Dây Vandenhul giả

Discussion in 'Phụ kiện' started by PDT, 7/9/07.

1. nknav

nknav Advanced Member

Re: Lập lại topic- Phân biệt dây Vandenhul Thật giả.!

---

Em đang xài bộ dây 5 cặp dây interconnect và vài cặp dây loa VDH. Bộ dây này do em nhờ người nhà mua từ Pháp về cách đây hơn chục năm, có lẻ đến 15 năm rồi cũng nên. Thời điểm em mua thì em chưa nghe khái niệm dây VDH bị làm giả và em tin là bộ dây của em là thật vì lúc gửi về có kèm hóa đơn, giấy tờ chứng minh xuất xứ rõ ràng và nhiều lý do "chính đáng" khác.

Cho đến bây giờ, em vẫn trung thành với bộ dây này và đúng là "vỏ dây sờ vào thấy nhám rít, cảm giác ướt, dễ dính bụi giống lớp keo của băng keo". Bộ dây của em giờ đây nhìn bèo nhèo, nhớp nhúa, chữ bay mất tiêu. Chỉ có mấy đầu rắc bọc nhựa của dây interconnect là dễ nhìn chút, mấy rắc bắp chuối và càng cua của dây loa thì đen thui. Em nghĩ nhiều khi quẳng ra đường chắc chẳng ai thèm nhặt, đem bán trên này chắc mấy bác chê giả chẳng thèm ngó đến.

Em đã từng mang về nhiều bộ dây cùng tầm giá với bộ dây này để gọi là "thay đổi" nhưng cuối cùng em vẫn quay lại với chúng bất chấp cái hình thức già nua, xuống cấp.

2. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Re: Lập lại topic- Phân biệt dây Vandenhul Thật giả.!

Bác có biết cửa hàng Trương lê (lý thường kiệt)? nhìn xéo qua , à mà bác cứ tới đó hỏi a Long VDH ai mà không biết :D

3. lenam

lenam Approved Member

Quả thật mua dây tại VN ko tim hiểu ky se mua phai hang nhai ngay,e da xem co 3 loai day loa hydbrid mugnum gia tai hanoi vơi 3 loai gia khac nhau,thu hỏi các bác lam sao ma ko mua phai day gia khi ma chua biet day that no nhu the nao?tot nhat cac bac nho ae di nc ngoai mua tai cac dai ly uy quyen la chuan nhat.e cung hay di cong tac nc ngoai thuong xuyen bac nao co nhu cau cu alo e mua giup

4. truongduy

truongduy Advanced Member

em củng có cặp dây VANDENHUL , của một ông bạn để lại cho em . sử dụng lâu rồi chử bay mất tiêu , không biết giả hay thật ... thấy các bác bàn về dây VANDENHUL . em lại thấy hơi mất lòng tin về cặp dây em đang sử dụng . :(

5. Nghe_con

Nghe_con Advanced Member

Ủa sao bác mua đắt dữ vậy ta? Loại dây dỏm này em mua có 100K/m thêm giắc hàng tháo máy loại tốt cũng chỉ tối đa 400K. Dây loa VDH loai hybrid magnum gì gì đó giá có 250K/m. Thật ra người ta bán mình cảm thấy hợp thì mua thui chứ thực giả thế nào thì chỉ có họ biết và hãng biết. Nhưng giá bèo thế chăc giả đến 99,99999% rùi. Mà cả dây Mcintosh gì đó nữa em thấy các shop rao bán 350K/m, 550K /cặp giá cũng đồng hạng àh. Thui thì không có đồ xịn để phân biệt thì mua đồ chợ cho nó đỡ tốn kinh phí :lol:

6. Không Tâm Thái

Không Tâm Thái Advanced Member

VDH Mugnum hiện giờ có đến 4 loại nhái trên thị trường đấy các bác

7. doanhnhan2000

doanhnhan2000 Advanced Member

Tính theo tầm tiền hả bác, trông có khác nhau nhiều không? Bác có vài tấm ảnh thì quý quá :wink:

8. Không Tâm Thái

Không Tâm Thái Advanced Member

Giá bán thì tùy nơi bác ạ, tôi biết có 4 loại nhái :
    - lõi to như dây xịn nhưng hơi cứng hơn, vỏ nhựa mềm nhưng sờ vào không có độ bám bám như dây xịn.
    - lõi nhỏ hơn dây xịn 1 tý, vỏ nhựa không có độ bám và phần nối ở giữa 2 dây chỉ hơi cong lòng máng, gần như phẳng.
    - lõi nhỏ xíu, nếu đã nhìn dây xịn rồi thì nhận ra ngay, lõi chỉ to = 60% xịn, phần bọc lõi màu đen cũng mỏng dính.
    - lõi nhỏ, màu vỏ dây xỉn hơn xịn, sờ vỏ như nhựa tái sinh.

