DVD nào tiếng tương đương như CD mà hình đẹp vậy các bác

Discussion in 'Nguồn phát đa kênh' started by thongnga, 10/3/09.

1. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

E có con DVD AIWA XD-DK601 của Japan, hình ảnh ruột gan e nó đây ạ. Mong bác nghenhin1, khivang, FalconJapan và các bác bốc thuốc để e thử Mod xem sao, để không cũng phí. Vì hệ thống của e hiện mỗi CDP, DVD là chưa Mod thôi ạ.

Hiện các dải nghe khá đều, nhưng hơi thiếu độ chi tiết và độ động 1 chút. Trước e lắp cái cầu chì Isolean vào tiếng cải thiện cũng khá tốt. Hình như e này chơi 2 giải mã khác nhau, 1 con thấy ghi DVD, 1 con LG ghi HD thì phải (e đoán thế vì e mù tịt món này).

E này nhỏ con mà sao thiết kế mạch kín hết cả chanssic. Chắc là gấu :lol: :lol:

Attached Files:

2. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Thế này thì hướng dẫn bác mod mát khó đây vì linh kiện thì bé, dàn trải. Kể cả có máy trong tay em cũng phải dùng kính lúp để soi rồi mới đưa ra P/A mod cho hiệu quả. Đây lại bắt bệnh từ xa thế này thì khó khăn lắm bác ạ. Để ra giêng ngày rộng tháng dài, công việc của em hòm hòm rồi bác bê qua nhà em soi kỹ mới hiệu quả bác ạ.

3. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Quay đi quẩn lại hết HD Player, CD, Transport -DAC em lại trở về với 1 em để chơi DVD. Các bác cho em hỏi chất âm và hình của Pioneer 10SA, 838, AX10 và BDP Pioneer LX 71 thì em nên dùng em nào ạ? Nhìn hình thức và sản phẩm hiện đại thì thích BDP Pioneer rồi nhưng chưa biết có ăn được mấy em DVD kia không?

4. FalconJapan

FalconJapan Advanced Member

Anh T múc Pi BDP rồi hả, BDP xét về thông số là măm ngon mấy con DVD roài :) tuy nhiên thực tế cứ phải thử phát mới ra ngô khoai được ạ :mrgreen:

5. nholnhol

nholnhol Advanced Member

Mấy bác cho em hỏi em có con DVD LG Model: DZ9711P có mod đc em nó ko ạh? Em cám ơn các bác!

6. hieu_ma

hieu_ma Advanced Member

DVD LG Model: DZ9711P không mod được, phải hàng malaysia cơ bác ạ
    Nhưng con này xem DVD ổn phết đấy, hơn Qiseng Tàu nhiều

7. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Hihihi. Bác Hiệp công tác về chưa đấy? Mình rất thích Oppo 95 rồi nhưng giá của nó làm mình phải thay đổi. Trước mắt lấy tạm con Pi BDP 05FD Elite về nghe tạm rồi sau này nâng cấp tiếp. Nhưng chưa biết là so với DVD Pi AX10 nó như nào nên tham khảo để khi nâng cấp đỡ phải băn khoăn. Hôm nào rỗi về qua nhà mình thẩm âm con Pi này nhé xem cái chip giải mã Wolfson của nó thế nào? Về cảm nhận cá nhân thì nghe khá tốt đang ghép với Receive Yamaha và Loa bookshelf Red Rose music.

8. nholnhol

nholnhol Advanced Member

Em cám ơn bác! :)

9. litono

litono Advanced Member

Con này MOD được chỗ nào không các bác?

10. FalconJapan

Vâng, em vưỡn ngoài đảo. Về có thời gian sẽ ghé bác nghe ngóng tí :)

11. lamlylam

lamlylam Advanced Member

Anh bạn "nhét" dùm em 6 con opamp vô chú này. Nghe khá ra phết. Nghe ThuyNga dvd9 cả phần hình lẫn tiếng thì quá good.

12. litono

litono Advanced Member

Opamp gì vậy bác, giá cả và mua chỗ nào nhờ bác chỉ giúp em ạ? Cám ơn bác nhiều, em mà làm xong chắc là ... LÂM LY LẮM đấy :lol:

13. lamlylam

lamlylam Advanced Member

hình như 627.
    em không tự làm, em được bao cấp từ a-z nên mù tịt, em chỉ biết nghe, và chê thôi. huhuu.

Attached Files:

14. paul

paul Advanced Member

Hic.Nếu mà mod tới 6 con 627 mà là loai OPA 627BP mới cứng thì chắc cũng muốn hơn nữa con DVD này rồi phải ko bác Lamlylam?

15. hatizbc

hatizbc Approved Member

Cho em xin đề cử DVD 120K, giá dưới 1tr, nghe cũng khá hay.

16. Mike

Mike Advanced Member

Tiếng khá hay, nhwung để xử lý phần cơ kô đơn giản đâu bác, khá kêu nếu ghé tai sát vào đầu dvd khi nó đang "chơi".

17. asap

asap Advanced Member

Hi,

Anh được vậy là sướng nhất rồi...

Em có con DVD Pioneer DV525, không biết có nâng cấp được gì không? AE nào đã gặp..vui lòng chia sẻ cho em với nhé. Cảm ơn rất nhiều.

18. FalconJapan

Hơn 10 năm trước em cũng ẵm 1 cái DV 535 từ Nhật về, tiếng khá nhưng kén đĩa và mắt thì hầu như không có để thay thế nếu bị ngỏm. Tốt nhất là bác kiếm mấy con đời mới mắt mũi, DAC + OPAMP ngon hơn sẽ có hiệu quả khi mod.

19. bv

bv Advanced Members

Hi bạn,
    BV cho một so sánh nhé.

