Dây nguồn có vẻ ko ảnh hưởng gì đến chất lượng âm thanh

Discussion in 'Phụ kiện' started by Chim Sâu, 4/7/22.

1. Chim Sâu

Chim Sâu Advanced Member

Bác cho e hỏi hệ thống nghe nhạc số bây giờ bác đang mắc nối hệ thống LAN ntn ah?

2. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Đun thật sôi, lọc thật kỹ, búng tí “hàng” là ổn ngay bác nhỉ. ;)

3. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

Có quan điểm “nước trong không có cá”.
    Quan điểm khác “nước phải trong”, ngươi chơi tự chọn cá thả vào.
    Hãy để độc lập theo cách tiếp cận của từng người cho có tự do ngôn luận.
    PS Hồi còn bé tôi cứ thắc mắc sao gọi là nước ngọt. Hôm đi đá bóng về khát khô họng uống nước đun sôi để nguội mới hiểu tại sao gọi là nc ngọt.

Last edited: 19/11/22
    Haolq likes this.
  4. meotomvn

meotomvn Advanced Member

Cụ ngoài miệng thì nói có vẻ rất là muốn học hỏi. Tuy nhiên khi người khác góp ý thì câu đầu tiên là cụ phản bác và ko hề muốn nghe lời đúng. Kể cả các bác mà cụ đã NGHE NÓI đều thế. Để em nói sơ vì sao trong hệ thống của cụ thì dây Lan thường lại hay hơn dây Lan xịn cho cụ nghe nhé, vì dây Lan thường là Cat 6 utp, còn dây Lan xịn kia có thể là cat 7 hoặc 8. Cụ lên google search sự khác nhau giữa 6,7,8 và UTP nghĩa là gì đi. Còn phải học nhiều nữa cụ ạ.

Giờ cụ post hệ thống mạng nhà cụ lên đây cho mọi người xem đi. Các bác có kinh nghiệm sẽ lý giải vì sao cụ lại có suy nghĩ sai lầm đấy rất nhanh thôi.

Riêng về streaming audio, muốn phát huy được dây Lan xịn thì có rất nhiều cái phải làm. Ko vớ vẩn cứ mua về cắm vào là auto hay hơn được đâu cụ ạ. Cụ nên học hỏi và mở rộng tư tưởng mới chơi audio được. Còn ko thì tốt nhất cụ cứ để dàn vậy mà nghe, cho tư tưởng thoải mái đi.

5. 666

666 Advanced Member

Thôi, hay cụ chim nghe xxx kiến của e là chơi analog luôn đi cho nó đỡ số số đc k :D
    Ps: số thì rất tiện lợi nhưng để phát huy như các cụ nói k đơn giản, thực ra là cụ thử mất tiền mua content đi cụ sẽ thấy khác nhiều hơn là cứ đi lựa free :D

Ngoc2 and meotomvn like this.
  6. mtbc

mtbc Advanced Member

Dạ không đun sôi OK hơn :) Chỉ lọc.

Dưng mà lọc không đun sôi cũng chả bằng lên núi uống luôn từ cái mọi nước (quê em kêu là mọi nước, không rõ thuật ngữ chuyên ngành là gì, hè hè).

7. lethanhngoc

lethanhngoc Advanced Member

thứ 1, nước cất tinh khiết bỏ vào chén bẩn thì sao bác? Thứ 2, hiểu dây nguồn chỉ là dây điện có chức năng lọc nhiễu là sai lầm hoàn toàn, mà đã sai thì không thể lập luận tiếp đúng. Thứ 3, hiện các thiết bị lọc điện chưa thể lọc hết các nhiễu bẩn từ dòng điện (e nói là loại giá cả trung bình khá trở về)

Wilson Fans likes this.
  8. mtbc

mtbc Advanced Member

Dạ em có trả lời bên kia rồi ạ. Cho đỡ loãng.
    SFP chưa chắc hay hơn. Chỉ lằng nhằng hơn.

9. thai64

thai64 Advanced Member

@ Nguồn sạch thì các loại nhiễu điện ( áp, dòng điện ) ít,ít, ít.. Máy móc, thiết bị có nguồn được xử lý tốt, hiện đại thì tác dụng lọc điện của dây nguồn ít hiệu quả. Tai nghe của các bạn nhận biết được thì quá khủng...thực sự khâm phục.

10. Ngoc2

Ngoc2 Advanced Member

Khoan nói audio, mình thấy đến cái máy cầm tay hàng hãng khủng người ta lắp cái ảnh dưới (hàng tầu không lắp - có thể người tầu để “bắt cá” cho moto)

thai64 likes this.
  11. anhhdung

anhhdung Advanced Member

Tầm này mà các bô lão còn cãi nhau về hiệu quả của dây - không ngại các cháu bé nó cười mỉa cho.

