Giọng ca Tuấn Vũ

Discussion in 'Âm nhạc' started by Steelman, 3/8/09.

1. DucMinh

DucMinh Advanced Member

Các bác nhá hàng làm em thèm quá. Có thể chuyển nhượng cho em 1 bộ copy được không? :)

2. pikachu

pikachu Advanced Member

3. Steelman

Steelman Advanced Member

Mười mấy năm,nghe bài này không biết bao nhiêu lần,híc,có lúc Amp vô địch phát bực,nhưng kệ,em cứ nghe.Hồi này giọng còn tốt,đang đỉnh cao,anh hát rành rọt từng từ,đủ dấu,cực du dương..nhớ nhớ là...

4. Steelman

Steelman Advanced Member

Cảm ơn tất cả các bác,bồi hồi quá...hẹn các bác đêm nay nhé,cùng chia sẻ thật tận tình.Cảm ơn tất cả,lại những đêm của cảm xúc,lại một trời kỉ niệm đây.

5. Lion_Heart

Lion_Heart Advanced Member

Bài "Mười năm tình cũ" trong CD Tuấn Vũ Nhạc yêu cầu 1 bác ạ. :D

6. Tai Nguyen

Tai Nguyen Advanced Member

Em cũng là 1 fan hâm doạ của TUẤN VŨ đây, 1 giọng ca truyền cảm và lạ.

7. HaiLua

HaiLua Advanced Member

Một trong những điểm đặc sắc của anh là không bắt chước ai. Anh hát rất tự nhiên, đầy cảm xúc, không điệu đàng uốn éo như môt số ca sĩ khác cùng thời, như bằng hết tình cảm của mình, khiến người nghe dễ dàng cảm nhận.
    Thật ra anh cũng có rất rất nhiều fan tóc dài, nhưng kể từ khi anh xuất hiện trên băng hình thì ....mất "thị phần" đáng kể nhất là giới... tóc dài. Giá như không có băng video nhỉ...
    @Bác Dualcorechip: em biết bác có sự nghiên cứu rất kỹ lưỡng về âm nhạc, em cứ tưởng bác chỉ thích nhạc nước ngoài và các dòng nhạc VN cao cấp thôi chứ đâu ngờ bác chơi luôn Tuấn Vũ :D . Chúc bác khỏe.

8. dualcorechip

dualcorechip Advanced Member

Bác nói chí phải, chuẩn không cần chỉnh (hì hì)... đúng là Tuấn Vũ hát không hề bắt chước ai, chính anh là người tạo ra kiểu hát đó mà hình như chưa có ai bắt chước sau này( điều này em khá thắc mắc...) Bác nào có phát hiện thì chỉ giáo!

Chỉ có một chi tiết bác Hai Lúa hơi nhầm một chút là "em thích nghe nhạc nhưng lại không và chưa bao giờ có sự nghiên cứu". Những gì em nói hoàn toàn là cảm nhận rất tự nhiên, rất " analog"( múa rìu qua mắt thợ tí). Cũng xin chúc bác sức khỏe ạ!

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em thích bài : Hận Đồ Bàn của Tuấn Vũ ạ :
    ...Rừng hoang vu , vùi lấp bao nhiêu uất căm hận thù.... :D Ngày còn học cấp 3 đi hót ka ô kê toàn phang bài này cho đám con gái nghe , bọn con gái bảo em là " Mì nghiện đi là giống Tuấn Vũ lắm đóa :( "
    Không biết vui hay buồn nữa nhưng bỗng dưng muốn....khóc :D

10. baohun00

baohun00 Advanced Member

Ngày em học cấp 3 toàn bắt chước Tuấn Vũ thì có được tính không bác ??? :D
    Em chỉ bắt chước hát thôi chứ không bắt chước nghiện nhé :lol:

11. bangvn

bangvn Advanced Member

Thật ra anh cũng có rất rất nhiều fan tóc dài, nhưng kể từ khi anh xuất hiện trên băng hình thì ....mất "thị phần" đáng kể nhất là giới... tóc dài. Giá như không có băng video nhỉ...

Thời 89-94 trông bác ấy phông độ chứ,hơi mi nhon nhưng cũng có nét đẹp lạ chứ ,phải không bác :D ,sau này bác ấy có chơi...ấy thì nhìn em cũng thấy thương thật,cuộc đời bác ấy cũng giống thăng trầm giống như những ca khúc vậy
    :(

12. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em nghĩ Tuấn Vũ tóc cũng dài nên không cần thiết nhiều fan tóc dài nữa , tóc ngắn cũng ký mỏi tay rồi bác :lol: Em xin lỗi chứ dáng bác Tuấn Vũ thế mà không nghiện mới phí :( Nhưng phải thừa nhận chất giọng quá ấm áp , quá truyền cảm , 1 giọng ca mà đến tận bây giờ chưa ca sỹ nào có chất giọng và phong cách giống được....Rất Tuấn Vũ...

13. tai_trau

tai_trau Moderator

Nhắc đến Tuấn Vũ, là em nhớ đến "Bài ca kỉ niệm".
    Em thích bài này lắm, mà bác Vũ lúc ý tóc vẫn dài, ra dáng nghiện, nom hay ơi là hay.

