GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. giahuy

giahuy Shop

CẬP NHÂT CUỐI TUẦN :(7/9)

10. Bác DzungNT30 : MS server + upgrade (5/7) (Ms server đã xong , Dac đã hót chờ phay LCD)
    15. Bác Quoc Hung : Dac advance(16/7)( GIAO HÀNG TỐI NAY)
    18. Bác Kingcolor:Dac advance (18/7) (
    đã giao sáng nay )
    20. Bác Minh Đăng Công(FB) : MS server + Dac advance (20/7)(đã xong 2 MS server +Dac chờ mặc áo quần)
    21. Bác VK Qui(FB): Dac advance (20/7) (đang chờ mặc áo quần)
    22. Bác Huân nước lũ (FB): MS server+Dac advance (24/7)(
    ms SERVER đã xong,Dac mới nhạn case bác gủi sẽ triển khai trong tuần tới)
    23. Bác NP Quang : Dac advance (25/7)
    24. Bác Hiep Coca: Dac advance (25/7)
    25. Bác Kenshiner : Dac advance+MS server (26/7)
    26. Bác Vincent 771: Dac advance (30/7)
    27. Bác PhanThinh cây quéo: Dac advance (4/8)
    29. Bác Fresh audi :Ms server (6/8)(đã giao sáng nay )
    30. Bác Quang ThanhFC : DAC advance (9/8)
    33. Bác Yennhi : Dac Advance (13/8)
    34. Bác bskhang : Nguồn Linear ATX (20/8)
    34. Ngocnd8910 :Ms server +ổ 1T (21/8)
    35. Bác Duanbui: Dac advance (22/8)
    36. Bác Thangtd76 : Dac advance (22/8)
    37. Bác Mango393979: Dac advance (22/8)
    38. Bác V.A.Tú : Phono Box 2 đường MC (22/8)
    39. Bác Dante04 MS server và Dac advance (23/8)
    40. Bác Long Micheal Dac advance (2/9)
    41. Bác Hùng quảng ninh (4/9) Dac advance + tụ gấu (4/9)
    Danh sách upgrade lên DAC advance
    6.pdthang ( Bác gửi DAc vào nhé)
    7. mile (Bác gửi Dac vào nhé)

8.beeking82
    9. Sơn schneider
    10. NVSS
    11.Lee_arch
    12. Giaminhvt
    13.Dzungnt30
    14. bạn bác qasound
    15. Thanh447

(các bác tô đậm em thi công trong tuần này ạ , tuần này tập trung giải quyết các Bác tồn đọng do vướng mấy ngày lễ 1 số vật tư chưa về kịp )
    Giahuy Audiolab

Một số feed back của các Bác vừa nhận hàng đợt lễ

Attached Files:

Vi Dung likes this.
  2. DuongCheQuang

DuongCheQuang New Member

Cho hỏi bác dùng dây tín hiệu và day nguồn loại nào vậy bác. Nghe hay qua. Toi cung moi dat 1bo cua GH dang loay hoay voi day. Thank bac

3. b3h3m0th

b3h3m0th Advanced Member

Thanks bác, dây tín hiệu em dùng Purist XLR Contego 20th annivesary, dây nguồn + dây loa thì Kubala Sosna Emotion bác ạ.

giaphongn likes this.
  4. giahuy

giahuy Shop

Tin thêm về bộ USB-SPDIF converter để nghe file flac và wave bằng MS server qua cổng Coaxial của DAc giahuy
    Em đã thử bộ USb converter to spdif đình đám singxer SU1 (với Dac Giahuy advance bằng cổng Coaxial kết quả là nên bỏ qua )chất lượng âm thanh không qua được bộ converter em đang phát triển nếu xét về mặt nhạc tính nên Bác nào định đầu tư bộ này thì hãy khoan nhé

5. Thangtd76

Thangtd76 Advanced Member

Hay quá anh. Đợi chờ là hạnh phúc.

