Giọng ca Tuấn Vũ

Discussion in 'Âm nhạc' started by Steelman, 3/8/09.

1. Mike

Mike Advanced Member

Em cám ơn bác Steelman, đúng vnav là nơi kết nối, chia sẻ. Nhận được tin có đĩa tặng có chữ ký của Tuấn Vũ và "Tuấn Vũ" em mừng khôn tả, kô ngờ từ phương xa mà có người nhớ đến em.
    Em xin cảm ơn diễn đàn một lần nữa để anh em có dịp kết nối. Thanks bác Người Thép, dù là thép nhưng lại kô cứng mà rất tình, rất thơ, đa sầu và đa cảm. :) :D :lol:

2. ducati999

ducati999 Advanced Member

Em mới chia sẻ được với bác có vài dịp, chả biết có thuộc nhóm "anh em xa" ko bác Sờ-ti-mần nhỉ? :p

3. pheulong

pheulong Advanced Member

cám ơn bác đã hét to,hôm nào bác xuống em đền bằng than hoặc bún trả nhé :lol:

4. muzix

muzix Approved Member

Vẫn chưa thấy bác Người sắt và Tai qua nhà em lấy Cd, hiện em chỉ còn 19 cd nữa, nếu các bác vẫn muốn lấy thì confirm lại dùm em nhé.

5. Steelman

Steelman Advanced Member

Ông Tai_trau thì em không rõ :lol: .

Còn em, chỉ vài mấy hôm bận lung tung thôi, 10 CD bác cứ phần đấy cho em, không được thiếu cái nào hết.

Chắc chắn em lấy, em phải lấy, không có gì thay đổi. Chấm. Chấm. Chấm.

Thế thôi, cảm ơn bác.

Mà bác post ảnh tiếp đi cho anh em ghen tị, 6 buổi diễn có mặt cả 6 ,không thấy cái ảnh nào là sao? :roll:

6. muzix

muzix Approved Member

Em đi cùng Tuấn Vũ cả 6 buổi, không chỉ ở các show diễn mà còn đi ăn, đi nhậu, đi karaoke...Tiếc là em ko chụp ảnh mà chỉ quay video thôi, các file HD nặng lắm bác ạ (khoảng 2GB/5 phút) nên em cần có time mới chuyển đổi và upload cho mọi người được. 10 Cd kia em vẫn phần bác đấy!

7. tai_trau

tai_trau Moderator

Chắc chắn em sẽ qua lấy. Chiều qua hẹn bác nhưng cu con nhà em nó ốm, lại phải ôm ra viện nên khất bác chiều nay vậy bác nhé.
    Giữ cho em 3 CD, still.

8. berryfun

berryfun Advanced Member

Báo cáo các bác. Trưa vừa chạy qua chỗ bác muzist lấy cái CD về nghe.

Em nghe được 4 bài rồi bận chạy đi làm chưa nghe hết được. Có cảm nhận xin báo cáo với các bác như sau: Giọng ca Viết Thanh e nghe thấy chất giọng lạ lạ chứ làm sao mà giống anh vũ được ạ, và chắc là còn lâu mới vươn tới đẳng cấp của anh vũ được. Chúc cho anh Thanh sẽ sớm thành danh. Còn về Album "Đường xưa lối cũ này". Em thấy về phần mix thì phải thú thật là vẫn thua các đĩa phát hành tại hải ngoại. Dù rất yêu mến anh vũ nhưng vẫn phải nói thật là giọng đã thấy dấu hiệu của tuổi tác rồi ạ. Cá nhân em vẫn muốn giữ anh Vũ của em là anh Vũ khi trình bày các tác phẩm:
    - Vó ngựa trên đồi cỏ non Sáng tác: Ngân giang
    - Mưa đêm độc hành Sáng tác Duy hải
    - Tìm mãi yêu thương St????
    - Thương quá việt Nam - ST Phạm thế mỹ
    - Những đồi hoa sim. (RIÊNG BÀI NÀY EM THẤY KHÔNG AI HÁT HAY HƠN ĐƯỢC ANH VŨ-NÓ CHỨA ĐẦY ĐỦ CUNG BẬC TÌNH CẢM THẦN THÁI CỦA BÀI HÁT)
    - Người chết trở về...

