Giọng ca Tuấn Vũ

Discussion in 'Âm nhạc' started by Steelman, 3/8/09.

1. hieu-gia lam

hieu-gia lam Advanced Member

chuẩn đấy các bác ạ, thành công 1 chút là các chú ra CD như mưa rơi luôn

2. Steelman

Steelman Advanced Member

Em đang nghe "Bận đồ Hàn"...quên quên,"Hận Bồ đà"...không phải,gì nhỉ?Rồi..."Hận Đồ Bàn",đúng rồi,vừa được haivan9880 copy cho một lố đĩa đây rồi,sướng quá,nhịu hết cả giọng,nghe bao giờ mới hết đây..hà hà "...bừng bừng bừng bừng....bừng bừng...bừng bừng...rừng hoang vu..."...là la la,véo von,véo von...

Em biết là nhiều bác khao khát cái đĩa này lắm đây:

"Mặt trời mọc ở đằng Đông
    Hình như thèm lắm là mấy ông...Hải Phòng?" :lol:

Cảm ơn bác haivan9880 nhé.

3. HaiLua

HaiLua Advanced Member

Báo cáo là em đã chọn lọc lại được 2 CD ( khoản 28 bài ) trong hơn 20 CD mượn của các bác. Quả thật là rất khó để chọn vì đa số bài hát em đều thấy hay :D .
    CD thứ 1 sẽ là những nhạc phẩm của Tuấn Vũ thời kỳ đầu mới nổi những năm giữa thập kỹ 80, với giọng hát rất mộc, thậm chí hơi phô tí nhưng rất dễ đi vào lòng người bằng những ca khúc bolero buồn. CD thứ 2 em đoán những năm 90, lúc này anh hát nhuyễn hơn, giọng ca trao chuốt hơn, ngọt ngào hơn với nhiều thể loại nhạc tình, chứ không chỉ là bolero.
    Nếu không có gì thay đổi, Chủ Nhật này em sẽ chuyển cho bác Volume để bác lo việc ma ki ê
    Các bác thích bộ CD này thì PM cho em hoặc bác volume, để bọn em gửi tặng :D
    ( Em sẽ post list sau để các bác góp ý)

4. Thắng Việt

Thắng Việt Advanced Member

Em cũng thích nghe giọng ca này từ xưa, nay bác chọn lọc vào 2 CD những bài hay nhất của Tuấn Vũ thì bác cho em 1 suất nhé. Em xin hậu tạ ạ. :D

5. hieu-gia lam

cho em đăng ký 1 bản với bác ơi

6. bala

bala Advanced Member

Chào bác HaiLua, rất vui được gặp lại bác! :D
    Em thấy Tuấn Vũ cũng gắn liền với nhiều nữ ca sỹ song ca rất hay.
    Sẵng đà tiến lên :lol: (có đĩa sẵn đó mà) bác làm luôn 1 Collecton song ca với các nữ ca sỹ luôn như: Giao Linh, Hương Lan, Phương Dung, Thanh Tuyền, Thiên Trang.... em nghĩ đây cũng là nguyện vọng của nhiều bác đấy ạ.
    Mong tin bác!
    Thân
    Bala

7. Thắng Việt

Dạ đúng đó bác HaiLua ạ, làm luôn 3 đĩa nghe cho phê. :)

8. Lion_Heart

Lion_Heart Advanced Member

Sao anh không xin em? :D

9. baohun00

baohun00 Advanced Member

Dạ , các bác cho em xin đăng ký 1 xuất ạ.
    Hôm trước offline em không có mặt được vì tìm không ra địa chỉ quán ạ :(

10. Thắng Việt

[/quote]
    Sao anh không xin em? :D[/quote]
    Ừ nhỉ. Quên mất đấy Cường ạ. :)

11. haiauden

haiauden Advanced Member

Em cũng xin đăng ký 1 bộ cho Pioneer và Sansui nhà em mần :D
    Cám ơn bác !

12. hieu-gia lam

đúng đó Tuấn vũ hát song ca cũng nhiều đĩa hay lắm, bác nói đúng ý của em, bac hailua chơi luôn 1 loạt cho mọi người đi

13. HaiLua

HaiLua Advanced Member

Các bác yên tâm, CD thứ 2 có nhiều bài Tuấn Vũ song ca những bài nhạc tình rất ngọt ngào, thời kỳ này hòa âm phối khí tốt hơn,giọng TV mượt mà hơn, cho âm thanh rõ ràng đầy đặn hơn. Hôm nay em nhận được thêm 1 CD TV mà em đang thiếu, em đang nghe chọn lọc tiếp đây :D . Hy vọng sẽ có được CDs Tuấn Vũ thật hay tặng các bác yêu thích giọng ca của anh.
    Thân.

14. baohun00

baohun00 Advanced Member

Bác ơi..em đã pi em cho bác rồi ợ...bác cố gắng chiếu cố đến em nhé bác :D thèm quá...thèm quá.... :)

15. HaiLua

HaiLua Advanced Member

Yes Sir ! :D

16. cuongnaci

cuongnaci Advanced Member

Bác HaiLua kì công quá, em cũng xin bác 1 bản. Xin cảm ơn bác trước. :)

17. bangvn

bangvn Advanced Member

Bác hailua có thể giúp em một hoặc vài CD Tuấn Vũ song ca không bác?em tìm không ra,bác giúp được thì em cám ơn nhiều và hậu tạ bác sau

18. Steelman

Steelman Advanced Member

Trưa hè chang chang,nắng như đổ lửa,mới đó đã ngót 20 năm...

