DVD nào tiếng tương đương như CD mà hình đẹp vậy các bác

Discussion in 'Nguồn phát đa kênh' started by thongnga, 10/3/09.

1. nguyenlan

nguyenlan Advanced Member

2. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

3. zanhuynh

zanhuynh Approved Member

Xin thông báo một sự thật là không phải ai cũng nghe được chất âm kiểu LP này. Bằng chứng là em vác con này đến nhà một số anh em chơi âm thanh để nghe thử thì thấy :

- Những người chưa chơi LP đều chê em nó nghe ít bát ít tép sau khi khen xã giao "chi tiết phết nhể" hoặc "nghe cũng tạm được"....:wink:

-Những người đã nghe-chơi LP chia làm 2 phái :

+ Khen thực lòng và vô tư vì thấy em nó hay và do test mù (như bác Sontt_me chẳng hạn) viewtopic.php?f=7&t=79280

+ Chém thật lực vì lý do gì thì em chưa biết. Ví dụ như bộ dàn nhà bác Sơntt_me hôm đó setup sai, dây nhợ chưa chuẩn, cơ VPI 4300$ new vưỡn cỏ lắm, phải so với cơ vintage tầm 1000$ (1 ngàn) mới thấy tầm của LPs, kim tết đểu, loa hoặc dàn đểu, đĩa LP test hôm đó cũng là bản Digital. Nghe loáng thoáng thì thấy thế thôi chứ nghe kỹ thì còn kém nhiều lém....Thậm chí còn tuyên bố ngạo ngược là vẫn còn khoảng cách xa so với DAC xyz (khoảng hơn 10 triệu) gì đó.... :wink: Đấy là chưa kể số bảo em chém gió, hâm, điên, hoang tưởng nọ kia.... :lol:

Nói chung em thấy ở XHVN mình làm gì khác với số đông là dễ ăn đòn lắm. Từ hồi làm đựoc em LG này ra chất LP (giả cầy) thì nhiều người quay lưng lại với mình vì lý do gì chả rõ, nhưng cũng có những anh em chơi lâu, hiểu và ghi nhận thì luôn động viên khích lệ để em vững tin hơn vào con đường KT đầy chông gai.

Dự ớn sắp tới em sẽ làm 1 em CDP hoặc DVD ra chất băng cối gấu (tất nhiên cũng giả cầy) để trước hết phục vụ thú chơi cá nhân, sau đó xem "tấn trò đời" sẽ diễn tiếp thế nào.... :lol:[/quote]

Đầu năm mới 2013 e hơi nhiều chuyện tí mong các Bác bỏ qua!
    E thì ủng hộ Bác nghenhinhs1 mod DVD hoặc bất cứ thứ gì mà Bác mod được dù đem lại hay không đem lại lợi ích cho a e! ít nhất là đem lại sự thăng trầm cảm giác cho Bác. :) .
    Chỉ việc Bác muốn Mod lại các thiết bị âm thanh để Bác thưởng thức hoặc chia sẻ với a e là quý rồi! đáng trân trọng và phát huy.
    Chỉ có những người như Bác thì những người như e mới có cơ hội tiếp cận được âm thanh trung thực (theo ý của e, hệ thống âm thanh tốt là hệ thống âm thanh thể hiện trung thực các bản ghi ,không thêm hoặc bỏ bớt, làm méo dạng bản ghi nội tại của nó, và nếu hệ thống âm thanh trung thực rồi mà mình không hay thì mình rèn tai mình, thay đổi cảm nhận âm nhạc để theo cái chuẩn đó thôi...) dù ta vẫn nghèo, và quan trọng là đưa giá cả các thiết bị về giá trị thực của nó (tiền nào của nào nhưng có những cái tiền nào của khác ), ví như hiện giờ các hãng hét giá cao quá (theo e hơn cả giá trị thực của nó).
    Các bác có tai nghe cảm nhận âm nhạc tốt thì ủng hộ và đánh giá khách quan để các bác mod có cơ hội mà thể hiện tài năng hay ít nhất có động lực để đi tiếp trên con đường ...mod...gian nan...
    quay lại việc mod DVD:
    Nếu con DVD mua vài củ mà bác mod xong đem lại chất âm hơn hay bằng e tầm gấp 2 giá là quá good rồi!
    e thấy link này bàn tán http://lampizator.eu/LAMPIZATOR/REFEREN ... zator.html nghe lôi cuốn nhưng đến khi gặp các bác vnav sau khi bình luận xong viewtopic.php?f=21&t=29359&start=100 với lời bình luận :
    longhorn wrote:Em lại lôi cái topic này lên, bác nào chỉ cho em câu cái đường Coxial Out bypass giống như bọn lampi nó làm với, em mới mua con DV310S, quyết định đục bỏ BH để nghịch nó.
    Cứ để nguyên cho nó lành cho trẻ con xem hoạt hình chứ mod lại nghe cũng không ra gì đâu Bác ơi.

