Dây Vandenhul giả

Discussion in 'Phụ kiện' started by PDT, 7/9/07.

1. tran van tan

tran van tan Advanced Members

Em là người chơi , đương nhiên em phải biết mạng là gì chứ ,hơn nữa Em đã từng giao dịch với shop Bác nhưng đều không thàng công ,vì không biết shop có dành ưu tiên đặc biệt cho các đại lý nhõ không ? chứ hỏi giá của shop bác cao hơn , và hỏi đến mặt hàng nào cũng đều hết hoặc chưa về ,không được thì mua dòng khác chứ không cần phải phân bua làm gì , nhưng tiếp thị để bán được nhiều hàng cũa thương hiệu đã nổi tiếng là nghề của Em , Bác không cần nhắc nhưng tiếp thị như bác thì rỏ tệ ..KÍnh.

2. DPNshop

DPNshop Approved Member

Chào Bác
    Bây giờ em mới biết bác là người tiếp thị các thương hiệu nổi tiếng.... :D vì Bác tự giới thiệu.Nếu như thế thì mong Bác hãy tư vấn cho Anh Em newbie (vì Bác cũng biết về mạng và trên mạng thì cái gì cũng có đúng không Bác?) và đó cũng là tiêu chí của VNAV.Còn vấn đề giao dịch thành công hay không còn tùy vào mỗi người.... :D (riêng shop em giao dịch thành công cũng tàm tạm thôi).Em đâu dám nhắc ,vì trước khi hỏi hãy tìm và tìm ở đâu thì em chỉ (Em làm thế có sai không Bác).Riêng phần tiếp thị thì phải đúng nơi đúng chỗ chứ trang Phụ kiện này em không dám....Mod treo nick em ngay.... :D .Vài dòng tới Bác có gì không phải mong Bác bỏ quá cho.

3. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Hôm nay đọc được topic này hay quá nhưng đâm ra lại run, em có mấy pic dây VDH The Name, các bác xem hộ giúp em đây là dây thật hay giả với, thanks các bác trước.

4. ducmdc

ducmdc Advanced Member

Dây của bác là xịn 100% vì dây giả bon chúng toàn hàn chết vào đầu jack chứ có tháo được ra như của bác đâu. nhưng bác dùng sợi này để kết nối CD 80 đến LK100 đánh vào epos 11 thì chưa thật sự tốt, vì the name phần trầm và trung trầm nhẹ mà ko tách bạch lại kết hợp với thằng maranzt CD 80 thì ko good nắm, theo em bác làm sợi Kimber Hero là ngon nhất. đấy là cảm nhận của em, còn bác thấy thế nào review cho em biết với.

5. vdung1972

vdung1972 Advanced Member

Vâng, thanks bác, để tối nay tỉnh táo em sẽ cắm rút xem sao

6. snel

snel Advanced Member

Chào các bác , cách đây mấy hôm em có mua 1 cặp dây loa CS 122 Hybrid . Em có thử miết tay lên vỏ dây , thấy nhám , em cũng dùng đồng hồ đo thử lớp giáp trong , thấy kim đồng hồ nhảy . Nhửng khi miết tay lên chữ cả tuần nay cũng không thấy chữ mờ đi tí nào . Xin cho hỏi em có mua nhầm dây giả không .

7. buong_chuoi

buong_chuoi Advanced Member

Đúng là cầm trên tay có cảm giác nham nhám, dinh dính. Em cầm thử một số đời dây tín hiệu và dây loa của VDH (ở cửa hàng) đều thấy có cảm giác vậy. Thấy chủ cửa hàng bảo: dây xịn nó vậy!

8. snel

snel Advanced Member

Các bác cho hỏi . Em tính mua thêm cọng interconnect INTEGRATION HYBRID được 1 chủ cửa hàng ở Nhật Tảo báo giá 1 chai (mới 100%), như chủ cửa hàng nói dây của chính hãng , do China làm . Theo các bác , hiện trạng dây như thế là giả 100% hay giả 50% hay dây thật nhưng được sản xuất tại China . Xin cám ơn .

