Dây Vandenhul giả

Discussion in 'Phụ kiện' started by PDT, 7/9/07.

1. linhuyen

linhuyen Advanced Member

Bác có nhầm không ? Dây RCA VDH 102 III thì lau nhẹ chữ trên dây là bay mất tiêu . Còn dây loa VDH Magnum , bác phải dùng đầu móng tay cạo cạo nó mới bay nhé ...Mua bác Long thì yên tâm là hàng xịn rùi

2. HDhunter

HDhunter Advanced Member

Tức là 1 dây phải lau mới bay cào ko bay còn 1 dây phải cào mới bay còn lau thì chữ vẫn còn nguyên, ko biết e hiểu thế có đúng ko nhỉ :lol:

3. linhuyen

linhuyen Advanced Member

Vậy bác xem lại xem , dây loa của em dùng móng tay cạo chữ bay hết trơn . Còn dây RCA D102 mk3 thì lấy tay chùi nhẹ chữ bay liền

4. ngocmekong

ngocmekong Advanced Member

Vậy bác xem lại xem , dây loa của em dùng móng tay cạo chữ bay hết trơn . Còn dây RCA D102 mk3 thì lấy tay chùi nhẹ chữ bay liền[/quote]
    cái vụ bay chữ này không chính xác đâu các bác ơi. cứ tin là hàng chỉnh hảng đi để vui mà dùng. vấn đề nó có hợp với giàn máy của mình hay không thôi. dây nhợ cắm vào bộ dàn mà tiếng cân bằng thanh thoát được là quí rồi, vì dù sao nó cũng chỉ là dây chứ không phải là loa. nhiều người bán dây đọc quảng cáo tưởng bán loa hay pre vì " cao lung linh trung dịu dàng bass sâu lắng" :D

5. audio5_06

audio5_06 Advanced Member

Có Bác nào đang dùng dây loa VDH mã The Breeze không? E ship từ audiogon 1 cặp nguyện hộp gần như mới tinh 8 đầu càng cua.
    Cũng muốn tìm cách xác minh mà ít người chơi nên chưa biết hỏi ai?
    Nhờ các Bác.
    Thân, :D

6. Bobby729

Bobby729 Advanced Member

cái vụ bay chữ này không chính xác đâu các bác ơi. cứ tin là hàng chỉnh hảng đi để vui mà dùng. vấn đề nó có hợp với giàn máy của mình hay không thôi. dây nhợ cắm vào bộ dàn mà tiếng cân bằng thanh thoát được là quí rồi, vì dù sao nó cũng chỉ là dây chứ không phải là loa. nhiều người bán dây đọc quảng cáo tưởng bán loa hay pre vì " cao lung linh trung dịu dàng bass sâu lắng" :D[/quote]

Hôm rồi đọc bài ở topic nhan đề "có bác nào nghe dây này chưa ạ" mà em lại tưởng các bác đó mô tả cái pre hay cái ampli gì gì đó. Hơn nữa cắm dây vào thì lại thấy tiếng nhanh hơn do đó nó có thêm cả tính năng điều tốc nữa mới ghê :lol: phán tới phán lui 1 hồi nào là nghe xong em cho sợi dây 2-3K$ vào góc nhà thì vài hôm sau có ngay ở mục rao vặt dư dùng sợi dây em bán thế mới đau :lol:

7. ngocmekong

ngocmekong Advanced Member

ăn thua gì bác ơi dây cắm vào dàn bán dẫn mà nghe như đèn nữa mới kinh.

8. khanhdq09

khanhdq09 Advanced Member

Cũng chưa ăn thua bác, bên topic dây đắt tiền có hay..gì đó,có bác còn định nghĩa Dây dợ ngoài chức năng truyền dẫn tín hiệu, còn có chức năng sửa chữa âm thanh cơ bác ạ...Em hỏi lại bác ấy, sửa chữa bằng cái gì? bác ấy "trốn biệt" :lol: .

9. newaudio

newaudio Advanced Member

vậy đã có cụ nào mua phải dây cắm vào dàn đèn mà nghe như bán dẫn chưa ạ :lol:

10. snel

snel Advanced Member

Vậy là được rồi bác . Em hình như cũng đang sài 1 cọng dây loa VDH CS-122 giả , miết tới lui không ăn thua , nhưng nghe thấy hơn mấy cọng em diy .