thì thấy im luôn!

Happy new year!

4. FalconJapan

FalconJapan Advanced Member

Thời điểm này cụ phải tìm ở ngoại thành may ra còn sót được một vài con. Loại này không sx trong nước mà là hàng nhập về từ Malaysia :mrgreen:

5. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Cố lên bác nghenhin nhé - ai chê bác tẩu hay xyz kệ họ , con đường kĩ thụt đầy chông gai ... đèn vàng đèn đỏ điếc hết & ta cứ mạc nhiên ... rẽ phải :mrgreen:

6. Mike

Mike Advanced Member

Cá nhân em đánh giá rất cao cách chơi của bác nghenhinhs1 và Falconjapan. Kô phải có nhiều thiệt là nhiều tiền mua những thứ đắt tiền về, rồi 1 ngày test mù mới phát hiện ra những "điều thú vị".

Chả trách mà bác Falcon thấy shop nào cũng nhảy vào "đặt gạch", khói bay trong mắt em..." vì bác tiết kiệm được tiền phần cứng. :mrgreen:

Em vẫn đang săn lùng con LG DVD made in Malaysia của ông anh mua cách đây 4 năm đây, có gì nhờ bác nghenhinhs1 nhé. :)

7. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Bác thử Mod trên con Pi DV-410V như con này cho anh em biết với ( nếu ngon lành đỡ được tới 5500$ đấy ạ :) ):

Attached Files:

8. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Hic hic, cảm động quá. cám ơn kụ thật to. :lol:
    Nhưng em thấy đường vào nhà kụ phải rẽ trái cơ mà :mrgreen:

9. VQ_audio

VQ_audio Advanced Member

Thảo dân thì rẽ trái , pro thì qua cầu chui rẽ pihả :lol:

10. ducanhle

ducanhle Advanced Member

Đúng là Ba Nha gặp được Tử Kỳ :wink: :mrgreen:

11. nghenhinhs1

nghenhinhs1 Advanced Member

Em DV 420 ruột gan y xì em 410 này bác a, khác cái vỏ thôi. Em nói kết quả khá hạn chế là trong việc mod ra chất âm LPs chứ nếu mod để hay hơn nguyên bản thì rất dễ bác ạ. Bác có thể thay 1 số tụ lọc nguồn, xuất âm loại tốt là cũng cải thiện khá rõ đấy ạ. Nguyên bản em nó dùng tụ Rubycon của Thái lan. Bác có thể kiếm tụ audio thay vào sẽ thấy khác nhiều đấy ạ

12. pheulong

pheulong Advanced Member

hôm rồi em lẫng tay trên được của cụ Fancon 1 cái về cho con em xem hoạt hình rồi :) nói chung có cố cũng chỉ là vượt qua chính mình thôi cụ Mike ạ...................đường còn dài nắm :)

13. apc_hp

apc_hp Advanced Member

Cụ Phễu lẫng tay trên hay cụ Falcon muốn cho cụ nếm thử hả?
    Câu: "Đường thương đau đày ải nhân gian - Ai chưa qua chưa phải là người" thật đáng ngẫm.
    Em biết có được DVD hay tầm CD 2K $ như hiện nay của bác Falcon cũng phải bỏ ra tầm hơn 1K $ nữa tiền linh kiện lặt vặt mà chưa có tính đến công của thợ và của thày đâu ạ :(

14. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Nó vượt lên nhiều là tốt rồi đòi hỏi chi đến chuyện hơn LPs nữa bác. :)

15. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

E cũng đang có e DVD AIWA xuất sứ Japan hẳn hoi, đã bác nào chơi thử e này chưa ạ? Hôm nào e phải tiến hành Mod e nó xem chất âm ra sao.

