DVD nào tiếng tương đương như CD mà hình đẹp vậy các bác

Discussion in 'Nguồn phát đa kênh' started by thongnga, 10/3/09.

1. FalconJapan

FalconJapan Advanced Member

Con này chạy DAC CS 439x bác ơi :mrgreen:

2. vinh67

vinh67 Advanced Member

============
    Khi còn dùng nó: Em xài remote zin theo máy , nhưng khi dùng chức năng DAC thì phải dùng Remote bấm lần lượt các phím theo thứ tự: Menu/2/2/1/1 bác ạ. cũng thấy hơi phiến hà, nhưng chưa biét cách nào khác :( .

3. hieu_ma

hieu_ma Advanced Member

Công thức Menu/2/2/1/1 của bác vinh67 thật tuyệt, thanks bác cực kỳ nhiều.

4. tranguyennguyen

tranguyennguyen Advanced Member

Bác có con MR DV9500 ngon thế mà phải xếp xó thì quả thật em rất tò mò với LG cỏ của bác đấy. Em cũng có 2 cái đầu LG khuyến mãi nhưng chỉ để cho center xem phim hoạt hình thôi.
    Con DV8300 em thấy có mấy cục giải mã bọc đồng, thấy ghi là giải mã riêng, có nguồn riêng cho audio.
    http://www.audaud.com/audaud/MAR03/EQUI ... MAR03.html
    Chíp nào trong cục đồng đấy thì em chịu :mrgreen:

5. PhanTran

PhanTran Advanced Member

Em hơi tham lam tí, đang tìm 1 con DVD nào có các tiêu chí như sau: Mặt nhôm phay đen, không kén đĩa, đọc SACD, điện 220V, nghe nhạc hay, có HDMI thì tốt, các bác giới thiệu giúp em để có cái xem Tết với

6. PProsnan

PProsnan Advanced Member

Với tầm giá chủ thớt đưa ra tầm 7,5 triệu mà em thấy các bác cứ đưa Pioneer AX10 và đặc biệt là Oppo 95 với giá khuyến mại lớn ở chị BV hiện nay là hơn 30 triệu thì đúng là khó chơi cho bác chủ. Oppo 95 em cũng đang tìm xem có em nào cũ giá hợp lý để múc đây, hôm vừa rồi thấy vào trang oppodigital.com khi nó ra Oppo 105 đã giảm giá còn 799$ rồi chứ không phải 1000$ như cũ nữa. Hy vọng mấy tháng nữa nó giảm xuống 500$ cho anh em được nhờ.

7. FalconJapan

Hihi, chính vì con DVD cỏ đấy mà em không còn ý định mua CDP nữa :mrgreen: Nói chung nghe ổn trong tầm tiền 800K (giá mua thời đó) :lol:

8. Mike

Mike Advanced Member

Nếu so với Teac 25XS thì sao bác?

Thân

9. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

Bác Falconjapan làm e cũng ngỡ ngàng về nhận xét của bác về DVD cho chất âm bằng CDP 20tr, e cũng đang dự định kiếm e DVD cho nó ngon bổ rẻ chất âm hay mà chưa biết kiếm e nào đây.

10. swordfish

swordfish Advanced Member

11. zanhuynh

zanhuynh Approved Member

Cảm ơn Bác nhiều :) , e chuẩn bị tìm e nó đây, và nhờ Bác tư vấn tiếp ạ. :D
    Happy new year n good luck to you!

12. FalconJapan

Bác kiếm được nhiều thì để lại em vài con nhé :)

13. FalconJapan

Em chưa test trực tiếp trên cùng hệ thống với Teac 25XS nhưng có nghe Teac 25XS nhiều rồi, độ bóc tách tốt nhưng khó ăn được dải trầm của DVD LG :mrgreen:

14. Mike

Mike Advanced Member

Tks bác Falcon, em biết bác mê chất âm mộc của LP. Cho em hỏi là nếu so con DVD LG mod này với CD Revox 730 thì sao? E đang quan tâm. Tks bác.

15. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

Con DVD như bác FalconJapan đề cặp đến thì Mod cái gì để cho hay hơn vậy bác?

16. FalconJapan

Revox 730 em chưa được nghe nhiều nên ko thể so sánh được, tuy nhiên đồ mod thì chỉ thỏa mãn được phần nào theo gu nghe cá nhân mà thôi, nếu cứ đòi hỏi nó nhiều quá thì 1 tiền gà 3 tiền thóc :)
    Với một bộ set up thường thường thì việc đầu tư quá nhiều vào CDP là một sự lãng phí, chỉ với những bộ hi-end set up tốt ta mới có thể thấy giá trị của những đầu CD cao cấp.
    Thân

17. hieu_ma

hieu_ma Advanced Member

Xong đợt này chắc em bán được con đầu DVD LG cũ giá cao hoặc đổi ngang được sang DV-S10 :D ! Ngon!!!

