Giúp sửa cassette

Discussion in 'Nguồn phát Analog' started by bhtg, 14/12/09.

1. hcchanh

hcchanh Approved Member

9FDF8512-8A50-4817-AF39-C1C767E48E68.jpeg EDD57A83-D0B5-43CD-8302-6C9EEDC18FC8.jpeg Chào các bác , cho em hỏi deck teac v9000 ,dây curoa dẹp truyền động cho trục captan nó bị cuốn vào trục motor khi bật nguồn. Em đoán dây trùng quá. Vậy cho em hỏi thay dây có dể không ,có ảnh hưởng đến chất âm không. Hiện tại mổi lần hát phải quay bánh đà cho dây curoa không dính vào trục đồng motor nó thu phát bình thường .

2. chichsg

chichsg Advanced Member

Em đang xài con naka dr3, mỗi lần bật nguồn lên chưa bỏ băng vô là máy tự động chạy. Bác nào bắt giúp bệnh gì không ạ? em nghĩ là kẹt ở đâu đó mà chưa chẩn trị được.

Newbe likes this.
  3. trần hội

trần hội Advanced Member

Con này thay dây là ổn thôi, dây gin thì khó nhưng mình có thể chế cho bạn đảm bảo như gin, bạn cứ mang máy lại chỗ tớ (nếu ở HN). DT: 0969.358.638

4. hcchanh

hcchanh Approved Member

thank bác , mình ở Đồng nai,bác có thể hướng dẩn giúp (nếu làm được mình gởi bác tiền cafe), tại lúc mới mua đả bị rồi.

5. nguyenha7940

nguyenha7940 Advanced Member

Vậy thì bạn phải tháo cái sợi dây đó ra dùng dây mềm đo cụ thể xem sợi đó hiện dài bao nhiêu cm.... Và nhờ bác trần hội kiếm cho theo mình là hai sợi dây ngắn hơn khoảng 0.5 cm đến 1.0cm để về lắp lại sợi nào dùng tốt thì dùng cho bõ công nhờ bác Hội vì hai người ở quá xa nhau....
    Có thể trước khi tháo chụp vài cái ảnh thể hiện rõ độ chùng của dây để cho bác Hội tiện hình dung dễ giúp bạn....
    Giờ mới biết bác Hội dễ kiếm mấy sợi dây dẹt đó vậy thì sẽ có nhiều lần quấy quả bác bác Hội nhé...( à mà bác Hội là U 6x rồi đấy các bạn nhé....)

6. hcchanh

hcchanh Approved Member

Em nhát tay không dám tháo dây curoa sợ lệch đầu từ nên hỏi các bác cho yên tâm .còn đo chiều dài mà không tháo dây chắc em đo được. Khi nào có nguồn dây thay em sẻ tháo. Cho em hỏi trục captan ép vào bánh cao su cuốn sợi băng di chuyển ,nếu nó quay không đều sẻ bị tiếng méo mó phải không các bác?

7. nguyenha7940

Cái bánh cao su đó rất quan trọng. Nếu nó quay không đều thì méo tiếng, nhai băng....

8. hcchanh

hcchanh Approved Member

Cám ơn bác câu trả lời này là dự báo sau này dây curoa chùng quá sẻ bị. Nhìn dây curoa thấy còn mới mà bị chùng em đoán bác thương gia Hải phòng bán cho em đả thay nhưng rộng hơn.thôi chào các bác em không hỏi gì nửa

9. sonhaf1

sonhaf1 Approved Member

nhờ các bác sửa giúp em con TEAC V-5010 cửa băng ra rất yếu nhưng khi vào thì bình thường .thanks

10. trần hội

trần hội Advanced Member

Nếu bạn ở Hn thì mang qua tớ hoặc Bác Nguyen Ha đèu sửa giúp bạn dc ca này

11. vancuong

vancuong Approved Member

Các bác cho hỏi thay đầu từ thì có phải chọn đúng thông số không?

12. Mạng Hà

Mạng Hà New Member

Bác cho em hỏi mua vánh tỳ đàu akai 570 ở đâu ạ? Thanks bác

13. sonhaf1

sonhaf1 Approved Member

em ở xa các bác lăm xin bác chỉ giúp phương án giải quyết bệnh ạ ,thanks

14. nguyenha7940

Về mặt cơ khí thực ra không có gì khó lắm nếu bạn biết rõ về các nguyên tắc cơ bản cộng thêm suy luận logic...Cộng thêm chút khéo tay cùng cẩn thận...
    Vậy nên bạn ở xa và có chút vấn đề như mình nói thì bạn có thể tự sửa được....
    Ngay như có bạn ở cách mình nửa vòng trái đất chưa biết mấy về điện nhưng chỉ trao đổi qua diễn đàn bạn ấy đã tự sửa được mấy cái amply Macintosh của bạn đó đó bạn....
    Vậy nên hãy tự tin tìn hiểu xem vì sao máy của bạn bị vậy và không biết thì cứ mang lên đây hỏi chắc sẽ nhiều người giúp bạn....