11. totorauxom

totorauxom Advanced Member

em mua của bác quang VDH Magnum nên yên tâm về chất lượng, chứ còn phân biệt thật giả khó lắm ạ, vàng còn làm giả được huống hồ là dây

12. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Lúc trước em có xài qua một số dòng dây loa VDH(khoảng 5 loại), dây tín hiệu(khoảng 3 loại) từ thấp đến cao nhưng trong tất cả các loại em xài ở trên thì chưa có sợi nào chà mà bay chữ cả, bởi vậy theo em dây chà mà bay chữ là dây giả, nhưng tốt nhất là mua những đại lý lớn hoặc những nơi uy tín thì tránh được nhiều rủi ro hơn.

13. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Sợi integration của bạn em cũng được mua tại Mr.Long anh ơi. Em cũng không biết nên vui hay buồn là điểm nhấn này :( :lol: :mrgreen: :eek:ops .Hình như anh cũng ở Biên Hòa city, có dịp anh cho em út qua anh nghe nhạc vay với nhé. Chúc anh nhiều sức khỏe.[/quote]
    Toàn bộ dây VDH em mua của a Long VDH và hiện tại còn 2 bộ: The source và The integration em không sử dụng cũng không bán(chỉ để cắm rút cho vui) nhưng tuyệt nhiên cào,chà cở nào cũng không bay chữ :D
    Bạn bác chắc không may mắn thôi! cả hàng chục ngàn mét chắc chỉ có bị mấy mét đó thôi.
    Chính xác em ở B.Hòa cừa nhà em luôn luôn rộng mở chào đón bác.

14. linhuyen

linhuyen Advanced Member

Vậy là sao hả các bác ? Cùng nguồn gốc bác Long mà lại khác nhau vậy sao ? Em cũng mua dây loa VDH Magnum bên bác Long , em có hỏi bác ý là dây thật và dây giả khác nhau như nào thì bác ý trả lời như sau : " Thứ 1 : Lõi dây giả nhỏ hơn rất nhiều, giữa lõi dây và vỏ dây không có lớp trì than màu đen . Thứ 2 vỏ dây giả làm bằng nhựa , còn VDH thật làm bằng hợp chất cao su gì gì đó (sờ dây biết liền dính dính và bám bụi ), bên bển cấm không sd nhựa . Thứ 3 là chữ in trên dây VDH giả khó bay hơn rát nhiều so với dây VDH thật " . Còn về dây tín hiệu , em mua ở DPN Trần Hưng Đạo (loại bán theo hộp chứ không cắt mét như của bác Tuấn ), chùi nhẹ tay chữ bay mất tiêu .

15. Quangbh

Quangbh Advanced Member

Chữ đỏ là chính xác đối với dây VDH Magnum.

16. linhuyen

linhuyen Advanced Member

Dây loa và tín hiệu của em nó cũng vậy nhưng chữ thì dễ bay he he

17. Quangbh

Quangbh Advanced Member

He he :D đều là dây thật nhưng dây dễ bay chử sẽ khó bán hơn dây cào hoài mà chữ chẳng chịu bay :lol:

18. bakien2012

bakien2012 Approved Member

E định mua cặp dây tín hiệu Vandenhul Intergration Hybird khoảng dưới 2tr còn cả hộp và bao đựng không biết vậy là hàng thật không.
    Ở HN mua dây Van chỗ nào là hàng xịn vậy e định mua chỗ số 8 Ngõ Huyện ai mua ở đó rồi cho e ít review để e còn biết a. Xin cảm ơn cả nhà.

19. vantrang

vantrang Advanced Member

Thú thật với các bác em thì chỉ mới chơi đây thôi , nói về dây dẫn bộ dàn nhà em thì em hoàn toàn ...tự làm cả từ dây RCA , dây loa , dây balance ( trong cq em , em cũng tự nhặt các đầu , jack nối & dây của mỹ bỏ lại về nhà tự hàn lấy , nhìn cọng dây thì hỏng giống ai :wink: ) ....Nhưng nói chung thì cũng rất hài lòng , nhưng cái tai thì hay táy máy
    Dự tính là định mua cọng tín hiệu VDH the name để nghe cái âm nó khác biệt thế nào , em thì chẳng quen ai để mượn cọng dây về để nghe thử mà mua thì thấy các bác bàn làm em thấy lăn tăn quá :!:

20. HoanComf

HoanComf Advanced Member

Các bác chỉ giúp em ở HN thì chỗ nào bán dây loa VDH Magnum xịn giá hợp lý ạ?

21. AudioSonHa

AudioSonHa Shop

Các Bác nào ở SG em mời ghé shop em nhé :) :) :)!!!

22. HoanComf

HoanComf Advanced Member

Trong bác có dây loa magnum xịn không?

23. newaudio

newaudio Advanced Member

cụ này lười quá ở đây này viewtopic.php?f=35&t=23266&start=25

24. trunghd

trunghd Advanced Member

25. hieucook

hieucook Advanced Member

Share This Page

Loading...