Dây Vandenhul giả

Discussion in 'Phụ kiện' started by PDT, 7/9/07.

1. doanhnhan2000

doanhnhan2000 Advanced Member

Bề mặt dây thật ko bóng láng như dây nhái, khi sờ có cảm giác mềm mềm như vải nhung và khá bám bụi :D

Attached Files:

2. nguyentronghung

nguyentronghung Advanced Member

e cũng chưa nghe dây thật, nên cũng chả biết so sánh kiểu gì, dây nhái e đang nghe cũng được, ko đến nỗi quá tệ, tai trâu nên tạm hài lòng vậy, có đk thì đổi đồ xịn sau ạ :cry: thông tin của bác bổ ích lắm ạ, cám ơn bác .

3. Vuhuynh

Vuhuynh Approved Member

4. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Dây hàng fake bây tràn ngập thị trường rùi bác ạ,rất nhiều bác oánh hàng fake Hồng Kông về bán cho anh em,toàn là của các hàng nổi tiếng như tara labs,cardas,XLO,van del hul,Audioquest giá rẻ kinh dị.Còn mỗi thấy dây của nordost là chưa thấy hàng giả nhiều thôi,đúng là ko biết đâu mà lần.

5. adicolor

adicolor Advanced Member

@doanhnhan: Mình nhất trí với nhận định của bác, đó chính là dây VDH thật

6. hoc_hoi

hoc_hoi Advanced Member

Em còn để ý là lõi dây của Magnum dỏm chỉ bằng lõi của D 352 thật thôi.Còn loại giả cao cấp hơn có lõi bằng dây thật thì em chưa thấy,

7. hoangnam2010

hoangnam2010 Advanced Member

mình đang xài d352 nghe các bác nói Mình lo ghê

8. DPNshop

DPNshop Approved Member

Vấn đề là Bác mua ở đâu thui ạ..... :)

9. dangkts

dangkts Advanced Member

Vậy theo bác thì mua ở đâu ạ ? :lol: chắc cái (...) là = DPN :lol:

bác cho em hỏi bác có cặp Dây tín hiệu RCA VDH THE SECOND không và giá em nó là bao nhiêu ạ ?

chờ Pm bác. :lol:

TKS

10. hoangcool

hoangcool Advanced Member

em đang quan tâm đôi dây Revelation này. Các bác xem hộ xem có phải thật hay giả ạ. các bác giúp nhanh hộ, mai là nó hết hạn đấu giá rồi. Đường links ở phía dưới. Thanks
    http://cgi.ebay.de/ws/eBayISAPI.dll?Vie ... K:MEWAX:IT

11. thucng

thucng Advanced Member

Em đang tính mua lại của người bạn sợi dây loa như các bác miêu tả,nhưng sao em kg thấy có chữ gì hết.Đường giữa 2 lõi dâychỉ thấy số,kg thấy chữ.kg biết là có phải dây thiệt nữa kg các bác?Dây màu vàng nhạt.Mong sự tư vấn của các bác.

12. baoni

baoni Advanced Member

Các bác nghĩ sao từ cái điện thoại cao cấp Nokia cho đến viên kẹo dừa Bến tre, nói chung tất tần tật đều có hàng anh Ba xen vào vậy thì dây đâu thể tránh khỏi được :( Phải kiểm tra thông tin cũng như so sánh kỹ trước khi mua thôi. Sự quản lý yếu kém của cơ quan chức năng và đạo đức kinh doanh của người nhập và bán hàng làm cho trình trạng hàng giả tràn lan như hiện nay.

13. nick149

nick149 Advanced Member

Nếu chúng ta cứ nghĩ theo kiểu mua ở chợ mà có đồ xịn thì sai lầm quá. Shop DPN là đại lý chính thức, cứ vào mà mua, có gì là ko xịn? Chỉ vì tư tưởng cũ cứ đòi ra chợ mà có bảo hành, bảo chứng thì có cầu kiểu này tự khắc có cung theo ý thôi. Kinh tế thị trường mà. còn vào shop ta cứ chế đắt, tới khi ra chợ mua giá thấp hơn (chứ ko phải rẻ hơn) thì nhằm đồ dỏm lại la làng :lol: Đúng từ phải nói là không biết cách mua dây xịn, chứ ko phải là ko có hàng xịn :eek:

14. baoni

baoni Advanced Member

Bác ơi! từ nhỏ tới giờ có ai dám chắc là mình mua hàng xịn hết đâu. Có ba nhóm:
    1/ Biết hàng dỏm nhưng chấp nhận chất lượng và giá rẻ nên mua luôn, hư bỏ!
    2/ Thấy rẻ quá nên khoái chí, mua lầm hàng dỏm => Ráng chịu! => Nhóm này ở VN gặp nhiều
    3/ Chủ ý mua hàng xịn nhưng trình độ hàng dỏm bây giờ tinh vi quá khó phân biệt ra (thậm chí nhiều khi gặp hàng dỏm mà giá tương đương hàng thiệt) => mua lầm!
    => Nếu cơ quan chức năng quản lý tốt + ý thức người mua tốt thì sẽ hạn chế rất nhiều. Hàng của anh Ba mà có xuất qua Mỹ là chất lượng khác liền à!

15. thucng

thucng Advanced Member

kg biết dây interconnects Vandenhul D310 mkII bây giờ giá bao nhiêu một mét vậy các bác.

16. Candino

Candino Advanced Member

Các bác ơi thế là toi em rồi. Xem cái ảnh này thì dây của em...trước mua Shop DD... hic.
    Nhưng cũng an ủi là dây fake mà nghe đã hay rồi thì chắc dây Origin nghe phê lòi luôn và chứng tỏ phối ghép của em thế là ok.hehe. :D

17. audiofind

audiofind Advanced Member

không phải giả đâu bác, đồ thiệt chữ cũng như vậy mà, không tin bác cứ ghé mấy đại lý của Van là biết.

