GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. kenzoman

kenzoman Advanced Member

Anh Nhân làm MS có cổng AES đi, em lại chuyển MS hiện tại vào để anh nâng cấp, em đăng ký làm khách hàng Hà Nội đầu tiên nhé

2. heavyzhong

heavyzhong New Member

Các bác đã dùng MS GIAHUY cho em hỏi so sánh với Music Server MS9038M của một shop trên Vnav này thì thế nào ạ

3. pqhung2005

pqhung2005 Advanced Member

Em đã nhận được DAC Avanced nâng cấp.
    Review thì nhiêu bác đã viết hay quá rồi em không biết viết thêm gì. Chỉ nói ở đây DAC Advanced đã lên một tầm cao mới, tiếng trong, rõ và rất nhạc tính.
    Chỉ tiếc là con CD của em có đầu ra coxial nhưng hình như bị lỗi nên chưa test được cổng này.
    Cám ơn anh giahuy nhiều.

4. chauphuong

chauphuong Advanced Member

Vâng VN thua rồi nhưng cuối tuần em vẫn ship cho anh.

5. HVX

HVX New Member

Chào bác Giahuy, cho hỏi MS có thể đọc được file ISO không ? vì nếu được thì tốt quá, đỡ mất công chuyển file ISO của SACD sang DSF hoặc DFF...

6. chauphuong

Nó là windows pc mà bác, cài soft thì đọc hết...

HVX likes this.
  7. rfc647

rfc647 Advanced Member

ms là windows pc dùng foobar2000 player nên đọc iso của sacd vô tư,nghe qua dac gh thì chỉ nghe 2 chanel,mấy file iso có 5,6 chanel sẽ bị nghe rẹt rẹt, mà add một lần 1000,2000 cd đâu có rãnh add và lọc từng đĩa ra, dùng ipad cài monkeymote làm remote quản lý rất ok,nhưng phải tránh mấy bài sacd 5,6 chanel ra.

HVX likes this.
  8. qasound

qasound Advanced Member

Thân cộng đồng DAC và MS giahuy, ngày lễ sắp đến em gợi ý nho nhỏ là các anh thử karaoke trên thiết bị giahuy như thế nào? Có lẽ chưa có ai setup karaoke DSD nhỉ :). Em đã thực nghiệm và các bác đến chơi nhà điều nghiện vào cuối tuần.

Setup 1. Tivi - Out Coxial -- DAC giahuy Convert Coaxial 256 --> RCA Out-> JBL KX 200 --> 1. Navision Power 800T --> Bose 301. 2. Sub Out from Mixer --> B&W 610XP. Micro Audi-OM3.

Setup 2. MS Giahuy Playback Youtube Out USB --> Convert USB to Coaxial --> DAC giahuy Convert 256 --RCA Out --JBL KX 200 --> 1. Navision Power 800T- Bose 301. Sub Out --> B&W 610XP. ( ngon bổ chất nếu main out luôn kênh center). :)

Last edited: 1/9/18
    doctorthanh, kingcolor, asap and 3 others like this.
  9. asap

asap Advanced Member

Hi anh Giahuy,

Em chưa có điều kiện để dùng MS và DAC Giahuy nhưng em muốn đặt một cục converter USB->Coaxial nhỏ thì có 'khả thi" không vậy anh?

Em cảm ơn anh nhiều.

10. hieppham2401

hieppham2401 Advanced Member

Set 2 sao phải dùng thêm Usb convert Coxial vậy bác, hay hơn ah.[emoji19]

11. qasound

qasound Advanced Member

Hiện tại anh Giahuy có làm demo USB to Coaxial...để cảm nhận nhé.

12. hieppham2401

hieppham2401 Advanced Member

Bác Gia Huy ra nhanh đi bác!!!! Kekekeke

13. welldonehd

welldonehd Advanced Member

Con SU-1 phải chích LPs1 vào mới hết thuốc anh ơi!

14. chauphuong

Lại có mấy thằng Tây bảo ko hay, mà mình tạm dừng usb nên ko theo mấy trò này nữa.

15. welldonehd

welldonehd Advanced Member

Em hơi thần thánh bọn uptone! Nhưng lps1 chích vào đâu thì đa số tốt hơn cả....Ngc lại thì hơi lạ! Hehe

16. kenzoman

kenzoman Advanced Member

Em nghe MS Giahuy ghép với Ygg thấy tạm ưng ý rồi, giờ là thời gian để tận hưởng âm nhạc nên từ giờ đến audio show tại Hà Nội (dự kiến tháng 11), em sẽ ko loay hoay cắm rút nữa.

Tuy nhiên, quan điểm cá nhân thấy ms của anh GiaHuy hiện để đèn led hơi sáng, trg hợp chạy bài, chữ cũng bị nháy sáng theo, với em có lẽ như vậy là hơi rối mắt, mặc dù ghế nghe của em tới hệ thống là hơn 3m, quan điểm của em khi nghe nhạc là mọi thứ gần như tĩnh tuyệt đối kể cả ánh sáng và ánh hình.