16. Mike

Mike Advanced Member

Bác Falcon Japan cho em hỏi là bác so sánh trực tiếp thì thấy con DVD LG Mod có " ăn" được con Acoustic Art cdp 5 k USD ko?

Sự chia sẻ của bác là rất quan trọng.

Thân

17. apc_hp

apc_hp Advanced Member

:lol: :lol: :lol:
    Em đùa tý nhé: ăn được nhưng CD A.A sau khi thua vẫn bán được 5K $ còn DVD LG sau khi thắng thì bán được 500K VND

18. pheulong

pheulong Advanced Member

he...he....bác hỏi khó thế?mọi sự so sánh đều khập khiễng,nếu bác có time và dám bỏ ra 1 số tiền khá khá(nếu không thành công và rủi ro sảy ra trong lúc thi công)không có khả năng thu hồi.................. thì nghịch cũng được :) nó cũng gần với tiêu đề topics đưa ra............DVD nào tiếng tương đương như CD mà hình đẹp vậy các bác............... :)

19. pheulong

pheulong Advanced Member

không nói chuyện bán mua nhé,đã chơi đồ mod và DIY là sống với nó cả đời nhé.còn không bán thật rẻ thì cũng mất luôn nhé(chắc 2/10 giá trị đầu tư) :lol:

20. Boy9x

Boy9x Advanced Member

Nói thật em thấy các anh toàn đại gia với cao thủ mà ăn chơi rón rén quá.Thế cũng làm mất đi nhiều cái sướng.Phỏng? :wink:
    Em thì đét tin và đét thích chơi đồ DIY với đồ mod nhưng không phải vì lý do tiền nong đâu ạ mà cái chính là em đét tin trình độ kỹ thụt của dân VN mình.Thấy toàn tự sướng với AQ là chính :lol:
    Thoai em tàu lượn :mrgreen:

21. bv

bv Advanced Members

Chào bạn,

Hãng Oppo không hề có giảm giá Oppo 95 đâu bạn, mà giá 799$ là hàng cũ bị hư hỏng, hãng sửa chữa tân trang lại bán mà thôi.
    Các bạn đặt mua hàng này về, giá cũng lên đến bằng hàng mới của BV giá 1.280$.

http://www.oppodigital.com/blu-ray-bdp-95/

BV đại hạ giá 3 cái cuối để thanh lý hàng hóa, dọn công ty qua nhà mới cho gọn gàng mà tiền đầy túi đấy thôi. :D
    Thân mến.

22. lamlylam

lamlylam Advanced Member

Kinh tế suy thoái, em tích góp mãi chẳng đủ tiền để chơi như ngày xưa. Nghe tạm bằng cái dvd Pioneer 969avi, có hdmi. Thật sự mà nói, nó hợp với bộ dàn loàng xoàng của em nên em cứ thế mà nghe. Em ít từ, dốt văn từ nhỏ nên không biết phải diễn tả sao, nhưng thực sự là thích hơn cả cái Teac 25 và marantz 16se của em ngày xưa vì nó vẫn có tý gai góc, chi tiết nhưng vẫn giữ được sự mềm mại, quyến rũ.

Phối ghép

Sau đó em được anh bạn mod cho bộ opamp, thì em càng thích nó hơn, âm thanh dầy hơn hãn, nghe những nốt trầm có cung bậc hơn...

cái 838a thì em có thử song song với 969avi rồi, thua về mọi mặt và cũng rất dễ phân biệt vì cùng chất âm (cùng hãng) nhưng chỉ được 7/10.

23. VINSTAR

VINSTAR Advanced Member

Bác tính rổ giá tổng hết bao nhiêu xiền e DVD này để e theo bác cho có hội với bác?

24. pheulong

pheulong Advanced Member

tấn tới mod luôn tụ lọc nguồn và tụ output còn ngạc nhiên nữa cụ ạ :)

25. ntv2008

ntv2008 Advanced Member

[/quote]
    tấn tới mod luôn tụ lọc nguồn và tụ output còn ngạc nhiên nữa cụ ạ :)[/quote]

Ui, mod kiểu này mới gọi là mod nè

Sáng chế dùng xe máy làm máy phát điện của ông Nguyễn Văn Hai ở Bình Thuận - Ảnh: VTV

Share This Page

Loading...