Em đăng bán lại cục xuyến 30kg

Discussion in 'Linh kiện - Thiết bị khác' started by nguyenvandinh1986, 24/6/21.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. nguyenvandinh1986

nguyenvandinh1986 Approved Member

Tên mặt hàng: xuyến Noratel
    Tình trạng, mô tả: để ko dùng, làm thùng thì to quá em cho vào chỗ nghe audio ko hợp lý. Lại đăng bán lại. Bác nào thấy hợp lý thì mua. Ko thấy hợp lý thì bỏ qua ạ. Em nhức đầu với em này lắm.
    Thông số kỹ thuật: vào 230v ra 105, 125v và 230v. Vào 220v ra chuẩn 100, 120, 220v.
    Dòng không tải dao động 0.28 đến 0,32A. chạy ko rung, nóng tới 41 độ C là bão hoà. Em đã test tải lên 30A máy vẫn ko có rung hay nóng bất thường.
    Giá bán: 9tr
    Khu vực: Hưng Yên
    Điện thoại: 0989898389
    Giao hàng: bao ship toàn quốc
    Ảnh chụp thực tế

Thông tin thêm:
    Cục này em mua 13tr, hàng này thấy nhiều bác nói có nhiều hàng fake. Nhưng theo em được biết thì hãng có nhà máy tại Singapo. Nên có thể cục này sản xuất ở sing. Người bán cam kết với em là hàng chuẩn 100%. Vì sao em lại nói là hàng sx tại châu á. Vì em thấy chất lượng nó cũng bình thường, không xứng đáng với giá 13tr. Nên em bán với giá 9tr. Công suất có ghi trên tem là 45A. Mà chỉ nặng có 30kg( 1 vấn đề rất khó hiểu). Em đã test ở 30A ko vấn đề gì. Và cũng so sánh với một cục i hệt thế này chỉ khác là có đổ keo ở giữa. Các thông số là như nhau.
    em chịu lỗ 4tr bác nào có hứng thú với nó thì alo em ạ. Bao ship toàn quốc luôn ạ.
    Thêm 1 cục cách ly usa, trước em mua của 1 bác trên này, nhưng hôm đó bác ý bán cái thùng và cục biến áp. Em hỏi mua mỗi cái thùng nhưng bác ý bảo ưu tiên bán biến áp trước nên em mua cả. Giá 1,8tr là giá em mua. Em bán 1,5tr. Cục này em ko bao ship nhé. Vì em lỗ 300k cộng với 200k tiền ship từ SG ra rồi ạ.
    Vào 220v ra 220v và 115v. Hình thức hơi xấu, ko rung, chạy lâu thì nóng như các cục biến áp của Mĩ khác ạ.

Attached Files:

Tags:
  2. Nguyễn Quyết Tiến

Nguyễn Quyết Tiến Advanced Member

Cơ bản ko cho vào thùng nhưng bác thấy xài thì nó sao bác. Em cũng từng loay hoay lắm cắm nhổ nhức hết cả đầu

nguyenvandinh1986 likes this.
  3. nguyenvandinh1986

Cảm nhận tiếng bass nó tốt lên bác ạ, đơn giản vậy thôi. Giờ em nghĩ làm cái thùng nhôm mất vài củ nữa nên em xin hàng. Chơi cục bé vậy

4. omertavn

omertavn Advanced Member

Noratel làm gì có biến áp xuyến nào thò lò dây ra như biến áp của bác.

Theo e nếu biến áp xịn chắc chắn nguồn gốc thì bác hãy đưa lên vnav; tại e thấy thỉnh thoảng bác vẫn có bán đồ xịn ạ.

5. nguyenvandinh1986

Rất cảm ơn bác đã tin tưởng. Cục này em mua người bán cho em cam kết là hàng xịn, và em cũng đã rất mất công để đi so sánh với một cục mà nhiều bác có kinh nghiệm nói đó là hàng xịn 100%( cùng thông số và cùng cân nặng, dây ra y hệt). Cục có đổ keo ở giữa. Về các thông số như độ chịu tải, tụt V khi ở 30A, và độ nóng của biến áp khi ngâm điện. Cục kia thì họ định giá là 16,2tr. Cục này em mua với giá là 13tr. Em chấp nhận lỗ 4tr. và giá 9tr em đã suy nghĩ em nghĩ là hợp lý, nếu nó hàng chuẩn thì quá rẻ, còn nếu là hàng nhái em nghĩ nó không chịu được tải 30A tương đương 6,5kw đâu ạ. Còn về các sợi dây ra của biến áp. Cục này khi mua về còn nguyên cái giắc cắm vào main nguồn, em đấu điện nên cắt ra. Có thể cục công suất lớn như vậy rất ít gặp nên nhiều người chưa biết tới nó.
    Em có gì nói vậy. Em có thể mua nhầm, nhưng nếu khi bán thì em sẽ ko bán nhầm, giá trị tới đâu em bán tới đó, nếu biết chắc chắn là hàng fake và có được cơ sở rõ ràng, thì đó lại là cái may mắn của em, vì người bán sẽ phải chịu trách nhiệm vì đã bán cho em hàng fake. và em cũng sẽ chịu trách nhiệm với người mua cục này. Hoàn tiền 100% nếu bác nào mua mà có cơ sở chứng minh đây là hàng nhái. Vậy là các bác yên tâm rồi chứ ạ. Em nói được làm được, uy tín là cái ko thể kiếm lại được ạ.

sondoan19, quangtuong and chiêunam like this.
  6. Trần Quốc Tuấn

Trần Quốc Tuấn Advanced Member

Bác chụp rõ con nhím tý.Nhìn xa mà thấy lạ lạ đó

7. nguyenvandinh1986

Dạ, em cố gắng chụp rõ nhất có thể. Ip6s còi quá.

