Giới thiệu bộ Audio Nho Nhỏ của Audioguy001

Discussion in 'Giới thiệu hệ thống Nghe-Nhìn của thành viên' started by Audioguy001, 11/8/14.

1. Tran Chau Tuan

Tran Chau Tuan Approved Member

em cũng fan HFC, dòng pro như bác thì chăc ae vn khó với.

2. Audioguy001

Audioguy001 Approved Member

Nếu bác có thể chạy dây toàn bộ của HFC, tầm cỡ Ultimate Series trở lên thì thành quả đạt được sẽ rất là tuyệt vời! Em đã sử dụng toàn bộ dây này nhiều năm nay và không cần tốn tiền tốn sức và tốn thời gian đổi đi đổi lại những hãng dây khác!

Tran Chau Tuan likes this.
  3. Tran Chau Tuan

em chỉ có mỗi cọng RCA CT1-UR từ dac/pre đến pow, dây loa Ct-1, còn phải cố gắng nhiều bác ạ. HFC ko có nhà phân phối tại vn nên ae chơi cũng ít, ít tiền chắc phải lùng bọn virtual dynamics cũ của Rick, em đang định thử cái dầu rắn NPS-1260 từ hãng,

4. Vinhoankiem

Vinhoankiem Advanced Member

Bạn đã trải nghiệm crystal cable : ultra- ultimate - Dreamline chưa? Mình đãi trải nghiệm ultimate của HFC và ultra của crystal cable, mình vote cho crystal cable.

5. Tran Chau Tuan

dây HFC em thấy so sánh A/B hơi khó bác ạ, ko biết não em có bị ảo không?, đang cắm cặp RCA UR, em rút ra thay 1 vế left bằng dây RCA duelund DCA 16GA jack furu Ft-111, nghe ko khác gì cả, 1 thời gian sau khoảng 5,6 ngày nghe lại thì thấy 2 vế left right lệch với nhau nhiều, về cả volume. Nhưng em thay dây loa từ duelund qua Ct-1 thì thấy đổi ngay và luôn, tiếng dày ấm hơn.

6. Audioguy001

Tất cả các loại dây điều phải coi có phù hợp với dàn nhạc của các bác không và cái gu của mình là gì. Có người thích ấm áp và quyến rũ nhưng cũng có người thì mê một âm điệu phải sạch sẽ và mạnh mẽ! Không có dòng dây gì hoàn hảo chỉ có thích hợp với mình hay không…Em đã trải nghiệm từ Crystal Cables Ultimate Dream cho đến Nordost Odin rồi tới Ansuz Diamond và cuối cùng cũng trở về với HFC. Dây HFC khó có thể thử nghiệm tại từ tính của nam châm vẫn còn tồn tại trong bộ máy hơn 24 tiếng sau khi rút ra và khi cấm vào lại thì cần nhiều tiếng đồng hồ sau để trở về vị trí cũ.

Last edited: 27/9/21
    Tran Chau Tuan likes this.
  7. Audioguy001

Kính chào các bác,
    Sau một thời gian dài em tìm kiếm một máy nghe nhạc CD vừa tốt vừa đẹp và còn phải hay tuyệt vời để thay thế 2 máy Metronome Calypso Reference CD Transport và Totaldac D1 Triunity DAC, thì cuối cùng em cũng đã tìm được một em rất chuẩn…thật là đời không còn gì nuối tiếc khi nghe em này hát vì mỗi bài nhạc được trình bày đem lại những cảm xúc rơi nước mắt cho người nghe WOW!

mlab and Lovamp like this.

Share This Page

Loading...