6. hieppham2401

hieppham2401 Advanced Member

Anh xúc tiến nhanh bộ full luôn đi anh!!! Em làm cả cặp. DAC và USB converter ( Hiep coca) kakakaka

7. omaichuoi

omaichuoi New Member

Em đọc mười mấy trang thấy sướng quá. Có bác nào đổi gu để lại DAC Gia Huy cho em ko ạ? Số của em là 0981 110581.
    Em thấy tình hình bác GiaHuy đang lụt hàng. Giờ mà đặt chắc còn lâu mới nhận được quá.

8. Phuonganh0202

Phuonganh0202 Advanced Member

Các bác trong cộng đồng DAC Giahuy cho em hỏi, em đang dùng đầu hd player làm nguồn phát(em thích nghe các dvd thúy nga,asia), không biết giờ sắm thêm DAC thì âm thanh có cải thiện nhiều k ạ? Em xin cảm ơn các bác nhiều ạ!

drhuy81 likes this.
  9. binna

binna Advanced Member

Chắc hơi khó rồi, vì các bác vẫn còn đang phê

omaichuoi and hieppham2401 like this.
  10. Mango393979

Mango393979 Approved Member

Đợi chờ là Hạnh Phúc !

pqhung2005 and omaichuoi like this.
  11. giahuy

giahuy Shop

Tin vui !!
    Tin vui cho cộng đồng dùng DAC giahuy , Trong quá trình nghiên cứu phát triển sản phẩm USB converter to Coaxial để giải quyết vấn đế mà em và nhiều Bác nhận xét mà em đã đề cập là tại sao khi nghe PCM bằng COAXIAL lại hay hơn USB . Em lại tìm ra nguyên nhân chính nằm ở phần mềm chứ không phải ở phần cứng .Do đó kể từ hôm nay 10/9 tất cả các DAC ADVANCE Mới xuất xưởng sẽ dùng Firmware mới(Dac advance 1.1) với chất lượng âm thanh khi nghe các File Lossless (flac wav) rất hay không kém gì khi nghe bằng cổng Coaxial !và chắc chắn là hay bằng hoặc hơn CD phát truc tiếp )
    Đối với các Bác đã sở hữu Dac advance trước ngày 10/9 /2018 Em sẽ update cho các Bác lên Dac advance 1.1 việc update hoàn toan miễn phí , tuy nhiên do việc update có can thiệp đến mạch AMANERO trong máy , một số Bác dùng Dac Giahuy đời đầu (2017,2018)với Amanero loại cũ hoặc china nâng cấp lên advance ( thời đó chưa có Amanero Italy nhập sẳn như hiên nay , nên em có gì dùng đó Italy phiên bản củ có china có) nên có thể một số Amanero không tương thíchem không can thiệp được vào firmware của nó , thì em sẽ báo cho các Bác để thay amanero Italy chính hãng để có thể update firmware nghe hay nhất ( chi phí cho amanero Italy = 1.7 triệu). Đối với amanero cũ các Bác có thể giữ để nghịch hoặc đưa cho em làm thí nghiệm nếu sau này can thiệp được thì sẽ đổi và trả lại chi phí cho các Bác .
    Các Bác ở TP
    thì có thể mang đến buổi tối update firmware và đợi lấy về luôn nếu không có gì trục trặc
    Các Bác ở xa
    thì có thể gửi về em để update và giúp em chi phí ship , hoăc lúc nào thuận tiện vào thành phố thì mang theo DAC để em update luôn

12. cottu

cottu Advanced Member

anh Nhân xem giúp DAC của em là ammanero Italy hay China, update firmware có tự làm được ko anh ơi, gửi ra gửi vô ngại quá

13. giahuy

giahuy Shop

Update firmware có 2 phần upgrade Amanero và upgrade CPU của Dac advance
    Upgrade CPU của Dac advance anh có thể gửi CPU mói để em tự thay , upgrade firmware amanero thì có thể tự làm được nhưng phải thao tác tháo mối hàn một số chỗ , và khả năng làm chết amanero cũng có thể xảy ra nếu làm không đúng cách , anh em nào DIY được thì mình sẽ hướng dẫn tự thực hiện lỡ chết thì thôi :) coi như mua sợi dây mới vậy

cottu likes this.
  14. anhpham79

anhpham79 Advanced Member

Gửi bác chủ ( 20. Bác Minh Đăng Công(FB) : MS server + Dac advance (20/7)(đã xong giao hàng thứ năm) : Vậy xin hỏi có được update Firmware luôn ko ạ ?

