fans đèn Trung Quốc mời vô đây

Discussion in 'Đèn điện tử' started by ThanhTruc03, 8/8/06.

1. Bacuc

Bacuc Advanced Member

Giống hệt , nhưng nhiều người cho rằng Treble của 6N8P sạch hơn .

2. nhan_nut_bien

nhan_nut_bien Advanced Member

Chia buồn với các fans đèn Trung Quốc. Chưa có cuộc contest nào đèn Trung Quốc đoạt cup.
    Đang kiếm chủ đề fans đèn Nga để chúc mừng (liên tiếp 2 lần giật cup Sumo 2006: là GM70, 2007 là 6H13).
    Tìm hoài không thấy chủ đề fans đèn Nga để chúc mừng nên đành vô đây để chia buồn

3. SixL6

SixL6 Advanced Member

Nhân tiện chia buồn cùng đèn đế quốc luôn đi bác :D

ngocminhdl likes this.
  4. mailinh

mailinh Advanced Member

6N8p anh Ba em lại thích hơn 6H8C, trên máy em thì Bass cũng hơn. Em rất ấn tượng con FD 422 của anh Ba.

5. Dztronic

Dztronic Advanced Member

Ậy cái ampli 845 của bác M-A của BTA đoạt giải 3 là của anh Khựa mà !!!
    Tất nhiên cái tên anh Ba nó đã nói phải lép vế anh Hai rồi :)

Cái này em đồng ý luôn! Bóng 6N8P của anh Ba âm thanh không thua gì bóng 6SN7 của Sylvania.

6. HaiLua

HaiLua Advanced Member

Em đang xài bóng nắn GZ34 CVC, một hôm mang về 1 chú 5Z4P quả lê nhỏ đế nhôm của TQ, gắn vào nghe hay hơn hẳn, âm thanh rộng hơn và dày dạn hơn, làm em phải thay đổi suy nghĩ về đèn TQ.

7. mailinh

mailinh Advanced Member

Chết rùi cụ Dze ơi, cổ phiếu anh Ba lại lên.

8. Bacuc

Bacuc Advanced Member

Chào bạn

Mình thiển nghĩ FD422 không có thuơng hiệu thôi .Giả sử ta tẩy được dấu FD422 , in vào được 2E22 , nó được chú ý hơn. Nó hội tụ đủ các yếu tố : CS tiêu tán max 45-55W, sợi đốt trực tiếp, điện áp đẩy thấp , NOS 100% vì Shuguang hiện không sản xuất laọi này nữa , trực quan Anode đen tuyền :wink: - anh em chơi Audio thích màu này , cái mà 6H13C không có .

Có bạn nào thử 6P14 của Trung Quốc thời Mao chưa . Không kém lắm đâu , GU50 PSE đang chạy , mình thay FU50, chả có sự khác biệt nào . FU29 , nhìn Anode và kết cấu toàn đèn rồi cả in ấn ,không thua 829 RCA chút nào

9. quanghao

quanghao Advanced Member

Bác Ơi! Con su mô của em dùng 4 đèn công suất Tàu khựa đấy! Mà có thấy ù gì đâu! Nhwng phải nói là bóng khựa này nghe cũng có chừng mực thôi! khó sánh được các đại ca Mỹ nga! Chỉ được cái giá "chấp nhận" cho túi tiền anh em mình!

10. mailinh

mailinh Advanced Member

Em đồng ý với bác. Xét toàn diện thì khó so sánh, tuy nhiên bóng anh Ba nếu bị nghĩ là quá "tệ" thì không đúng.
    Xét về giá thì hoan hô chiến sỹ anh Ba rùi. Ví dụ : Anh em mình dễ gì chơi được 300b oét tần....hè hè

11. Bacuc

Bacuc Advanced Member

Mình không có Scaner để quét lên tài liệu so sánh chất âm của một " tạp chi...ất " :lol: khá có danh tiếng về Audio , trong đó có làm phép thực nghiệm so sánh chất âm của WE 300B và các 300B khác : Người ta thừa nhận WE 300B là chuẩn mực để đi so sánh nhưng họ vẫn cho rằng việc săn lùng NOS 300B nói chung là trò chơi bạc ( Nguyên văn - Gambling ).ở góc đọ giá thành và chất lượng tương ứng mang lại , người ta cho rằng đồ của Shuguang là rất hợp lý

Quan điểm riêng của mình thì 300B cổ điển hẳn phải có cái gì đó vượt trội nên mới có danh hiệu " Nữ hoàng " .

12. Dztronic

Dztronic Advanced Member

Ậy về cái khoảng bóng 300B thì bóng anh Ba cho âm thanh hay hơn bóng anh Hai chỉ trừ khi các bác kiếm được bóng Svetlana "C" 300B (copy 100% của WE và âm thanh khoảng 98% của WE). Khổ nỗi Svetlana "C" 300B rất ... mau hư.

