Dây Vandenhul giả

Discussion in 'Phụ kiện' started by PDT, 7/9/07.

1. paul

paul Advanced Member

2. ADN

ADN Advanced Member

Động đến nồi cơm của họ có khi em bị bem vỡ đầu, hôm nào rảnh em qua cửa hàng bác em xin cốc cà phê, em sẽ chỉ địa chỉ shop đó cho. :)

3. audioinme

audioinme Advanced Member

thank bác. thế em vẫn cứ nghe như vậy khỏi cần đầu tư thêm :D

4. Hung78

Hung78 Advanced Member

Các Bác cứ lăn tăn dây thật dây giả cạo chữ bay hay không bay. Em nghĩ là do vỏ làm bằng cao su nên dễ bay chữ, em đã lấy bút bi viết lên vỏ rồi lấy tay lau, chữ bay luôn.

5. rulerthanh

rulerthanh Advanced Member

bác cho hỏi thăm dây tín hiệu MC gold có giả hok bác ? em mới dc ông anh tặng muốn biết thật giả thế nào ?

6. Gagia

Gagia Advanced Member

Được tặng thì giả hay thiệt cũng quý quá rồi. Lăn tăn làm gì bác

7. music forever

music forever Advanced Member

Bác ADN cho em hỏi 8TC so với Magnum thì loại nào ổn hơn ạ.Thanks bác.[/quote]

èo, em chưa dùng sao cụ hỏi em thế em trả lời sao đây. :lol:

mà lại nói đến dây Vandenhul, cách đây vài tháng em đi đến 1 shop bán đồ audio, em thấy shop bán rất nhiều dây tín hiệu Vandenhul, hàng nguyên hộp, em mở ra check thì thôi rồi, không phân biệt nổi dây thật hay dây giả bởi dây làm "rất chất" cả về hình thức lẫn phụ kiện, jack, tem... mở jack ra thì không nhìn được lõi. Về đầu jack RCA, nếu đối chiếu với kinh nghiệm của một số bác đã pót lên đây thfi đúng là jack xịn (về mặt hình thức).
    Hỏi đến giá mới giật mình, hàng new mà rẻ = 1/2 đến 1/3 giá có shop trên VNAV bán, tức là có dòng chỉ bằng khoảng 33% giá shop trên này.
    Em choáng quá, có hỏi xuất xứ thì bác chủ nói "đó là bí mật làm ăn, xuất xứ nguồn hàng không tiết lộ, nhưng đảm bảo hàng xịn".
    Đến đây em choáng thực sự, không biết đường nào mà lần. Giá như, em đánh liều làm vài cặp rồi lên VNAV rao bán giá = khoảng 70% giá shop trên này bán, lãi to.
    Hàng new, đầy đủ hộp, tem dán thân dây... nha các bác.
    Shock quá. :shock: :evil:[/quote][/quote]

Động đến nồi cơm của họ có khi em bị bem vỡ đầu, hôm nào rảnh em qua cửa hàng bác em xin cốc cà phê, em sẽ chỉ địa chỉ shop đó cho. :)[/quote]

Em mới mua bộ giây vandehul mới tinh nguyên hộp, mở ra còn nguyên mùi thơm, nghe thấy chất lượng cũng tốt. Nghe các bác bàn chuyện hàng giả em thất kinh vì nếu công nghệ làm giả mà cao thế thì chất lượng còn tốt hơn hàng thật bác ợ

8. Vanda

Vanda Advanced Member

[/quote]

Sao ko chỉ luôn cho bà con được nhờ hả bác Jack. Giống như Cụ tíc chỉ cách phân biệt Kimber ấy........cứ thế này, e....khó nói.

9. rulerthanh

rulerthanh Advanced Member

cho hay tặng hay mua gì cũng nên biết, vì nếu biết thật giả sau này mua dây cũ cũng hay......

10. Dinquanhun

Dinquanhun Advanced Member

Tặng đồ giả mà zui hả bác :roll: thà đừng nhận nếu biết giả
    Em cũng đang lăn tăn hãng này nhưng thật sự ko biết đâu là thật?

