dây Wireworld Starlight 8 Coaxial 75 Ohm và Dây USB Giahuy

Discussion in 'Cables' started by manhhungdoan, 14/10/19.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. manhhungdoan

manhhungdoan Approved Member

Tên mặt hàng:dây Wireworld Starlight 8 Coaxial 75 Ohm và Dây USB Giahuy
    Tình trạng, mô tả:Wireworld Starlight 8 Coaxial 75 Ohm jacj silver tuber mua tại đoientu.com.vn chất âm rất ok do nâng cấp bán cho anh em nào cần giá 1t200
    Dây USB Giahuy 3 dầu cắm rút 2 lần chua chạy già xong
    Dây được cấu trúc 2 phần ( 1 đầu B cắm DAC , 2 đầu A cắm Music server ( 1 đầu nguồn +5V và 1đầu cho USB+,USB- ) để loại nhiễu nguồn khỏi phần tín hiệu
    Phần digital dùng dây bạc 99,99% , phần dây nguồn dùng đồng OFC
    Jack USB AB mạ vàng giá bán 2t100
    Giá bán:12345
    Khu vực:hải phòng
    Điện thoại:0903252913
    Giao hàng:tq
    Ảnh chụp thực tế

Thông tin thêm:

Attached Files:

Tags:
  2. Namskagen

Namskagen Approved Member

Đầu màu đỏ là digital, phải kông bác? Em cũng đang muốn trải nghiệm. Mà trông nhan sắc em nó không được đẹp gái lắm bác nhỉ!
    Em nghe đồn dây USB Giahuy này được mệnh danh là Hemdall 2 Killer (tạm dịch: sát thủ của Hemdall 2), mà sao bác bán nhanh thế ạ?

Last edited: 14/10/19
  3. Kamla

Kamla Advanced Member

Giá Heimdall 2 nó cao gấp đôi. Dây này chỉ có thể gọi là Heimdall 2's brother chứ chưa thể gọi là Heimdall 2's killer được. :D

4. Namskagen

Dây usb Hemdall 2 giá 12tr2, gần gấp 5 lần sợi dây GH ạ.
    http://www.hifiworld.vn/san-pham/day-dan/day-usb-20-nordost-heimdall-2-1m
    Em đọc trong phố rùm thấy các bác rì-viu là dây GH hay ngang ngửa và rất giống dây Hemdall 2. Có bác còn khẳng định là đã bán dây Hemdall 2 trong vòng một nốt nhạc sau khi mua dây usb GH. Bởi thế em cũng đang lăn tăn cho bộ dàn cỏ của mình.

5. hungkinh2004vns

hungkinh2004vns Approved Member

Nó là hàng diy nhưng nghe cũng ổn lắm bác! Em dư sợi DHlab 750 hãng bác thích e bán bớt https://vnav.vn/threads/day-coaxial-dhlab-750.90025/

Namskagen and CXX like this.
  6. Kamla

Kamla Advanced Member

Cũng có thể các bác ấy không chém gió đâu bác. Vì có những bộ dàn có đưa Heimdall 3 thì nó cũng không tạo sự khác biệt, nên các bác ấy thấy nó same same. :D

Namskagen, CXX, panzer90 and 2 others like this.
  7. trangtri3d

trangtri3d Advanced Member

câu này của bác chuẩn>>>

Namskagen likes this.
  8. dqmvn

dqmvn Advanced Member

Cụ nói chuẩn...vãi ạ. Bản thân em chơi dây cỏ úa DH Labs Mirage, dưới tầm Nordost Heimdall vài bậc, mơ thấy một ngày được đưa cổ ra để đc cái dây "Nordost Heimdall killer" gì đó chém chết.:eek::D

CXX likes this.
  9. thai ha

thai ha Advanced Member

Tổ chức buổi test là ra vấn đề ngay, cá nhân em cho rằng bằng thế đếch nào được Heimdall. :D
    Cả vụ MS Giáp vs MS GH nữa, em mong mãi chưa thấy các bác tổ chức.