18. tranguyennguyen

tranguyennguyen Advanced Member

Em vừa đọc qua topic test đầu DVD LG này mod bởi bác nghenhin thấy có phần hơn dàn cối xay mười mấy ngàn. Càng tò mò hơn :roll:

19. zanhuynh

zanhuynh Approved Member

Em chưa test trực tiếp trên cùng hệ thống với Teac 25XS nhưng có nghe Teac 25XS nhiều rồi, độ bóc tách tốt nhưng khó ăn được dải trầm của DVD LG :mrgreen:[/quote]
    Tks bác Falcon, em biết bác mê chất âm mộc của LP. Cho em hỏi là nếu so con DVD LG mod này với CD Revox 730 thì sao? E đang quan tâm. Tks bác.[/quote]

Revox 730 em chưa được nghe nhiều nên ko thể so sánh được, tuy nhiên đồ mod thì chỉ thỏa mãn được phần nào theo gu nghe cá nhân mà thôi, nếu cứ đòi hỏi nó nhiều quá thì 1 tiền gà 3 tiền thóc :)
    Với một bộ set up thường thường thì việc đầu tư quá nhiều vào CDP là một sự lãng phí, chỉ với những bộ hi-end set up tốt ta mới có thể thấy giá trị của những đầu CD cao cấp.
    Thân[/quote]

Với e thì chỉ cần DVD này như bình luận của Bác Falcon "chịu khó mod tí thì CD tầm 20 củ cũng khóc ròng" là good lắm rồi, vì bộ dàn e bình dân mà bỏ số tiền 20 củ để mua cd thì phí quá (vì ko phát huy đc e nó). :) ,trong khi đó đầu tư DVD LG này chỉ < 1 củ (e đoán đại vậy.hehe)... mà Bác Falcon e tìm thử LG DVX162 trên internet chưa thấy ai rao bán (các Bán gom hết hàng rồi quá!hehe), chắc ra chợ Nhật Tảo lùng thử xem sao, kinh phí để mod e này tốn khoảng bao nhiều Bác Falcon, cảm ơn Bác Falcon đã chia sẽ thông tin useful :)
    Happy new year to all

20. FalconJapan

Kinh phí để mod ở mức bình thường khoảng 1-2tr tùy theo từng loại linh kiện thay thế. Còn muốn thay hết phần nguồn và OPAM bác có thể nhờ mấy bác thợ giúp đỡ, theo em cũng không quá tốn kém đâu ợ. Tốt nhất bác có thể nhờ anh em trên diễn đàn tư vấn về cách chọn linh kiện để phù hợp với gu nghe và dòng nhạc bác chơi.
    Chúc vui

21. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Xin thông báo một sự thật là không phải ai cũng nghe được chất âm kiểu LP này. Bằng chứng là em vác con này đến nhà một số anh em chơi âm thanh để nghe thử thì thấy :

- Những người chưa chơi LP đều chê em nó nghe ít bát ít tép sau khi khen xã giao "chi tiết phết nhể" hoặc "nghe cũng tạm được"....:wink:

-Những người đã nghe-chơi LP chia làm 2 phái :

+ Khen thực lòng và vô tư vì thấy em nó hay và do test mù (như bác Sontt_me chẳng hạn) viewtopic.php?f=7&t=79280

+ Chém thật lực vì lý do gì thì em chưa biết. Ví dụ như bộ dàn nhà bác Sơntt_me hôm đó setup sai, dây nhợ chưa chuẩn, cơ VPI 4300$ new vưỡn cỏ lắm, phải so với cơ vintage tầm 1000$ (1 ngàn) mới thấy tầm của LPs, kim tết đểu, loa hoặc dàn đểu, đĩa LP test hôm đó cũng là bản Digital. Nghe loáng thoáng thì thấy thế thôi chứ nghe kỹ thì còn kém nhiều lém....Thậm chí còn tuyên bố ngạo ngược là vẫn còn khoảng cách xa so với DAC xyz (khoảng hơn 10 triệu) gì đó.... :wink: Đấy là chưa kể số bảo em chém gió, hâm, điên, hoang tưởng nọ kia.... :lol:

Nói chung em thấy ở XHVN mình làm gì khác với số đông là dễ ăn đòn lắm. Từ hồi làm đựoc em LG này ra chất LP (giả cầy) thì nhiều người quay lưng lại với mình vì lý do gì chả rõ, nhưng cũng có những anh em chơi lâu, hiểu và ghi nhận thì luôn động viên khích lệ để em vững tin hơn vào con đường KT đầy chông gai.

Dự ớn sắp tới em sẽ làm 1 em CDP hoặc DVD ra chất băng cối gấu (tất nhiên cũng giả cầy) để trước hết phục vụ thú chơi cá nhân, sau đó xem "tấn trò đời" sẽ diễn tiếp thế nào.... :lol:

22. Mike

Mike Advanced Member

Bác Nghenhinhs1 cho em hỏi là ngoài DVD LG bác có thể mod được đầu DVD cỏ của hãng khác kô? Như SamSung hay Qi Sheng chẳng hạn. Em cũng đang tập tành nhìn ngó với LP nhưng lao vào thấy giá khiếp quá...

Thanks bác,
    Mike

Attached Files:

23. nghenhinhs1

Vừa qua em có nghiên cứu và làm chuột bạch trên 1 số mẫu sản phẩm như Sony DVP-NS638, Pioneer DV420, LG đời mới (SX 2010), Quisheng...kết quả khá hạn chế bác ạ. Em vẫn tiếp tục chuột bạch thêm 1 số SP nữa xem sao.... :)

24. Mike

Mike Advanced Member

Tức là mod phải đời LG cũ? Bác cho em hỏi là nếu mua loại DVD LG đời cũ như vậy bây giờ mua ở đâu? Giá cả thế nào? Tks bác.

25. nghenhinhs1

Nói thật với bác là em lục tung cả HN lên để tìm dòng này mà không ra thì sao mà biết giá rổ thế nào. Chỉ biết hồi 08-09 em nó có giá 680K (ST điện máy). Bây giờ mà mua thanh lý có khi rẻ hơn

Share This Page

Loading...