15. hcchanh

hcchanh Approved Member

Các bác ơi giúp e với. Máy Teac V9000 đang phát bình thường thì dừng hẳn. Kiểm tra thấy trục captan còn quay, bấm play 1 trục quay còn trục kéo băng không quay gây đùn băng,tua tới lui đều không được thấy bánh răng bên tua có nhúc nhíc .nó bị sao các bác?

16. nguyenha7940

Vậy cơ cấu truyền lực kéo băng của bạn có vấn đề nên nó không nhúc nhích cái trục kéo băng làm đùn băng là phải.
    Nếu tự khắc phục được thì khắc phục nếu không phải mang bác sĩ chữa bệnh thôi...

hcchanh likes this.
  17. namharman

namharman Advanced Member

Các Bác ơi gíup em vơi! EE có con Teac C3 mới lấy đc hơn tuần nay, lúc mới về nó hon ngon lành, ghi phát tốt, chẳng hiểu vì sao mấy hôm nay giọng nó cứ run rẩy kéo rề ra nhất là gần cuối băng, em ko biết gì cứ bấm bừa vào nút pause rồi play lại thì nó lại hót ngon lành, nhưng có điều lạ em để ý khi em bấm pause rồi mà băng vẫn quay nhưng ko có tiếng, với lại khi đang chạy mà stop em thấy băng vẫn quay thêm vài vòng nữa rồi mới dừng. Em nhờ các Bác cô kinh nghiệm gíup em xem nó bị sao ạ. Cám ơn các Bác gíup đỡ!

18. namharman

Chào Bác! Lại gặp Bác. Cái bệnh của máy Bác đã sửa đc chưa? Em mới phát hiện ra con C3 của em cũng bị y trang vậy. Nếu đã sửa đc Bac truyền đạt lại em với. Cám ơn Bác.

vuanhchien likes this.
  19. phamlen84

phamlen84 Advanced Member

Mình có con teac v8000s bị nhai băng, khi thâu bên R bị lệnh tiếng rất lơn so vời L, nhiều lúc chỉnh level bên R hết cỡ mà không bằng bên L. Ở HN có bác nào sửa giúp em ạ, em xin hậu tạ.

Thắng Việt likes this.
  20. nguyenha7940

Bạn cứ mang qua mình mình sẽ giúp cho...

21. namharman

Chào Bác! Em có con teac C3 bị trục trặc em có cầu cứu trên này mấy lần mà không Bác nào giúp. Hôm nay đọc đc hướng dẫn này của B em muốn nhờ B giup em với ạ. Con máy của em cứ mới mở thì nghe nó hơi méo nghe nó rề ra chỉ một lúc lại bình thuờngnhưng thi thỏang lại bị. Có lúc em lại thấy nó méo theo kiểu quay nhanh nhưng cũng tý thôi lại ổn. Càng về cuối càng nặng, có đôi lúc gặp cái băng năng hay sao ấy nó tự stop( rất hiếm) . Nhưng có một điều em thấy là hình như nghe lâu máy nóng lên thì hầu như hết bệnh. Vậy em mong Bác gíup em bắt bệnh cho nó. E xin cám ơn trước ạ.

22. phamlen84

phamlen84 Advanced Member

Mình có con naka 700 bị lỗi âm nền khá ù,nghe rõ tiếng quay của động cơ. lỗi này do gì a, co sửa được không ạ.

23. Diệp phạm

Diệp phạm Approved Member

Chào các bạn mình có đầu casseest sansui 700cdr, có băng thì hát bình thường có băng thì chỉ quay được vài dòng rồi ngừng,cùng một loại băng mà băng hát được băng thì không mong được giúp đỡ

24. trần hội

trần hội Advanced Member

Nếu bạn ở HN mang qua tớ xem giúp cho

25. Diệp phạm

Diệp phạm Approved Member

Mình ở Tây Ninh lận bạn, máy mình 2 cửa băng chỉ bị o cửa A thôi còn cửa B thì hoạt động bình thường,mong được mọi người giúp đỡ vì ở đây không còn ai sửa cassette nữa rồi

Share This Page

Loading...