Last edited: 14/10/19
    CXX likes this.
  10. freshaudio

freshaudio Advanced Member

Em đang dùng cả 2 loại dây trên. Sợi digital thì bình thường vốn như vị trí của nó trong phân khúc hãng. Sợi Usb em thấy hay đáng chơi, ngoại trừ hình thức phải nói thật là rất xấu, cũng may em giấu nó sau kệ máy :p

Namskagen likes this.
  11. Minoan

Minoan Advanced Member

Bác phải mua sách của em Luyện ali33 đee biết muốn bán hàng chạy thì phải như thế nào

12. thangyeu99

thangyeu99 Advanced Member

Đây chính là ông cụ của dây 3 đầu gia huy các bác ạ

Namskagen likes this.
  13. POCOLO

POCOLO Advanced Member

Dây usb giahuy mới nghe lần đầu rất ấn tượng - rất chi tiết, bass sâu vocal ấm treble leng keng, sân khấu rộng...nói chung là xuất sắc như Heimdall 2, có thể so sánh các loại dây trong tẩm giá 10T... Nghe nhiều, nghe kỹ nhiều thể loại nhạc thì e phải rút ra vì thấy thiếu thiếu 1 chút...chưa thể so với Heimdall 2 về độ tinh tế dãi bass, chiều sâu sân khấu, vị trí nhạc cụ...nghe những đoạn nhạc phức tạp, nhanh hay lúc cao trào là rõ nhất, sân khấu rất rối và ồn, Những cái này thấy rõ với dàn lớn, còn nghe dàn nhỏ sân khấu chưa chặt chẻ thì dây giahuy nghe ... sướng hơn Heimdall 2 vì bass treble mạnh mẽ và có lực hơn.
    Túm lại, dây usb giahuy có chất âm rất giống Heimdall 2, cả 3 dãi đều tách bạch và có phần nổi trội hơn. Thua về độ tinh tế, chính xác. Ai chưa cần đầu tư nhiều vào dây usb tiêu chuẩn, thì đây là lựa chọn quá tốt, không có đối thủ trong tầm giá.

14. manhhungdoan

chào các bác em bán sợi gia huy vì lý do em nâng cấp còn về chất lượng dây thì giá em nó trên 2 củ khoai như về chất lượng thì vượt xa với tầm giá của nỏ nói chung là đáng đàu tư em không giám so với những sợi đây nhiều tiền gấp 5 lần như các bác nói nhuwnos vươt xa với tầm trên 2 củ khoai tuy hình thức không dược bắt mắt đấy là ý kiến cá nhân emvag trên hệ thống của em bác nào có nhu cầu trải nghiệm alo em 0903252913 còn anh em nào ở hải phòng qua nhà cho mượn về tex hợp mới phải mua không hợp trả lại bình thường thank

15. manhhungdoan

em là người bán dây nhận xét của bác quá chuẩn trên từng hệ thống có sư khác biệt có hệ thống gia huy phát huy tốt hơn về trung âm như nói chung thua Heimdall 2 về độ tinh tế trên hệ thống setup chuẩn

16. manhhungdoan

như em nó có 2 củ khoai thôi bác ợ đừng bắt em nó bằng các đàn anh trên 10 củ

17. Kamla

Kamla Advanced Member

Mức giá như thế đem lại kết quả như thế là ngoài mong đợi rồi. Một ý kiến rất đáng tham khảo cho các bác khác...

18. nqkhanhn

nqkhanhn Advanced Member

Vô những thớt như thế này mới nhận được những còm chân thật. Chứ trong thớt kia chỉ nhận được sự tung hô.

