Dây Vandenhul giả

Discussion in 'Phụ kiện' started by PDT, 7/9/07.

1. kodomo2009

kodomo2009 Advanced Member

Em mới mua cọng VDH The Well cạo hoài chữ ko bay mới lo.

2. snel

snel Advanced Member

Dây này hình như không nằm trong danh sách hàng fake của VDH , nên bác khỏi lo . :)

3. kodomo2009

kodomo2009 Advanced Member

Em cũng mua chỗ uy tín nên cũng an tâm phần nào. Em đang tính làm cọng dây loa VDH Magnum mà còn đang lăn tăn quá vì nghe thì có người nói được, người nói dở. Vậy nên em mong bác nào ở SG có thể cho em mượn cọng Magnum xịn về nghe thử 2 hôm rồi em quyết định thì tốt quá.

4. thanh1394

thanh1394 New Member

Em mới mua dây vdh d102 iii ở sơn hà có tem nhà phân phối dpn.
    Nhưng sợi dây của em cào cũng ko bay chữ và ko mở đc jack luôn.
    Ko biết phải dây xịn ko các bác

5. BTP

BTP Advanced Member

Ui...thế thì bác khẩn trương cho E danh sách dây VDH nằm trong list hàng fake, để E còn tránh ợ.

6. Vô Ảnh

Vô Ảnh Advanced Member

Không được xúc tiến thương mại trong này nhe bác :lol:

7. snel

snel Advanced Member

Có ba sản phẩm là D 102 III Hybrid , The INTEGRATION Hybrid , The MAGNUM Hybrid . trên trang web của hãng em chưa thấy cập nhật thêm .

8. BTP

BTP Advanced Member

E cảm ơn với những thông tin nơi bác.
    Theo quan điểm của E thì việc đầu tư để mua 1 dây loa hay tín hiệu VDH so với chất lượng thu đc là khá tốt (tốt nhiều hay ít còn phù thuộc vào các thiết bị còn lại trong bộ dàn cũng như gu nghe), nhưng khi mua sản phẩm VDH dễ mua phải hàng fake làm người mua ái ngại khi mua những sản phẩm của VDH. Các bác nào đã thấy/biết thêm sản phẩm VDH nào dưới dạng hàng fake xin nêu ra tiếp để các bác nào có ý dòm ngó sản phẩm VDH biết để mà tránh ah. Tks.

9. kthien

kthien Advanced Member

có bác nào thừa cọng dây loa VDH Magnum xịn dùng rồi nhượng lại choe em với chưa nghe bao giờ nen hơi mạo hiểm em đang dùng kimbe 8TC

10. ADN

ADN Advanced Member

Kimber 8TC của bác, bác chụp cái ảnh lên em coi xem sao. :lol:

11. thanhtb

thanhtb Advanced Member

Sau một thời chơi Audio cắm rút rồi cũng dư ra 1 cặp dây loa Van del hul the Teatrack hybrid bi wire
    Đây là link cho anh em tham khảo van del hul thật giả và giá cả ở Anh nhé!
    http://www.divineaudio.co.uk/audio-cabl ... view=write
    Bác nào cần thì ới em nhé!!!

12. phrane

phrane Approved Member

Cái VDH the name của em nó có thêm chữ made in EU trên dây???(Em thấy hình trên mạng của nhà phân phối không có chữ đó), hay của em là fake nhỉ? :( Tuy nhiên thấy các bác nói là dòng này không có trong danh sách làm giả, thật chẳng biết thế nào nữa.

13. Thich_nhac

Thich_nhac Approved Member

cho chút hình ảnh để cả nhà tham khảo GIẢ THẬT thế nào đi!!!!!

14. hahumg

hahumg Advanced Member

Ở trên ebay.com vamazon dây VDH rất đắt , các bác nhà mình bán thì rẻ bèo, các bác cứ thử nghĩ coi rồi biết ạ, thân

15. BTP

BTP Advanced Member

Về giá cả thì E đồng quan điểm với bác, nhưng qua đại lý phân phối chính thức tại TP.HCM (chẳng hạn như; DNA, Sơn Hà...) hay 1 vài nơi bán sản phẩm VDH mà các bác trên VNAV này tin tưởng là hàng chính hãng VDH thì vẫn chưa đảm bảo hả bác (1 điều E cần nói với bác: E cũng chỉ là người thích sản phẩm VDH chứ k phải đại lý hay tiểu lý gì đâu ạ, chứ k bác lại nghĩ E là tiểu lý lên đây comment để Pr cho sản phẩm thì chít E :D )
    Nếu có dịp bác cầm và so sánh sản phẩm cùng 1 loại dây tín hiệu hay dây loa của thị trường Châu Âu và sản phẩm mà các đại lý VDH tại TP.HCM hay các CH tại Việt Nam (k kể hàng sp anh Đào :D )-sản phẩm này E nghĩ dành cho thị trường Châu Á- thì bác sẽ thấy sự khác nhau giữa 2 sản phẩm nên chuyện giá cả k giống nhau cũng là dễ hiểu. Nguyên nhân tại sao thì E nghĩ có các lý do; tiêu chuẩn khác nhau, nơi sản xuất khác nhau (phụ thuộc vào giá nhân công)... -> giá thành sản phẩm khác nhau. Có gì bác bổ sung thêm.
    Theo E hãy nên tự xướng với những gì mình có (miễn k phải hàng fake)...