18. tran van tan

tran van tan Advanced Members

Ôi trời ! hồi nãy vào 4 rum Các Bác bàn về dây loa 8TC em đã dính 2 cặp , chưa biết thực hư ra sao thì giờ lại đến van den hul em lại có 2 cặp dây loa và 2 cặp dây tín hiệu van den hul mua cũa Bác Quân VTTV . :shock: một cặp là M.C C.S hybrid 122 ...giá 30usd /mét .một căp là clear watter 16usd/mét .. một cặp dây tín hiệu the firt ultimate mk11 .. 210usd và một cặp the name 86usd , .....dây loa thì Bôi cã tháng chưa thấy nó bay chử chứ nói gì đến nó tự bay ......em .. em hận và em giận .. :(

19. fatman

fatman Advanced Member

Em cũng có lần mua dây VDH ở 1 shop trên diễn đàn, ở xa nên tin tưởng shop nhưng khi nhận được thì kết quả là dây nhái, đành để xó mà không dám rao bán cho ai :(
    Bây giờ mua VDH em chỉ mua tư DNP thôi,nếu tiết kiệm tiền thì mua dây mét về hàn cũng không đắt hơn mấy shop kia bán là mấy mà yên tâm ( em không ăn tiền cò của bác DNP đâu đấy nhé :mrgreen: )
    Mua bán ở các shop trên diễn đàn thì người mua thường rất tin tưởng vào shop nhưng ở trường hợp không may là dây nhái thì giải quyết với các shop sao các bác nhỉ ?
    À mà dây VDH the Well em mua từ DNP cào cũng khó bay chữ nhưng em vẫn yên tâm là chính hãng.

20. tran van tan

Em cũng có lần mua dây VDH ở 1 shop trên diễn đàn, ở xa nên tin tưởng shop nhưng khi nhận được thì kết quả là dây nhái, đành để xó mà không dám rao bán cho ai :(
    Bây giờ mua VDH em chỉ mua tư DNP thôi,nếu tiết kiệm tiền thì mua dây mét về hàn cũng không đắt hơn mấy shop kia bán là mấy mà yên tâm ( em không ăn tiền cò của bác DNP đâu đấy nhé :mrgreen: )
    Mua bán ở các shop trên diễn đàn thì người mua thường rất tin tưởng vào shop nhưng ở trường hợp không may là dây nhái thì giải quyết với các shop sao các bác nhỉ ?
    À mà dây VDH the Well em mua từ DNP cào cũng khó bay chữ nhưng em vẫn yên tâm là chính hãng.[/quote]

Nếu Bác test biết là dây nhái thì trã lại cho shop đó .....bán cho người khác chứ còn gì nữa :lol: rồi người khác lại...cứ như vậy hở mấy bác ..,newbie thì phải trã học phí chứ còn gì nữa :lol: Em cũng đang theo quy trình đó vậy chứ lòm seo.

21. DPNshop

DPNshop Approved Member

Nếu Bác test biết là dây nhái thì trã lại cho shop đó .....bán cho người khác chứ còn gì nữa :lol: rồi người khác lại...cứ như vậy hở mấy bác ..,newbie thì phải trã học phí chứ còn gì nữa :lol: Em cũng đang theo quy trình đó vậy chứ lòm seo.[/quote]
    Chào các Bác
    Đang ngồi bị ắt xì mấy cái nên vào mới biết có chuyện..... :D .Các Bác yên tâm về dây VDH mà Bác mua của Bác Quân VT nha,dây ấy là shops Em gởi ra (Bác Quân cũng là 1 đại lý của em)nên Bác yên tâm về chất lượng nha,đưng có giận và hận nữa nha....

22. vinhtruong9

vinhtruong9 Advanced Member

Vậy là yên tâm rồi bác nhé ! Em cũng muốn nghe thử dây 8TC Fake xem thử nó so với dây Zin khác biệt bao nhiêu % ? Nếu bác ở TPHCM thì bửa nào anh em mình giao lưu ! :D

23. khanhthu

khanhthu Approved Member

nếu ko có anh ba...thì anh em anh em chơi audio đỡ khổ các bác nhỉ .em mua dây điện trần phú có 10k/m và vẫn còn ăn đòn ,nói gì đến dây tiền triệu :mrgreen:

24. tran van tan

Em thấy các Đại lý đại diện cáp AUDIO nổi tiếng cũa mạng VNAV mình vẩn chưa làm tốt công việc quãng bá tư vấn cho Anh em newbie , thông tin chi tiết cho từng dòng sản phẩm còn nghèo nàn , giá cả vẩn không thống nhất (cùng một dòng mà dao động cã 100usd) thì hàng giả vẩn còn đất sống dài dài Bác ơi .. :(

25. DPNshop

DPNshop Approved Member

Chào Bác
    Vấn dề Bác nói cũng đúng một phần nào thôi.... :D vì tất cả thông tin sản phẩm đều nằm trên mạng ( chỉ cần bác google là ra ngay)Kể cả Bác search trên VNAV cũng đã có rất nhiều thông tin,nếu Bác rảnh ghé qua shop em,em gởi Bác cuốn cattalor của VDH có thông tin chi tiết cho từng sản phẩm luôn.... :D .Còn vấn đề giá cả lên xuống mỗi ngày thì Bác phải thông cảm chứ....kinh tế thị trường mà.... :D Làm sao mà thống nhất được...có chăng là thiên đàng rồi.... :D

Share This Page

Loading...