Giới thiệu các CD nhạc Việt Nam hay !

Discussion in 'Âm nhạc' started by ngtatliem, 28/8/07.

1. phidiep

phidiep Advanced Member

Tối vừa mò ra đấy xong, lúc sắp đóng cửa. Vừa xem được 1'1 thì em bán hàng bụng ỏng đã nhắc "anh ơi chọn gì thì nhanh lên để em đóng cửa" hỏi có cặp đĩa AT hát nhạc Trịnh không thì bảo có, đợi em lấy. 1'1 nữa lại nói vừa về mấy cặp nhưng bán hết rồi mấy hôm nữa anh quay lại là có. :(

2. bluebird

bluebird Advanced Member

Họ nói đúng đấy bác. Chỗ đấy chuyên nhạc Ánh Tuyết, em cũng mua vài cái AT cách đây gần tháng.
    Đối với em nhạc TCS có nhiều ca sĩ hát hay, mỗi người mỗi vẻ, không ai hát hay được toàn bộ các tác phẩm của TCS. Nữ em thích Khánh Ly, Thiên Phượng, Ngọc Lan; nam em thích Tuấn Ngọc, Bằng Kiều. Các diva (Mỹ Linh, Hà Trần, Thanh Lam) hát nhạc Trịnh em không thấy hợp.

3. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em có chung nhận xét giống bác Chim Xanh .
    Hà Trần thì em chửa nghe hát nhạc Trịnh nhưng em có 2 Album nhạc Trịnh của Thanh Lam & Mỹ Linh thì cả 2 album đó em đều....ghét :D

P/S : Mà thôi...đây là Topic Giới Thiệu nên em nghĩ ta không nên bàn luận quá để khỏi loãng Topic . Ai thấy thích thì mua về nghe , hổng thích hổng mua :lol:

4. heolovein

heolovein Approved Member

Ủa sao toàn nhạc hải ngoại hả bạn?, nhạc trong nước cũng có đĩa hay mà

5. phongktvt

phongktvt Advanced Member

-Các Bác nghe cd này chưa ạ :

Attached Files:

6. baohun00

baohun00 Advanced Member

Em cũng hay đi nhà sách nhưng không thấy đĩa này :)

Bác Phongktvt review đi ạ :D

Lâu lâu em thấy bác hay " lòi " ra mấy chủ đề...độc không à !

7. thuylong

thuylong Advanced Member

CD này giờ vẫn bán nhiều mà Bác có điều cd tái bản không được đẹp thôi .

8. BeHe

BeHe Advanced Member

Tấm này nhìn chị Siu xinh gái phết nhẩy!List thì có lẽ là những bài hay nhất của chị!Rất hay!Hay xưa thời còn tai tẻ e hay chọc ghẹo chị í lắm!chị í rất mộc mạc và bình dân

9. phongktvt

phongktvt Advanced Member

-Đĩa đời đầu đây ạ . Các Bác sẽ được thưởng thức rock Việt ( mà chị Siu vẫn gọi là rock rừng ) , các Bác sẽ nghe nhạc của Phú Quang với một phong cách thật lạ ! Mình không biết như thế là hay hay là không hay mà con tim thổn thức đầy cảm tính chỉ thì thầm bảo cho mình rằng : Ước gì nước ta có thêm nhiều giọng hát như thế nữa ...!

Attached Files:

10. baohun00

baohun00 Advanced Member

Thanks bác Phongktvt đã giới thiệu . Nhìn cái list đĩa là em thích rồi dù em không khoái giọng chị Siu lắm nhưng em nghĩ đơn giản....mỗi ca sỹ dù họ có chất giọng & cách hát riêng biệt nhưng mỗi tác phẩm của 1 nhạc sỹ khác nhau thì họ đều có cảm xúc cũng như...cách thể hiện cảm xúc khác nhau .