16. tranphuong

tranphuong Approved Member

e đang mượn được cặp dây VDH ROYAL JADE HYBRID,sờ có thấy nhám và chữ lấy tay miết là bay hết chữ ngay,ở giữa lõi dây va vỏ có 1 lớp gì màu đen,chắc là dây thật,dây VDH ROYAL JADE HYBRID sao e thấy ít người sử dụng vây,dây nay chất âm thế nào các bác cho e xin ít nhận xét và giá nó khoảng bao nhiêu 1 mét?bác cho e mượn đang đòi 3tr/4m (2m/1sợi), e nghe thấy mid,treble thì hay nhưng bass thiếu quá

17. audioinme

audioinme Advanced Member

em thấy nghe bằng tai và trên hệ thống của mình là chuẩn nhất bác ạ,còn nhìn bên ngoài hơi khó phân biệt,em đang dùng dây loa magnum khi đưa vào bộ audio của em là em thấy bass gọn ,chắc hơn trung âm nổi lên một chút ,dải treld hơi....hơi sắc một chút xíu.dây magnum lõi rất to ,ko thể cho vừa vào bắp chuối loại bt hay bán ngoài chợ,phải mua loại to

18. rosa

rosa Advanced Member

Cho em xin giá vào PM. Thanks

19. paul

paul Advanced Member

Bác ADN cho em hỏi 8TC so với Magnum thì loại nào ổn hơn ạ.Thanks bác.

20. ADN

ADN Advanced Member

èo, em chưa dùng sao cụ hỏi em thế em trả lời sao đây. :lol:

mà lại nói đến dây Vandenhul, cách đây vài tháng em đi đến 1 shop bán đồ audio, em thấy shop bán rất nhiều dây tín hiệu Vandenhul, hàng nguyên hộp, em mở ra check thì thôi rồi, không phân biệt nổi dây thật hay dây giả bởi dây làm "rất chất" cả về hình thức lẫn phụ kiện, jack, tem... mở jack ra thì không nhìn được lõi. Về đầu jack RCA, nếu đối chiếu với kinh nghiệm của một số bác đã pót lên đây thfi đúng là jack xịn (về mặt hình thức).
    Hỏi đến giá mới giật mình, hàng new mà rẻ = 1/2 đến 1/3 giá có shop trên VNAV bán, tức là có dòng chỉ bằng khoảng 33% giá shop trên này.
    Em choáng quá, có hỏi xuất xứ thì bác chủ nói "đó là bí mật làm ăn, xuất xứ nguồn hàng không tiết lộ, nhưng đảm bảo hàng xịn".
    Đến đây em choáng thực sự, không biết đường nào mà lần. Giá như, em đánh liều làm vài cặp rồi lên VNAV rao bán giá = khoảng 70% giá shop trên này bán, lãi to.
    Hàng new, đầy đủ hộp, tem dán thân dây... nha các bác.
    Shock quá. :shock: :evil:

21. audioinme

em thấy bác muốn cải thiện dải bass và tiếng mid ko quá ngọt độ gọn gàng em nghĩ là magnum sẽ làm được điều này , dùng magnum ,em rất hài lòng giá cả và chất lượng ok,bác nào dùng ampli class a nên để ý dây này

22. paul

paul Advanced Member

Bác Audioinme nói tiếng bass của Magnum gọn gàng thì em biết vậy.Ko phủ nhận Magnum là 1 dây loa rất khá trong tầm tiền nhưng đối với riêng em thì tiếng bass của Magnum lại là điều em ko thích nhất.Và em cho rằng nếu nói là Ngon Bổ Rẻ nhất thì có lẽ là D 352 .Tuy ko hay bằng đàn anh Magnum nhưng 3 dãi có vẻ đồng đều và quan trọng nhất là ít hàng fake hơn.

23. audioinme

dây 352 em nghe noi nghe dải trên rất hay đúng ko bác ,em cũng đang định đầu tư thêm 352 đánh cầu trên ,magnum đánh cầu dưới .có bác nào ghép như vậy chưa ạ cho em xin ý kiến

24. paul

paul Advanced Member

Dãi treble của 352 ko bằng Magnum đâu bác.

25. jack&cable

jack&cable Advanced Members

Pm riêng cho em địa chỉ cửa hàng kia . Em sẽ chỉ cho bác sự khác nhau .

Share This Page

Loading...