GIAHUY Audiolab SẢN PHẨM MỚI SUPERCAP OTICAL CONVERTER(SOC) ĐƯA NHẠC SỐ LÊN TẦM CAO CHƯA TỪNG CÓ!

Discussion in 'VNAV Shop - Showrooms' started by giahuy, 29/5/18.

1. nhuthoa25

nhuthoa25 New Member

Chào các bác, em chia sẻ một xíu về bộ soc. Hiện tại em chơi âmly all in one của cambridge ( cxr200), theo cách chơi này thì ko tối ưu cho nghe nhạc, em chỉ nghe nhạc tạm một thời gian, khi gắn bộ soc vào âm thanh hoàn toàn thay đổi các bác ạ, âm nhạc trong trẻo hơn, truyền cảm hơn, analog hơn, những nhạc cụ hồi trước ko nghe được, giờ lại nghe được, những luyến láy của bài nhạc nó được thể hiện rõ, nghe truyền cảm hơn, tinh tế hơn, trong trẻo hơn, mặc dù em xài dây mạng chưa ngon, 1 sợi supra và 1 sợi dhlab . Nếu theo tư vấn của bán nhân mua dây mạng ngon hơn thì chắc chắn sẽ còn ngon nữa. Một sản phẩm rất đáng giá các bác ạ. Thank bác nhân nhiều. Ai đang chơi all in one như em cứ mua bộ soc gắn vào, bảo đảm bộ dàn sẽ lên tầm cao mới.
    Kính chúc các bác vnav nhiều sức khoẻ và thành công để còn trải nghiệm con đường audio đầy thú vị này.

tranman, QuanVo, Quankhanh and 2 others like this.
  2. giahuy

giahuy Shop

GÍA NGUYÊN BỘ SOC LÀ 16 TRIỆU
    VỚI TOÀN BỘ PHỤ KIỆN CẦN THIẾT ĐÊ SETUP MẠNG QUANG BAO GỒM

1. CONVERTER QUANG ĐÃ MOD NGUỒN SÂU BÊN TRONG để cắm với ROUTER hay SWITCH ( các Bác có thể dùng Nguồn xung em cấp theo , hoặc chơi nguồn Linear nếu cầu toàn )
    2. Cặp SFP TIÊU chuẩn 1G MM truyền xa 300 m ( cisco/nokia.)
    3. Dây cable quang MM hay MC ( màu xành , hay màu vàng) chiều dài tùy chọn lựa 5m-20m
    4. Bộ SUPERCAP OPTICAL CONVERTER SOC ( Siêu tụ MAXWELL-MỸ) bảo hành không giới hạn

Với GIÁ 16 TRIỆU TRỌN GÓI này các Bác chỉ mua về va cắm rút thay cho cable RJ45 hiện hữu là thường thức chất âm thuần Analog ma các Bác chưa từng nghe thấy ở hệ thống của mình trước đây

( Bác nào không lấy phụ kiện 2,3 sẽ được bớt 500k)
    * Đăc biệt chưa từng có : Với sự tự tin về hiệu quả của bộ SOC đối với chất lượng nhạc số
    Trong vòng 1 tuần 30 Bác đặt hàng đầu tiên này sẽ được quyền trả lại nếu nghe không thây âm thanh hay hơn cách setup hệ thống của các Bác hiện nay

(ck 2 triệu khi đăt hàng và phần còn lại trươc khi giao hàng trong vòng 1 tuần nếu không hài lòng có thể gửi lại toàn bộ và được ck trả lại tiền chỉ tốn cp vận chuyển)

16 triệu không bằng một sợi dây nguồn tầm trung ,nhưng lại cho hiệu quả đăc biệt lớn đối với audiophile chơi nhạc số

CẬP NHẬT DANH SÁCH ĐĂT HÀNG bộ SUPERCAP CONVERTER SOC (2/7)
    1. Bác Long Dalton ( đà lạt) màu bạc ( 2 bộ) ( đã ck)
    2. Bác Quanvo (sg) màu đen (đã ck)
    3. Bác Đạt (SG) màu đen (đã ck)
    4. Bác Cường (SG) màu bạc (đã ck)
    5. Bác Thanh Kien( Hà Nội) màu đen
    6. Bác Baysg (vĨNH LONG) màu bạc (đã ck)
    7. Bác Pocolo (SG) ( màu đen)( đã ck)
    8. Bác Liêm (QN) ( màu đen)( đã ck)
    9. Bác Tnguy67 (SG)(màu đen)( đã ck)
    10. Bác Quan Khánh (Đà lạt)( màu bạc)
    11. Bác Piere (Hà nội) ( màu bạc) ( đã ck)
    13. Bác Hiếu (sg)( màu đen)(đã ck)
    14. Bác Victor Bùi ( Sg)(màu đen)(đã ck)
    15. Bác Tontsc ( sg) màu đen
    16. Bác snipper6868 (sg) màu đen (đã ck)
    17. Bác New-long2005(sg) màu đen
    18. Bác Dương Ngọc Diễn(HN) màu đen ( đã ck)
    19. Bác beeking82 (sg) màu đen (đã ck)
    20. Bác Dang ( HN) màu đen
    21. Bác Nhuthoa25 (Đà lạt) màu đen (đạ ck)
    22. bÁC Thanhlogistic ( sg) màu đen ( đã ck)