Các bác trả lời giúp em là khi người ta no đủ, khi người ta đầy đủ, khi người ta thỏa mãn rồi thì giọng hát giảm đi "Cẩm thấy ko hay bằng trước" đúng không ạ?
    Trước em nghe anh vũ hát em thấy trong giọng hát anh nó da diết, nó giận hờn, nó sâu lắng, nó buồn buồn nhưng vẫn rất tình cảm. Giờ giọng hát kỹ thuật điêu luyện luyến láy rất có nghề. Nhưng cảm nhận riêng em là mất cái da diết, mất cái giận hờn thì phải.

"Để không chết người trai khói lửa mà chết người em nhỏ hậu phương tuổi xuân thì"

9. Mike

Mike Advanced Member

Nghe để lấy cái tình mà bác :) . Tuổi tác có chừa ai đâu.

TiNgocuatoi likes this.
  10. berryfun

berryfun Advanced Member

Dạ Vâng cũng là lấy cái tình cái tấm lòng ái mộ của mình đối với anh ý mà bác mike :lol:

Nói ra thì buồn cười em quý Chế Linh - Thanh Tuyền - Giao Linh - Tuấn Vũ từ thửa nằm nôi ạ.

TiNgocuatoi likes this.
  11. Mike

Mike Advanced Member

Vâng, nhiều bác, nhiều thế hệ cũng nghe và yêu thích họ từ thuở nằm nôi. Nhưng lớn lên cũng yêu nhiều người khác nữa chứ bác funberry :lol: .

12. baohun00

baohun00 Advanced Member

Như bác Mike nói chuẩn chẳng phải chỉnh.
    Em cũng nghĩ với Album này của Tuấn Vũ thì nó chứa đựng cái tình cảm của người yêu mến anh nhiều hơn là chất lượng của Album.
    Dù thế nào đi nữa thì với người yêu mến giọng ca ấy , khi nghe album này , nó khiến ta hoài tưởng nhiều hơn về cái thời xa xưa của Tuấn Vũ , người nghe tìm về lại những cảm xúc của chính bản thân mình , những kỷ niệm gắn chặt với tuổi cắp sách đến trường hay thủa sinh viên...
    Vậy là vui... :) và sẽ thấy nó ý nghĩa cùng với chữ ký tặng của anh mà có thể không phải người nào thích nghe Tuấn Vũ cũng có.

13. tai_trau

tai_trau Moderator

Bác ơi nhiều khi không nên bê những lời nói ngoài trà đá vỉa hè vào những topic như thế này. Ở đây phần lớn anh em đều là người hâm mộ TV, bác vào thả một câu thì có khác gì chạy vô nhà người ta thả bịch rác không?
    P/s: Đĩa nhựa nhạc vàng trước 74 phần lớn là đĩa 45, mang tính sưu tầm trưng bày thôi bác à.

14. tai_trau

tai_trau Moderator

Sáng nay em đã kì cạch ngồi nghe hết CD mới của bác Tuấn Vũ/Viết Thanh. CD có 10 bản, bao gồm một số bài đã thành danh và một số bài khá mới. Cá nhân em thấy thế này:

Hòa âm khá mới so với những bản truyền thống của nhạc Tuấn Vũ, phối khí và kĩ thuật thu âm khá giống Thúy Nga nên nghe tiếng khá "lanh canh", một số người sẽ thích, một số người thì không.

