Giọng ca Tuấn Vũ

Discussion in 'Âm nhạc' started by Steelman, 3/8/09.

1. minhtriet

minhtriet Advanced Member

Em nghĩ bác Thích không quá lời đâu ạ, nếu quá lời là bác MUATHUVANG thôi, gì mà "ông vua của làng âm nhạc VN" :roll:

2. Steelman

Steelman Advanced Member

Ha ha ha,cái kiểu viết quái kiệt của bác Thích lần nào cũng cực thú vị,chính xác,cười đau cả bụng,ặc...ặc,chỏng lỏn,cộc lốc,nhưng rất là chuẩn vô cùng.

Nếu gọi là "Ông vua" thì đúng là xưng tụng hơi quá,nhưng điều đó,với một Fan ruột,có thể chấp nhận được,rất đáng yêu,phẩy

những câu phản biện của bác Thích,tuy rằng thẳng thắn,nhiều lúc cũng rất cần trong những cuộc thảo luận,nhưng trong trường hợp này,nghe hình như hơi có ý châm biếm bài viết trước mà lại không có sự uyển chuyển,linh hoạt,chỉ nhìn vào điểm yếu(có thể coi là nhất)của Tuấn Vũ để bàn,phẩy

bác Tai với chức năng trung gian hòa giải,không có gì phải nói,khi nào về HN,em sẽ đãi nâu nóng.Chấm.Xuống dòng,viết hoa.

"Nhân vô thập toàn" ngh..ĩa...là gì ấy các bác nhỉ?

Khi chơi với ai đó,ta có nên tìm ưu điểm,mặt tốt của người ta để rồi mà thì là quý hóa,yêu mến người ta không?

Em chỉ hỏi vu vơ thế thôi,không có ý gì sâu xa đâu đấy nhé,chân tình.

P/S: Các bác HN,có định off hay không đây,hay chiều mai ở nhà,cùng nhau chúc mừng các bác SG vui vẻ.Nói nhỏ,em đang thầm ghen tị với các bác SG đây,trong ấy vui thế không biết.

3. hieu-gia lam

hieu-gia lam Advanced Member

sao ko thấy các bác HN ý kiến gì thế nhỉ, hoãn à các bác ơi hay la vẫn off, nếu off thì địa chỉ ở đâu em tham gia với

4. Blues

Blues Advanced Member

Cho em hỏi là nghe Tuấn Vũ với Chế Linh cao cấp hơn nghe Đàm Vĩnh Hưng ở chỗ nào mà em thấy trong này nhiều bác chê bai Đàm đại hiệp thế ạ? :roll: Có phải vàng với sến cũng phải phân chia đẳng cấp không các bác ơi?

5. Steelman

Steelman Advanced Member

Thêm một thời gian dài nữa đi bác,đừng nóng vội,rồi bác sẽ tự tìm thấy câu trả lời.Hê...hê,thế nhé.

6. Thichduthu

Thichduthu Advanced Member

Một ca sỹ chuẩn bị được các bác phong vương mà ca từ ngọng níu ngọng nô thì hỏi nàm thao mà em chịu phỏng?
    Vd: em nói thế này các bác có okay không "cả nàng iêm, ai cũng lói ngọng cả! chỉ có mình iêm nà lói thõi thui" :lol:

7. Steelman

Steelman Advanced Member

Chính vì vậy anh chưa thể xứng đáng với tước Vương(nếu có)và với con người,tính cách như Tài "ngọng",nếu có được phong tước,chắc là anh cũng chẳng dám nhận.

Bạn bè không xa lánh anh cho dù anh từng mắc nghiện,khán giả không bỏ rơi anh dù rằng nay giọng anh đã hỏng,chúng ta yêu mến Tài "ngọng",ngoài những kỉ niệm gắn với một thời mơ mộng,những ca khúc đã ăn sâu trong tâm trí,hẳn còn vì nhiều lí do khác nữa...

8. Blues

Blues Advanced Member

Em thấy các thanh niên trí thức bây giờ bảo là Chế Linh, Tuấn Vũ, Đàm Vĩnh Hưng, Mạnh Đình gì gì đó xếp cùng 1 thể loại thôi. Sến chảy nước. Mỗi ở đây lại xếp khác, hay thật... Trẻ bây giờ không nghe Chế Linh, Tuấn Vũ nhiều bằng Đàm đại hiệp, lý do vì sao các bác nhỉ?

