ.

Lovamp likes this.
  18. Chim Sâu

Chim Sâu Advanced Member

Tại sao bác? Bác thử nói xem

19. LoTaiSat

LoTaiSat Approved Member

Naim Uniti Nova là mẫu ampli nghe nhạc dạng all-in-one (tất cả trong một), tích hợp cả một dàn máy hi-end vào một thiết bị duy nhất, bao gồm cả đầu streamer, DAC giải mã và ampli tích hợp. Điều này có nghĩa là người dùng chỉ cần thêm một cặp loa là có thể thoải mái thưởng thức âm nhạc chất lượng cao mà không cần phối ghép thêm bất cứ một thiết bị nào khác. Do đó, Naim Uniti Nova trở thành lựa chọn hoàn hảo cho những ai đang muốn xây dựng một dàn nghe nhạc đơn giản, nhưng cực kỳ chất lượng, rất hiện đại và đầy tiện dụng.
    "Trích dẫn"
    Bác thử dùng trên con Ampli riêng biệt(cùng tầm giá) và thử trên dây theo máy và dây mới của bác xem có hay hơn không mới biệt ạ.

20. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

...” hay hơn tầm giá”... “ nhỏ mà có võ”... trong một số ít trường hợp nó phù hợp, nhưng cho rằng đây là tiêu chí- là giá trị phổ quát để người chơi phấn đấu thì tôi nghĩ không đúng. Người tiêu dùng thông minh là người đi tìm và mua sản phẩm đúng giá trị của nó. Khi mua một sản phẩm, người tiêu dùng nên có chút ít kiến thức về sản phẩm ( hoặc có thể nhờ tư vấn ). Điều này rất quan trọng, vì chỉ có như vậy người mua mới có thể đánh giá đúng giá trị sản phẩm mà thôi. Tôi nghĩ , chúng ta không nên đánh tráo khái niệm phù hợp hơn có nghĩa là tốt hơn, giống nhau có nghĩa là chất lượng như nhau.... Ví dụ: một dây ít tiền hơn setup vào hệ thống thấy tốt hơn dây mắc tiền, từ đó suy ra dây ít tiền hay hơn mắc tiền ( trong trường hai dây của hai hãng khác nhau ). Các cụ ngày xưa có câu: người bán đâu có bao giờ nhầm... xã hội hiện nay, nhiều điều trông vậy mà không phải vậy đâu nha !?

Last edited: 7/7/22
    truongv0ky and 666 like this.
  21. ToanTran2hand

ToanTran2hand New Member

1 là chất lượng dây nguồn, 2 là hệ thống điện đạt chuẩn chưa nữa. 3 là thường dây cắt mét chất lượng sẽ khác biệt với dây nguyên zin, chứ mấy ông chơi dàn to tai ko diết đâu :v

drhuy81 likes this.
  22. Hainguyen81

Cảm ơn các bác. Mới dính vô cái hố này thấy sâu quá

Hoang cute likes this.
  23. Hainguyen81

cảm ơn bác đã chia sẽ

24. Hainguyen81

vào đó xem được giá chứ chất lượng và chất âm phải hỏi các cụ đi trước ah

Vinhoankiem likes this.
  25. lethanhngoc

Mới chơi 1 2 năm thì nói chuyện chất âm nó mơ hồ lắm bác. Phải tự trải nghiệm và phải bỏ chút học phí

drhuy81 and Ninjabolt like this.

Share This Page

Loading...