Viết Thanh có chất giọng hoàn toàn khác nhưng lại mang ảnh hưởng khá nhiều từ anh trai mình, đặc biệt là cách nhấn nhá và lấy hơi, đặc biệt là cách lả lơi ở chữ cuối cùng. Tuy nhiên giọng Tuấn Vũ dày hơn và cao độ lên dễ dàng hơn. Ngay bài đầu tiên (Ánh trăng đêm buồn) Viết Thanh hát khá ngọt nhưng 1 hai nốt cao độ hiếm hoi xuất hiện trong bản lại làm anh này đuối. Bài em trông đợi nhất của bác này là "Thương hoài ngàn năm" nhưng do giọng khá mỏng nên bị hụt ở những nốt khó nhằn như "...mây bay bay HOÀI ngàn năm...", hay "...tâm tư thương HOÀI ngàn năm...". Bác Viết Thanh em sợ nếu đi một mình thì sẽ hơi vất.

Tuấn Vũ hát ổn trong CD này, thực lòng là hơn sự chờ đợi của em vì em đã e ngại tuổi tác gây khó dễ cho bác này. Có một bản em rất háo hức nghe là "Người phu kéo mo cau" vì theo em khó ai hát bài này hay hơn TV. Ngày trước mỗi lần nghe bài này em đều thấy mọi sự day dứt, muộn phiền và mong nhớ nằm trong đó. Lần này bác Vũ hát lại cũng khá ổn, sự day dứt vẫn còn nhưng nghe thì em kô thấy buồn phiền nữa (chắc do em hết tuổi yêu roài, mí lại mai được nghỉ lễ nên trong lòng cũng đang vui).

Còn nữa, em không thích Tuấn Vũ hát nhạc Ngọc Sơn. Cần ếch gì phải sến thía.

Tóm lại, CD này nghe ổn, thỉnh thoảng hết lương, con ốm, vợ cằn nhằn em sẽ lại lôi ra nghe.

15. tai_trau

tai_trau Moderator

Em cập nhật hình bìa:

16. berryfun

berryfun Advanced Member

Cám ơn bác Taitrau. Có bài nhận định kỹ về TV và Viết Thanh.

Em nghĩ là Viết thanh cố gắng là sẽ thành công, vì thực sự bây giờ thị trường âm nhạc việt nam đang quần quại khó khăn để tìm hướng đi. Nên các ca sỹ mới cũng dễ khẳng định mình hơn ngày trước. "Công nghệ marketing "lăng xê" chuyên nghiệp hơn".

Hôm qua e lôi album thiệp hồng anh viết tên em của bác vũ ra nghe phê vật. Nghe lại những đồi hoa sim người cứ đơ ra mới đểu chứ.

to thecuong Bác ạ ca sỹ họ cũng là người cũng chứa đựng đầy đủ cung bậc hỉ nộ ái ố. Và Bánh xe thời gian nó đè nén tất cả chẳng chừa một ai. Nên việc ăn chơi hay không ăn chơi. thì dấu hiệu tuổi tác vẫn sẽ ảnh hưởng lên chất giọng bác ạ.

Bác tai cho em hỏi anh Vũ không có đĩa nhựa đúng không. "Em chưa bao giờ nhìn thấy đĩa nhựa của anh vũ cả".

17. tai_trau

tai_trau Moderator

Em cũng chưa bao giờ thấy LP của TV. Trước 75 em thấy có rất rất nhiều nhạc vàng của Elvis Phương, Thanh Tuyền, Chế Linh, Hùng Cường, Phương Dung....nhưng tuyệt nhiên bác TV thì hem có. Em nghĩ đơn giản là bởi vì bác Tài sinh năm 59, đến năm 75 mới có 16 tuổi. Lần đâu đi hát đã là năm 1981 thì lấy đâu ra LP trước 75. :mrgreen:

18. bala

bala Advanced Member

Bác này phát biểu linh tinh quá! :oops:
    Đây là topic của các anh em yêu mến giọng ca Tuấn Vũ vào đây để chia sẻ, trao đổi thông tin âm nhạc chứ đâu phải chuyện mổ sẻ đời thường của ca sỹ TV đâu mà bác nói thế.