9. hieu-gia lam

hieu-gia lam Advanced Member

nghe Chế Linh hay Tuấn Vũ là những người cổ xưa bác ạ, bản thân em cũng nghe 2 ông này cũng phải 15 năm rồi, nên giờ nghe lại vẫn thấy hay và nhớ lại ngày xưa nghe băng cát sét, còn bây giờ nghe ĐVH ko có nhiều kỷ niệm như xưa

10. dualcorechip

dualcorechip Advanced Member

Em chẳng biết nhưng em lại cực thích nghe những chỗ ngọng ngọng ấy của Tuấn Vũ. Rất riêng của anh và lại rất "dễ thương" nữa...chắc cái gu âm nhạc của mỗi người nó mỗi khác.

Mà cuối cùng các bác có off không đấy? lần này bận thì lần sau và những lần sau nữa, các bác nhé!!!

11. bangvn

bangvn Advanced Member

Địa chỉ cà phê Khang:

927/8 Cách Mạng Tháng 8, P.7, Q.Tân Bình, TP.HCM

Nếu bác tìm không thấy, liên lạc số: 0918 260 590[/quote]

Thành thật cáo lỗi với các bác vì tiệc tùng ngày CN nên em không đến dự được,không biết các bác offline thế nào ,tường thuật lại cho em với,bác volume sắp xếp off một buổi nữa,chắc chắn sẽ có mặt và mang theo tất cả CD em đã sưu tầm.
    Hôm nào sẽ ghé cafe Khang thưởng thức

12. HaiLua

HaiLua Advanced Member

Chiều nay được giao lưu với một số bác VNAV thật là vui, bác Sanh Trang, bác Balang, bác Honda, bác chủ Volume và 2 bác khác cũng là fan Tuấn Vũ, và rất rất nhiều CD Tuấn Vũ được mang tới, cùng chìm trong cảm giác tê tê khi nghe Tuấn Vũ được chuyển tải bằng cặp loa Altec7. Mở đầu với bài Bạc trắng lửa hồng, em hồi hộp theo dõi động tĩnh xung quanh, vì lúc đó quán vẫn khá đông khách. Khi tiếng hát cất lên " Tình nghĩa đôi mình..." thì một giọng hát của một bạn rất trẻ bàn bên cạnh cũng hát theo ,phù...thế là ổn rồi, bác chủ quán Volume quyết định chơi luôn 2 CD... :)
    Khi chia tay, chiến lợi phẩm của em là hơn 20 CD TV toàn đĩa trắng chất lượng rất khá.
    @Bác Balang và Volume: em sẽ gửi lại CDs ngay khi em copy xong.
    Cám ơn bác chủ quán Volume đã tạo điều kiện bọn em giao lưu.
    ( Khi viết những dòng này thì TV đang hát bên tai em, phê ... :D )

13. HaiLua

HaiLua Advanced Member

Em còn chưa nói lời cảm ơn những thông tin bác đã chia sẽ cho anh em ở đây, thì bác đã nghĩ ra được danh hiệu này. Tuấn Vũ xứng đáng được bầu chọn là Ca Sĩ đươc nhiều người yêu thích.
    Kính bác 1 ly. Mà bác ở HN hay SG để em còn hầu rượu... :)
    Ai thích hoặc không thích TV không sao, em nghe cho em, miễn sao tê là OK... :)

14. Steelman

Steelman Advanced Member

Tức cha chả là tức,ghen tị với trong ấy đến phát tức lên đây này,dỗi rồi...các bác làm sao thì làm,em với dualcorechip là phải có quà,phải có chút hoa nắng Miền Nam đấy.Các bác tính sao thì tính đi,vài cái đĩa với tiền Ship chẳng đáng bao nhiêu đâu,đừng để anh em mất lòng.

15. Steelman

Steelman Advanced Member

KHÔNG BIẾT ĐÂU,BẮT ĐỀN,ĐĨA...ĐĨA

16. haivan9880

haivan9880 Advanced Member

Em có bộ lossless này, bác có thích thì vác HDD qua em copy

Attached Files:

17. Lion_Heart

Lion_Heart Advanced Member

Nhìn thấy cái CD Tiếng hát để đời vol1 của bác, em lại thấy ghét cái CD của em, nó nhiều tiếng treble quá, nghe cứ xè xè, Akay không chịu được. :(

18. volume

volume Advanced Member

Cám ơn các bác đã ghé quán em giao lưu. Thú thật với các bác hồi còn đi học cấp III em cũng toàn nghe Tuấn Vũ hát không thôi. Khi học xong cấp III thì nhạc nhẽo lại gác qua 1 bên. Mãi tới hôm nay em mới nghe lại mấy CD Tuấn Vũ. Nhiều kỷ niệm lại về trong em.
    Vài dòng tâm sự cùng các bác.
    Hy vọng lần sau offline sẽ đông hơn.