14. tai_trau

tai_trau Moderator

Còn bài này bác nào đã từng đi hát Karaoke những năm 92-97 mà nói không biết là cực điêu:

15. dualcorechip

Phải để em nghe thử thì mới có thể kết luận được Bác ạ! Bác cứ gửi đĩa demo cho em nhé!!! hí hí

16. dualcorechip

Vote cho bài này. nghe hay quá! và vẫn có cảm giác hay như ngày nào.

17. tai_trau

tai_trau Moderator

Nhân lúc đang cảm xúc về những bài hát xưa cũ, tặng bác Dualcorechip, 1 fan của Tuấn Vũ hai bài hát đã ghi tên tuổi của ca sỹ này (Hồi năm lớp 12 em chưa biết yêu nhưng rên rỉ bài này kinh cực).
    Người Yêu Cô Đơn
    Lạnh trọn Đêm mưa

Còn đây là "Màu xuân lá khô", các bác nghe nhưng kô nên xem Video vì bác Vũ nhìn "xấu lạ".

18. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em thấy 2 bác hơi bị nghiện Tuấn Vũ nhá :D fan tặng cho fan Thần Tượng ==> Tượng đài
    Bác nào up cho em quả Hận Đồ Bàn để em lẩm bẩm cho thuộc lời , mai em ra sờ tu đi ô ghi âm cái CD demo gửi cho bác Dualcorechip duyệt nhẩy. :D

19. Steelman

Steelman Advanced Member

Bác LENG,sao giờ mới nói?7 và 13,bác có thì làm cho em 2 cái nhé,mai phải qua bác mới được,rất gần mà chưa có dịp ghé đấy bác ạ.

"...Đam mê ơi,tha thứ hết cho người,vì nay giữa cuộc đời thì đường ai nấy đi..."

"...Bảo rằng không,trăm ngàn lần cũng không,đừng nhắc lại chỉ thêm buồn"

"Đam mê" bao năm rồi lâu lắm không nghe...những chiều đầu Đông,se lạnh,mây trắng trời,mấy thằng trốn học,xiêu vẹo đạp xe giữa những lối ven hồ,những ruộng rau Muống...xuống tận Láng Thượng...ầu ơ nhạc Vàng,co ro nấu cháo...nhớ!

20. tai_trau

tai_trau Moderator

Bài này kích động lắm, thôi gửi bác cái link có phụ đề đặng bác luyện. Em ứ nhúng youtube vào đây đâu:

http://www.youtube.com/watch?v=u-N_BtD9e6I

P/s: Bài nì Tuẫn Vũ có hát kô nhỉ?

21. Steelman

Steelman Advanced Member

22. Steelman

Steelman Advanced Member

Attached Files:

23. Steelman

Steelman Advanced Member

Chọn mua CD của Tuấn Vũ bây giờ là cả một vấn đề các bác ạ,nhiều khi cả lố hơn chục đĩa,chỉ lấy được có 1-2,cái nào cũng vậy,nếu không ghi năm sản xuất là phải bật lên nghe thử,hòa âm thì tương đối là được,tiếng không ong ong hoặc bì bì là xong,cái cần để ý chính là giọng hát của anh,phải là những Album cũ,đầu những năm 90 là cùng,lúc anh đang có phong độ tốt,giọng chưa méo,miệng chưa ngậm hột thị(xót xa quá)...thì mới có thể nghe được.

24. Steelman

Steelman Advanced Member

Giờ là 12h39 am...nhà bà Ngoại rộng,hôm nào ông Cậu đi công tác,thằng cháu sang ngủ trông nhà giúp...từ chiều,nó đã rủ một lũ bạn mười mấy đứa,vác súng hơi,vào Thanh Xuân Bắc,cánh đồng Phùng Khoang..kiếm ít sẻ,ngói...

Quãng 9h tối,bắt đầu tụ tập,giục Ngoại đi ngủ,cái sân,bếp và gian ngoài giờ thuộc về các cậu chàng thợ săn...

Bắc bếp...nhốn nháo,xôn xao,nào ra quán nước mua thêm rượu,nào ra hàng bún mua bát măng,nào pha nước chấm,củ tỏi,củ hành,lịch bịch ra phết...

Quây quần với rổ đồ nhắm,nửa bao thuốc chuyền tay nhau "bắt tóp",ngọn đèn đỏ quành quạch mới được dong ra giữa sân,thì thì,thào thào kẻo Ngoại thức giấc...

Ngọn đèn dong ra,thêm cái ổ điện,cái Cát xét JVC "Con lợn" của ông Cậu cũng được lôi ra luôn...

"...Cuộc liên hoan nửa khuya sắp tàn,giờ chỉ còn lại anh với tôi,xiết tay nhau nói chào lần cuối,viết cho nhau những dòng lưu niệm..." rồi:

"...Nên không còn thương nhớ đầy vơi,giờ không yêu ai cũng chẳng yêu người,chỉ vui với cuộc đời đây đó,chỉ vui với bạn bè sương gió,tôi không còn thương nhớ đến ai"

Giờ cũng lại nửa đêm...nhớ!

25. Lion_Heart

Lion_Heart Advanced Member

Tuấn Vũ hát bài này ( nhưng chỉ có lời 1) rất hay trong CD Bạc trắng lửa hồng, bác ạ. :D

Share This Page

Loading...