Epson Home Cinema 8350 Projector : Bản Nâng Cấp Hoàn hảo !

Discussion in 'Kinh nghiệm' started by nhuthungfoto, 14/10/10.

1. DVD-A

DVD-A Advanced Member

Re: Epson Home Cinema 8350 Projector : Bản Nâng Cấp Hoàn hảo

Cân chỉnh calibrate màu sắc máy chiếu/TV xem thế chứ cũng khó lòng với người bình thường không rành về màu sắc đấy Bác, nên mới có đội ngủ làm nghề này từ lâu rồi Bác, cũng như âm thanh cũng thế đâu phải mua loa, ampli... về gắn vô nghe là xong đâu ??? Có nhiều đại gia mướn cã đội ngủ kỷ thuật chuyên nghiệp của chính hãng qua setup hệ thống là chuyện bình thường mà Bác.

2. vunhuong

vunhuong Approved Member

Topics này cũng khá lâu rồi, model 8350 này cũng đã clear stock rồi nhưng em vẫn muốn có một số ý kiến. Thấy các bác test và nói về những ưu điểm của model này hơn cả nhân viên MKT cũng hãng. Những nhược điểm vốn có của dòng LCD này vốn có như: Tuổi thọ đèn hình thấp, lăng kính LCD nhanh già và rộp, chi phí thay thế, sửa chữa cao... và chế độ bảo hành thấp em không thấy nói đến để có cái nhìn khách quan về sản phẩm.

Xét về xu hướng, công nghệ LCD ít được các hãng phát triển cho dòng Home Theater cũng bởi những nhược điểm cố hữu của nó. Chắc các bác đều biết đến những thương hiệu máy chiếu cho Home Theater hàng đầu thế giới như: Barco, Christie, Kinoton... đều xử dụng công nghệ DLP chứ.

3. nhuthungfoto

nhuthungfoto Advanced Member

Cám ơn bác đã đưa ra một số ý kiến rất thực tế mà chúng ta có thể quan tâm tham khảo trước khi mua máy chiếu
    Bên cạnh các bài review về 8350 ( công nghệ LCD ), em cũng có một số bài review về các loại máy chiếu DLP của Optoma hay công nghệ Lcos của Sony vv... nhằm đưa đến cho anh em các lựa chọn những dòng máy chiếu có chất lượng và giá thành tốt nhất và quan trọng là các dòng máy đó đang có bán tại VN
    Ai cũng biết các thương hiệu đĩnh của dòng máy chiếu Barco, Christie, Kinoton... đều xữ dụng công nghệ DLP nhưng xét cái giá vài chục nghìn usd so với giá chỉ nghìn mấy thì cũng tội cho 8350

4. vunhuong

vunhuong Approved Member

Cám ơn chia sẻ của bác Hùng. Em cũng đánh giá rất cao bài viết testlap của bác.

5. hd projector

hd projector Advanced Member

Không biết Epson đã có model mới thay thế 8350 chưa nhỉ, có anh bạn đang nguyễn khoái và nhờ em mua hộ nhưng ở VN em ko kiếm đc 8350 nữa.

Share This Page

Loading...