23. Bác ThaiTy ( HN)
    24. Bác NVDan ( HN) màu đen ( đã ck)

25. Bác kengoaidao (BH)
    26. Bác Sonar4x (HN) ( đã ck hết)
    27. Bác Hoang Le ( đã ck)
    28. HMH ( hà nội)(đã ck 4 t)
    29. Bác audio_abc(hN)( đã ck)
    30. Bác Ng_Nhan (sg)(ck hết)
    30bis. Bác Hung(HN) (đã ck)(* Do bác nhắn tin em cùng lúc với bác số 30)
    32. Bác PK Linh ( Hà Nam)( đã ck hết)

*màu đen đã giao. Màu xanh giao tuần này. Màu đỏ chưa giao

Như em đã trình bày để chơi với SOC 2 hay nhất các Bác cần hai sợi dây mạng tốt ở hai đầu
    Phía converter nối với Router chỉ cần dây mạng tiêu chuẩn audio như DHlab hay Wireworld đỏ ( 0.5m=1m)
    trong đó WW đỏ là trung tính nhất

Phía SOC nối với Streamer/Ms em đã test nhiều dây với SOC có dây giá cho đến 50 triệu thì dây Wireworld Platinium là kinh tế và chất lượng ổn định nhất

Tuy nhiên đối với các Bác bước đầu vào chơi nhạc số dây mạng Wireworld Platinum cũng không rẻ hiện Dây cắt m 1m=12 triệu thêm jack nữa cũng hết 13-14 triệu ( gần băng giá trị SOC)

Sau khi nghiên cứu em tìm ra giải pháp tiết kiệm 1/2 tiền nhưng chất lượng vẫn không thay đổi như sau :
    * Các Streamer ,MS hiend thường dùng mạng có tốc độ 100 Mbps . Một số streamer đời mới thì dùng tốc độ 1Gbps
    Trên thực tế với audio tốc độ streamer chơi TIdal Hires .. , MS chỉ cần 100 Mbps là đủ
    Tốc độ 100 MBps tương đương khoảng 10Mbyte/s hay 660 Mbyte/min

Theo bảng sau thì về lý thuyết mạng tốc độ 100 Mbps chơi tốt các file DSD512 . Một số Bác vẫn đang chơi Hqplayer với upsampling lên DSD512 vẫn dùng mạng 100 Mbps mượt không có vấn đề gì ( một số bác chơi bị lag có thể do năng lực cPU xử lý file ( Nas, Roon core ,Hqplayer)

Có một thực tế là dùng mạng 100Mbps chơi lúc nào cũng hay hơn 1Gbps ( Nguyên nhân là cùng một thiết bị khi sử dụng mạng 1Gbps noise sẽ nhiều hơn 100 Mbps)

Để truyến tốc độ 1 Gbps dây mạng cần có 4 cặp dây nhưng để truyền 100 Mbps thì chỉ cần hai cặp dây

Do đó nếu không tính chuyên mua bán sau này các Bác có thể dùng cable platinium Wireworld nhưng tách làm đôi tức là một sợi wire world truyền 1gbps thành hai sợi wire world 100 Mbps như vậy hai bác chia nhau dùng thì chi phí giảm 1/2 (* đầu mạng sẽ bấm theo chuẩn của cat5)

Chỉ cable wireworld làm đuôc điều này do cấu trúc dẹt và các cặp dây // có thể cắt tách ra được

Em đã thử so sánh với các cable Rj45 hiend đắt tiền hơn nhiều lần thì chất lượng của dây tách platinium khi dùng với SOC là hay và rất ổn định không cần phải nghĩ đến các cable Rj45 đắt tiền hơn
    Ngoài ra có một vấn đề nghịch lý là chơi dây tách hay hơn dây nguyên khi chơi trên các thiết bị Streamer có tốc độ công rj45 1Gbps thì khi dùng dây tách Streamer buộc phải tự động chuyển qua mạng 100 Mbps khi thấy day mạng chỉ có hai cặp dây . Trong khi hầu hết các streamer đều không có chế độ chuyển từ 1gbps xuống 100 Mbps bằng tay nên việc dùng dây tách là một trick để giảm tốc độ mạng xuống 100Mbps
    Điều này sẽ chỉ đúng trên các Streamer đời mới có cống mạng 1 Gbps . Còn các streamer có cổng mạng 100 Mbps thì không có gi thay đổi vì nó cũng chỉ dùng hai cặp dây mà thôi
    * Các Streamer DAC đầu bảng như Lumin X1 , DCS Rosini ... đều có cổng Rj45 tốc độ 1 Gbps các bác cứ thử để thấy khác biệt

Last edited: 5/7/24 at 18:35
  3. duynguyen7307

duynguyen7307 Advanced Member

Chơi kiểu này thì hãng WW chắc buồn lắm, mất hẳn 1/2 doanh số dây mạng :)

Share This Page

Loading...