Ba thằng bạn thân rủ nhau về Đình Bảng,Từ Sơn chơi,3 chiếc xe đạp,3 ông hấp và gần trăm ngàn.Quãng đường bây giờ đi xe Buýt chỉ 30',ngày đó chật chội,loằng ngoằng,xóc lên,xóc xuống,ruộng đồng hun hút...nào thì uống Siro 200 đ một cốc ở chân cầu Đuống,nào thì ăn kem 100 đ một chiếc ở chỗ gần đường tàu hỏa ngay đầu Đình Bảng...nói cười,chọc ghẹo,háo hức suốt cả quãng đường gần 3 tiếng...

Chợ Từ Sơn ngày đó sầm uất làm sao,đặc biệt nhiều là Cát xét Tàu,to đùng ngã ngửa,hàng chục gian hàng cùng mở nhạc,đủ mọi thể loại,ầm ĩ,nhộn nhàng.Lòng vòng một lúc,rẽ vào hàng chè Đỗ đen,vừa ngồi xuống chợt nghe:"...Trên đồng lúa vàng...một chiều yêu em,trên đồng lúa vàng...ngàn đời không quên.." và "...Em theo anh đi về...về quê hương ta đó,em theo anh đi về...về quê hương tuyệt vời..." rồi "...Em nghe gì không ơi em,con chim nó hót vang đầu hè,em nghe gì không ơi em....con chim nó múa trên cành tre..."

Giai điệu Quê hương bất tận,ngọt ngào như dòng suối mát xua tan cái nóng ngày Hè,chợt thấy lòng thênh thang,nhẹ nhõm...yêu mọi người làm sao,cũng đồng xanh,lũy tre,đường làng...quê Bạn có khác chi quê mình...sao tất cả yêu thương đến thế!

Kỉ niệm ngọt ngào trong kí ức như thế,có bao giờ mà quên đi được!

19. HaiLua

HaiLua Advanced Member

Em có người bạn, ngày ấy sinh được 1 thằng cu, hỏi tên gì bác bảo đặt tên con là Tuấn Vũ, vì bác ấy mẽ TV mà. Mới đó mà thằng bé đã thi ĐH rồi , nhanh thật...

20. baohun00

baohun00 Advanced Member

Ngày đó...ngày đó...cũng 15 năm rồi , cái tuổi còn thích trốn học đi đá bóng ở sân Cảng , cả lớp gần 30 đứa trốn học ra nhà kèn chụp ảnh , chơi đuổi bắt...hic hic....
    Những ngày hè oi ả được nghỉ 2 tiết học là cả lớp kéo nhau đi Đồ Sơn , 2 đứa 1 chiếc xe 4 cái chân quay đều , quay đều , mình vẫn luôn là thằng vui tính nhất nhất lớp trong suốt chuyến đi , hò hét , trêu trọc lũ bạn khiến chúng phát tức.Dừng chân ven đường cả bọn mồ hôi nhễ nhại chia nhau xâu củ đậu ngọt lịm...và rồi tiếng hát của mình lại cất lên cho cả bọn cùng nghe :
    ....Nắng hạ đi...mây trôi lang thang cho hạ buồn....Ai biết mẹ buồn vui khi mẹ kêu cậu đến gần biểu cậu ngồi , mẹ nhổ tóc sâu 2 chị em , tóc bạc như nhau...
    ....Xin được làm mây , mà bay khắp nơi giang hồ....
    ....Xin được làm gió , dập dìu ru điệu ca dao....
    Ôi...Tuấn Vũ của tập thể 12C :lol:
    Kỷ niệm đâu đó chợt ùa về thoáng qua khiến tim khẽ run lên...Thấy yêu quá....
    Thế hệ 7X mình tin chắc rằng ai ai cũng ít nhiều hơn 1 lần kỷ niệm gắn liền với ca sỹ Tuấn Vũ.
    Có 7x nào đi hát karaoke mà không : Gõ Cửa Trái Tim , Vùng Lá Me Bay , Giọt Lệ Đài Trang , Đời Tôi Cô Đơn... :?: :?: :?:

21. dualcorechip

dualcorechip Advanced Member

Các bác cho em hỏi bài "Tình thư của lính" ( hy vọng em viết đúng tên" người đầu tiên hát là ai thế ạ? theo em đoán hình như không phải Tuấn Vũ phải không ạ?

Mấy câu đầu của bài hát " từ khi anh thôi học... từ khi anh khoác áo lính ra đi...)

22. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em nhớ mang máng hình như ca khúc này Thanh Tuyền hay Sơn Tuyền cũng có hát hay sao í mà không biết ai hát đầu tiên nữa...
    P/S : Bác sợt gu gồ thử xem kết quả thế nào...??? Nhưng em đoán tất nhiên Người lính hát trước vì thư của họ mà bác :lol:
    Em té........ :D

23. HoanComf

HoanComf Advanced Member

Chào các bác. Không gặp gỡ giao lưu Tuấn Vũ với các bác thật là tiếc quá. Em mất hơn 1 tuần ở trong bệnh viện phục vụ Ampli sốt dịch, hôm qua mới xuất viện.
    Tiếc quá, tiếc quá... :(

24. ttuananh

ttuananh Advanced Member

May cho bác đấy, bác mà ko bận thì đã được thưởng thức món thịt chó gia truyền đời đầu tởm cực. :))

25. Thắng Việt

Hóa ra đồng chí này quê HP à?

Share This Page

Loading...