19. volume

volume Advanced Member

OK bác Steelman - con người thép :D . Khi nào bác HaiLua làm xong CD em sẽ chuyển ra Thủ Đô tặng bác nhe. Bác cho em cái địa chỉ để em chuyển CD tặng bác.

@HaiLua: Khi nào bác làm xong CD tuyển Tuấn Vũ thì bác cho em cái list bài hát nhe để em làm bìa nhìn cho nó sướng :D

20. Steelman

Steelman Advanced Member

Đấy,có thế chứ,mè nheo kì kèo chút cũng hơn,em là em thích cái "Bạc trắng lửa hồng",phải kiếm ít phôi tốt mới được,cảm ơn bác trước,xong,giờ đi pm...

21. Steelman

Steelman Advanced Member

Đây nữa này,chăm chỉ nhặt nhạnh là cũng kha khá đây,tham lam chút đôi khi cũng có lợi,nịnh nọt vài dòng là có đĩa ngay,cảm ơn bác,giờ em đi pm tiếp...ha..ha,ớ quên,vô lum bé thôi :lol:

22. bala

bala Advanced Member

Thật tuyệt vời, quả không uổng phí một buổi trưa không ngủ… :lol:
    Những đĩa Tuấn Vũ này ở nhà mình cũng thỉnh thoảng vẫn nghe nhưng khi mang lên cùng các bác Hailua, Sanh Trang…vừa nghe vừa trò chuyện làm cho em có những niềm vui khó tả, gợi lên thời còn nghe Tuấn Vũ bằng băng casset,… đây là tâm trạng chung của tất cả các bác tham dự.
    Qua đây, em cũng thay mặt nhóm offline hôm nay gởi lời cảm ơn bác chủ quán đã ủng hộ hết sức nhiệt tình, bác chủ sẵng sàng bắt toàn bộ khách đang uống café phải theo Tuấn Vũ…, (hôm nay tra tấn khách hàng của bác chủ đây), sau là cảm ơn bác Sanh Trang, bác Hai Lúa…trò chuyện với bác thật thú vị
    Qua buổi offline này tuy thời gian ngắn, ít các bác tham gia nhưng cũng có những thú vị của nó, theo lời trò chuyện với bác Sanh Trang mong là có dịp trò chuyện cùng các bác trong dịp offline sau của Chế Linh, Duy Khanh, Hoàng Oanh,….
    Thân
    Bala

23. cuongnaci

cuongnaci Advanced Member

Ai nói là người trẻ bây giờ ko thích TV, có cả em bé đây này.

24. Lion_Heart

Lion_Heart Advanced Member

Có bác nào đã nghe tape Dạ Lan Nhạc phim bộ chọn lọc không ạ, trong tape này Tuấn Vũ hát các bài:
    1. Tuyết Sơn Phi Hồ (Như Mai & Tuấn Vũ) trong phim Tuyết Sơn Phi Hồ
    2. Người Hùng Và Giai Nhân (Kim Tuyến & Tuấn Vũ) trong phim Thiên Long Bát Bộ
    Đặc biệt còn có bài: Bích Huyết Kiếm (Kim Tuyến & Tuấn Vũ) trong phim Lộc Đỉnh Ký
    Đây là tape thu âm thời Tuấn Vũ chưa nổi tiếng, nghe cũng khá thú vị. :D

25. Steelman

Steelman Advanced Member

Hê hê,đó là:Yêu âm nhạc bằng cả tấm lòng-Sống thật hồn nhiên như em bé.

Ờ...đầy người quý em nhá..ờ...cho đầy những đĩa,tha hồ mà nghe...ờ ờ.

Mà này các bác,lúc viết những dòng này,em đang nghe Hương Lan các bác ạ,Hương Lan với:"Đàn sáo Hậu Giang","Hát ru tình đời","Hoàng hôn màu tím"...ố la la,lắc lắc cái đầu,nhắm hờ đôi mắt,nhịp nhịp ngón tay...dễ thương quá,ôi âm nhạc,dòng nhạc cổ và những người cổ lỗ,lỗi thời!

Bác nào lập Topic Hương Lan đi cho anh em ba miền có nơi sinh hoạt.

Share This Page

Loading...