Anh Ba tập tành làm bóng 300B từ rất sớm đã vậy thời thập kỷ 80 nhiều hãng bóng Anh Mỹ không sx nữa và đều đem thiết bị và thiết kế qua anh Ba và đặt anh Ba sx rồi đóng tem lại. Vì thế anh Ba được thừa hưởng rất nhiều tinh hoa chế tạo bóng từ Anh Mỹ (đặc biệt từ Anh) và đặc biêt là bóng dùng cho âm thanh (12AX7, 6L6GC, EL34, KT88) đã vậy anh Ba quan hệ với đế quốc trước anh Hai. Mỗi tội anh Ba không có Nickel mà phải nhập cảng nên đôi khi có nhiều bóng chế biến dùng Fe thay thế nên chất lượng bản cực rất kém và mau hư. Đây cũng là khuyết điểm của rất nhiều bóng anh Ba. Tất nhiên 1 số bóng của anh Ba sx dùng Nickel đàng hoàng thì chất lượng rất tốt cả về kỹ thuật lẫn chất lượng âm thanh đặc biệt các bóng thiết kế gốc từ Anh Mỹ.

Còn những bóng công suất quét hình ngang TV của anh Ba thì ... em xin thôi. Còn đèn van nắn điện của anh Ba thường thì cũng bệnh lắm. Chung chung bóng anh Ba rất sợ điện thế cao cho cùng 1 mã số với bóng Âu Mỹ :)

13. TUAN Q11

TUAN Q11 Advanced Member

Re:

không hẳn vậy.nhưng anh ba củng có cái hay của anh ba.chỉ tội cái là anh ba sanh sau đẻ muộn nên.chưa có mấy tiếng tăm đó mà

14. TUAN Q11

TUAN Q11 Advanced Member

Re:

chẵn qua là bác hên đó thôi

15. TUAN Q11

TUAN Q11 Advanced Member

Re:

thế là bác này đã nhìn xa trông rộng rồi đó

16. tai-to

tai-to Advanced Member

Re:

Em xin chia sẻ quan điểm này. Số là lúc đầu em cứ cắm đầu vào sưu tầm van của Mỹ + Nga xô, một lần test thử cắm đại con 5Z4P đế sắt vào. Thấy ôi thôi tuyệt vời, đèn có ánh sáng rất đẹp (giống màu vàng đèn táp lô xe BMW), âm thanh thấy tơi hơn hẳn mấy anh GZ34 vớ vỉn + đập phát chết luôn anh 5V4G.

Sau vụ đó, em đã âm thầm thu thập được một đôi chú cất đi dùng dần. :mrgreen:

Cảm ơn các cụ đã xem

17. Guru

Guru Advanced Member

Re: Re:

Em xem datasheet thấy 5Z4P chịu dòng cực đại có 125mA thôi, trong khi GZ34 là 250mA, liệu có đủ công suất không ạ?

18. Guru

Guru Advanced Member

Mạch ampli của bác như thế nào? Thật ra em thấy cũng hơi vô lý vì cái đèn nắn EZ81 dùng 9 chân tăm mà còn chịu được 150mA, không hiểu sao đèn 5Z4P to hơn hẳn mà lại chịu dòng yếu như thế?

19. tai-to

tai-to Advanced Member

[/quote]

Em xem datasheet thấy 5Z4P chịu dòng cực đại có 125mA thôi, trong khi GZ34 là 250mA, liệu có đủ công suất không ạ?[/quote]

Hơ, em dùng mãi ko thấy sao cả, chắc là được bác ạ. Sụt áp trên em này thấp hơn 5U4G[/quote]

Em toàn sài cho Pre ấy mà, khỏe re

VITIEUBAO likes this.
  20. TUAN Q11

TUAN Q11 Advanced Member

chạy tốt bác à

21. bomoi

bomoi Advanced Member

Em còn thấy đèn 6P6P của TQ, đế sắt và đế nhựa đen. Loại đế nhựa thì với một số năm sx , trên đế còn ghi rõ là 6V6GT. 2 loại này so với 6V6 và 6P6C của Nga thì không biết thế nào nhỉ?

22. cosmos_tokyo2000

cosmos_tokyo2000 Advanced Member

Re:

Phải cần có cả mỏ nickel mới làm được hở bác? :D
    Tụi nó có mỏ nhân dân Tệ nên khai thác được tất cả các mỏ khác hehe :D

23. Audio_Quan

Audio_Quan Approved Member

E chào các bác! Hiện nay e cũng dang dùng ampilife Music Angle 300B SE của TQ , các bác đánh giá giúp e chất tiếng với ạ. So với đồ DIY thì thế nào ạ? e mới chơi nên chưa so sánh với 300B khác được ạ.

E cảm ơn các bác

24. Dztronic

Dztronic Advanced Member

Mỏ Yum Min Bi không mua được gì đâu bác! :( Bác không biết Tung Của dữ mỏ Hoa Shin Tơn nhiều nhất nhì thế giới hở bác :D

Đương nhiên mỏ gì cũng mua được nhưng như thế sẽ mắc tiền thì đâu còn ai chơi đèn Tung Của nữa hỉ ? Bóng Shuguang 845 tự nhiên giờ lên giá gấp đôi đúng là thừa nước đục thả câu roài. Kiểu này tương lai chắc hỏng còn đèn chơi nữa wá ...

25. ducanhle

ducanhle Advanced Member

Tiền nào của nấy đúng trong 99% các trường hợp bác ah :)

Share This Page

Loading...