Trên sân khấu ta nhìn thấy họ hát nhưng thực ra là ta đang cảm nhận hơi thở của bài hát , hồn của bài hát mà đôi lúc ta có thể...quên hẳn người đang chuyển tải nó
    :D

Càng ngày bác Phongktvt càng làm em háo hức 1 lần được...lục lọi kho phần mềm của bác
    :lol:

11. tla

tla Advanced Member

12. linhuyen

linhuyen Advanced Member

Em xin đề cử Vol 2 Bài Tình Cho Giai Nhân của Hà Trần , rất phê ạ . Nhất là bài " Đêm cô đơn " và " Dấu phố em qua " . Nghe mãi không chán

13. Pine

Pine Advanced Member

Không biết đã ai giới thiệu album này chưa, giọng hát của Thủy Tiên (không phải cô bồ của Công Vinh đâu nha) ngọt ngào và rất truyền cảm. Một giọng ca nữa hát nhạc Trịnh hay.

Attached Files:

14. hungtoet

hungtoet Advanced Member

Đĩa CD này em thích nhất bài Đời cho ta thế, nhưng khi mua về nghe được đúng 2 lần rồi cất lên giá sách :wink:

Chung số phận với CD Thương một người của Lô Thuỷ và Đức Long :D

15. chinh_nguyen

chinh_nguyen Advanced Member

CD Những Vết Chùng, đây là một dòng nhạc với ca từ nghe rất lạ lẫm, với những nét riêng của tác giả không giống những ca từ mà đã nghe từ nhiều năm qua của các nhạc sĩ quen thuộc. CD gồm 10 bài đều là sáng tác của Thụy Mi ở Mỹ với giai điệu chậm, ca từ mang tính tự sự rất hay.
    1. Dấu yêu tôi - Thanh Hà
    2. Vũng rối - Diễm Liên
    3. Em vẫn đó - Tuấn Ngọc
    4. Những Vết Chùng - Thụy Mi
    5. Chiều đông - Nguyên Khang
    6. Núi lấy đời nhau - Thanh Hà
    7. Chán - Diễm Liên
    8. Em về chi để xa tôi - Tuấn Ngọc
    9. Một lần - Thụy Mi
    10. Chừng như - Nguyên Khang
    Với giọng ca của Thụỵ Mi và Thanh Hà, Diễm Liên, Nguyên Khang, Tuấn Ngọc có thể coi đây là những sáng tác mới với hòa âm thật hay gần gần với dòng nhạc jazz quen thuộc, một CD rất đáng nghe.
    Lời bài hát Những Vết Chùng - Thụy Mi
    Có một chặng đời, buồn vô nguyên cớ, thương cánh lá rơi, xót nhánh hoa tàn, chỉ một mình lặng lẽ, khóc một góc đời, ta với ta thôi ...
    Có một chặng đời, chờ nhau vật vã, ai đứng bên kia, vướng mắc nợ người, ta bên này rệu rã, trĩu nặng gánh đời, câu hứa phai phôi
    Có một chặng đời, cười trong vụn vỡ ... toang khối tương tư, rách tấm mơ hồ, môi tươi lòng rụi úa, cố gượng đánh lừa ... Ta với cuộc vui

Có một chặng đời ... cuồng điên lầm lỡ, rao bán yêu thương, đốt cháy linh hồn ... con thiêu thân mù quáng, nhóm lửa cuộc tình ... Ta đốt đời ta
    ĐK: Ôi, những vết chùng của nguời, tim xanh chợt úa.
    Ôi, những hố rộng cuộc đời, sa chân nghiệt ngã
    Những ngõ hẹp lòng người, bao dung cạn rồi, còn ta ngỡ ngàng hỏi đời, vết chùng nào vơi

Attached Files:

16. NTL

NTL Advanced Member

Ôi chị Silk nhà ta sao khác thế nhỉ. Tay nào photoshop quá kém. :mrgreen:

17. hpham

hpham Advanced Member

CD này tìm đâu các bác nhỉ

18. chikien

chikien Advanced Member

Cụ nào có album "Tình ta còn mãi" của Anh Thơ cho em xin bản lossless với ạ, chiều vợ tí để cuối năm xin tiền nâng cấp cho dễ :mrgreen:

19. nck_kool

nck_kool Advanced Member

Oài, album mới à, chiều về mua luôn :p

Lút lét là: coi đây xem có phải không http://www.muare.asia/showthread.php/10 ... i-(320Kbps), mình không chơi món lút này

20. chikien

chikien Advanced Member

Không mới lắm nhưng vợ thích nên xin lót lét để copy vào máy tính của vợ nghe bằng 2.1 còn cái bộ của em vợ em nó bảo nghe chán lắm phải nâng cấp lên :lol:

Cái album này có mấy bài cũ nhưng nó phối kiểu acoustic nghe được phết

Tks cụ nhá!

21. ORA3

ORA3 Advanced Member

LIÊN KHÚC CHUYỆN HOA SIM trung tâm Asia phát hành được trình bày qua ba giọng ca Tuấn Vũ, Ngọc Huyền và Băng Tâm. Một CD tập hợp các ca khúc vượt thời gian: Chuyện Hoa Sim, Chuyện Giàn Thiên Lý, Ngày Xưa Anh Nói, Từ Lúc Em Đi...Tuấn Vũ dù không còn trẻ với chất giọng chân phương sánh vai cùng hai giọng ca trẻ ngọt ngào Băng Tâm và Ngọc Huyền đã thể hiện các ca khúc xưa thật tuyệt vời...Liên khúc các bản tình ca trong đó việc hòa âm phối khí và chỗ chuyển tiếp mượt mà các bản nhạc bao giờ cũng là thách thức đối với các ban nhạc và trung tâm nhạc Việt nhưng LIÊN KHÚC CHUYỆN HOA SIM là một thành công của Asia...Một CD rất đáng có trên kệ nhạc Việt... :wink:

Attached Files:

File size:
      66,4 KB
      Views:
      481
  22. ORA3

ORA3 Advanced Member

Em chụp bằng máy pns còi, chữ nhỏ, các bác thông cảm... :wink:

Attached Files:

File size:
      65,2 KB
      Views:
      472
  23. yanni99

yanni99 New Member

Mình cũng là fan của Trần Thái Hòa, tình cờ nghe được bài này trên Youtube, dù chất lượng âm thanh cực xấu nhưng nghe vẫn rất phê. Có ai biết có bài này ở Album nào của TTH thì chỉ giùm nhé .

Cũng thik mấy câu bình luận của MC: "lời bài hát lãng mạn và thơ mộng nhưng phảng phất không khí của chiến tranh.... (tác giả) 18 tuổi mà đã đưa người qua sông..." !!! Love this much

http://www.youtube.com/watch?v=BJc8T_AMqjU

24. yanni99

yanni99 New Member

Em đã nghe Album này, thực sự là quá tuyệt, đặc biệt là bài Ướt mi, em chưa từng thấy ai hát hay như vậy. Giọng mượt mà, da diết không giống như chất giọng khàn thường thấy của Ngọc Anh, phần hòa âm phối khí thì tuyệt hay, đẳng cấp hơn hẳn các album mà NA thu âm tại VN. Các bài còn lại cũng rất xuất sắc.

Trước em đã nghe Ngọc anh hát Phú quang cũng khá hay nhưng không hài lòng lắm về phần phối khí, cho nên tự dưng có thiển ý là bác Phú quang thử sang nhờ Thúy Nga xem sao...?!!!

25. trungquoc

trungquoc Advanced Member

Ướt Mi thì phải Thanh Lam mới là đỉnh cao, anh Đức nghe chưa, muốn nghe giờ cũng hơi khó đấy.....

Share This Page

Loading...