Em chưa có dịp nghe CD mới phát hành của Tuấn Vũ, em sẽ cố gắng mua sớm để nghe và làm kỷ niệm. Về chất giọng thì ca sỹ nào cũng vậy thôi, khi đã đến tuổi xế chiều thì làm sao bắt buộc bác ấy thể hiện giọng ca giống như thuở xưa.
    Ngoài chuyện mua đĩa để nghe bác ấy hát, theo em đấy còn là thể hiện sự quý mến đối với bác ấy, bác Vũ ra đĩa này cũng là sự cố gắng rất nhiều của bác ấy tri ân những người đã ủng hộ bác ấy trong mấy mươi năm qua (dù anh em mình chỉ toàn nghe đĩa chép! :D )
    Chúc các bác luôn tìm được niềm vui trong cuộc sống.
    Bala

19. berryfun

berryfun Advanced Member

Ngoài chuyện mua đĩa để nghe bác ấy hát, theo em đấy còn là thể hiện sự quý mến đối với bác ấy, bác Vũ ra đĩa này cũng là sự cố gắng rất nhiều của bác ấy tri ân những người đã ủng hộ bác ấy trong mấy mươi năm qua (dù anh em mình chỉ toàn nghe đĩa chép! :D )
    Chúc các bác luôn tìm được niềm vui trong cuộc sống.
    Bala[/quote]

Bác lói làm e đỏ mặt, ngại quá. Nhưng giờ mà chơi đĩa gốc của anh vũ thì chắc là cháy ví luôn ạ. Đĩa phát hành vửa rồi của anh vũ tại Việtnam còn chịu được, chứ đĩa gốc của bác vũ ngày xưa giờ các bác ý toàn phát >1t thì hổng chịu được "Với lại có nhiều chương trình có tiền cũng chẳng mua được a.".

20. volume

volume Advanced Member

Em mới chọn lựa được cái list của TUẤN VŨ - khoe cùng các bác :D Các bác thấy TUẤN VŨ của em có đẹp trai không? :D

21. caocaolatre8x

caocaolatre8x Advanced Member

Ơ! Vậy lại sắp có tuyển tập mới của anh tuấn vũ hả bác volume?

22. baohun00

baohun00 Advanced Member

Đẹp lắm cụ ơi...nhưng em mà có nó trong tay thì còn đẹp hơn...hehehe
    Chừng nào phát hành cụ nhể ??? :D

23. volume

volume Advanced Member

Phát hành thì em chả dám. Nếu các bác ủng hộ, giúp sức em sẽ "VƯỢT LÊN CHÍNH MÌNH" mà không cần MC Quyền Linh. :D :lol:

24. caocaolatre8x

caocaolatre8x Advanced Member

Em ở ngoài bắc ko biết ủng hộ và júp sức bác volume thế nào? :lol: .bác cố lên!!!! :mrgreen:

25. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em xin xung phong...lấy thân mình làm lá chắn ạ :D
    Cơ mà bác cũng biết trình kỹ thuật của em roài còn gì...Mù tịt
    Chỉ được cái mõ to..oánh điếc tai hàng xóm thôi.
    Em dòm cái list là em phê rồi.
    Nếu bác đã có list rồi và giúp anh em Tuấn Vũ burn được thì em xin được ủng hộ 10CDs cả phôi & hình ảnh ạ.
    Lâu lâu lại nhớ Tuấn Vũ và những người bạn phương xa chưa lần gặp mặt :D

...Hôm nay tôi trở về thăm trường , nhiều nét đổi thay tưởng mái rêu mờ...

Trưởng Cũ Tình Xưa - TV

Chả ai nhấn nhá 2 cái từ màu đỏ kia điệu như...Tuấn Vũ.

Share This Page

Loading...