Đây mới là tôi nhận biết sơ sơ, nếu có 1 cọng dây xịn bên cạnh thì phát hiện ra nhiều điểm khác lắm. Tôi không chụp được ảnh

9. somali

somali Advanced Member

Có Bác nào có sợi thật hay giả cũng được , chụp hình lên cho AE biết mà đối chiếu với sợi dây ở nhà mình xem thật hay giả chứ ! mình cũng có 1 sợi VDH đọc qua phân tích của AE thì mình thấy có vẻ thật, còn thực sự có thật hay giả thì mình cũng chưa xác định .

10. Nghe_con

Nghe_con Advanced Member

Em khuyên bác đừng xác định rùi lại lăn tăn. Cái chính là cảm nhận của bác về nó thui miễn sao nó hay và phù hợp sở thích của mình là được chứ còn cứ thật thật giả giả thì bao giờ mới dứt...Quay đầu là bờ bác ơi!

11. matdoimat

matdoimat Advanced Member

Mấy vụ này các bác nhà ta đã bàn nát hết rồi. Thực ra Bác Long NT và DPN cũng là một thôi mà.
    Theo ý kiến chủ quan của em thì cái gì cũng có thể xảy ra. Các bác nên tham khảo kỹ rồi hãy mua. Người bán bây giờ lắm chiêu lắm, cái nào cũng dính, người mới chơi bấn kiểu khác, người chơi lâu rồi bán kiểu khác... là một cách.
    Còn để tối ưu cứ lựa loại nào mà độ tin cậy cao nhất thì mua, không nhất thiếp cứ phái là Macintosh hay VDH.
    Kính các bác.

12. 3asignature

3asignature Approved Member

để e kiếm máy ảnh tốt chụp sợi magnum xịn hàng nguyên hộp chánh hãng đầy đủ đầu giắc hãng hàn sẵn cho các bác coi nha

13. napole2004

napole2004 Advanced Member

Hic!
    Đọc topic này xong em lo quá, em đang xài dây loa VH biwire tea tract
    mà thấy mấy chữ in trên dây nhạt hết rồi , vả lại thấy vỏ nhựa dây mềm quá,
    không biết của em có phải là hàng giả không nữa .Nhưng được cái nghe vẫn thấy hay.

14. 3asignature

của bác là xịn chuẩn luôn đấy :D
    chỉ magnum là nhiều loại không chính hãng nhất.

15. napole2004

napole2004 Advanced Member

Thanks bác.
    Nghe thông tin của bác em thấy yên tâm rồi .

16. lsh

lsh Advanced Member

Em cũng đang xài 1 sợi AV-VDH nghe các bác phân tích thấy ghê quá về không dám nhìn cứ nhắm mắt nghe bụng bảo dạ là đồ chính hãng cho đỡ lo :(

17. somali

somali Advanced Member

Bác thế , Em ra chợ mua ngay sợi dây băng co Phi 12 về luồn ( bọc ) vào để khỏi thấy chữ VDH luôn !

18. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Phân biệt VDH thật giả khó nhìn và khó tưởng tượng như nhìn tận mắt Bác à.
    Thật ra không có nhiều điều đáng lo như vậy, có khi con amp, pre hay xxxx các Bác đang dùng cứ ghi USA, hay Eng...., có khi lại made in TQ, hay sx nước thứ 3, thứ 4 không chừng??

19. lsh

lsh Advanced Member

Túm lại thì cứ nghe hay là được các bác nhỉ, còn sản xuất ở đâu kệ :D

20. 3asignature

he..he...đến lúc thấy không hay thì ngã ngửa ra là vừa bác nhỉ,vừa mất tiền mua dây loa.vừa tủi thân vì bị lừa vừa phải đi....khám tai

21. doanhnhan2000

doanhnhan2000 Advanced Member

Van Den Hul giả có nhắc tên Revelation hay Inspiration không các bác :D

22. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Chưa nghe và chưa thấy bác ơi! :D

23. lsh

lsh Advanced Member

:( hic... vậy chắc em chuyển sang chơi dây chuyền cho chắc ăn, cứ đà vàng đang tăng giá thế này có khi lại lãi to các bác nhẩy :mrgreen:

24. ldv265

ldv265 Advanced Member

bác này nói chí phải :lol:

25. lsh

lsh Advanced Member

TIN VUI CÁC BÁC ƠI ! Vừa có 1 shop trên VNAV khai trương em nghe quảng cáo đại lý chính thức của Vandenhul. Hy vọng kỳ này AE nào muốn xài VDH có nơi mua tin cậy :)

Attached Files:

Share This Page

Loading...