11. music forever

Em mới mua 1 bộ vandehul như các bác kể nghe hay, em nghĩnkhoong thể giả được mà giả mà nghe vẫn hay đối với em là ok, chứ nghe mấy bác cứ nói đồn rồi úp úp mở mở chẳng có cơ sở và đặc điểm nhận dạng thì làm sao tin được, với lại bây giờ nhiều ngón đòn cạnh tranh không lành mạnh lắm các bác ợ

12. Anaksulnamun

Anaksulnamun Advanced Member

Cho tới khi nào bác cắm cọng thật 1tr6 vào bác sẽ thấy... :lol:

13. shimano

shimano Approved Member

Đợt này thấy VDH magnum ở các shop và rao vặt nhiều, giá khá mềm. Em đang định mua 1 cặp nâng cấp cho cho giàn HT, thấy các bác bảo dây fake nhiều mà không được kiểm tra nên đang đắn đo quá!

14. kthien

kthien Advanced Member

Em cũng thấy sao họ bán rẻ thế không biết nữa

15. Goldmusic

Goldmusic Advanced Member

Dây loa Van Den Hul sản xuất ở China

Em thấy có một shop bán dây không in nhãn hiệu tên tuổi, nhưng bác chủ bán hàng cam kết là đây chính là dây mạ bạc sx cho Van Den Hul ở China, nhưng vì là hàng lấy ra không chính thức từ nhà máy nên không in tên nhãn mác.
    các bác đã ai chơi dây này chưa và cho em xin tính hư thực của thông tin trên với ạ. Không biết dây này hợp với loại thể nhạc nào ạ?

16. WireWorld

WireWorld Advanced Member

Re: Dây loa Van Den Hul sản xuất ở China

Giờ có lẽ ko gì là ko thể đối với bọn Tàu , có lẽ cả VDH , nó sx ở Khựa rồi mang về quê hương Ha Lan dập tem , nhãn , đóng gói rồi đi ra khắp thế giới , khi Khựa sx , bao giờ nó cũng vừa sx , vừa ăn cắp công nghệ rồi làm nhái theo , phục vụ người mức tiền thấp .

17. Kendo

Kendo Advanced Member

VDH chỉ sx ở Hà lan thôi.Nghe thử là biết ngay.Dải cao mềm mại như lụa và lung linh.Còn nghe thử mà không phân biệt được thì cứ dùng dây theo máy,đừng đổi chác nữa,phí tiền.Còn làm giả mà nghe hay như thật là chuyện không bao giờ có.

18. Goldmusic

Bác có chắc chắn dây Van Den Hul chỉ sản xuất ở Hà Lan không bác? Bác chủ shop ở Khâm Thiên nói dây này sx ở TQ cho Van Den Hul do Van Den Hul đặt hàng nên bảo đảm tiêu chuẩn chất lượng theo Van Den Hul bác ạ.

19. WireWorld

WireWorld Advanced Member

Tư bản múc đích chính là lợi nhuận , chả việc gì nó sx ở quê hương với công nhân mức lương tối thiểu 10 USD/giờ trong khi đó ở Khựa là 10 USD / ngày , tuy nhiên nó phải mang về quê hương nó để KCF và đóng gói để đảm bao giữ được "Name" .

20. cuongthao16

cuongthao16 Advanced Member

Hên xui hi hi

21. cuongthao16

Em đã dùng qua dây vandehul the name vă vandehul cs122 nghe rất ổn .

22. music forever

Bác nào nghi bị mua phải hàng giả cứ post hình lên để anh em xem cho, chứ các bác cứ nói chung chung thế này làm anh em hoang mang lắm. Một trong những cơ sở phân biệt thật giả là hình ảnh hàng hoá, thứ nhì mới đến kiểm tra chất lượng, chưa qua vòng một thì sao đến vòng hai được

23. cuongthao16

Riêng em cảm nhận dây xịn thì vỏ bọc nhựa bên ngoài không bóng mà mờ mờ cầm có cảm giác rít rít chứ không láng. Bác nào có thêm thông tin chia sẽ với anh em nhé.

24. Goldmusic

Đôi dây tín hiệu The Name của em thì em biết chắc chắn là hàng xịn. Vỏ bọc bên ngoài nhìn như cao su (nhưng không phải cao su) ,cầm vào thấy cảm giác hơi dính tay. Jack xịn theo em rất khó làm fake vì cho dù là dòng entry level nhưng jack của họ làm tinh sảo và sắc nét.
    Riêng dây loa các bác đã nói vậy em cũng hoang mang có lẽ bỏ ý định dùng dây Van Den Hul sản xuất ở China vì sợ sau này nâng cấp lại khó.

25. EL34

EL34 Advanced Member

Lắp vô mà nghe hay thì là hàng thật, còn thấy dở hơn dây cũ thì chắc là hàng giả rồi ! :lol:

Share This Page

Loading...