Wildbird and Ngoc2 like this.
  12. Chim Sâu

Chim Sâu Advanced Member

Nói thì nói là vậy, đều có quan điểm trái chiều cả. E nói gì đều có ý của em, nếu e ko phản bác thì cụ có trả lời cụ thể cho em ko? Hehe. Còn thì món mạng mẽo này e cũng ngâm cứu từ mấy hôm nay rồi, và nay bắt đầu triển khai thực hiện xem nó ra sao đây cụ

13. meotomvn

meotomvn Advanced Member

Em biết tính cụ thế nào, chỉ mong cụ nên suy nghĩ thật kỹ trước khi phán bừa.

Vinhoankiem and quocdat like this.
  14. 666

666 Advanced Member

Thôi, dẹp đi cụ, số với chả mạng chả mẽo, LP đi cho nó nhanh lớn cụ ơi :D. E nói thật chứ chả phải ng.u kiến đâu :D.
    Cứ còn loay hoay số thì giống mấy đứa nhỏ nhà arsenal mãi k chịu lớn :D

15. 666

666 Advanced Member

Cụ ấy cái gì cũng hay cái gì cũng biết mà cụ, đang chờ cụ ấy chém gió về lp mãi đây mà cứ học cụ thái thôi :D

Vinhoankiem and meotomvn like this.
  16. lethanhngoc

Ai dà. Chuyển qua Lờ p lập thớt khác thêm 200 trang thì khổ. Dàn đỉnh rồi, cứ để thế mà nghe là lành nhất :D:D

666 likes this.
  17. 666

666 Advanced Member

Đấy, ng thật việc thật, bác có lp này, e có này, bác hiep cũng có này. Chứ còn hội bên kia chơi cái gì cũng k biết mà cứ khoái tin thôi :D
    Cứ phải như bác trung nói ấy, k cùng hệ nói chuyện nó khó lắm, nhảy vào đi đã bác chim ơi

18. Haolq

Haolq Advanced Member

Mình đang nói nếu quan niệm dây nguồn theo quan điểm bác Trinh Anh Tu thôi thì sẽ vậy , chứ mình vẫn giữ quan điểm nó không tác động, dùng cái lọc điện tốt từ nguồn cắm ở tường vào rồi thì cứ dây nồi cơm điện / dây theo máy mà cắm từ lọc điện vào máy thôi .

thai64, Ls Hoa Hồng and lethanhngoc like this.
  19. Haolq

Haolq Advanced Member

Thực sự ko nên đầu tư stream Online nhiều, nếu bác ko có nhu cầu nghe nhạc Quốc tế đa dạng . Cho đến giờ mình vẫn đánh giá thấp chất lượng nhạc Stream online so với CD Player tốt / hoặc nghe nhạc trực tiếp từ ổ cứng máy tính . MÌnh thấy kiểu SX các thiết bị Stream nhạc bây giờ nó như hàng thời trang vậy, ra liên tục các mẫu ... Đẻ các sản phẩm nhanh chẳng khác kiểu làm mấy anh China .

20. lethanhngoc

E thì chỉ là người chơi nên phần đa sẽ chấp nhận các combo sản phẩm của hãng chuyên nghiệp. Thí dụ như Audioquest, ND thì combo họ là ổ cắm, lọc, dây nguồn và earth, add on. Tùy theo khả năng kte và cảm nhận, kế hoạch mua sắm mà lựa thôi. Mua rồi thấy k hiệu quả, ít hiệu quả thì thanh lý. Truoc mat e chọn dây và ổ cắm, sau này đủ xèng sẽ thêm lọc,...

Haolq likes this.
  21. November_Rain

November_Rain Advanced Member

thì bác chém trước đê, dây nguồn có ảnh hưởng tới ... chất lượng âm thanh của món lờ này hem? Ko tính dây nguồn cho phono preamplifier nhá (nhất là phono tube).

22. thai64

thai64 Advanced Member

Hay mà anh. Motor chổi than cổ góp khi khởi động và chạy thì đã làm cho dòng điện nhấp nháy ngoài ra tia lửa điện phát sinh...gây nhiễu không tốt cho các thiết bị điện tử.

tuanhcm and Ngoc2 like this.
  23. hongson

hongson Advanced Members

Bọn Tây lông nó khôn nên nó dẫn dắt các bác đủ các kiểu để nó kiếm tiền

tuanhcm likes this.
  24. tuanhcm

tuanhcm Advanced Member

Kkk, còn nữa bác, mỗi hãng mỗi kiểu, ra thứ âm thanh khác nhau , tò mò nghe như nào thì cứ móc túi dài dài

Ngoc2 likes this.
  25. hhiepbi

hhiepbi Advanced Member

Bác ấy nói chuẩn quá! Nếu không có bọn nó thì chả có U=I x R, và cũng chả có Internet, audio ,… cứ “guốc mộc, khăn xếp, áo the”, chạy ăn từng bữa, ngồi chõng tre uống nước vối, trà xanh,… lại hay, đỡ tranh luận!

Share This Page

Loading...