15. giahuy

giahuy Shop

sau ngày 10 tháng 9 là Firmware mới hết Bác ạ yên tâm ( chỉ trừ các Bác nâng cấp thì có thể phải thay amanero mới để update được thôi)

anhpham79 likes this.
  16. nokia1970

nokia1970 Approved Member

bác Nhân cho tổi hỏi là khi đặt hàng MS thì phần mềm JRiver và phần điều khiển trên ĐT tự mua hay mua chung vậy bác

17. giahuy

giahuy Shop

Jriver phải mua riêng Bác ạ , nếu Bác cài foobar hay volumio thì miễn phí Bác ạ . Phần mềm trên điện thoại nếu dùng Foobar thì dùng foobar controller trên android thì free còn trên Iphone là monkeymote Bác phải mua ạ .
    Để dùng Jriver Bác cần mua Jriver và phần mềm remote jriver ạ

18. nokia1970

nokia1970 Approved Member

hiện tôi đang dùng mac mini 2012 (16G Ram, SSD) cài JRiver thì có so sánh với MS của bác ko khi cùng sử dung DAC của bác ?
    tôi cần hỏi bác kỹ để quyết định đặt cả bộ hay chỉ DAC, nghe mọi người đánh giá thấy ham ghê

19. quanthanhfc

quanthanhfc Approved Member

Dear bác Nhân,
    E số thứ tự là 30, bác cho e hỏi con DAC Advance 1.1 này có đầy đủ các cổng USB, Coxial, Optical không ạ.
    Thêm nữa, đồ chơi nhà e toàn màu đen, bác có thể thay cái mặt DAC Advance bằng màu đen được không ạ.

tks bác!

20. giahuy

giahuy Shop

Về logic : Mac Mini có chất lượng linh kiện tốt , tốc độ nhanh chỉ có mỗi hạn chế ở bộ nguồn xung, MS server cấu hình thấp , nguồn Linear nhiễu thấp . Nếu Bác hay chơi kiểu ( convert , upsampling , chơi nhạc qua internet ..) thì Mac Mini có lợi thế , tuy nhiên nếu chỉ chơi nhạc một cách chân phương ( chơi kiểu bit perfect DSD bao nhiêu thí choi bấy nhiêu , PCM 44.1Khz 16bit thì cứ chơi đúng như thế )thì MS server giúp Bác đạt đỉnh analog dễ dàng hơn và DAC advance và MS server tôi thiết kế để thành 1 bộ Bác ạ

nokia1970 likes this.
  21. giahuy

giahuy Shop

Trước đây em tính làm phiên bản standard không có Coaxial . Nhưng sau này khi thấy chất lượng cổng Coaxial rất tốt nên em chỉ còn làm 1 loại DAC có cổng USB và Coaxial và khuyến mãi cổng Optical luôn và chỉ có 1 giá là 15 triệu thôi Bác
    Bác muốn màu đen thì chỉ có cách sơn thôi Bác vì chassis em nhập có mỗi một kiểu nhôm phay trắng

quanthanhfc likes this.
  22. quanthanhfc

quanthanhfc Approved Member

Vâng thế tốt quá, bác làm cho e có đủ 3 cổng đó luôn nhé.
    Còn cái mặt nhôm phay trắng e tự thiết kế vậy.
    Em thứ tự 30 chắc phải 2 tuần nữa mới được gặp em nó rồi.
    Hồi hộp, đợi chờ

23. hieppham2401

Nhà em lại toàn màu bạc....!!!![emoji1].

24. thangbom7812

thangbom7812 New Member

Không biết cái Dac của bác Hào - Quận 7 bác chủ còn nhớ là dùng Amanero Italy hay China vậy ạ? Em cũng đang nằm trong danh sách chờ update Advance nên mạo muội hỏi để biết chừng chuẩn bị kinh phí. Cảm ơn bác chủ.

25. hieppham2401

Vui quá anh, vậy gọ gàng hơn anh. Tuần này là tới phiên em rồi. Vui quá. Hiệp coca

Share This Page

Loading...