9. DPNshop

DPNshop Approved Member

Chào Bác
    Dây VDH không có sản xuất tại china đâu Bác :twisted: xuất xứ chỉ có tại Hà Lan thôi Bác ạ. :D

10. nick149

nick149 Advanced Member

Bây giờ mình mới nghe khái niệm giả 50% :lol: chỉ cần khác nguyên bản là giả rồi (hoặc mod rồi), chỉ có thật - giả chứ làm gì có % trong này bác :eek:

11. baoni

baoni Advanced Member

Rượu xịn đó bác cốt rượu thật cỡ 10-50% thôi còn lại pha.

12. sinzhan

sinzhan Advanced Member

thanks mấy bác đã cho em thêm kinh nghiệm phân biệt dây

13. minhthien

minhthien Approved Member

Dây VDH fake thì sản xuất tại China :lol:

14. Candino

Candino Advanced Member

Em tưởng vẫn phải hàn chứ ạ?

15. habas

habas Advanced Member

Nếu là dây Vandenhul thật mà dài 2m, mình DIY lại thành 2 sợi 1m thì có bị coi là giả ? hay thật bao nhiêu % :wink:

16. Tomcat

Tomcat Advanced Member

Theo em giả 50% hay thật 50% là khi bác dùng dây thật DIY với giắc giả hoặc dây giả DIY với giắc thật ạ :lol:

17. Candino

Candino Advanced Member

Dây giả mà DIY với Jack thật thì giả đến 95% chứ ạ?

18. Thich Tum Lum

Thich Tum Lum Advanced Member

Đơn giản hiểu rằng: đồ thật + DIY = đồ không thật = đồ giả :lol:, nhưng quan trọng nhất là nó vẫn còn chất lượng như ban đầu là được :lol:

19. habas

habas Advanced Member

Thôi DIY dây điện của máy bay Boeing cho nó lành, khỏi đụng hàng :lol:

20. KHANHHUNG AUDIO

KHANHHUNG AUDIO Shop

Máy bay Boeing và Airbus đang có vấn đề về hệ thống điện , bác cẩn thận với dây này (nếu ở nhà còn nhiều , bác chuyển em it để em cùng tìm hiểu xem vấn đề từ đâu ) . :D
    Thôi , trang này của Van mà , chuồn thôi bác habas ạ ! :lol:

21. dohoangtung2201

dohoangtung2201 Approved Member

Xong, em mua phải dây giả rồi. Mất toi 1,2tr

22. duykhuongv

duykhuongv Advanced Member

Có bác nào đã sử dụng dây loa vdh Revelation rùi,cho em biết chất âm của dây loa này thế nào ạ.Thank.

23. hieucook

hieucook Advanced Member

Em đã thử cái dây VDH của em, em kỳ nhẹ tay là đã bị bay chữ rồi, giây thật là dây chữ có thể kỳ tay được đấy ah, giây này em đã thử so sánh với nhiều dây khác, nhưng em thấy nó vẫn hay với tầm tiền đấy ah.

24. medaidom

medaidom Advanced Member

Dây VDH thật chữ cũng dễ bay, nhiều bác nói vậy! Em mua chính hãng của Thanh Tùng đã 10 năm nay sợi 103 mkIII mà chữ vẫn nét nguyên. Thời buổi này thật giả lẫn lộn, chính hãng mà mua thì yên tâm.

25. Hại Điện

Hại Điện Advanced Member

Em đọc hết 9 trang của TP này, cộng với các thông tin khác thì nhận thấy Dây loa giả có thể phân biệt được. Tuy nhiên, dây tín hiệu thì chưa thấy cách nào. Bác nào rành, xin chỉ dẫn cách phân biệt dây tín hiệu VDH giả với ah....em cũng rất quan tâm tới VDH và hiện tại đang dùng D352, chỉ còn thiếu 1 sợi tín hiệu nữa là đủ bộ dàn và....dừng k mua sắm nữa.... :D

Share This Page

Loading...