1. Về hình thức: thì nhất là AX10, đến S10A, đến S838, rồi đến LX71.

2. Về hình ảnh: thì có thể nói 3 chú AX10 - S10A - S838 - LX71 tương đương nhau nếu đều xem bằng DVD và kết nối video out đồng bộ bằng component hoặc D4 (ngõ nhỏ giống HDMI). Không con nào nhỉn hơn con nào. Nếu cùng dĩa DVD đó, qua HDMI thì LX71 đẹp hơn 3 chú kia.

3. Về tiếng: thì

- Về bét: LX71 (1 điểm)
    - Về nhì: S10A và S838 ngang cơ nhau (6 điểm)
    - Về nhất: thì AX10 15 điểm. Chú LX-71 no door với S838 và S10A. S838 và S10A cũng no door luôn với chú AX10.

Nếu so sánh như nhạc và giọng ca thì AX10 có âm thanh "bác học" như Thái Thanh ca nhạc Phạm Duy, Cung Tiến.
    Còn S10A và S838 như Hoàng Oanh hát "Tiếng Xưa" của Dương Thiệu Tước. Lệ Thu và Khánh Ly hát Trịnh Công Sơn. Cũng khá hay nhưng TCS còn xa lắc mới sánh với Phạm Duy. Đó là dòng nội địa mang chất "cổ".

Còn chú LX-71 đời mới thì so như chú Đàm hát nhạc Trịnh vậy. Nghe lãng nhách. :D

Muốn tận dụng nghe nhạc bằng DVD thì chỉ có các chú nội địa mặt vàng phay của Nhựt thôi. Cụ thể là như trên. Còn các cậu đời mới thì trội về hình ảnh và công nghệ, ít chất hơn.

Sorry, BV hơi mạnh dạn phát biểu vậy, mong anh em chú bác cô dì đừng cho BV là lãng nhách còn hơn chú Đàm! :D

thanhnos2112 likes this.
  20. FalconJapan

Thế này thì bác T phải cảm tạ chị BV khá nhiều đây, may mà chưa ôm LX-71 nhé :D
    P/s: nếu có gửi quà cho chị BV thì em mang vào trao tận tay hộ anh.

21. PProsnan

PProsnan Advanced Member

[Hi bạn,
    BV cho một so sánh nhé.

1. Về hình thức: thì nhất là AX10, đến S10A, đến S838, rồi đến LX71.

2. Về hình ảnh: thì có thể nói 3 chú AX10 - S10A - S838 - LX71 tương đương nhau nếu đều xem bằng DVD và kết nối video out đồng bộ bằng component hoặc D4 (ngõ nhỏ giống HDMI). Không con nào nhỉn hơn con nào. Nếu cùng dĩa DVD đó, qua HDMI thì LX71 đẹp hơn 3 chú kia.

3. Về tiếng: thì

- Về bét: LX71 (1 điểm)
    - Về nhì: S10A và S838 ngang cơ nhau (6 điểm)
    - Về nhất: thì AX10 15 điểm. Chú LX-71 no door với S838 và S10A. S838 và S10A cũng no door luôn với chú AX10.

Nếu so sánh như nhạc và giọng ca thì AX10 có âm thanh "bác học" như Thái Thanh ca nhạc Phạm Duy, Cung Tiến.
    Còn S10A và S838 như Hoàng Oanh hát "Tiếng Xưa" của Dương Thiệu Tước. Lệ Thu và Khánh Ly hát Trịnh Công Sơn. Cũng khá hay nhưng TCS còn xa lắc mới sánh với Phạm Duy. Đó là dòng nội địa mang chất "cổ".

Còn chú LX-71 đời mới thì so như chú Đàm hát nhạc Trịnh vậy. Nghe lãng nhách. :D

Muốn tận dụng nghe nhạc bằng DVD thì chỉ có các chú nội địa mặt vàng phay của Nhựt thôi. Cụ thể là như trên. Còn các cậu đời mới thì trội về hình ảnh và công nghệ, ít chất hơn.

Sorry, BV hơi mạnh dạn phát biểu vậy, mong anh em chú bác cô dì đừng cho BV là lãng nhách còn hơn chú Đàm! :D[/quote]

Cám ơn chị BV nhiều ạ. Thực tình thì người chơi không có điều kiện so sánh các thiết bị đầu phát khác nhau trên cùng một hệ thống (Thật khó có thể mượn được các sản phẩm vể thử rồi quyết định) nên những người như chị có điều kiện thẩm định với tất cả các model khác nhau lên tư vấn cho anh em như này là thật sự chân trọng. Mong rằng chị và các bác nhiều kinh nghiệm tiếp tục chia xẻ và đánh giá các sản phẩm để anh em VNAV có hướng đầu tư hợp lý.
    @FanlconJapan: Đầu BDP 05FD Elite thì đã lấy rồi nên cũng không phải là may mắn lắm. Nhưng với giá 7T thì cũng chấp nhận được rồi sau khi thẩm chán rồi chuyển cho anh em trong nhà cũng ok. Nghe nhạc 2 kênh thì vẫn cứ LP, R2R và CDP thôi, nhưng khi muốn đầu tư thì mình luôn phải tìm cái tốt nhất bác nhỉ.

22. litono

litono Advanced Member

Ủa mình tưởng con DV-838 còn dưới con DV-969AVI mà sao so được với S-10A?

23. nhacvang2009

nhacvang2009 Advanced Member

24. bv

bv Advanced Members

Thế đấy bác!

25. litono

litono Advanced Member

Bác lamlylam đã so thử 2 em này rồi vậy chẳng lẽ S10a thua 969avi? Em chưa so thử nhưng chỉ théc méc tí :D

Share This Page

Loading...