Em rao lại: Cặp SONY CDP-R1 và SONY DAS-R1 thùng box

Discussion in 'Digital - Computer' started by vntdgroup, 2/6/23.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. vntdgroup

vntdgroup Approved Member

Tên mặt hàng: Cặp SONY CDP-R1 và SONY DAS-R1 thùng box
    Tình trạng, mô tả: còn đẹp để trưng bày nghe nhạc đẹp được
    Giá bán: 38tr
    Khu vực: Huế.
    Điện thoại: 0905.27088 bốn
    Giao hàng: có
    Ảnh chụp thực tế: có ảnh thực tế, chi tiết zalo em gửi đủ cho các bác ạ.

Thông tin thêm:
    Cặp thiết bị cao cấp của sony.
    Xuất xưởng 600 ngàn yên nên đây là cặp thiết bị định vị là sản phẩm cho chất lượng âm thanh tuyệt vời.
    Chất âm trên hệ thống của em:
    1. Sử dụng CDP Sony xuất Coaxial và do Amply em giải mã: Chất âm ấm, chi tiết rõ ở vùng trung âm và chi tiết ở âm bass, âm treble vừa đủ hay, khá tinh tế.
    2. Sử dụng CDP Sony và giải mã DAS Sony theo ngõ cáp Toslink đôi: sau đó xuất âm sau DAS vào pre - amply hệ thống của em: Không gian âm thanh rất rộng nhưng vẫn ấm áp vốn có, chi tiết, trung âm trong dải tổng âm đồng đều, khá lồi để nghe tốt các dòng Yazz, Vocal, nhạc cụ (có lẽ đây là thế mạnh của giải mã trong DAS sony (giải mã vương miện em nghe các bác nói rất hợp vocal và trữ tình) thì em nghe đúng là vậy thật.
    3. Sử dụng CDP Sony và giải mã DAS Sony theo ngõ cáp Coaxial: sau đó xuất âm sau DAS vào pre - amply hệ thống của em: Không gian âm thanh rộng và cong, chất âm khá đẹp, âm thanh đều, chi tiết, (lúc này chất âm lại phụ thuộc nhiều vào chất âm của dây Coaxial bạn có), nhưng vẫn giữ chất âm đúng với tinh thần của giải mã này.
    4: Kết luận:
    Khi bạn mua hệ thống này, bạn sẽ được:
    a. Sự phối hợp của hệ thống và tách rời hệ thống: bạn sẽ có tất cả rất nhiều phương án để thay đổi chất âm mà ít phải đầu tư thêm nhiều bộ phận khác: đơn giản bạn có thể dùng cdp xuất tín hiệu và dùng giải mã khác, hoặc dùng kết hợp hệ thống bằng cách thay đổi phương án dây tín hiệu là bạn có 3-5 phương án đổi chất âm mà không cần phải đầu tư gì quá nhiều.
    b. từng bộ phận của cặp này dùng phối kết hợp với thiết bị khác mà vẫn giữ được chất âm chuẩn của thiết bị.
    c. cặp thiết bị này còn đẹp để trưng bày trên hệ thống của bạn với cặp hồi gỗ thật đẹp.
    Đây là 1 hệ thống hay, đẹp. Em ghép nghe hay nhưng em bị thiếu nguồn điện 100v và vị trí để thiết bị, giờ đầu tư thì lại rối nên thôi em nhượng lại cho bác nào yêu thích bộ đôi tuyệt đẹp này.
    Em có fix có các bác nhanh gọn lẹ, mượn ảnh chụp của chủ cũ chụp cho em ạ.

Attached Files:

File size:
      138,1 KB
      Views:
      217
      File size:
      136,3 KB
      Views:
      212
  2. kodomo

kodomo Approved Member

Bác chủ chắc cũng phải thuộc hàng cao thủ, chứ e thì thua không cảm nhận được không gian âm thanh rộng và nó cong thế nào.

New-long2005 and vntdgroup like this.
  3. vntdgroup

hì, em mô tả chủ quan trên hệ thống, còn bác có thể đến tham khảo và nghe thử sẽ ngồi nghe sẽ "cảm thấy" đúng như em nói ạ.

4. suotngayloayhoay

suotngayloayhoay Advanced Member

Nói chung đây là bộ gấu ước mơ của em hjhj

5. vntdgroup

làm luôn đi bác, từ ước mơ của bác sẽ trở thành là của bác. khi đó khỏi ước mơ nữa

6. New-long2005

New-long2005 Advanced Member

Đôi khi còn phải biết "trừu tượng" nữa ah!!! Hehehe!

TranVanThanh likes this.
  7. doug77

doug77 Advanced Member

Bác có đổi dac audio note dac 3 k bác

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page

Loading...