Attached Files:

8. nguyenvandinh1986

Em vừa thử kiểm tra lại về dòng không tải.

Attached Files:

9. omertavn

omertavn Advanced Member

Bác nói cơ sở thì e khẳng định luôn là xuyến này của bác là fake. Cơ sở là ko có cái xuyến Noratel nào có cái co nhiệt cao su rẻ tiền đen đen xỉn xỉn ntn thò ra từ biến áp ạ.
    Bác tìm cho e bất kể biến áp nhím nào dùng loại co nhiệt ntn từ Châu Á sang Châu Âu.

Còn về đo thông số thì trên VNAV cũng có shop làm biến áp, ng ta làm xong cũng đo chuẩn chỉ luôn mới bán đc cho ae chứ ạ

10. Audiophoto

Audiophoto Approved Member

Bác nào máu lấy về tháo ra cho ae coi

11. nguyenvandinh1986

Cục phía trên trong thùng của một bác có đăng bán cách đây một thời gian. Sau bác ý ko bán nữa, ko biết bây giờ có còn dùng ko.
    cục phía dưới có đổ keo và thông số như cục của em. Em thấy đều có cái gen co như vậy. Em có cơ sở của em. Bác có cơ sở của bác. Chính vị cái sự ko rõ ràng nên cái giá em đưa giá rất hợp lý. Chứ em nói rõ là ko có lừa lọc ai ở đây cả.

Attached Files:

chiêunam likes this.
  12. nguyenvandinh1986

Đó. Em cần một người mạnh dạn, sợ các bác bê về dùng rồi ko muốn bóc nó ra thoi.

Audiophoto likes this.
  13. Audiophoto

Audiophoto Approved Member

Nhưng bỏ ra chục củ về nghiên cứu khoa học thì cũng hơi căng ạ

14. nguyenvandinh1986

Căng gì bác, nếu hàng fake em trả lại tiền còn gì. nhưng quan trọng phải chứng minh được bằng cách rõ ràng, để em còn phải nói chuyện với người bán cho em, dù có thể em ko lấy lại được tiền, nhưng em cũng còn biết sự thật. Lần sau còn tránh. và các bác biết rồi thì ko nói, mấy bác chưa biết như em cũng còn tránh.

15. gamut

gamut Advanced Member

182BA027-A2A3-41A2-8C42-BCD363500F1B.jpeg 20F70156-9CB2-4C7D-B4EB-C8E041621BF2.jpeg Em có 1 chú nhím nhỏ ( 228va, in :230v - out :215v), post lên để các bác tham khảo thêm...
    P/s : phần màu đen bọc sợi dây em xem kỹ chất liệu là nhựa PE ( ko phải dạng màng co nhiệt)

16. nguyenvandinh1986

Cục này của anh thì là hàng chuẩn và còn các ký hiệu trên thân xuyến cho các thị trường khó tính. nên giá cục này nó cũng khó tính anh nhỉ.

17. omertavn

omertavn Advanced Member

bác lấy ví dụ một cục xuyến khác khiến ng ta liên tưởng gà cùng 1 mẹ bác ạ; bác nên lấy ví dụ trang nào nc ngoài uy tín gì đó thì chuẩn hơn.

18. driver1009

driver1009 Approved Member

Bác nào anh hùng ôm bom hộ bác chủ với, Em thì ko dám vì bom sắp nổ rồi. Bác ý ôm lâu mỏi tay rồi :(

NMHai2003 and leminhtulinh like this.
  19. quangtuong

quangtuong Advanced Member

Bác phán vậy quá ẩu ! Phân biệt hàng thật hàng giả bằng cái co nhiệt ư ??

20. omertavn

omertavn Advanced Member

Bác ko cần nói gì; chỉ cần gửi hình ảnh hay đường link chứng minh cho ae xem là đc.

21. quangtuong

quangtuong Advanced Member

E đâu cần chứng minh cái gì . Bác mới là người cần chứng minh cho mọi người thấy là điều bác nói là đúng ! nói hàng giả chì qua cái co nhiệt thì nó không thuyết phục .

22. freshaudio

freshaudio Advanced Member

Bác chủ giải thích sao mấy dòng "MADE BY ... cái công ty gì gì đó, tìm mãi không ra
    Rồi lại "Transformer for safety" là thông điệp gì của nhà sản xuất?

23. leutoanvc

leutoanvc Advanced Member

Cũng có cục xuyến úp phụ, các bác đánh giá
    IMG_20200303_164137.jpg IMG_20200303_164128.jpg IMG_20200303_164137.jpg

24. nguyenvandinh1986

Cái này phải dịch trên google là được mà bác.

25. freshaudio

freshaudio Advanced Member

MADE BY EXIDE INDUSTRIAL ENERGY BELGIUM - EU: Chế tạo bởi Exide Industrial Energy Belgium-Eu => tìm mãi không ra cái công ty tên như này, chỉ có Tập đoàn năng lượng Exide, không thấy sản phẩm liên quan đến "transformer"

TRANSFORMER FOR SAFETY: Biến áp an toàn => chả liên quan gì đến biến áp, thiết bị điện làm việc với điện lưới cái nào mà chả phải an toàn

Tags:
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...