Vậy khắc phục để ms giahuy phù hợp với người chơi như em và tiện sử dụng thì phiên bản sau bác nâng cấp cổng AES, Spdif và màn hình led chỉ nên để tĩnh (ko sáng đèn) và chỉ chạy chữ text bài hát là đủ, về hình thức em ko có ý kiến do bác chỉ có 1 mẫu. Về chất lượng thì bác Giahuy bảo hành trọn đời nên em cũng ko có ý kiến.

Cảm ơn bác

Hagemi and duckim like this.
  17. qasound

qasound Advanced Member

Dạ hôm nay buồn thiệt ...lý do Vietnam thua đáng tiếc quá....nhưng karaoke DSD giúp em quên nỗi buồn hụt hẫn và an ủi cuối cùng là vợ em khen bộ dàn karaoke sao hôm nay nó hay quá mà không biết thằng chồng đang ém cách chơi karaoke DSD có một không hai.

Sẳn đây em chia sẽ, nếu các bác đã sỡ hữu các sản phẩm sinh thái của tác giả giahuy thì giới hạn âm thanh là vô biên. Các bác cỏ thể biến tấu theo khẩu vị của mình theo kiểu đo ni đóng giầy hoặc chuẩn cơm mẹ nấu. Phải xác định thật rõ cách chơi riêng cá nhân để có độ sướng đỉnh điểm. Thú thật em là chuyên gia trong ngành truyền dẫn dữ liệu số, nên đánh giá được các giao thức truyền dẫn. Nhưng hướng của em chia sẽ với các bác là không phải truyền nhanh là hay, không phải thiết bị core i7, server blade là hay mà do sự hài hòa và căn bằng thì các bác kiếm được thiên đường khi sở hữu thiết bị sinh thái Giahuylab.

18. kenzoman

kenzoman Advanced Member

Chuyên gia QAsound sớm ra thêm tuyệt phẩm sinh thái có cổng AES đi, anh thiết nghĩ đã 1 công đi tìm chân lý của truyền dẫn thì Con đường của em và bác Nhân nên hướng đến giao thức này

qasound likes this.
  19. DuongCheQuang

DuongCheQuang New Member

Tôi đang dùng căp loa dynaudio conrtour 1.8 mk II. Powre Amly cta 520. Control valve cta 305 Copland. Cd Meridian G08 24bit. Nguôn nhạc tôi có HDD 2t cua sg. Hiện tôi muôn lắp thêm DAC va MS của bác xin bác tư vấn. Và giá của 2 tb.
    Nhơ các tiền bối cách lựa dây nguồn và dây tín cho thiết bị DAC. MS ghép với thiết bị hiện có trên.

Last edited: 5/9/18
  20. giahuy

giahuy Shop

Chào Bác
    DAC advance có dủ các cổng USB ,Coaxial ,Opt là 15 triệu ( trong trường hợp Bác muốn chơi tới thì dùng thêm bộ Tụ Đan mạch cao cấp như một số bác đang chơi thì thêm 5 triệu nữa)
    MS server là 12.5 triẹu Bác ạ , trong trường hợp Bác muốn gắn thêm ổ 1 T 2.5 inch trong máy thì thêm 1.5 triệu = 14 triệu
    Nguồn nhạc HDD2T Bác vẫn có thể nghe được qua cổng USB , hoặc chép hẳn vào ổ HDD 2.5 inch trong máy để nghe cho hay và tiện
    Dây nguồn , dây USb , dây Coaxial đều quan trọng và ảnh hưởng đến chất âm tuy nhiên Bác có thể bắt đầu bằng các loại dây USb tầm 500k -> 1 triệu ( Supra chẳng hạn) sau đó nâng lên từ từ tùy theo túi tiền va trình độ thẩm âm
    Tiền đầu tư dây tỷ lệ thuận với chất lượng tuy nhiên đối với nhạc số , tiền tăng chất lượng tăng đến một điểm G nào đo thì tiền tăng nhiều ma chất lượng tăng ít hoặc 0 tăng nữa
    Đối với DAC của em thì điểm G cho dây USB và XCoaxial chừng 2 triệu là OK

tienviet likes this.
  21. DuongCheQuang

DuongCheQuang New Member

Thank bac. Cho minh hỏi thêm cai nay có remot điều khiển chưa? Nếu đặt hàng thi bao lâu mới có.

22. DuongCheQuang

DuongCheQuang New Member

20180905_184847.jpg bác chỉ giup cách đấu nối DAC của bác với power va Amly này. Vì pow va amly cua tôi không có cổng optical. Coaxial. Nên đấu qua công cd va aux có nghe hay ko?

23. rfc647

rfc647 Advanced Member

Nối jack RCA out trên DAC GH qua RCA in (aux1,2,CD, Tunner) trên pre , Coaxial trên DAC DSD là đường in để nhận tín hiệu số từ đường Coaxial out trên thiết bị khác như CD,SOUND CARD,DAC ,CONVETER...để cho DSD DAC GH giải mã.

Thangtd76 likes this.
  24. Petitzen

Petitzen Approved Member

Nhìn danh sách chờ dài quá, đặt không biết bao giờ mới có Dac dùng. Hay bác nào chán để lại cho em ạ :D

25. DuongCheQuang

DuongCheQuang New Member

Thank bac rfc647.
    Còn dây theo bác nên chọn loại nao cho phù hợp ạ.

Share This Page

Loading...