CXX likes this.
  19. CXX

CXX Advanced Member

Em thích cách phân tích của bác ạ! :D:D

Namskagen likes this.
  20. tuanphong2010

tuanphong2010 Approved Member

Vào những topic bán mặt hàng của giahuy như usb, ms sớm hay muộn thế nào cũng có những ý kiến kiểu chê bai, cay cú, mỉa mai, chẳng hiểu với mục đích gì. Nếu bác nào nóng ruột muốn có sự trải nghiệm, "so găng" giữa sản phẩm của giahuy với sản phẩm mình hiện có thì cách nhanh nhất là mua rồi tự so sánh. Nếu sản phẩm của giahuy kém hơn thì bán đi coi như là chi phí trải nghiệm. Bản thân em cũng đang dùng 1 dây usb giahuy 3 đầu và ms giahuy. Em sẵn sàng cho người có nhu cầu trải nghiệm mượn sợi usb giahuy để so sánh (và đã từng gợi ý cho 1 bác ngoài hà nội mượn nhưng sau đó bác đấy thấy phiền em quá nên thôi) nhưng cũng chỉ cho mượn với mục đích duy nhất là trải nghiệm mà thôi còn với những mục đích khác thì em xin phép. Em cũng đang dùng ms giahuy và đã đặt 1 ms của ben có nâng cấp (tầm cuối tháng này sẽ nhận được). Đã giao thống nhất là sẽ giao lưu với ms giahuy của bác @POCOLO nhưng với không khí hừng hực cay cú như được thể hiện trong topic này, có lẽ kết quả của buổi giao lưu xin phép được giữ kín và chỉ lưu hành nội bộ.

21. Namskagen

Cá nhân em đọc từ đầu tới cuối chỉ thấy các bác toàn nói đùa cho vui, cả bác chủ thớt cũng thế, chứ có thấy gì là "không khí hừng hực cay cú" như bác cảm nhận đâu ạ!

22. Namskagen

Sau khi đọc comment của bác này, và nghía lại bộ dàn của mình thì em đã hết lăn tăn rồi ạ. :(:(

23. thinhtony

thinhtony New Member

dàn máy tầm nào thì mình chơi dây tầm ấy, vấn đề là cùng một số tiền thì làm sao đạt được kết quả tốt nhất, dàn máy tầm sáu bảy chục triệu mà các bác mua cọng usb hơn chục triệu thì giải quyết được gì? kết quả mang lại cũng tầm cọng 2tr, Máy xịn, Dac xin thì sắm dây xịn, chứ mấy cái Dac cỏ DiY thì các bác sắm dây xịn trên chục triệu làm gì cho phí, chả được gì ngoài tâm lý tự sường.

24. tuanphong2010

tuanphong2010 Approved Member

Như thế này

"Cụ nói chuẩn...vãi ạ. Bản thân em chơi dây cỏ úa DH Labs Mirage, dưới tầm Nordost Heimdall vài bậc, mơ thấy một ngày được đưa cổ ra để đc cái dây "Nordost Heimdall killer" gì đó chém chết.:eek::D"

và như thế này

"Cũng có thể các bác ấy không chém gió đâu bác. Vì có những bộ dàn có đưa Heimdall 3 thì nó cũng không tạo sự khác biệt, nên các bác ấy thấy nó same same. :D"

Không là cay cú với mỉa mai thì là cái gì??????

25. dqmvn

dqmvn Advanced Member

- Cụ chắc ko phải chuyên gia tâm lý nên cụ ko thể võ đoán tâm lý người khác một cách tùy ý được.:p
    - Cụ chưa được có duyên lắm khi áp đặt quan điểm cá nhân vào một vấn đề hết sức cảm tính liên quan đến tâm lý con người.:D
    - Cụ nên dùng một cách diễn đạt khác để làm nêu đúng, làm nổi bật vấn đề thực tại, chứ nhất quyết ko phải là "cay cú". Trong này ngoài cụ ra chưa thấy ai phải sử dụng đến câu chữ như của cụ.;)
    - Về trải nghiệm cũng như hiểu biết, những ý kiến cụ nêu ra chỉ là ý kiến cá nhân, chưa có sự thừa nhận rộng rãi, nên cụ đừng vội nghĩ nó là "tiêu chuẩn" cho những người khác.o_O
    - Xin gửi ngược một thắc mắc tới cụ, dường như cụ "nhạy cảm" trên mức cần thiết với các chủ đề liên quan đến SP của một bác thương gia đang "hót" trong SG?:(
    Tạm thời có vài lời nhỏ nhặt kính gửi đến cụ, có gì ko phải mong cụ bỏ quá.:)

Last edited: 15/10/19
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...