Giới thiệu các CD nhạc Việt Nam hay !

Discussion in 'Âm nhạc' started by ngtatliem, 28/8/07.

1. notfourgo

notfourgo Advanced Member

Bác ORA3 có biết chổ bán CD tình ca Tu Cong Phung 3 chỉ em với :lol:

2. MY AUDIO

MY AUDIO Advanced Members

3. MY AUDIO

MY AUDIO Advanced Members

4. ORA3

ORA3 Advanced Member

Chào bác: em mua băng gốc, hình như do trung tâm nhạc Việt sản xuất...Em nghĩ là các shop bán dĩa nhạc lớn ở VN đều có CD này vì em nó thuộc loại hay, theo cảm nhận của em và nhiều người đã nghe qua.... :wink:

5. ORA3

ORA3 Advanced Member

Một số bác hỏi em về CD này của Từ Công Phụng...Em nghĩ là ở VN mình có. CD này theo em nghĩ rất đáng để nghe vì là những bài hay của tác giả và ca sĩ trình bày có chất giọng tốt...CD em là dĩa gốc. Chỉ tiếc nếu Thúy Nga phát hành thì sẽ hay hơn...Khi ghé VN, em sẽ mang CD này về, nếu các bác ờ đây tìm hơi khó... :wink:

6. mailym

mailym Advanced Member

3 trong số vài CD trong nước mà em tâm đắc nè các bác.

7. ORA3

ORA3 Advanced Member

Nếu Anh Đừng Hẹn, do Mai Thiên Vân và một số ca sĩ trình bày do Thúy Nga phát hành... CD tập trung những bài hát hay nhất của MTV. Hòa âm, phối khí với chất lượng rất cao, một CD nên có trong tủ nhạc... :wink:

Attached Files:

File size:
      77 KB
      Views:
      487
  8. ORA3

ORA3 Advanced Member

Mặt sau...

Attached Files:

File size:
      78,2 KB
      Views:
      477
  9. mailym

mailym Advanced Member

Em cũng thấy CD OK nhất trong 3 đĩa của MTV do Thúy Nga phát hành. :D

10. ORA3

ORA3 Advanced Member

CD này có thể dùng làm đĩa thuốc để test dàn ampli + loa nghe nhạc vàng, nhất là bài số 6: Nếu Chúng Mình Cách Trở...Hòa âm, phối khí và chất lượng âm thanh thuộc loại cao.... :wink:

11. mailym

mailym Advanced Member

Em save dạng WAV rồi, mà k thích Mai Quốc Huy cho lắm. Còn CD nào của Thúy Nga mà bác thấy thích hợp để test dàn không? :?

12. ORA3

ORA3 Advanced Member

Hầu hết các CDs và DVDs của Thúy Nga em đều có....Để khi rảnh, em xem lại trong thùng dĩa CDs và chia sẻ với bác về cảm nhận của riêng em, bác nhé... :wink:

13. ORA3

ORA3 Advanced Member

Mai Thiên Vân mới có 1 CD mới do Thúy Nga phát hành trong đó có 1 bài hình như là Chiều Mưa Biên Giới thì phải....Giọng trong và khá ngọt nhưng không có hồn bằng nữ hoàng bi sầu: Giao Linh khi xưa chuyên trị nhạc của tác giả bài hát trên. Hiện ông vẫn còn ở đất Sài thành mà không định cư ở Hoa kỳ tuy ông dư điều kiện :wink: ...Chất lượng đĩa em vừa nêu thuộc loại rất cao... :wink:

14. mailym

mailym Advanced Member

Bài Chiều Mưa Biên Giới nghe tạm được, nhưng chung Liên khúc với Mấy Dặm Sơn Khê, giọng Thanh Tuyền hát hết hơi, đâm ra không hay. :(

15. ORA3

ORA3 Advanced Member

Bác nhận xét tinh tế. Thúy Nga thật không phải tí nào khi để Mai Thiên Vân tuổi đời so còn rất trẻ song ca với Thanh Tuyền hoặc các ca sĩ nổi tiếng khi xưa như Hoàng Oanh, Thanh Thúy: mỗi người hát nửa bài hát...Thật khập khiểng...Vì rằng thời gian đã lấy đi hết thanh và sắc của các thần tượng một thời...Các ca sĩ thần tượng đó cũng nên biết từ chối khi cần.... :wink:

16. mailym

mailym Advanced Member

Lỗi nặng nhất cho vụ kết hợp so le trong này là ASIA. Đặc biệt như hồi làm đĩa Hát Với Thần Tượng đó. Sợ luôn! :roll:

17. ORA3

ORA3 Advanced Member

Để test bộ dàn âm thanh, nếu bác có dĩa gốc EM VẪN TIN của Thúy Nga, bác sẽ RẤT HÀI LÒNG khi nghe Ngọc Liên và Trịnh Lam ca: mỗi người ca một bài...Dĩa này em thường làm dĩa test bộ dàn của em, cũng giống như em test bộ dàn bằng dĩa CLOSE TO YOU by SUSAN WANG do phòng thu studio của Nhật thu...Bác xem lại hình dĩa này em có post trong mục âm nhạc... :wink:

18. mailym

mailym Advanced Member

à, em biết CD này, nó trích từ DVD 89 In Korea của Thúy Nga.

Em cũng rất kết CD này nè, toàn bài hay.

19. ORA3

ORA3 Advanced Member

Lần Thúy Nga trình diễn ở Korea, không ít người Việt trong nước mình bay sang Đại Hàn xem live show bác nhỉ...MC Nguyễn Ngọc Ngạn dẫn chương trình không tự nhiên cho lắm dù sân khấu bển hoành tráng hơn cả một số sân khấu ở Mỹ và các quốc gia châu Âu mà TN đã trình diễn...Nhiều fans có nhắc tới Như Quỳnh....Quang Lê, thư sinh, khéo ăn nói...hổng biết có vịn Mai Thiên Vân,...không bác nhỉ...Vì mình cần nhau... Em hay nhìn mặt trái vấn đề, có gì không phải, các bác bỏ qua cho em nhé.... :wink:

20. mailym

mailym Advanced Member

Bác nói sao em k hiểu. MTV chỉ xuất hiện từ cuốn 90 - Chân Dung Người Phụ Nữ Việt Nam mà.

Cuốn 89, thực ra mà nói, sân khấu quá lớn nên bị loãng. Thúy Nga làm trang trí rất tốt nhưng rộng như vậy thì k thể chăm chút đầy đủ được. Ánh sáng kỳ đó khá xấu. Em để ý, Thúy Nga làm sân khấu càng nhỏ thì càng đẹp. Dạo gần đây hay thuê Knott Berry Farm làm show, hình ảnh không được tốt cho lắm.

21. ORA3

ORA3 Advanced Member

Ý em nói là Quang Lê khéo ăn, khéo nói, dáng vẻ thư sinh; tuy sự so sánh sẽ là khập khiểng giữa nam và nữ về chất giọng nhưng Quang Lê có phần dựa vào MTV ( thường song ca với nhau) để đoạt doanh số bán CD. Xét về chất giọng, MTV nhỉnh hơn QL; Về ngoại hình thì ngược lại...Em nhận xét có gì không phải, mong bác lượng thứ cho em nhé....Cũng giống như live show của Quang Dũng và cô Bống Hồng Nhung: Vì Ta Cần Nhau...Về ngoại hình Quang Dũng hơn hẳn Hồng Nhung nhưng về chất giọng thì ngược lại...Sống trên cuộc đời này...ngay cả ca sĩ cũng cần dựa vào nhau để tồn tại và tiến thân...Vì Ta Cần Nhau... :wink:

22. mailym

mailym Advanced Member

Haha, hiểu rồi, thì ra là thế. Bác nhắc em mới nhớ cuốn 98, QL trả lời phỏng vấn có phần hơi quá đà. Bảo CD bán chạy thì về Bến Tre xin cưới luôn. Nghe hài quá cỡ. Ai mà không biết MTV đã có chồng con & CD Đôi Mắt Người Xưa là do QL bỏ tiền ra làm. :lol:

23. vianhyxem_test

vianhyxem_test Advanced Member

Ai nghe nhạc vàng mà ko biết đến CD này? Em nghe hơn 10 năm ko chán.

24. ORA3

ORA3 Advanced Member

Chinh vì vậy MC Nguyễn Ngọc Ngạn nói Quang Lê, cháu có thể về làm quản lý cho super market quảng cáo bán sản phẩm... :wink:

25. vianhyxem_test

vianhyxem_test Advanced Member

Quang Lê hồi mới lên cũng rụt rè lắm, giờ ngày càng lém, phong cách biểu diễn cũng hơi khó coi, nhăn nhó và cà giựt cà giựt.

Share This Page

Loading...